กระสุนปืน.22 LR เก็บได้นานเท่าใหร่แล้วทำไงกระสุนจึงไม่เสื่อม

(1/2) > >>

pimtata:
มีลูกปืน .22 LR ถ้าไม่ได้ยิง อยู่ในกล่องแล้วเก็บไว้ในกระป๋องพลาสติกค่อนข้างหนาข้างในมีซิลิการ์เจลดูดความชื้นจำนวนหนึ่งแล้วแล้วปิดแน่นด้วยฝาเกลียว คิดว่าเก็บแบบนี้กระสุนจะอยู่ได้กี่ปีครับหรือใครมีวิธีเก็บแบบอื่นครับ

R.sapa @ รักในหลวง:
 ::014::     วิธีเก็บ..แบบท่านใช้..ก็ได้ครับ..                    นอนตื่นหลับ..เป็นสิบปี..ไม่มีเสีย..
เกรงแต่ว่า..เก็บไม่นาน..เหมือนขวดเบียร์..               หรือเก็บเมีย..ไม่ให้ดุ..ทำได้ไง..
ลองหาดู..กระทู้เก็บ..ลูกกระสุน..                             การกักตุน..รุ่นเก่าแก่..แต่ยิงไหว..
เก็บไว้เถิด..หากมีมาก..ก็เก็บไป..                            ตัวเราไซร์..ไถเงินเมีย..ซื้อมายิง.. ::014:: ::005::

rithikorn:
มีกล่องสำหรับเก็บกระสุนโดยเฉพาะขายครับ...หาดูที่ร้านจำหน่ายกระสุนปืน..สำหรับเวลาในการเก็บโดยส่วนตัวผมไม่เกิน 5 ปี สำหรับกระสุนชนวนกลางและ 1 ปี สำหรับกระสุนชนวนริมครับ..เกินกว่านั้นผมเอามาซ้อมมือและหากระสุนใหม่ติดปืนครับ...ชัวร์กว่าในการป้องกันชีวิตครับผม.....

JUNGLE:
อ้างจาก: R.sapa @ รักในหลวง ที่ สิงหาคม 19, 2011, 06:41:34 PM

::014::     วิธีเก็บ..แบบท่านใช้..ก็ได้ครับ..                    นอนตื่นหลับ..เป็นสิบปี..ไม่มีเสีย..
เกรงแต่ว่า..เก็บไม่นาน..เหมือนขวดเบียร์..               หรือเก็บเมีย..ไม่ให้ดุ..ทำได้ไง..
ลองหาดู..กระทู้เก็บ..ลูกกระสุน..                             การกักตุน..รุ่นเก่าแก่..แต่ยิงไหว..
เก็บไว้เถิด..หากมีมาก..ก็เก็บไป..                            ตัวเราไซร์..ไถเงินเมีย..ซื้อมายิง.. ::014:: ::005::

::002:: ::002:: ::002::

+ให้แต้มสวยครับ...  ::014::

ARTANY:
อ้างจาก: R.sapa @ รักในหลวง ที่ สิงหาคม 19, 2011, 06:41:34 PM

ผมชอบการตอบกระทู้ของท่านจังเลย  อ่านเพลินดีไม่ทราบว่าท่านใช้เวลาในการแต่งนานเท่าไรครับ ( คาดว่าไม่น่าจะเกิน 10 นาที )

ต้อง +   สถานเดียว

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป