๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 07:30:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ค้าสุนัขวอนนายกฯ หนุนค้าเสรี ชี้ไม่ต่างกับขายวัว-ควาย  (อ่าน 7198 ครั้ง)
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 11:14:34 PM »

วัฒนธรรมการกินของมนุษย์ย่อมแตกต่างกันไป...

... อิสลามกินเนื้อวัว ฮินดูไม่กินวัว เพราะถือว่าวัวเป็นพาหนะของพระเจ้า...เอ้าแบบนี้ อิสลามก็บาปในสายตาคนฮินดูซิ..!!
      ....คนทั่วไปกินหมู แต่อิสลามไม่กินหมู...เลวแล้วหละคนทั่วไป อิสลามยอมไม่คบแน่..... !! ?

...... คนต่างถิ่นต่างที่ กินอยู่แตกต่าง คางคก ค้างคาว บางที่ในไทยกินกันได้ เรายังมองว่าต่าง...... อคติมีทุกที่ ถ้าคิดไม่เหมือนเรา.........

มองหลายๆมุม อย่าเหมาว่าเลว เพียงเพราะเราแคบ........

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 11:16:05 PM »

เอาแล้ว เอาพวกมากเข้าว่า บรรดาคนค้าหมารวมตัวกันจะให้การส่งออกหมาทำได้โดยเสรี

บ้านนี้เมืองนี้เป็นอะไรกันไปหมด ผิดถูกไม่ว่า ขอให้ข้าพวกมาก ข้าก็จะทำ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 11:51:29 PM »

ยิ้มีเลศนัยบ้านผมร็อดไวเลอร์4ตัว ห้ามยิง ห้ามวางยา ใครจับได้มาจับไปที ยกให้ ยิ้มีเลศนัย

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 11:53:29 PM »

ยิ้มีเลศนัยบ้านผมร็อดไวเลอร์4ตัว ห้ามยิง ห้ามวางยา ใครจับได้มาจับไปที ยกให้ ยิ้มีเลศนัย
ขอดูรูปสมาชิก Rotties หน่อยครับ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 12:00:55 AM »

วัฒนธรรมการกินของมนุษย์ย่อมแตกต่างกันไป...

... อิสลามกินเนื้อวัว ฮินดูไม่กินวัว เพราะถือว่าวัวเป็นพาหนะของพระเจ้า...เอ้าแบบนี้ อิสลามก็บาปในสายตาคนฮินดูซิ..!!
      ....คนทั่วไปกินหมู แต่อิสลามไม่กินหมู...เลวแล้วหละคนทั่วไป อิสลามยอมไม่คบแน่..... !! ?

...... คนต่างถิ่นต่างที่ กินอยู่แตกต่าง คางคก ค้างคาว บางที่ในไทยกินกันได้ เรายังมองว่าต่าง...... อคติมีทุกที่ ถ้าคิดไม่เหมือนเรา.........

มองหลายๆมุม อย่าเหมาว่าเลว เพียงเพราะเราแคบ........

จริงครับ  เยี่ยม

มืออาชีพในการจับจริงๆ จะไม่ไปถามนะครับ เพราะเขารู้ตัวดีว่ามีคนรังเกียจ  จะจอดรถท้ายหมู่บ้าน  แล้วให้ชาวบ้านมาเดินเรียกไปเอง
ไม่เรียกไม่ไปครับ  เพราะเจอคนรักหมาเข้าจะเป็นเรื่อง  และจะไม่จับซี้ซั้ว  ต้องให้ชาวบ้านชี้ให้จับเท่านั้น

....ตามล่า...อีตอแหล
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 12:05:43 AM »

จะค้า ก็ค้าไป ทำไมต้องขโมยหมา ที่บ้่านผมด้วย ตอนนั้นโมโหมาก ประกาศไปอย่าให้เจอ จะโดนทั้ง เรือไบ ............... หมา สามตัว โปรดทั้งนั้น เออมาซื้อก็มาซื้อจิ เจอเป็นจัล เวรกำ ไม่เห็นเจ้าของ เป็นจับ
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 02:23:05 AM »

เป็นเรื่องธรรมดาครับ

ที่คนรุ่นหลังไม่นิยมกินเพราะรู้สึกว่ามันเป็นสัตว์เลี้ยง มันใกล้ตัว

ผมก็ไม่กินอาหารพวกนี้นะ แต่เรื่องนี้ผมเห็นว่าเราไม่ควรเอาจริตของคนเมืองไปครอบใส่เขา

ตราบใดที่ไม่ได้มาโขมยหมามีเจ้าของไปฆ่ากินก็ไม่เห็นว่าผิดอะไร หมาพันกว่าตัวนั่น จะมีคนมารับไปเลี้ยงกันซักกี่ตัว

ผมก็เป็นคนเลี้ยงสุนัขคนหนึ่ง ผมว่าเป็นเรื่องปกติ และวิสัยของมนุษย์แต่ละคนที่จะเลือกกินหรือไม่

ต้องโทษคนเลี้ยงที่ไม่มีความรับผิดชอบ ตอนเล็ก ๆ ลูกสุนัขจะน่ารักก็จะถนุถนอม

แต่พอโตขี้น ไม่สวย ไม่น่ารักก็ปล่อยทิ้งขว้าง ไม่ดูแล พอไม่ถูกใจแล้วก็อยากให้เค้าไปให้ห่างหูห่างตา

หรือปล่อยให้วิ่งเพ่นพ่าน ผมอยู่ต่างจังหวัด บ่อยครั้งถูกสุนัขวิ่งตัดหน้ารถ หลบพ้นก็พ้น ไม่พ้นก็ชน

ตามนี้ครับ  เยี่ยม

แต่แค่4บรรทัดที่ยกมานะ 

What man is a man , who does not make the world better?
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 08:56:37 AM »

ผมเห็นด้วยครับ ขอ +1ให้ ครับ เยี่ยม เยี่ยม
✿*Maxx®..❀●•♫ Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 09:01:04 AM »

ถ้าหนุนการค้าสุนัขแบบนี้ อีกหน่อย ไ่ม่กล้าเลี้ยงกันพอดี เผลอแป๊ปเดียว
อาจจะกลายเป็นเมนู มื้อเย็นของใครซักคนแถวบ้านแน่นอน.......ยิ่้งสุนัขพันธุ์ยิ่งอร่อย........ อ๋อย บู่

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 10:22:55 AM »

...ยิ่้งสุนัขพันธุ์ยิ่งอร่อย........ อ๋อย บู่

ผมว่าไม่น่าจริงครับ... พวกนักเปิบพิสดาร... ผู้นิยมเนื้อหมา... มักจะบอกว่า... หมาไทยชั้นหนึ่งครับ...

ปล.ผมไม่ได้อยู่ในกลุ่มนักกินเนื้อหมาหรือเนื้อแมวนะครับ... ไหว้

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 10:41:06 AM »

กฎระเบียบของทางโลก อนุโลมไปตามความอยาก        ส่วนกฎทางธรรม  อนุโลมไปตามความจริง

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
anasnarak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 12:58:13 PM »

เขาจะกินเนื้อหมา จะขายหมา จะเป็นหมาก็เรื่องของเขา ขอแค่อย่าขโมยสัตว์เลี้ยงที่มีเจ้าของก็พอ
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 01:09:21 PM »

เขาจะกินเนื้อหมา จะขายหมา จะเป็นหมาก็เรื่องของเขา ขอแค่อย่าขโมยสัตว์เลี้ยงที่มีเจ้าของก็พอ

ใช่ ผมก็เคยกิน เนื้อหมา ก็คือเนื้อ ธรรมดา ก็ไม่เห็นอะไรเหาะอะไรเลย
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 02:48:56 PM »

ว้าว อาหารหมา 4 ตัน กับเงินช่วยเหลือ 11 ล้าน แม้ คนไทย ใจบุญดีแท้

ตอนนี้เหลือหมา ไม่ถึง 1000 ตัว กี่วันกินหมด เนอะ 4 ตัน เงินอีกซื้ออาหารอีกตั้งมากมาย
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 02:09:36 PM »

ใครจะจับสุนัข ค้าขายสุนัข และกินสุนัข ผมก็ทำได้เพียงแสดงความรู้สึกสงสารและเห็นใจเท่านั้น บอกก็บอกตามตรงนะ

ส่วนตัวผมหากจำต้องรับข่าวรับสารแบบนี้ และสิ่งที่กำลังเกิดขึ้น ก็คือ สัตว์เลี้ยงที่อยู่คู่มนุษย์มาช้านาน มีความซื่อสัตย์ กตัญญู

เจ้าของนั้น จนไม่สามารถหาสัตว์อื่นมาเทียบเคียงได้เลย นี่คือ "เหตุผลหนึ่งที่ผมมีความรักและใกล้ชิดกับสุนัขมาตั้งแต่เด็ก"

ผมเองก็เข้าใจ ว่าทำไม มนุษย์ยังกินเนื้อสัตว์อื่นๆได้ล่ะ นั่นคือ สัตว์ที่นับเป็นอาหารหลักและจำเป็นต่อการเอาชีวิตรอดของมนุษย์ อาทิ

สุกร,  ไก่,  เป็ด,  ปลา,  กุ้ง,  หอย และปู  คือพื้นฐานในตัวของมันเองอยู่แล้ว ไม่ว่าประเทศไหนในโลก คงไม่กล้าปฏิเสธหรอกว่า

สัตว์ต่างๆที่กล่าวมานั้น ไม่มีให้กิน จึงทำให้ผมสงสัยเคลือบแคลงใจอยู่ ว่าทำไม "ถึงต้องเป็นสุนัข" จะอ้างว่าเป็นวัฒนธรรม

ประเพณี หรือจะหาข้องอ้างต่างๆนาๆมา ผมเองก็ไม่อยากสนใจ แต่ผมรับไม่ได้หากจะต้องมารับฟังข่าวการทารุณกรรมสุนัข  ไหว้  ไหว้       
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์