๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 09:25:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเกียวกับ IPSC  (อ่าน 3826 ครั้ง)
มือปืนมาม่า
Jr. Member
**

คะแนน 2

« เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 01:33:30 AM »

ผมตั้งใจอยากเล่นมากแต่ไม่รู้จะเริ่มตรงไหนก่อนดี ตกใจ

ไม่รู้ว่าที่ไหนมีสอน Huh

ไม่รู้ว่าสนามมีที่ไหนบ้าง(แต่อยากได้ใกล้บ้าน....อยู่สาย4ครับ) ยิ้มีเลศนัย

ไม่รู้ว่าใช้ปืนอะไรเริ่มต้นได้(แต่ที่มีอยู่ตอนนี้เป็น 3 นิ้ว ไม่รู้ว่าใช้ได้ไหมครับ) หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่รู้ว่าจะมีผู้มีความรู้ให้คำแนะนำไหมครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
tua cz
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 10:00:20 AM »

วันอาทิตย์นี้มีเเข่งที่นวมินทร์ไปดูก่อนมีนักกีฬาเยอะเพื่อนๆพี่ๆยินดีให้คําปรึกษาครับ หลงรัก
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 10:54:49 AM »

ไม่รู้ว่าสนามมีที่ไหนบ้าง(แต่อยากได้ใกล้บ้าน....อยู่สาย4ครับ) ยิ้มีเลศนัย

ไปสนามบางบัวทองได้ครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 10:56:51 AM »

ผมตั้งใจอยากเล่นมากแต่ไม่รู้จะเริ่มตรงไหนก่อนดี ตกใจ

อยากเล่น ศึกษากฎการแข่งขันครับ Grin Grin Grin จะได้รู้ว่ามีปืนชนิดไหนบ้างด้วย แล้วยิงอย่างไร

ไม่ต้องรีบครับ ค่อยๆเล่น ไม่ยากแป๊บเดียวเล่นเป็น แต่เก่งไม่เก่งอีกเรื่องนะ

carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 10:59:24 AM »

ไม่รู้ว่าที่ไหนมีสอน Huh

ทื่นี่มีสอน http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=100899.0

carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 11:02:50 AM »

ไม่รู้ว่าจะมีผู้มีความรู้ให้คำแนะนำไหมครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

เพื่อนๆแถวนี้ก็พอมีความรู้พอตอบได้ครับ Grin Grin Grin แต่ก็อยากรู้เหมือนกันคนถามมีความรู้เรื่องปืนแค่ไหน เพื่อนๆจะได้ตอบถูก

มือปืนมาม่า
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 02:13:14 PM »

มีพอประมาณหนึงครับ

แต่เป็นความรู้เรื่องปืนทั่วไปมากกว่า

Tonyman
Moderator
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 01:06:43 AM »

มีอะไรถามได้ครับผม เรื่องกฎกติกา เดียวมีพี่ๆ มาช่วยตอบครับ

หรือ เริ่มต้นจาก Download กฎ ไปอ่านก่อนก็ได้นะครับ มีทั้งภาษาไทย และ อังกฤษครับ
แล้วแต่ถนัดครับ ถ้าไม่เข้าใจตรงไหนมาถามได้ครับ

http://www.ipscthailand.com/joomla/index.php/downloads

ส่วนเทคนิคการยิงปืน ลองถามเพื่อนๆ พี่ๆ ในนี้ดูได้ครับ หรือ เวลาไปซ้อมก็ไปซ้อมกับเพื่อนๆ ได้ครับ

ว่างๆ ลองเข้าไปอ่านเวปของสมาคมกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทยก่อนก็ได้ครับ
จะได้ทราบประวัติความเป็นมาของกีฬา IPSC ในประเทศไทยครับ

We can either find the way or make one.
Tonyman
Moderator
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 01:10:17 AM »

จริงๆ เสาร์อาทิตย์นี้ถ้าว่าง มาเดินดูที่สนามนวมินทร์ก็ได้นะครับ

ผมจะอยู่ในห้อง Stat แวะ เข้ามาสอบถามได้ครับ

We can either find the way or make one.
หน้า: [1]
  พิมพ์