๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:23:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะตัดสปริงแม๊ก 1911 ช่วยทีครับ  (อ่าน 4449 ครั้ง)
moog-รักในหลวง-รักแผ่นดินไทย
ขอรักในหลวงตลอดไป
Full Member

คะแนน 12

CZ 75 SP-01 SHADOW ปืนเทพฯ.

« เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 05:38:03 PM »

ยี๊ พอดีผมไปซื้อสปริงแม๊กมาใหม่แต่ว่ามันยาวเกินไปครับ นับได้ 12 ขดของเดิมมี 9 ขดแต่ดื้อครับไปตัดออกซะขดนึงเลยไม่มีแรงดันคันค้างสไลด์ จึงอยากรบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ เหตุผลที่ตัดสปริงเดิมออกขดนึงเพราะว่าแม๊กที่ได้มาเป็นแม๊กของ KIMBER มีรูบอกจำนวนกระสุนที่บรรจุได้ 8 นัดแต่ยัดยังไงก็ไม่ลงเลยตัดสปริงซะเลย แต่ตัดแล้วก็ยังยัดไม่ลงสำหรับนัดที่ 8 เลยใส่แค่ 7 นัด พอไปยิงแล้วสไลด์ไม่ค้างครับเลยไปหาซื้อสปริงมาใหม่ ทางร้านหยิบมาให้แบบนี้เลยไม่ได้ดูว่าขดสปริงมันมากกว่าจะตัดอีกก็กลัวผาดครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ  ไหว้ ไหว้

ฉันไม่เคยเห็นนกสงสารตัวเอง จนถึงวันที่มันล่วงจากกิ่งไม้ลงมาตาย ทำดีที่สุดเท่าที่ชีวิตคนคนหนึงจะทำได้ เพื่อรับใช้สังคม
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 08:09:06 PM »

น่าจะได้สปริงแม็ก ของรุ่น 7 นัด  สปริงจะแข็งกว่าเส้นโตกว่า
คิมเบอร์ใช้ของ ชิฟแม็คคอมิค   ถ้าจะซื้อสปริงแม็กอะไหล่ เพื่อความสะบายใจก็ซื้อของ ชิฟแม็คคอมิค มาใส่  ระบุด้วยว่ารุ่นแม็ก 8 นัด

....ตามล่า...อีตอแหล
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 09:19:02 PM »

น่าจะได้สปริงแม็ก ของรุ่น 7 นัด  สปริงจะแข็งกว่าเส้นโตกว่า
คิมเบอร์ใช้ของ ชิฟแม็คคอมิค   ถ้าจะซื้อสปริงแม็กอะไหล่ เพื่อความสะบายใจก็ซื้อของ ชิฟแม็คคอมิค มาใส่  ระบุด้วยว่ารุ่นแม็ก 8 นัด
ไหว้ ขอบคุณครับพี่โทน73 พลาดไปแล้วครับ เดี๋ยวเก็บตังค์ก่อน ค่อยไปซื้อใหม่ ยี๊

ฉันไม่เคยเห็นนกสงสารตัวเอง จนถึงวันที่มันล่วงจากกิ่งไม้ลงมาตาย ทำดีที่สุดเท่าที่ชีวิตคนคนหนึงจะทำได้ เพื่อรับใช้สังคม
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 10:03:24 PM »

ไหว้ ขอบคุณครับพี่โทน73 พลาดไปแล้วครับ เดี๋ยวเก็บตังค์ก่อน ค่อยไปซื้อใหม่ ยี๊

ลองพลาดรอบสองไหมครับ  ซื้อลิ้นแม็กรุ่น 7 นัดธรรมดามาใช้ด้วยสิครับ
หากจะลองพลาดมากกว่านั้น ตัดขาลิ้นแม็กออก จำไมได้แล้วตัดออกไปเท่าไหร่ (เดี๋ยวมีคนรู้มาตอบเอง)  หรือค่อยๆตัดที่ละนิด  ที่นี้จะโหลด ได้ 8 นัดครับ

สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2011, 10:21:15 PM »

ภาพประกอบครับ ไม่รู้ตรงความต้องการหรือเปล่าครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 08:44:45 PM »

ภาพประกอบครับ ไม่รู้ตรงความต้องการหรือเปล่าครับ

ตกใจ ของผมมันเป็นแบบเนี้ยอ่ะครับพี่สีอำพัน แล้วจะตัดตรงไหนครับ เศร้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 09:22:47 PM »

น่าจะเป็นอย่างพี่โทน73ว่ามาแล้วหล่ะครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 09:58:29 PM »

อ๋อย เซ็งเลยครับพี่น้องเดี๋ยวเก็บตังค์ก่อน ซื้อแม๊กสแตนเลส 10 นัดไปเลยหมดเรื่องครับ แบร่ เออ.แล้วของอะไรดีล่ะครับพี่โทน 73,พี่สีอำพัน ราคาประมาณเท่าไหรครับ อยากได้แบบมียางกันกระแทกด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับพี่ๆ ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 10:37:10 PM »

เจ้าข้างล่างนี้ก็สินค้าเยอะดีนะครับ  แต่ผมคิดว่า แม็กสิบนัดนี่เกะกะครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=67045.0
Mag  ChipMccromick  10  นัด  ราคา  2,550  บาท

Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 11:43:27 PM »

ตกใจ ของผมมันเป็นแบบเนี้ยอ่ะครับพี่สีอำพัน แล้วจะตัดตรงไหนครับ เศร้า

ผมหมายถึง ถ้าอยากทดลอง ให้ซื้อลิ้นแม็กแบบเก่ามา ใส่ เพราะไหนๆก็มีสปริงแบบเก่ามาแล้ว ..... แล้วถ้าอยากลองเล่นๆ ก็ตัดขาลิ้นตัวเก่าครับ  จะจุได้ 8 นัด    ตรงนี้เป็นเรื่องความซนอยากทดลองจริงๆ เพราะ ซื้อแม็กใหม่ น่าจะถูกกว่า

ส่วนจากรูป ของใหม่มันดีอยู่แล้ว จะไปตัดทำไม   .... อยากได้ สปริงแม็ก ของ ชิฟแม็คคอมิค รุ่น 8 นัด   ก็มีคนนำมาขาย  ครับ รู้สึกว่าในเวปก็น่าจะมี  หรือสอบถามตามร้านปืน ระบุ ยี่ห้อ แบบ ให้ชัดเจน  คิดว่ามีขายแน่นอนครับ

สงสัยอยู่อย่างครับ ว่า สปริงแม็กของเดิมมันมีปัญหาอะไรหรือครับ ถึงได้ซื้ออะไหล่มาเปลี่ยน   เพราะดูจากภาพตัวแม็กก็น่าจะเป็นของค่อนข้างใหม่

Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 10:09:18 PM »

ยี๊ คือผมซื้อปืนต่อพี่รวจเขามาครับแต่แม๊กไม่มีมาให้เขาว่ามันหายนานแล้ว ตอนขายมาให้เขาเลยเอาแม็กของคิมที่เป็นแม๊กสำรองให้ผมมา เขาว่าเป็นแม๊ก 8 นัดและผมเห็นที่แม๊กมีรูบอกตำแหน่งของกระสุนที่บรรจุได้ 8 นัดแต่พอโอนเสร็จเรียบร้อยตอนเอาไปลองมันยัดได้แค่ 7 นัดครับ พอลองออกแรงอัดนัดที่ 8 เข้าไปก็ใส่แม๊กเข้าปืนไม่ได้เลยคิดไปเองว่าถ้าตัดสปริงออกซักขดสองขดคงจะยัดได้แบบ 8 นัดเต็มครับ แต่พอตัดแล้วก็เหมือนเดิมเลยฝากเพื่อนซื้อสปริงมาให้แต่ดันเอามาผิดครับ(เพื่อนคนนี้มีความรู้เรื่องปืนน้อยพอกับผมครับ)และอีกอย่างเวลายิงนัดสุดท้ายแล้วคันค้างสไลด์มันขึ้นไม่สุดครับกลัวมันหลุดเพราะแรงดันของสปริงลดลงครับ บอกแบบไม่ห่วงตัวเองเลยนะครับพี่ ปืนกระบอกแรกครับนึกอยากได้ก็เอาเลยไม่มีความรู้แบบระเอียดมาก่อน พอเข้ามาอ่านหาความรู้ในเว็ปนี้ถึงรู้ว่าตัวเองโง่จริงๆ อ๋อย

Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 07:48:15 PM »

ได้รายละเอียดมาขนาดนี้ ทำให้มองว่า  แม็กที่ได้มานั้นอาจจะเป็นแม็ก 7นัด แต่แรกแล้วก็ได้  ยิ่งบอกว่าเป็นแม็กอะไหล่ ยิ่งน่าสงสัยว่าจะเป็นอย่างนั้นจริงๆ  เพราะบางเจ้า จะให้แม็กมาสอง รุ่น 7 นัด กะ 8 นัด    ให้เจ้าของเลือกใช้  เพราะเพื่อความแน่นอนส่วนใหญ่เลือกใช้แม็ก 7 นัด  โดยเฉพาะเมื่อใช้หัวกระสุนทรงแปลกๆ

เรื่องรูช่วยนับจำนวนกระสุน สำหรับ 1911 หลายครั้งมันสรุปอะไรไม่ได้ เช่น แม็ก ออฟฟิตเซอร์ของโคลท์  เอาโครงของตัวเต็มมาตัด(ที่เจาะรู้แล้ว)  นับรูได้ 5 ชอง บวก 2 นัดด้านบน  ถ้าเข้าใจตามความหมายนี้จะได้ 7 นัด แต่พอโหลดกระสุนจริงได้ 6 นัด ,  แม็ก MI รุ่น ลิ้นแม็กโค้งมน  ก็เอา โครงที่เจาะรูแล้วของ 8 นัด มาประกอบ  แต่ระบุในห่อว่า  7 นัด บรรจุจริงก็ได้ 7 นัด

สรุป แม็ก 7นัดก็ใช้ 7 นัดไป อยากได้มากกว่านี้ก็ซื้อใหม่ จบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2011, 07:49:54 PM โดย โทน73 -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 09:15:21 PM »

บู่ เซ็งเลยครับเซ็งเลย ขอบคุณครับพี่โทน73 อย่าลำคลานนะครับ น้องคนนี้โง่จริงๆนี้แหละตอนเรียนไม่ค่อยอ่านหนังสือเลยรู้ไม่ทันชาวบ้านเขา  ยี๊

หน้า: [1]
  พิมพ์