๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 10:04:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงเด็กแว้น ไม่เห็นด้วย แต่อดสะใจไม่ได้  (อ่าน 41614 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #105 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 02:52:20 PM »

สมัยเรียนอยู่นนทบุรี สีแยกแคราย ผมเรียนที่ตึก ที่มีป้ายไพโอเนียอยู่บนตึก  ห้องพักผมอยู่ดาดฟ้า
ทุกวันศุกร์-เสาร์จะมีพวกเด็กแว้น ขับรถกันเป็นร้อยๆคัน  ผมเอา ตะปูแป๊ก( ไว้จัดบรอด์นิทัศการ)  โยนลงไปบนถนนเป็น กำๆ มือ เห็น ร่วงกันหลายคัน
สะใจดีครับ  Grin Grin Grin
   นิสัยไม่ดี. ชอบรังแกชาวบ้าน. 555

พี่โอ๊ก ต้องเห็นตอนร่วงครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ร่วงที่ละ10 ครับ มันขับแบบเกาะกลุ่มกันแล้วขับเร็วๆ ข้างหน้าโดนตะปู รถเซ คันหลังก็โดน แต่อัดตูดคันหน้า  แบบแซนวิส ครับ
แต่ซวยสุดคือคันกลางๆ ครับ ไปไหนไม่ได้  เพื่อนอัดซ้ายอัดขวา อัดตูด แล้วก็มันเองไปอัดคันข้างหน้า เพราะแรงกระแทกของคันหลัง   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

็Ha Ha Ha  ฮา  โห  พี่แพะ  ขร๊า  ฮา
ถึงขนาด  "อัด"  ตูด  กันเลยเหรอคร๊า  "ตะปู"  สามนิ้วหรือเปล่า คร๊า  ฮา

แค่  "เป็ก"  หัวโต  ยาวเซ็นต์เดียว   ยางแบนเลยเหรอคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #106 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 02:59:14 PM »

ยิงเด็กแว้น_เช้านี้ที่หมอชิต
ข้อดีของลูกโม่  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #107 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 03:02:47 PM »

สมัยเรียนอยู่นนทบุรี สีแยกแคราย ผมเรียนที่ตึก ที่มีป้ายไพโอเนียอยู่บนตึก  ห้องพักผมอยู่ดาดฟ้า
ทุกวันศุกร์-เสาร์จะมีพวกเด็กแว้น ขับรถกันเป็นร้อยๆคัน  ผมเอา ตะปูแป๊ก( ไว้จัดบรอด์นิทัศการ)  โยนลงไปบนถนนเป็น กำๆ มือ เห็น ร่วงกันหลายคัน
สะใจดีครับ  Grin Grin Grin
  นิสัยไม่ดี. ชอบรังแกชาวบ้าน. 555

พี่โอ๊ก ต้องเห็นตอนร่วงครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ร่วงที่ละ10 ครับ มันขับแบบเกาะกลุ่มกันแล้วขับเร็วๆ ข้างหน้าโดนตะปู รถเซ คันหลังก็โดน แต่อัดตูดคันหน้า  แบบแซนวิส ครับ
แต่ซวยสุดคือคันกลางๆ ครับ ไปไหนไม่ได้  เพื่อนอัดซ้ายอัดขวา อัดตูด แล้วก็มันเองไปอัดคันข้างหน้า เพราะแรงกระแทกของคันหลัง   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

็Ha Ha Ha  ฮา  โห  พี่แพะ  ขร๊า  ฮา
ถึงขนาด  "อัด"  ตูด  กันเลยเหรอคร๊า  "ตะปู"  สามนิ้วหรือเปล่า คร๊า  ฮา

แค่  "เป็ก"  หัวโต  ยาวเซ็นต์เดียว   ยางแบนเลยเหรอคร๊า  ฮา
ลองดูซิครับยาย  ไม่ลองไม่รู้ครับ
 ยางของรถซิ่ง นั้นไม่ใช่ยางจากโรงงานที่มีความมาตฐาน
  ยางของพวกนี้ จะเน้น ที่
 1   ลวดลาย
 2   ขนาดของยาง ต้อง ยางเล็ก  โดย ปกติแล้ว ยางหน้าจะต้อง 2.25 ยางหลัง 2.50  ตามสแป๊ก แต่ที่มันใส่กัน ขนาดยาง 1.75 เป็นยางหลัง
          จนถึงขนาด ใช้ยางรถจักรยาน มาเกใส่ (เกกระดุมล้อ)  โดนใช้ ขอบล้อรถจักรยาน กันเลย
 3   พวกนี้ถ้ายางไม่แตก หรือไม่เห็นผ้าใบยางมันไม่เปลี่ยนกันหรอกครับ มันเก็บตังค์ไว้เติมน้ำมันกัน เพราะฉะนั้นยางของพวกนี้ ส่วนใหญ่ ดอกจะโล้น ครับ
          ไม่ใช้ยางสลิด(ยางแข่ง)นะครับ
 4  เน้น ยางราคาถูก จึงไม่มีคุณภาพ  ดอกสึกง่าย
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #108 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 03:11:20 PM »

ยางแข่งจะเล็กหน้าแคบๆบางๆ  Grin Grin Grin ครับ ถั่วเขียวซักกิโลก็เกินพอครับเลือกทำเลเสาเยอะๆต้นไม้เยอะๆฟูตบาทสูงๆ กลัวแค่คนดีๆๆโดนลูกหลงเท่านั้นละ Grin Grin Grin

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #109 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 03:23:25 PM »

Drag Bike : Aun Motor Lamphun Thailand

ยายจ๋า ล้อ ขนาดนี้ แค่โดน เศษ เหล็กหรืออะไรแหลมๆ ก็ ไปแล้วล่ะครับ
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #110 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 03:34:39 PM »

เยี่ยม  เยี่ยม  เยี่ยม  ไหว้
ปล. ขออนุญาตไม่พูด (พิมพ์) ครับ

Pragmatism
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #111 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 03:49:43 PM »

นึกสภาพ เจ้าตัวนี้ มาวิ่งบนถนนซิครับ  ดูขนาดยาง ส่วนอื่นไม่เกี่ยว  

แดก ไบร์ เน้นที่ทางตรงเป็นหลัก วัดเครื่องยนต์ ว่าใครโมดิฟายได้ เจ๋งกว่ากัน (ในสนาม)
พวกนี้ มักจะ ใช้อะไหล่ทั้งหมด ในการแข่งแต่ละครั้ง เช่น ยาง ชุดขับเคลื่อน โซ่-สเตอ และอื่นๆ นี้คือการแต่งแบบมีค่ายนั้นๆหนุนหลัง

ในขณะที่ พวกเด็กแว้น ไม่ได้มีค่ายมีแต่วัด ที่คอยมันอยู่(ไม่ได้หนุนหลัง) ฉะนั้น การเปลี่ยนอะไหล่โน้นนี้จึงค่อนข้างลำบากเพราะไม่มีตังค์เว้น บ้านรวย
แต่ในขณะที่เด็กแว้น ส่วนมาก ไม่มีตังค์  ขำก๊าก ขำก๊าก เพราะเก็บไว้เติมน้ำมัน

็Ha Ha Ha  ฮา  โห  พี่แพะ  ขร๊า  ฮา
ถึงขนาด  "อัด"  ตูด  กันเลยเหรอคร๊า  "ตะปู"  สามนิ้วหรือเปล่า คร๊า  ฮา

แค่  "เป็ก"  หัวโต  ยาวเซ็นต์เดียว   ยางแบนเลยเหรอคร๊า ฮา
มันจะไม่แบนทีเดียว ครับมันจะค่อยๆแบน  ปัญหาก็คือ มันจะคุมรถได้แต่ไหน ในขณะที่มันไม่สามารถ เบรดได้เนื่องจาก กลัวเพื่อนชนท้าย แต่ยังไงมันก็ต้องชะลอ
ในขณะที่คันหลังนั้นมันก็อัดมาเต็มที่ และไม่รู้ว่า เพื่อน มีปัญหา อยู่  สิ่งที่ มันควรทำก็คือ คุมรถให้อยู่ แต่ ยากที่จะคุม เพราะ 1 ใช้ยางและขอบเล็ก
ผมเคยขับ ระยะห่างแค่ ไม่เกิน ศอก ในความเร็ว 100+  และผมเคยวิ่งตามหลัง รถทัวร์ เพื่อ ให้รถทัวร์ ดูด ในระยะ ไม่เกิน 1 วา
จากเข็มไมล์ เดิม ขับแบบธรรมดา 110 แต่พอให้รถทัวร์ดูด  ไมล์ ตีขึ้นมาที่ 130

และรถมอเตอร์ไซค์ ก็ทำแบบนี้เหมือนกัน ตอนนั้น ขับฮอนด้าแดช ดูดท้าย NSR เพิ่มความเร็วจาก 130 เป็น 150 ถ้าผมแซงเมื่อไหร่ ลมจะ ปะทะ ความเร็วจะกลับมาที่ 130 ในระยะ ไม่เกิน 1 วา เช่นเดียวกัน

การขับเป็นกลุ่ม บางครั้งก็ต้องการเพิ่มความเร็วให้กับตัวเอง ก็คือการดูดนั้นเอง
กรูรอดมาได้ไงฟ่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2011, 04:10:31 PM โดย แพะตาไฟ » บันทึกการเข้า
hangseri - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -154

มนุษย์ไม่ได้เกิดมาเพื่อความพ่ายแพ้

« ตอบ #112 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 04:11:30 PM »

นึกสภาพ เจ้าตัวนี้ มาวิ่งบนถนนซิครับ  ดูขนาดยาง ส่วนอื่นไม่เกี่ยว 

แดก ไบร์ เน้นที่ทางตรงเป็นหลัก วัดเครื่องยนต์ ว่าใครโมดิฟายได้ เจ๋งกว่ากัน (ในสนาม)
พวกนี้ มักจะ ใช้อะไหล่ทั้งหมด ในการแข่งแต่ละครั้ง เช่น ยาง ชุดขับเคลื่อน โซ่-สเตอ และอื่นๆ นี้คือการแต่งแบบมีค่ายนั้นๆหนุนหลัง

ในขณะที่ พวกเด็กแว้น ไม่ได้มีค่ายมีแต่วัด ที่คอยมันอยู่(ไม่ได้หนุนหลัง) ฉะนั้น การเปลี่ยนอะไหล่โน้นนี้จึงค่อนข้างลำบากเพราะไม่มีตังค์เว้น บ้านรวย
แต่ในขณะที่เด็กแว้น ส่วนมาก ไม่มีตังค์  ขำก๊าก ขำก๊าก เพราะเก็บไว้เติมน้ำมัน
เสริมนิดนะครับ เดียวนี้ร้านซ่อมมอเตอร์ไซด์ นี้แหละครับตัวดีเลย
อุปกรณ์การแต่ง รวมถึงอุปกรณ์ต่างๆ" เอ็งชนะร้านข้าด้ง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #113 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 04:16:18 PM »

นึกสภาพ เจ้าตัวนี้ มาวิ่งบนถนนซิครับ  ดูขนาดยาง ส่วนอื่นไม่เกี่ยว 

แต่ในขณะที่เด็กแว้น ส่วนมาก ไม่มีตังค์  ขำก๊าก ขำก๊าก เพราะเก็บไว้เติมน้ำมัน
เสริมนิดนะครับ เดียวนี้ร้านซ่อมมอเตอร์ไซด์ นี้แหละครับตัวดีเลย
อุปกรณ์การแต่ง รวมถึงอุปกรณ์ต่างๆ" เอ็งชนะร้านข้าด้ง"
ถูกต้องครับ  Grin Grin Grin

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #114 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 04:33:20 PM »

ผมเคยขับ ระยะห่างแค่ ไม่เกิน ศอก ในความเร็ว 100+  และผมเคยวิ่งตามหลัง รถทัวร์ เพื่อ ให้รถทัวร์ ดูด ในระยะ ไม่เกิน 1 วา
จากเข็มไมล์ เดิม ขับแบบธรรมดา 110 แต่พอให้รถทัวร์ดูด  ไมล์ ตีขึ้นมาที่ 130

และรถมอเตอร์ไซค์ ก็ทำแบบนี้เหมือนกัน ตอนนั้น ขับฮอนด้าแดช ดูดท้าย NSR เพิ่มความเร็วจาก 130 เป็น 150 ถ้าผมแซงเมื่อไหร่ ลมจะ ปะทะ ความเร็วจะกลับมาที่ 130 ในระยะ ไม่เกิน 1 วา เช่นเดียวกัน

การขับเป็นกลุ่ม บางครั้งก็ต้องการเพิ่มความเร็วให้กับตัวเอง ก็คือการดูดนั้นเอง
กรูรอดมาได้ไงฟ่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่น่ารอดเลยเนาะ... สงสัยดวงแข็ง... เลยรอดมาให้พวกผมยำเล่นทุกวัน... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ไหว้

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #115 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 04:35:13 PM »

ไม่น่ารอดเลยเนาะ... สงสัยดวงแข็ง... เลยรอดมาให้พวกผมยำเล่นทุกวัน... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ไหว้

แบบนี้ต้องมีค่าทำขวัญครับ   เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #116 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 04:47:45 PM »

ว่ากันเรื่องเด็กแว้นต่อ... หลายเดือนก่อน... หลานบ้านตรงข้ามมีไข้สูง... ผมเลยต้องพาไปหาหมอ... ซึ่งเป็นเวลาดึกมาก... ดึกขนาดนั้น รพ.แถวบ้านไม่มีหมอมาประจำแน่ๆ ต้องพาไปหาหมอ รพ.เอกชน... ซึ่งใกล้สุดก็ที่ขอนแก่น... ขับไปใกล้ถึง... ก็ติดไปแดง... ซึ่งก่อนหน้านั้นมีวัยรุ่นขี่แมงกะไซค์ปากซ้ายปาดขวารถผมมาได้ราวๆ ๒ ก.ม. แล้ว... มีสาวซ้อนท้ายมาด้วย... พอรถผมติดไฟแดง... น้องเขาก็ขับแทรกมาใกล้รถผมมาก... จนน่ากลัวว่าจะชนกระจกท้าย... แต่เขาก็ขับมีฝีมือดีพอตัว... ไม่มีส่วนไหนของรถมากระทบกระทั่งกัน... ยกเว้นก็แต่... เล็บเท้าของน้องผู้หญิงคนซ้อน... มาเกียวเข้ากับยางรถผม... ดูๆ แล้วเบาสุดน่าจะเล็บหลุด... หนักสุดน่าจะนิ้วหัก...

... เจ้าหนุ่มโดนสาวตบไปทีนึง... สงสารก็สงสาร... ขำก็ขำ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #117 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 05:50:21 PM »

สมัยผมเคยโดนถั่วขียว+น้ำมันเครื่อง  ครับ  สมัย  2536-2537  เรียกแถวนั้นว่า  5  โค้ง  ละแวกหลังตลาตกิมหยง

กลิ้งแบบหมดท่าแมนเลย  แถมกลับบ้าน  คุณนายประไพไม่ให้เข้าบ้าน  ไม่หุงข้าวให้กิน   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #118 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 06:44:30 PM »

สมัยก่อน คำว่า"แว้น"ผมไม่เคยได้ยิน ได้ยินแต่คำว่า "ขับซิ่ง" เพื่อนๆชวนว่าออกไป "เรซ" ที่มาจากคำว่า"เรซซิ่ง"
ตำรวจที่ปราบเด็กแว้นได้ในสุราษ ก็คือ"ชุดจ่ารูญ"  แกไม่ให้จ่ายค่าปรับ แกใช้วิธีให้วิดพื้น เอา กี่ร้อยก็ว่ากันไปถ้าไม่วิดพื้น ต้องจ่ายค่าปรับ สมัยนั้นแกบอกว่า
"ถ้ากูจะตั้งข้อหาพวกมึงปรับเป็นพัน แน่ เลือกเอา จะวิดพื้นหรือจะเสียค่าปรับ" ไอ้เรามีตังค์แค่เติมน้ำมันก็ดีถมแล้ว ค่าปรับน่ะไม่มีปัญญาหรอก
 บางที่แก เอารถเราไป จอด อีกที่นึงแล้วให้ เราไปเอาเอง ห้ามนั่งรถเด็ดขาด ให้เดินหรือวิ่ง หรือเหาะก็ได้ แต่ให้เวลา 15 นาที ระยะทาง 5 กิโล   อ๋อย อ๋อย

บางครั้งถ้าเจอกลางวันพวกแต่งรถซิ่ง จะให้ วิดพื้น หน้าตลาดสด แล้วให้ตะโกนว่า "ผมจะเป็นคนดีครับ"  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ทั้งเหนื่อยทั้งอาย  อ๋อย อ๋อย

ป.ล โดนมาแล้วครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ของผมรุ่นนี้ ครับแต่งขึ้น 130 ครับ  Grin

รถของบัง ใช่ซูซูกิรุ่น "คิดสั้น" หรือเปล่า คุ้นๆอยู่นะ คิก คิก ไหว้
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #119 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 07:26:43 PM »

ตกใจ ตกใจ คิดสั้น   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 17
  พิมพ์