๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 10:11:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงเด็กแว้น ไม่เห็นด้วย แต่อดสะใจไม่ได้  (อ่าน 41645 ครั้ง)
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #90 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 03:46:49 PM »

เจอมาสดๆเมื่อ 11โมง  เด็กแว๊น 2คัน ตัดหน้ามอไซผมไำป ไม่ถึง 2เมตร
 หน้า โรบินสัน รัตนาธิเบศร์ (จัสโก้ เก่า)   เจอด่านพี่หมวกปิงปอง ดักอยู่   7คน
สะใจอย่างรุนแรง หมวกก็ไม่ได้ใส่         

ไอ้หน้าแก่ๆใส่หมวก   มอเตอร์ไซเก่าๆแบบผม    เค้าก็โบกผ่านไป...   
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #91 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 04:12:41 PM »

ไม่รู้จะโทษใคร หาสิ่งสาเหตุผิดไม่เจอ เพราะมันเยอะเหลือเกิน หึๆๆ

ด้วยหน้าที่แล้ว เจ้าหน้าที่ คงต้องรับไปเต็มๆ ขออภัยเจ้าหน้าที่ครับ มิได้หมายความเลยเถิดอะไรทั้งสิ้น....

ผมมองเห็นอะไรสองอย่าง
1.คนยิงแม่นมาก ยิงเป้าเคลื่อนที่ ใช่ว่าจะยิงให้ถูกได้ง่ายๆ อยู่บนรถด้วย (กับปืน แบบที่เจอปลอก) เว้นลูกซองว่าไปอย่าง

2.ปริมาณเป้ามีมาก สุ่มๆเข้าไป หลายนัด ก็โดนเข้า ตามข่าว

ลองมาพูดถึงสาเหตุ การเกิด หรือสิ่งก่อให้เกิดเด็กแวนส์กันบ้าง ได้เปล่าครับ ผมเองไม่ทราบจริงๆ เพราะไม่เคยปฏิบัติ อาจจะลำบากด้วย แต่ก่อนเด็กๆวัยสะรุ่น ไม่มีมอไซค์ใช้ครับ

็Ha Ha Ha  ฮา  ลุงเข้มขร๊า  

"วัตถุที่เคลื่อนที่  ด้วยความเร็วที่เท่ากัน"  มันก็เหมือนกับ การ  "จ่อยิง"  อ่ะคร๊า  ฮา

555555  ขอ  ลุงแจ๊ค  ขวด  อ่ะดิ  คร๊า   ฮา

ยากครับ ต่อให้เคลื่อนที่ด้วยความเร็วเท่ากัน ความเร็วที่เราแหวกกระแสลมไปแหละครับ
จะทำให้กระแสลมมีผลกับกระสุน

ลองขว้างขวดลิโพออกนอกรถก็ได้ครับ จะรู้เอง กระสุนเป๋ได้เหมือนขวดลิโพ

อ้อ...ฝากบอกคุณหมอ กระเด็นด้วย ว่า ตร.คงไม่มีเวลาไปดูเนื้อด้านในกับกรณีคดีแบบนี้ครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #92 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 06:43:26 PM »

เห็นบางท่านชอบเปรียบเทียบกับสมัยก่อน

สมัยก่อนเด็กเลวอย่างไรก็เคารพผู้ใหญ่ , ไม่สร้างความเดือดร้อนกับส่วนรวมแบบนี้

แบบนี้ที่โดนยิงเขาปราณีแล้วครับ

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #93 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 10:27:40 AM »

ไม่รู้จะโทษใคร หาสิ่งสาเหตุผิดไม่เจอ เพราะมันเยอะเหลือเกิน หึๆๆ

ด้วยหน้าที่แล้ว เจ้าหน้าที่ คงต้องรับไปเต็มๆ ขออภัยเจ้าหน้าที่ครับ มิได้หมายความเลยเถิดอะไรทั้งสิ้น....

ผมมองเห็นอะไรสองอย่าง
1.คนยิงแม่นมาก ยิงเป้าเคลื่อนที่ ใช่ว่าจะยิงให้ถูกได้ง่ายๆ อยู่บนรถด้วย (กับปืน แบบที่เจอปลอก) เว้นลูกซองว่าไปอย่าง

2.ปริมาณเป้ามีมาก สุ่มๆเข้าไป หลายนัด ก็โดนเข้า ตามข่าว

ลองมาพูดถึงสาเหตุ การเกิด หรือสิ่งก่อให้เกิดเด็กแวนส์กันบ้าง ได้เปล่าครับ ผมเองไม่ทราบจริงๆ เพราะไม่เคยปฏิบัติ อาจจะลำบากด้วย แต่ก่อนเด็กๆวัยสะรุ่น ไม่มีมอไซค์ใช้ครับ

็Ha Ha Ha  ฮา  ลุงเข้มขร๊า 

"วัตถุที่เคลื่อนที่  ด้วยความเร็วที่เท่ากัน"  มันก็เหมือนกับ การ  "จ่อยิง"  อ่ะคร๊า  ฮา

555555  ขอ  ลุงแจ๊ค  ขวด  อ่ะดิ  คร๊า   ฮา

ยากครับ ต่อให้เคลื่อนที่ด้วยความเร็วเท่ากัน ความเร็วที่เราแหวกกระแสลมไปแหละครับ
จะทำให้กระแสลมมีผลกับกระสุน

ลองขว้างขวดลิโพออกนอกรถก็ได้ครับ จะรู้เอง กระสุนเป๋ได้เหมือนขวดลิโพ

อ้อ...ฝากบอกคุณหมอ กระเด็นด้วย ว่า ตร.คงไม่มีเวลาไปดูเนื้อด้านในกับกรณีคดีแบบนี้ครับ

Ha Ha Ha  ฮา  พี่  submachine  ขร๊า    ยายไปถาม  ครูพละ  มาแล้วคร๊า  ฮา
เขาบอกว่า  ถ้าเอาขวดลิโพ  ขว้างออกนอกรถ  จะทำให้ขวด  “ตก” ริมถนน คร๊า  ฮา
และบางทีขวดอาจจะ  "แตก"   บาดเท้า  คนตัดหน้า  คร๊า  ฮา

ครูเขาแนะนำให้  ลองบ้วน “น้ำลาย”  ตอนรถวิ่ง ร้อยห้าสิบ  คร๊า  ฮา

จากกระทู้  เด็กแว๊นส์  ขับมอไซค์  แล้วโดน ฟอร์จูนเนอร์  ประกบยิง     คร๊า
กระสุนขนาด 9 มม.   ความเร็วมันเหนือเสียงคร๊า  อยู่ใกล้ๆ  “จ่อ”  ตรงไหน  โดนตรงนั้นคร๊า  ฮา
แล้วถนนเมืองไทย   สอง  สามเลน  ความกว้างมันไม่ถึง 10 เมตรคร๊า    ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
vitobrata
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #94 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 01:29:43 PM »

ยังมีพวกชอบเอาหินดักปากระจกรถตอนกลางคืนอีก  ไปไหนมาไหนกลางคืนต้องพกปืนตลอด พวกนี้น่าจะยิงทิ้งมากกว่าเด็กแว้น 

ขอแค่มีลมหายใจ ขอแค่มีเธอข้างกาย
ไม่หวั่นหวาดแม้ชีวิต เมื่อในหัวใจ ฉัน มีเธอ
accuracy รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 77

« ตอบ #95 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 02:12:12 PM »

ผมเคยเจอกับตัวเองที่สี่แยกต้นพยอม จ.เชียงใหม่ ประมาณช่วงปี 2545 ผมซ้อมมอเตอร์ไซด์เพื่อน จอดติดไฟแดงอยู่คันเดียวช่วงประมาณ ห้าทุ่มกว่าๆ สักพักก็มีกลุ่มเด็กแว้น มากันเป็นกลุ่มหลายสิบคันจอดขนาบข้างผม มาถึงปุ๊บพวกมันแจกของลับก่อนเลย โดยที่เราไม่เคยรู้จักกันมาก่อน ผมคิดอยู่ในใจแล้วว่างานเข้าแน่ๆ  โชคดีมากที่เป็นจังหวะไฟเขียวพอดี จึงเร่งเครื่องออกแล้วไปแวะจอดซื้อของที่ร้านค้า พวกเด็กแว้นก็ขี่แซงไป แล้วก็ขี่ย้อนกลับมาจอดหน้าร้าน พร้อมกับชี้หน้าผมแล้วพูดว่า มึงตายแน่! เหลือบเห็นในมือคนพูดถือขวดเบียร์มาด้วยพรอมพวกอีกน่าจะเกิด หกคน (โชคดีที่ว่าช่วงนั้นเป็นช่วงเก็บตัวนักกีฬารักบี้เพื่อแข่งภายในระหว่างคณะ ร่างกายผมจึงฟิตมาก) ตั้งสติได้ก็ สปริ้น ออกตัวพร้อมกับสลับมองหลังเป็นช่วงๆ(เหมือนตอนอุ้มลูกเข้าทำแต้ม)...พวกมันตามไม่ทันครับ พร้อมกับเห็นขวดเบียร์ลอยมาสองสามขวด ตกห่างตัว  จากเหตุการณ์นั้นผมรอดมาอย่างปลอดภัย

......พอ เกิดเรื่องยิงเด็กแว้นนี้ขึ้น ถึงไม่ใช่กลุ่มที่จะทำร้ายผมในอดีต แต่ก็แอบสะใจเล็กๆครับ^_^

เกิดเป็นชายนั้นแสนยาก ถ้าจะตายขอให้ตายอย่างมีศักดิ์ศรี
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #96 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 02:18:49 PM »

ยังมีพวกชอบเอาหินดักปากระจกรถตอนกลางคืนอีก  ไปไหนมาไหนกลางคืนต้องพกปืนตลอด พวกนี้น่าจะยิงทิ้งมากกว่าเด็กแว้น  

ยังดีครับท่าน
จังหวัดผมเมื่อคืนวันจันทร์ที่ผ่านมา  คนแถวบ้านขับรถยนต์อยู่ดีๆ  พวกรถจักยานยนต์มาจากไหนไม่รู้ยิงยางหลังด้านซ้ายเฉยเลย
คืนนั้นได้ข่าวว่าโดนไปสองคันช่วงเวลาเดียวกัน  
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #97 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 02:22:38 PM »

สมัยเรียนอยู่นนทบุรี สีแยกแคราย ผมเรียนที่ตึก ที่มีป้ายไพโอเนียอยู่บนตึก  ห้องพักผมอยู่ดาดฟ้า
ทุกวันศุกร์-เสาร์จะมีพวกเด็กแว้น ขับรถกันเป็นร้อยๆคัน  ผมเอา ตะปูแป๊ก( ไว้จัดบรอด์นิทัศการ)  โยนลงไปบนถนนเป็น กำๆ มือ เห็น ร่วงกันหลายคัน
สะใจดีครับ  Grin Grin Grin
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #98 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 02:27:49 PM »

สมัยเรียนอยู่นนทบุรี สีแยกแคราย ผมเรียนที่ตึก ที่มีป้ายไพโอเนียอยู่บนตึก  ห้องพักผมอยู่ดาดฟ้า
ทุกวันศุกร์-เสาร์จะมีพวกเด็กแว้น ขับรถกันเป็นร้อยๆคัน  ผมเอา ตะปูแป๊ก( ไว้จัดบรอด์นิทัศการ)  โยนลงไปบนถนนเป็น กำๆ มือ เห็น ร่วงกันหลายคัน
สะใจดีครับ  Grin Grin Grin
   นิสัยไม่ดี. ชอบรังแกชาวบ้าน. 555

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #99 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 02:35:11 PM »

อย่าไปถือสาเด็กแว๊นเลยครับ    ในซอยบ้านผมก็มีอยู่  3คัน    
เวลาอยู่เป็นกลุ่ม  เหิมเกริม คิดว่าไม่มีใครทำอะไรได้  เข้าซอยที บิดเอาๆ ทั้งๆที่ซอยก็ลึกแค่  110เมตร    
แต่เวลามีพี่ตำรวจมาตรวจตู้    ขี่ช้าอย่างกับจักรยาน      

มีอยู่วัน มันเบิ้ลเครื่องเสียงดังตอนเกือบ 5ทุ่ม  เพราะทะเลาะกับแม่  
วันต่อมา โดนเพื่อนบ้านเป็นคนภาคใต้ ชายล้วน เช่าอยู่กันทั้งหลัง 5-6คน  
ลากคอเสื้อมาตบหน้า      
หลังจากนั้น มันเลิกเบิ้ลไปเลย     -*-
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #100 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 02:37:06 PM »

สมัยเรียนอยู่นนทบุรี สีแยกแคราย ผมเรียนที่ตึก ที่มีป้ายไพโอเนียอยู่บนตึก  ห้องพักผมอยู่ดาดฟ้า
ทุกวันศุกร์-เสาร์จะมีพวกเด็กแว้น ขับรถกันเป็นร้อยๆคัน  ผมเอา ตะปูแป๊ก( ไว้จัดบรอด์นิทัศการ)  โยนลงไปบนถนนเป็น กำๆ มือ เห็น ร่วงกันหลายคัน
สะใจดีครับ  Grin Grin Grin
  นิสัยไม่ดี. ชอบรังแกชาวบ้าน. 555

พี่โอ๊ก ต้องเห็นตอนร่วงครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ร่วงที่ละ10 ครับ มันขับแบบเกาะกลุ่มกันแล้วขับเร็วๆ ข้างหน้าโดนตะปู รถเซ คันหลังก็โดน แต่อัดตูดคันหน้า  แบบแซนวิส ครับ
แต่ซวยสุดคือคันกลางๆ ครับ ไปไหนไม่ได้  เพื่อนอัดซ้ายอัดขวา อัดตูด แล้วก็มันเองไปอัดคันข้างหน้า เพราะแรงกระแทกของคันหลัง   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
+[t][a][m]857+
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

สาวน้อย ตะต้าร์

« ตอบ #101 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 02:41:06 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

คำหวานๆ ที่หมุนเปลี่ยน ไม่เคยยั่งยืน
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #102 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 02:42:07 PM »

ส่วนใหญ่เห็นเก่งแต่ในซอยกับยามที่อยู่เป็นกลุ่มใหญ่ๆครับ  Smiley Smiley Smiley
คลิป ขับรถชน เด็กแว๊น ที่ชอบขี่เกาะกลุ่มขวางทาง
เด็กแว้น

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #103 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 02:48:28 PM »

สมัยก่อน คำว่า"แว้น"ผมไม่เคยได้ยิน ได้ยินแต่คำว่า "ขับซิ่ง" เพื่อนๆชวนว่าออกไป "เรซ" ที่มาจากคำว่า"เรซซิ่ง"
ตำรวจที่ปราบเด็กแว้นได้ในสุราษ ก็คือ"ชุดจ่ารูญ"  แกไม่ให้จ่ายค่าปรับ แกใช้วิธีให้วิดพื้น เอา กี่ร้อยก็ว่ากันไปถ้าไม่วิดพื้น ต้องจ่ายค่าปรับ สมัยนั้นแกบอกว่า
"ถ้ากูจะตั้งข้อหาพวกมึงปรับเป็นพัน แน่ เลือกเอา จะวิดพื้นหรือจะเสียค่าปรับ" ไอ้เรามีตังค์แค่เติมน้ำมันก็ดีถมแล้ว ค่าปรับน่ะไม่มีปัญญาหรอก
 บางที่แก เอารถเราไป จอด อีกที่นึงแล้วให้ เราไปเอาเอง ห้ามนั่งรถเด็ดขาด ให้เดินหรือวิ่ง หรือเหาะก็ได้ แต่ให้เวลา 15 นาที ระยะทาง 5 กิโล   อ๋อย อ๋อย

บางครั้งถ้าเจอกลางวันพวกแต่งรถซิ่ง จะให้ วิดพื้น หน้าตลาดสด แล้วให้ตะโกนว่า "ผมจะเป็นคนดีครับ"  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ทั้งเหนื่อยทั้งอาย  อ๋อย อ๋อย

ป.ล โดนมาแล้วครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ของผมรุ่นนี้ ครับแต่งขึ้น 130 ครับ  Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2011, 02:53:04 PM โดย แพะตาไฟ » บันทึกการเข้า
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #104 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 02:51:07 PM »

โทษของเด็กแว้นคือความตาย

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 17
  พิมพ์