๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 11:45:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงเด็กแว้น ไม่เห็นด้วย แต่อดสะใจไม่ได้  (อ่าน 41666 ครั้ง)
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #75 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 10:34:23 AM »

หาดใหญ่  คืนศุกร์-เสาร์  และบ่ายอาทิตย์ครับ  ที่ถนนลพบุรีราเมศร์ แถวแยกคลองแห  อีกที่ก็  หน้าโชติวัติ  ทางไปนาหม่อม

เมื่อหลายเดือนก่อน  เกือบอดใจไม่ใหว  แต่มานั่งคิด  ตรู  เลวมาก่อนมัน

พูดเหมือน โจรกลับใจ เลยน้องอ๋อง คิก คิก ไหว้ หลายท่านในนี้ มีประวัติที่ไชยา มิตรชัย (ไม่ธรรมดา)มากๆ คิก คิก ไหว้

ทุกวันนี้  ได้แต่นั่งเล่า  นั่งคุย+โม้+สอนให้  เด็กๆในหมู่บ้าน  ครับลุง  ตี๋ br
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #76 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 10:36:33 AM »

เมื่อวานดูข่าวทางช่องทีวี แม่ของเด็กคนหนึ่งให้สัมภาษณ์ว่า "ผิดหรือที่ลูกฉันทำตามแฟชั่นการเป็นเด็กแว๊นส์ ทำไมต้องมาทำเกินเลยแบบนี้" ผมว่ามันผิดตั้งแต่มีคุณแม่แบบนี้แล้วแหละ ถ้ามาอยู่โคราชอาจไม่โดนยิงเท้า(ตีน)ก็ได้อาจโดนหัวทั้ง ๔ คน ได้ไปแว๊นส์ในนรกสมใจ ๕๕๕๕๕๕๕๕๕

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
dhanapol
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #77 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 10:50:56 AM »

ตกใจต้องแก้ที่ต้นเหตุไอ้คนยิงเมื่อก่อนมันก็เคยเป็นเด็กมาก่อนจริงป่าว เศร้า
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #78 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 11:25:47 AM »

เมื่อวานดูข่าวทางช่องทีวี แม่ของเด็กคนหนึ่งให้สัมภาษณ์ว่า "ผิดหรือที่ลูกฉันทำตามแฟชั่นการเป็นเด็กแว๊นส์ ทำไมต้องมาทำเกินเลยแบบนี้" ผมว่ามันผิดตั้งแต่มีคุณแม่แบบนี้แล้วแหละ ถ้ามาอยู่โคราชอาจไม่โดนยิงเท้า(ตีน)ก็ได้อาจโดนหัวทั้ง ๔ คน ได้ไปแว๊นส์ในนรกสมใจ ๕๕๕๕๕๕๕๕๕

น่าจะมีคนถามกลับไปนะครับ... ว่าโตรแม่ของมันมาสร้างถนนไว้ให้ลูกมันซิ่งรถเป็นการส่วนตัวตั้งแต่เมื่อไหร่... เวรจริงๆ คิดได้เท่านี้มันก็กล้าจะเป็นแม่คน...

...ขออภัยที่หยาบไปนิดครับ... ไหว้

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #79 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 11:48:16 AM »

ใช้สมองซีกไหนคิด สอนลูกให้เป็นโจร

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
eazycompany
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #80 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 12:12:12 PM »

ผมว่าบ้านเมืองเรากำลังเเย่     กฏหมายไม่ศักษ์สิทธิ์      เพราะผู้รักษากฏหมาย(ส่วนนึง)ทุจริตคอรัปชั่น     กฏหมู่จึงอยู่เหนือกฏหมาย    ในอนาคตทุกคนในประเทศไทยคงจะต้องพกปืนออกจากบ้านเพื่อป้องกันชีวิตเเละทรัพย์สินของตัวเองครับ     ถ้ายังไม่มีการปฏิรูปสำนักงานตำรวจเเห่งชาติ     ประโยคทีว่า"บริการดุจญาติ พิทักษ์ราฏร์ดุจครอบครัว"    ติดเเล้วช่วยทำให้ได้ด้วยนะครับ      ถ้าทำไม่ได้ขอให้เเกะออกให้หมดทุกโรงพัก       ความจริงเป็นอย่างไรประชาชนเขารู้กันอยู่(ตำรวจดีๆก็มีเเต่น้อยเหลือเกิน     ถ้าไปติดต่อตำรวจครั้งใดเเล้วเจอตำรวจที่บริการดี พูดจาดี  ต้องถือว่าโชคดีมากๆครับ) ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2011, 12:31:00 PM โดย eazycompany » บันทึกการเข้า
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #81 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 12:19:50 PM »

มีแม่ที่มีความคิดแบบนี้...............ก็ไม่แปลกใจหรอกครับ ที่ลูกมันมาทำความเดือดร้อนให้ชาวบ้าน

โดนขาน่ะเค้าแค่สั่งสอน เดี๋ยวเจอพี่เนอร์เค้าเล็งกะบาลเข้าให้...........จะได้นอนตายข้างถนนอย่างสมเกียรติ เด็กแว๊น.

..............อย่างนี้เค้าเรียกว่ายังไม่ "สำเหนียก"..............

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #82 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 12:23:52 PM »

มีแม่ที่มีความคิดแบบนี้...............ก็ไม่แปลกใจหรอกครับ ที่ลูกมันมาทำความเดือดร้อนให้ชาวบ้าน

โดนขาน่ะเค้าแค่สั่งสอน เดี๋ยวเจอพี่เนอร์เค้าเล็งกะบาลเข้าให้...........จะได้นอนตายข้างถนนอย่างสมเกียรติ เด็กแว๊น.

..............อย่างนี้เค้าเรียกว่ายังไม่ "สำเหนียก"..............

+ 1  ครับท่าน
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #83 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 12:27:37 PM »

+ 1  ครับท่าน

ขออนุญาตทอนครับพี่สหายอ๋อง........... ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #84 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 12:32:50 PM »

สำหรับผม เท่าที่เคยเจอพวกนี้มา .. สมควรโดนบ้างไม่ทางใดก็ทางหนึ่งครับ  โดนชก

รถลึกลับ ไล่ยิงแก๊งเด็กแว๊น | 15 Aug 11

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #85 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 12:33:24 PM »

เห็นบางท่านชอบเปรียบเทียบกับสมัยก่อน

สมัยก่อนเด็กเลวอย่างไรก็เคารพผู้ใหญ่ , ไม่สร้างความเดือดร้อนกับส่วนรวมแบบนี้

แบบนี้ที่โดนยิงเขาปราณีแล้วครับ

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #86 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 12:55:06 PM »

ไม่รู้จะโทษใคร หาสิ่งสาเหตุผิดไม่เจอ เพราะมันเยอะเหลือเกิน หึๆๆ

ด้วยหน้าที่แล้ว เจ้าหน้าที่ คงต้องรับไปเต็มๆ ขออภัยเจ้าหน้าที่ครับ มิได้หมายความเลยเถิดอะไรทั้งสิ้น....

ผมมองเห็นอะไรสองอย่าง
1.คนยิงแม่นมาก ยิงเป้าเคลื่อนที่ ใช่ว่าจะยิงให้ถูกได้ง่ายๆ อยู่บนรถด้วย (กับปืน แบบที่เจอปลอก) เว้นลูกซองว่าไปอย่าง

2.ปริมาณเป้ามีมาก สุ่มๆเข้าไป หลายนัด ก็โดนเข้า ตามข่าว

ลองมาพูดถึงสาเหตุ การเกิด หรือสิ่งก่อให้เกิดเด็กแวนส์กันบ้าง ได้เปล่าครับ ผมเองไม่ทราบจริงๆ เพราะไม่เคยปฏิบัติ อาจจะลำบากด้วย แต่ก่อนเด็กๆวัยสะรุ่น ไม่มีมอไซค์ใช้ครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #87 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 01:00:56 PM »

ไม่รู้จะโทษใคร หาสิ่งสาเหตุผิดไม่เจอ เพราะมันเยอะเหลือเกิน หึๆๆ

ด้วยหน้าที่แล้ว เจ้าหน้าที่ คงต้องรับไปเต็มๆ ขออภัยเจ้าหน้าที่ครับ มิได้หมายความเลยเถิดอะไรทั้งสิ้น....

1.คนยิงแม่นมาก ยิงเป้าเคลื่อนที่ ใช่ว่าจะยิงให้ถูกได้ง่ายๆ อยู่บนรถด้วย (กับปืน แบบที่เจอปลอก) เว้นลูกซองว่าไปอย่าง

2.ปริมาณเป้ามีมาก สุ่มๆเข้าไป หลายนัด ก็โดนเข้า ตามข่าว

ลองมาพูดถึงสาเหตุ การเกิด หรือสิ่งก่อให้เกิดเด็กแวนส์กันบ้าง ได้เปล่าครับ ผมเองไม่ทราบจริงๆ เพราะไม่เคยปฏิบัติ อาจจะลำบากด้วย แต่ก่อนเด็กๆวัยสะรุ่น ไม่มีมอไซค์ใช้ครับ

็Ha Ha Ha  ฮา  ลุงเข้มขร๊า 

"วัตถุที่เคลื่อนที่  ด้วยความเร็วที่เท่ากัน"  มันก็เหมือนกับ การ  "จ่อยิง"  อ่ะคร๊า  ฮา

555555  ขอ  ลุงแจ๊ค  ขวด  อ่ะดิ  คร๊า   ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #88 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 01:32:14 PM »

็Ha Ha Ha  ฮา  ลุงเข้มขร๊า 

"วัตถุที่เคลื่อนที่  ด้วยความเร็วที่เท่ากัน"  มันก็เหมือนกับ การ  "จ่อยิง"  อ่ะคร๊า  ฮา

555555  ขอ  ลุงแจ๊ค  ขวด  อ่ะดิ  คร๊า   ฮา
เหรอครับป้า ผมก็ไม่รู้ซ๊ะด้วยซิ

แบบนี้ป้าก็อยู่ใขข่ายผู้ต้องสงสัยได้น๊ะเนี่ย หึๆๆ

ใช่ครับ มันระนาบเดียวกัน แต่ก็นั่นแหละ ความรู้สึกผม ใช่ว่าจะยิงให้โดนได้ง่ายๆ

หรือไม่ก็ เวรกรรมมันตามมาทัน บริเวณนั้นพอดี หึๆๆ

สำหรับลุงแจ็คฯ ไม่ใช่ปัญหาครับ ป้ามาให้ถึงบ้านผมเห๊อะ...เดี๋ยวให้อาบ ยังได้เลยครับ......

ของจริง...หึๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #89 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 01:54:28 PM »

น้องผมเรียก วีรบุรุษนักบิด พริตตี้รองเท้าแตะ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 17
  พิมพ์