๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 01:51:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงเด็กแว้น ไม่เห็นด้วย แต่อดสะใจไม่ได้  (อ่าน 41647 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #120 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 07:40:06 PM »

ซูซูกิ คริสตัล เครื่องเดิม ๆ แค่เปลี่ยนเป็นยาง ๑.๗๕"  ก็ขึ้นถึง ๑๓๕ - ๑๔๐ Km/hr.ได้ง่าย ๆ ครับ  Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #121 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 08:40:48 PM »

ซูซูกิ คริสตัล เครื่องเดิม ๆ แค่เปลี่ยนเป็นยาง ๑.๗๕"  ก็ขึ้นถึง ๑๓๕ - ๑๔๐ Km/hr.ได้ง่าย ๆ ครับ  Grin
ที่ผมเก นะครับ ขับ ธรรมดา ไม่ได้ออกซิ่ง  
1 ใส่ขอบ เงิน DID แท้ 2 ล้อ ขนาด 2.25 ทั้งคู่  ขอบแท้แข็งกว่า ขอบเงินธรรมดา
2. ยางมิชลิน รุ่น M-35 แข็ง ยืดยุ่นดี แก้มสูง ขนาด 2.25 ทั้งสองล้อ เพราะถ้ารั่ว สามารถบดได้ ขอบจะไม่เป็นรอย ถ้าเป็นยาง เส้น ร้อยกว่า สองร้อยกว่า ยางวิ่งออกนอกขอบแน่ ครับ
3 ใส่ดิสเบรคหน้า ใช้ของโนวา และ  ทำ ขาจับตะเกียบหน้าเพื่อไม่ให้ แม่ปั๊มคาลิเปอร์ เคลื่อน ไม่งั้นหัวทิ่ม และ หลัง ของโนว่า เทน่า
4 ท่อ(เดิม)ผ่า โดน ใส่ใส้เลื่อน เอาเสียงเวลา เร่งเครื่องถ้าขับปกติเหมือนรถตลาด ถ้าขับเกิน 80 ท่อจะดังมาก
5 ชุดโซ่-เสตอ ทดจากเดิม  หน้า 1 ฟัน หลัง 3 ฟัน เน้นที่ ต้นจัดนิดนึง
6 ขัดลื่นในห้องเผาใหม้(เสื้อสูบ)  ด้วยวีนอล
7 เจาะหม้อกรอง ไม่เปิดต้องการสภาพเดิม
8 เพิ่มเบอร์ นมหนูเข้าไปอีก 1 เบอร์ เพื่อ รับกับ การเจาะหม้อกรอง

ถ้าออก เที่ยว
1 เปลีี่ยนท่อสูตร ใช้ของ "แดงบางทราย"
2 ใส่กรองเปลือย
3 ชุดโซ่-เสตอ  ทดจากของเดิม   หน้า ลดอีก2ฟัน หนัง ลดอีก 6 ฟัน ต้องการ ปลายไหล แต่ ต้นอืด มากๆ
4 ถอดบังลม ออกเพื่อ ลดแรงต้านลม
5 เพิ่ม ขนาดนมหนูให้ใหญ่ขึ้นอีก 2 เบอร์ เพื่อรับกับ กรองเปลือย  
6 เปลี่ยนเสื้อสูบ อีกชุด คว้านเบอร์ใหญ่สุด  แล้วปาดฝาสูบให้สั่นลง (ผมมีอีกชุด) ทั้งฝาและ เสื้อ รวมทั้งลูกสูบ

ที่ยังจำได้ก็มีเท่านี้มั้งครับ

คริสตัส ถ้าไม่แต่ง แล้วปิดขึ้น 120+ เครื่องจะสั่นมากๆครับ แต่บิดขึ้นมั้ย ขึ้นแน่นอนครับ แต่ผมกลัวเครืองน๊อคมากกว่าครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2011, 08:42:21 PM โดย แพะตาไฟ » บันทึกการเข้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #122 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 08:43:58 PM »

ลืมบอกไปครับเดี๋ยวนี้ผมขับเวฟ 110s  ขับเต็มที่ ก็ 100 ครับ กรณีรีบจริงๆ แต่ถ้าปกติ 80 ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

นี่เป็นภาพเดียว ที่ยังเหลืออยู่ ในสมัย นั้นครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2011, 08:51:31 PM โดย แพะตาไฟ » บันทึกการเข้า
* ตุ้งแช่ *
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #123 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 09:46:31 PM »

ลืมบอกไปครับเดี๋ยวนี้ผมขับเวฟ 110s  ขับเต็มที่ ก็ 100 ครับ กรณีรีบจริงๆ แต่ถ้าปกติ 80 ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

นี่เป็นภาพเดียว ที่ยังเหลืออยู่ ในสมัย นั้นครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
Honda Wave อ่านว่า * ฮอนด้า ว้าเหว่ *  ใช่มั้ยครับ::005::

เกียรติยศ ชื่อเสียง คนอื่นเขาให้มา   แต่หน้า...........เราขายเอง
พ่อน้องนะโม
คิดดี ทำดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

ยิงดี แต่ศรีภรรยาไม่สนับสนุน

« ตอบ #124 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 08:40:04 AM »

ลืมบอกไปครับเดี๋ยวนี้ผมขับเวฟ 110s  ขับเต็มที่ ก็ 100 ครับ กรณีรีบจริงๆ แต่ถ้าปกติ 80 ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขาดเสื้อลายสก๊อตไปนะครับ  คิก คิก

เดิมๆใส่กัน ผมว่า JR ครับ  เยี่ยม

คิก คิก คิก คิก

ฉันเป็นลูกหลานชาวนา ฉันเลือกเกิดไม่ได้ แต่ฉันเลือกที่จะเป็นคนดีของสังคมได้
ที่บ้านฉัน ในหลวงท่านพระราชทานทรัพย์ส่วนพระองค์สร้างตึกในโรงพยาบาล
และท่านพระราชทานชื่อตึกว่า "ตึกพิทักษ์ไทย"
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #125 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 08:49:52 AM »

เห็นรูปนึกว่าฟลุ๊กเกริกพล...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #126 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 09:08:24 AM »

Ha Ha Ha  ฮา  "อุสตาซ"  เถื่อนคนนี้  หล่อกว่า "เกริกพล"   คร๊า  ฮา
แต่ที่เหมือนกันคือ   " เจ็ก เลี้ยว"  คร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #127 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 09:18:16 AM »

ที่ทราบข่าวมา(สำนักข่าวลือ)แดงบางทราย โดนตำรวจเข้าไปสะกิดหลายรอบแล้วครับ แต่ว่าชื่อนี้เป็นตำนานครับ มีคนเข้าไปอ้อนวอนเจ้าของร้านให้ทำท่อให้อยู่เสมอ

หากท่านมาจาก กทม.จะเลี้ยงเข้าสนามยิงปืน นวมินทร์ ร้านนี้อยู่ขวามือก่อนถึงสามแยกครับ ร้านเล็กๆแต่ชื่อกระฉ่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2011, 09:29:39 AM โดย krajong » บันทึกการเข้า

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #128 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 09:21:11 AM »

Ha Ha Ha  ฮา  "อุสตาซ"  เถื่อนคนนี้  หล่อกว่า "เกริกพล"   คร๊า  ฮา
แต่ที่เหมือนกันคือ   " เจ็ก เลี้ยว"  คร๊า  ฮา
กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #129 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 09:38:53 AM »

ลืมบอกไปครับเดี๋ยวนี้ผมขับเวฟ 110s  ขับเต็มที่ ก็ 100 ครับ กรณีรีบจริงๆ แต่ถ้าปกติ 80 ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

นี่เป็นภาพเดียว ที่ยังเหลืออยู่ ในสมัย นั้นครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ขี้ตู่เอารูปใครมาหรือปล่าวบัง ไม่เห็นเหมือนเลย บู่ บู่ บู่ บู่ บู่ บู่

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #130 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 09:50:45 AM »

Ha Ha Ha  ฮา  "อุสตาซ"  เถื่อนคนนี้  หล่อกว่า "เกริกพล"   คร๊า  ฮา
แต่ที่เหมือนกันคือ   " เจ็ก เลี้ยว"  คร๊า  ฮา

ยี๊ ยี๊ ยี๊  ยาย ครับ   แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น
 ไหว้

ขาดเสื้อลายสก๊อตไปนะครับ  คิก คิก

เดิมๆใส่กัน ผมว่า JR ครับ  เยี่ยม

คิก คิก คิก คิก

เสื้อตัวนี้เป็นเสื้อชาวเหนือ ผ้าทำมาจากใยกัญชา  ครับ  ตัว นึง พันกว่า   น้ำลายหก น้ำลายหก   

ขี้ตู่เอารูปใครมาหรือปล่าวบัง ไม่เห็นเหมือนเลย บู่ บู่ บู่ บู่ บู่ บู่

รูปผม สมัยหนุ่มๆ ครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #131 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 09:57:11 AM »

คนแก่มักชอบระลึกถึงอดีต5555555555

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #132 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 09:58:58 AM »

คนแก่มักชอบระลึกถึงอดีต5555555555

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #133 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 10:12:49 AM »

Honda Wave อ่านว่า * ฮอนด้า ว้าเหว่ *  ใช่มั้ยครับ::005::

ใช่ครับ ส่วนมากคนขับไม่มีสก๊อย ครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #134 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 10:17:32 AM »

มันอยู่ที่หนังหน้าและคารม

หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 17
  พิมพ์