๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 07:18:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงเด็กแว้น ไม่เห็นด้วย แต่อดสะใจไม่ได้  (อ่าน 41650 ครั้ง)
howdies
=========
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

สั้นอัน.... ยาวอัน เท่านี้พอก่อน

« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 09:00:23 AM »

อ่านข่าวที่ชลบุรี เก๋งกับฟอร์จูนเนอร์ ไล่ยิงกลุ่มเด็กแว้นเจ็บร่วม 4 คน
ตำรวจระบุน่าจะแค่สั่งสอนเพราะรำคาญ
ส่วนตัวแล้วทราบครับว่าคนยิงก็ทำผิด กม.
แต่เห็นเด็กแว้นแล้วมันน่ารำคาญจริงๆ
ตำรวจก็ทำอะไรพวกนี้ไม่ค่อยจะได้ซะที
โดนซะบ้าง จะได้ไม่เหลิงว่าพวกมากแล้วจะทำอะไรก็ได้
แอบสะใจครับ
(หากไม่เหมาะสมลบได้นะครับ)

Long live the King
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 09:10:26 AM »

อ่านข่าวที่ชลบุรี เก๋งกับฟอร์จูนเนอร์ ไล่ยิงกลุ่มเด็กแว้นเจ็บร่วม 4 คน
ตำรวจระบุน่าจะแค่สั่งสอนเพราะรำคาญ
ส่วนตัวแล้วทราบครับว่าคนยิงก็ทำผิด กม.
แต่เห็นเด็กแว้นแล้วมันน่ารำคาญจริงๆ
ตำรวจก็ทำอะไรพวกนี้ไม่ค่อยจะได้ซะที
โดนซะบ้าง จะได้ไม่เหลิงว่าพวกมากแล้วจะทำอะไรก็ได้
แอบสะใจครับ
(หากไม่เหมาะสมลบได้นะครับ)

ยิ่งได้มาดูข่าวช่อง ๓ ตอนเช้า... เห็นพวกเด็กเวรมันพากันปิดถนนแข่งรถกัน... ผมยิ่งเกลียด... และคิดถึงมือมืดที่ยิงเอ็ม ๗๙ เหลือเกิน... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 09:12:31 AM »

กลัวแต่มันจะรีบไปหาปืนเถื่อนกันนะสิครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 09:21:01 AM »

แถวถนนสุขาภิบาล5 ที่สามารถแยกไปได้หลายสาย ไม่ว่าจะออกลำลุกกา ไปคลอง4 ออกพหล หรือหทัยราษฎร์ ออกมีนบุรี
แต่ก่อนเคยมีเด็กแวนท์ เจอโฟร์วีลไดรฟ์ ไอ้ตีนบวม ติดกันชนARB จัดชุดใหญ่เข้าให้ ชนแล้วไม่เบรคกดส่ง
ไปครึ่งก๊วนได้มั้ง หลังจากนั้นก็ไม่มีอีกเลย
ถนนสายนี้พวกแว้นสร้่างปัญหามากเมื่อสัก2ปีที่แล้ว เพราะเป็น4เลน ไม่มีเกาะกลางถนน จะเลี้ยวเมื่อไหร่ก็ได้ คนอื่นมาทางตรง
เบรคกันตัวโก่ง โฟร์วีลตีนบวมเจ้ากรรม ไม่เบรค พุ่งเข้าใส่เลย  Grin Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 09:57:40 AM »

แอบสะใจเหมือนกันครับ...แต่ก็ไม่รู้ว่าความรู้สึกของพ่อแม่ที่มีลูกอยู่ในก๊วนเหล่านี้เห็นข่าวนี้แล้วจะรู้สึกอย่างไร เศร้า
แต่ผมว่าน่าจะโทษตัวเองที่ไม่อบรมสั่งสอนลูกให้ดี...พวกที่ยังไม่เข็ดหลาบก็ระวังจะเจอแบบที่ชลบุรีก็แล้วกันครับ  ไหว้

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 10:03:19 AM »

เขาหวังดีทั้งนั้น พ่อแม่ไม่มีเวลาเลี้ยงลูกให้ดี สังคมช่วยๆกันเลี้ยงให้ดีเองครับ  คิก คิก คิก คิก Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 10:38:09 AM »

ต้องเจอแบบที่หาดใหญ่เมื่อ  ปี  2537  ครับ    ดักเส้นลวดคนขับรอด  แต่  คนซ้อน  คอขาด

คนซ้อนเป็นแฟนคนขับ  ผมยกศพใส่รถกู้ภัยเอง  ส่วนหัว  ต้องเดินหากันเกือบ  2  ชั่วโมง

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 10:42:02 AM »

ใครไม่เจอไม่รู้จอดขวางแข่งรถกัน  อ้าวแล้วเราต้องมารอมันแข่งจนจบเหรอวะ   นับ1-10หลายรอบกว่าจะได้ไป

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 10:42:25 AM »

ต้องเจอแบบที่หาดใหญ่เมื่อ  ปี  2537  ครับ    ดักเส้นลวดคนขับรอด  แต่  คนซ้อน  คอขาด

คนซ้อนเป็นแฟนคนขับ  ผมยกศพใส่รถกู้ภัยเอง  ส่วนหัว  ต้องเดินหากันเกือบ  2  ชั่วโมง

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
นึกว่าตอนปิดวงเวียนน้ำพุ Grin

จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 10:45:58 AM »

ยอมรับตรงๆว่า  ตอนปิดวงเวียนฯ  ผมเองครับ   

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 10:47:47 AM »

อ่านข่าวแล้วเมื่อเช้า รู้สึก คนยิงจะ"เป็น"นะ เพราะดูเหมือนจะยิงช่วงล่างอย่างเดียว เยี่ยม ไหว้
tent-2-รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 10:51:35 AM »

ต้องเจอแบบที่หาดใหญ่เมื่อ  ปี  2537  ครับ    ดักเส้นลวดคนขับรอด  แต่  คนซ้อน  คอขาด

คนซ้อนเป็นแฟนคนขับ  ผมยกศพใส่รถกู้ภัยเอง  ส่วนหัว  ต้องเดินหากันเกือบ  2  ชั่วโมง

ถนนลพบุรีฯใช่มั้ยครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 10:52:10 AM »

อ่านข่าวแล้วเมื่อเช้า รู้สึก คนยิงจะ"เป็น"นะ เพราะดูเหมือนจะยิงช่วงล่างอย่างเดียว เยี่ยม ไหว้

อาจจะขวิดก็ได้ครับ
การที่กระสุนลงต่ำ บางทีเพราะจังหวะเหนี่ยวไก Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 10:56:21 AM »

ถนนลพบุรีฯใช่มั้ยครับ

ถะ   ๆๆๆๆๆๆๆ   ถูกต้อง  เลยครับ   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 12:07:36 PM »

ต้องทำให้เป็นโมเดลทุกจังหวัดครับ

สบายดี.........
หน้า: [1] 2 3 4 ... 17
  พิมพ์