๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 06:42:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พูดคุยเรื่องกฏ กติกา เชิญที่นี่เลยครับ  (อ่าน 45774 ครั้ง)
tashiro1911
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2012, 10:44:17 AM »

ขอเข้่าร่วมศึกษาเรียนรู้ด้วยคนครับ Grin Grin ไหว้
tashiro1911
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 09:26:51 PM »

ขอบคุณมากครับ ไหว้
มีคำถามอีกแล้วครับ
Glock 17 กับ 34 กระบอกไหนเหมาะกับ idpa มากกว่ากันครับ ไหว้

แต่ส่วนตัว...ผมชอบ..กล็อก 17 ครับ....มันเหมาะมือแล้วก็แม่นแบบไม่เทอะทะ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
juicymanz
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2012, 02:11:11 PM »

Sig Sauer p229 หรือ p226 สามารถลงแข่งในระดับใดได้บ้างครับ ปืนสามารถลงกล่องได้มั้ยครับ
 และระหว่างที่ทำการยิงแข่งขันแต่ละ Stage ห้ามให้แม๊กกาซีนที่ทำการเปลี่ยน หล่นพื้นใช่รึเปล่าครับ หากหล่นจะถูกปรับ DQ เลยหรือว่าหักแต้มเท่านั้นครับ
  การยิงเข้าบริเวณหัวและช่วงตัว(คอขวด )ที่มีภาพประกอบบอกไว้ว่า -0 นั้นหมายถึงเป็นจุดที่ไม่หักคะแนนหรือเวลาใช่มั้ยครับ

ขอบคุณครับ
ป่าไผ่ ณ บ้านอีเติ่ง
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 8

><

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 11:18:14 PM »

Sig Sauer p229 หรือ p226 สามารถลงแข่งในระดับใดได้บ้างครับ ปืนสามารถลงกล่องได้มั้ยครับ
 และระหว่างที่ทำการยิงแข่งขันแต่ละ Stage ห้ามให้แม๊กกาซีนที่ทำการเปลี่ยน หล่นพื้นใช่รึเปล่าครับ หากหล่นจะถูกปรับ DQ เลยหรือว่าหักแต้มเท่านั้นครับ
  การยิงเข้าบริเวณหัวและช่วงตัว(คอขวด )ที่มีภาพประกอบบอกไว้ว่า -0 นั้นหมายถึงเป็นจุดที่ไม่หักคะแนนหรือเวลาใช่มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ขอตอบเป็นข้อๆครับ

1) Sig 226 หรือ 229 ลงแข่งใน division SSP หรือ ESP ได้ ขนาดปืนคิดว่าลงกล่องได้ครับ
ขนาดของกล่องวัดขนาด จะใส่ปืน 1911 ขนาดลำกล้องยาว 5" ได้พอดีครับ

2) การทำแม็กฯ หล่นหรือทิ้ง จะโดนทำโทษเพิ่มเวลาเท่านั้นครับ (แล้วแต่กรณี บางกรณีก็ไม่โดนทำโทษ)
   ไม่มีการ DQ หากทำแม็กฯ หล่นครับ

3) ถูกต้องครับ

ขอบคุณครับ   ไหว้

MrG
Moderator
Full Member

คะแนน 36

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2012, 01:25:12 PM »

ขอบคุณครับ

ขอตอบเป็นข้อๆครับ

1) Sig 226 หรือ 229 ลงแข่งใน division SSP หรือ ESP ได้ ขนาดปืนคิดว่าลงกล่องได้ครับ
ขนาดของกล่องวัดขนาด จะใส่ปืน 1911 ขนาดลำกล้องยาว 5" ได้พอดีครับ

2) การทำแม็กฯ หล่นหรือทิ้ง จะโดนทำโทษเพิ่มเวลาเท่านั้นครับ (แล้วแต่กรณี บางกรณีก็ไม่โดนทำโทษ)
   ไม่มีการ DQ หากทำแม็กฯ หล่นครับ

3) ถูกต้องครับ

ขอบคุณครับ   ไหว้
เสริมอีกนิดครับ

การนับคะแนน เราจะนับโดยให้ประโยชน์ต่อนักกีฬาครับ หากกระสุนตัดเส้น เราจะนับคะแนนที่สูงกว่าให้ครับ
juicymanz
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2012, 05:36:11 PM »

ขอบคุณทุกท่านมากครับสำหรับข้อมูล เมื่อไหร่มี อบรม idpa ต่างจังหวัดบ้างนะครับ ผมจะไม่พลาดเลย  ยิ้มีเลศนัย
MrG
Moderator
Full Member

คะแนน 36

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2012, 11:39:32 AM »

จังหวัดไหนครับ? ทางคณะอบรมพร้อมที่จะเดินทางครับ ขอแค่ขั้นต่ำ 25 คนพอครับ
Full Member

คะแนน 8

><

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 06:09:55 PM »

ขอเรียนท่านที่สนใจ IDPA ทุกท่านทราบ

ทาง IDPA ได้ออกกฏการแข่งขันฉบับใหม่ปี 2013 จะมีผลเริ่มใช้ตั้งแต่วันที่ 1 ตค. 2556 เป็นต้นไป

สามารถดาวน์โหลดได้ครับ  {>>CLICK Here<<}

ขอบคุณครับ  ไหว้

เพิ่มเติมข้อความ: ข้อแตกต่างและรายละเอียดของการแก้ไขกฏ จะนำมาแจ้งให้ทราบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2013, 06:12:09 PM โดย ป่าไผ่ ณ บ้านอีเติ่ง » บันทึกการเข้า

คนรักกัน(Gun)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 17

คนรักกัน(Gun)

« ตอบ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2015, 02:12:44 PM »

อยากเรียนถามว่า ผู้ที่จะเข้าร่วมแข่งขันในครั้งแรก ต้องผ่านการอบรมมาก่อน หรืออย่างไรบ้่างครับ
ต้องสมัครเป็นสมาชิกก่อนรึป่าวครับ

ควรผ่านการอบรมมาก่อนครับ และ ก่อนจะเข้าร่วมการแข่งขัน ต้องผ่านการคลาสซิฟาย์ดครับ

ส่วนการสมัครสมาชิกในวันที่มีการอบรมก็ได้ครับ

ไหว้
เปิดอบรม เมื่อไหร่ ที่ใหนครับ
สนใจครับ...

สติ เกิด ปัญญา
Full Member

คะแนน 8

><

« ตอบ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2015, 10:39:01 PM »

อยากเรียนถามว่า ผู้ที่จะเข้าร่วมแข่งขันในครั้งแรก ต้องผ่านการอบรมมาก่อน หรืออย่างไรบ้่างครับ
ต้องสมัครเป็นสมาชิกก่อนรึป่าวครับ

ควรผ่านการอบรมมาก่อนครับ และ ก่อนจะเข้าร่วมการแข่งขัน ต้องผ่านการคลาสซิฟาย์ดครับ

ส่วนการสมัครสมาชิกในวันที่มีการอบรมก็ได้ครับ

ไหว้
เปิดอบรม เมื่อไหร่ ที่ใหนครับ
สนใจครับ...

ตารางกิจกรรมครับ

สามารถติดตามข่าวอีกช่องทางที่ เฟสบุ้ค > > IDPA THAILAND

ขอบคุณครับ  ไหว้

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์