๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 09:48:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พูดคุยเรื่องกฏ กติกา เชิญที่นี่เลยครับ  (อ่าน 45775 ครั้ง)
ป่าไผ่ ณ บ้านอีเติ่ง
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 8

><

« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 12:10:57 AM »

ท่านใดมีคำถาม หรือ ข้อสงสัย เรื่องกฏกติกาของ IDPA ขอเชิญสอบถามได้ครับ

เช่น คำถาม ปืนที่สามารถใช้กับดิวิชั่น CDP มีอะไรบ้าง?  เป็นต้น

ไหว้ ขอขอบคุณล่วงหน้า   ไหว้

Pyut รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 11:10:19 AM »

ตอนนี้ผมมี Glock 17 และกำลังมองๆ จะซื้อ Kimber Team Match II .45 ซักกระบอก
อยากทราบว่า

2 กระบอกนี้แต่ละกระบอก ลงในดิวิชั่นอะไรได้บ้างครับ ( Kimber Team Match มีบ่อแม๊กมาด้วยติดขัดกฏอะไรหรือเปล่า)
แต่ละกระบอกเวลาใช้ยิงในแต่ละดิวิชั่น จำกัดจำนวนกระสุนที่บรรจุต่อแม๊กด้วยหรือเปล่า
มีการกำหนดน้ำหนักไก หรือการแต่งปืนอะไรบ้างครับ

ขอบคุณมากครับ  ไหว้
MrG
Moderator
Full Member

คะแนน 36

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 02:27:22 PM »

ตอนนี้ผมมี Glock 17 และกำลังมองๆ จะซื้อ Kimber Team Match II .45 ซักกระบอก
อยากทราบว่า

2 กระบอกนี้แต่ละกระบอก ลงในดิวิชั่นอะไรได้บ้างครับ ( Kimber Team Match มีบ่อแม๊กมาด้วยติดขัดกฏอะไรหรือเปล่า)
แต่ละกระบอกเวลาใช้ยิงในแต่ละดิวิชั่น จำกัดจำนวนกระสุนที่บรรจุต่อแม๊กด้วยหรือเปล่า
มีการกำหนดน้ำหนักไก หรือการแต่งปืนอะไรบ้างครับ

Glock 17 ลง SSP ห้ามแต่งใดๆ
Kimber Team Match II .45 ลง CDP แต่งได้แต่ต้องปลอดภัย ไม่ถ่วงน้ำหนัก และลงกล่องได้

การบรรจุกระสุน จุให้เต็มแม็กสแตนดาสโรงงาน ทั้งนี้ไม่เกิน 10 นัด ครับ
Pyut รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 03:26:37 PM »

อยากทราบว่า

Kimber Team Match II .45 ลง CDP แต่งได้แต่ต้องปลอดภัย ไม่ถ่วงน้ำหนัก และลงกล่องได้

การบรรจุกระสุน จุให้เต็มแม็กสแตนดาสโรงงาน ทั้งนี้ไม่เกิน 10 นัด ครับ
รบกวนสอบถามเพิ่มเติมอีกนิดครับ

Glock 17 ห้ามแต่งใดๆ ถ้าผมเปลี่ยนชุดศูนย์หน้าหลัง (ศูนย์หน้าเป็นแบบไฟเบอร์ออฟติค) ผิดกติกาไหมครับ

Kimber แปลว่ามีบ่อแม๊กได้ไม่ผิดกติกาใช่ไหมครับ
แต่งได้แต่ต้องปลอดภัยคือยังไง
Team Match เดิมๆ จากโรงงานไม่ทราบว่าลงกล่องได้หรือเปล่าครับ

ทั้ง 2 ดิวิชั่นมีข้อจำกัดการแต่งไกหรือน้ำหนักไกด้วยหรือเปล่า

จุให้เต็มแม็กสแตนดาสโรงงาน ทั้งนี้ไม่เกิน 10 นัด หมายถึงทั้ง 2 ดิวิชั่นเลยใช่ไหมครับ

ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 05:30:45 PM »

ผมใช้ซองแบบนี้แข่งได้ไหมครับ (เป็นของ Jr Holster สำหรับ glock 17)
MrG
Moderator
Full Member

คะแนน 36

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 06:11:04 PM »

รบกวนสอบถามเพิ่มเติมอีกนิดครับ

Glock 17 ห้ามแต่งใดๆ ถ้าผมเปลี่ยนชุดศูนย์หน้าหลัง (ศูนย์หน้าเป็นแบบไฟเบอร์ออฟติค) ผิดกติกาไหมครับ

Kimber แปลว่ามีบ่อแม๊กได้ไม่ผิดกติกาใช่ไหมครับ
Team Match เดิมๆ จากโรงงานไม่ทราบว่าลงกล่องได้หรือเปล่าครับ

ทั้ง 2 ดิวิชั่นมีข้อจำกัดการแต่งไกหรือน้ำหนักไกด้วยหรือเปล่า

จุให้เต็มแม็กสแตนดาสโรงงาน ทั้งนี้ไม่เกิน 10 นัด หมายถึงทั้ง 2 ดิวิชั่นเลยใช่ไหมครับ

[/quote]

ผมใช้ซองแบบนี้แข่งได้ไหมครับ (เป็นของ Jr Holster สำหรับ glock 17)
ซองเมื่อใส่แล้วตัวด้ามปืนจะต้องไม่ห่างจากลำตัวผู้ใส่เกิน 1 นิ้วครับ
MrG
Moderator
Full Member

คะแนน 36

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 06:24:22 PM »

อยากทราบว่า

รบกวนดูรายละเอียดตามหัวข้อ CDP และ SSP ในกระทู้ปักหมุดเลยครับ
lim4,
Moderator
Hero Member

คะแนน 50

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2011, 03:53:49 PM »

RELOAD
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=d22gjd8gx2g" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=d22gjd8gx2g</a>

Full Member

คะแนน 8

><

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 12:21:34 PM »

ซองเมื่อใส่แล้วตัวด้ามปืนจะต้องไม่ห่างจากลำตัวผู้ใส่เกิน 1 นิ้วครับ

แก้ไขครับ  ระยะห่างระหว่างลำตัวกับซองปืนไม่เกิน 3/4 นิ้วครับ   ไหว้

toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 06:03:10 PM »

สอบถามครับ CZ-SP01 ขึ้นลำแล้วต้องลดนกใส่ซองไหมครับ หรือว่าแค่เซฟใส่ซอง
Full Member

คะแนน 8

><

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 12:43:37 AM »

สอบถามครับ CZ-SP01 ขึ้นลำแล้วต้องลดนกใส่ซองไหมครับ หรือว่าแค่เซฟใส่ซอง

แล้วแต่กรณีครับ ขึ้นอยู่กับการออกแบบสนามนั้นๆ
อาจจะให้ใส่ซองปืน หรือ ไม่ใส่ และ ขึ้นลำ หรือ ไม่ขึ้นลำ ก็ได้ครับ

การขึ้นลำแล้วลดนก สำหรับปืน DA นัดแรก ใช้กับรุ่น SSP
การขึ้นลำแล้วเซพไว้ สำหรับปืน SA ใช้กับรุ่น CDP และ ESP

ไหว้

MrG
Moderator
Full Member

คะแนน 36

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 02:08:02 PM »

แก้ไขครับ  ระยะห่างระหว่างลำตัวกับซองปืนไม่เกิน 3/4 นิ้วครับ   ไหว้
ตามนั้น 3/4นิ้ว
ไร้นาม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 12:49:41 PM »

ขอสอบถามดังนี้ครับ CDP

ด้านแต่งได้ระดับไหน เช่น ติดกันลื่น ได้ ตำแหน่งที่ติดได้ตรงไหนบ้างครับ และถ้าจะเอากระดาษเสร็จด้ามให้หนาขึ้นทำได้ไหมครับ
ปืนแต่งได้ระดับไหน เช่น แต่งนกสับ รีคอยสปริง เมนสปริง นกสับโปร่ง ศูนย์หน้าไฟเบอร์ ค้างสไลด์ยาว เซ็ฟยาว ทำได้ไหมครับ
แม็ค ของอะไรก็ได้ใช้ไหมครับ

ช่วย ๆ ครับ จะได้กระจ่างชัดครับ  Grin

จำหน่ายอะไหล่ ปืนสั้น ปืนยาว IPSC , IDPA ราคามิตรภาพ

http://gunsspareparts.lnwshop.com/
Full Member

คะแนน 8

><

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 10:28:41 PM »

ขอสอบถามดังนี้ครับ CDP

ด้านแต่งได้ระดับไหน เช่น ติดกันลื่น ได้ ตำแหน่งที่ติดได้ตรงไหนบ้างครับ และถ้าจะเอากระดาษเสร็จด้ามให้หนาขึ้นทำได้ไหมครับ
ปืนแต่งได้ระดับไหน เช่น แต่งนกสับ รีคอยสปริง เมนสปริง นกสับโปร่ง ศูนย์หน้าไฟเบอร์ ค้างสไลด์ยาว เซ็ฟยาว ทำได้ไหมครับ
แม็ค ของอะไรก็ได้ใช้ไหมครับ

ช่วย ๆ ครับ จะได้กระจ่างชัดครับ  Grin

รายละเอียดบางส่วน ดูจากกระทู้นี้ครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=101474.msg3332434#msg3332434

เพิ่มเติม

จากคำถาม "แต่งนกสับ รีคอยสปริง เมนสปริง นกสับโปร่ง ศูนย์หน้าไฟเบอร์ ค้างสไลด์ยาว เซฟยาว"

ขอตอบดังนี้  สามารถทำได้ทั้งหมด แต่ต้องยังคงระบบการทำงานที่ไว้ใจได้และระบบเซพตี้ต้องคงไว้

ถ้าคุณแต่งไกให้เบา  ถ้าเกิดทำปืนลั่น คุณโดน DQ  !!  ฉะนั้นไม่แนะนำให้แต่งไกจนเบามากเกินไป

แม็กกาซีน 7-8 นัดใช้ได้  แต่ 10 นัดใช้ไม่ได้

ไหว้

ปล. ขอแนะนำใช้ของเดิม ๆ ในช่วงเริ่มต้น แล้วค่อยปรับแต่งภายหลังครับ
เดี๋ยวคนอื่นๆที่อยากเริ่มเล่นโดยใช้ปืนเดิมๆ จะไม่อยากเล่นครับ

lim4,
Moderator
Hero Member

คะแนน 50

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 02:58:33 PM »

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์