๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 11:39:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงทราย  (อ่าน 2230 ครั้ง)
selextor
Jr. Member
**

คะแนน 2

« เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 07:42:27 PM »

ปืนเก่าเดิมเป็นเหล็กชุบนิเกิล สนิมขุมเยอะมาก  ตอนนี้ขึ้นสนิมแดงบ้างแล้ว
ไม่ทราบว่าจะสามารถทำผิวใหม่ยิงทรายร้านไหนที่เตรียมผิวปืน งานละเอียดปราณีตบ้าง
ขอคำแนะนำ หรือจะเคลือบเทฟลอนดีครับ Cool
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2005, 08:05:09 PM โดย selextor » บันทึกการเข้า
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2005, 09:59:52 PM »

ทำฮาร์ดโครมไม่ดีกว่าหรือครับ
sutin999
ส วั ส ดี ทุ ก ค น ค รั บ
Hero Member

คะแนน 6

พร้อมทุกที่ มีดีทุกครั้ง

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2005, 01:16:38 AM »

อ้างถึง
ทำฮาร์ดโครมไม่ดีกว่าหรือครับ

เห็นด้วยครับ

ศัตรูของศัตรูข้า คือมิตรข้า                                                                
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2005, 12:47:37 PM »

ตอบในฐานะผู้มีประสบการณ์เคลือบผิวด้วยเทฟลอน
ผิวเคลือบจะไม่แข็งเหมือนเคลือบของ cz
ทำแล้วสีสวยมาก แต่ผิวลื่น ต้องพ่นทรายหยาบๆ และใช้ด้ามยางแบบหุ้มหน้า
ความทนทานอยู่ในเกณฑ์ดีกว่ารมดำธรรมดา คือไม่ทนการขีดข่วน กระแทก
แต่จะทนสารเคมีต่างๆ กรด ด่าง สนิม ดีมากๆ
กำลังดูว่าเมื่อมีรอยถลอกแล้วจะลามไปเร็วแค่ไหน
ข้อแนะนำ ควรทำเฉพาะโครงปืน ไสลด์ลื่นมากขึ้นลำลำบาก และถอดเป็นชิ้นๆ เตรียมผิวงานไปก่อนเพราะร้านทำไม่เป็น พ่นอย่างเดียว

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
selextor
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2005, 01:59:59 PM »

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำของทุกท่าน  ฮาร์ดโครมก็ดี
แต่ตามที่ท่าน captainkid แนะนำเคลือบเทฟลอนก็น่าสนใจมากครับ
ปืนผมเป็นลำกล้องกระดก ใส่ลูกล่อก่อนยิง ฉะนั้น ไม่มีปัญหาเรื่องการกระชากสไลค์ขึ้นลำครับ เรื่องการทนกรดด่างสนิม นี่เป็นสิ่งที่ผมต้องการมากครับ
อยากเรียนถามท่านอีกนิด ยิงทรายก่อนเคลือบเทฟลอนหรือเคลือบแล้วค่อยนำไปยิงทรายครับ  อยากทราบว่าท่านใดพอมีฝีมือเตรียมผิวงานให้ได้บ้างครับ กลัวทำเองแล้วพัง
ขอบคุณมากครับ
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2005, 10:42:45 PM »

ให้ร้านซ่อมปืนนั่นแหละครับถอดปืนเป็นชิ้นๆเราเก็บชิ้นที่ไม่ต้องทำอะไรไว้โดยเฉพาะสปริงต่างๆ เช่นสปริงเข็มแทงชนวน ถ้าโดนอบความร้อนจะเสียสภาพไป  เตรียมผิวพ่นทรายชิ้นงานที่ต้องการทำไว้ แล้วเอาไปให้ช่างพ่นสีพ่น 

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
aun555
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2005, 09:34:58 PM »

ตัวเดียวกันหรือป่าวครับ ของผมเป็นบาเร็ตต้า 950 เหล็กชุบนิเกิลเหมือนกันครับ เอาไปยิงทรายมาอย่างเดียวครับ
boworn_c
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2005, 01:04:00 AM »

เอาไปเคลื่อบเทฟลอนไม่เหมาะเพราะจะทำให้ลื่น ทำฮาร์ดโครมดีกว่าครับ
selextor
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2005, 03:38:42 AM »

Wink 950 ยิงทรายแล้วสวยมากครับ อยากเห็นรูปปืนที่เคลือบเทฟลอนบ้าง
ใครพอจะมีบ้างครับ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2005, 02:11:10 PM »

Hardchrome ครับ....

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น.....
[/size]

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2005, 03:40:20 PM »

ขอดูรูปปืนคุณ CAPTAINKID หน่อยได้ไหมครับ

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2005, 04:57:12 PM »

Smiley..ฮาร์ดโครม  ผมว่าจบครับ.. Smiley

S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2005, 06:29:38 PM »

..ฮาร์ดโครม..ทนทาน ..ดูแลรักษา ..ง่าย..ฉวยด้วยกับ

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2005, 08:38:58 PM »

..ฮาร์ดโครม..ทนทาน ..ดูแลรักษา ..ง่าย..ฉวยด้วยกับ

เห็นด้วยครับ กำลังเป็นที่นิยมกันเลย ปืนเก่าเหมือนกับ ปืนใหม่เลยครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์