๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 07:19:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปต่างจังหวัดด้วยเครื่องบิน จะเอาปืนไปได้อย่างไรให้ถูกต้องและปลอดภัย  (อ่าน 2560 ครั้ง)
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 11:58:30 AM »

ที่สนามบินเชียงใหม่ มีเครื่องตรวจโลหะตั้งแต่เข้าสนามบิน ไม่ทราบว่าสมาชิกที่เชียงใหม่ทำยังไงครับ

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 12:15:03 PM »

แจ้งจนท.ที่ประตูนั่นแหละเดี๋ยวเขาพาไปเอง เมือวานมาจาก xxxxx ก็เห็นพามาด้วยมีจนท.เข็นไปขึ้นเครื่องพอเข้าสายพานขาเข้าก็มีจนท.มาดักรอรับออกไปก่อนแล้วไปคืนให้เจ้าของ (ขอไม่แจ้งที่มาและเที่ยวบิน)
Team VI
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 01:49:30 PM »

กลัวว่ารับปุ๊บออกหน้าสนามบินปั๊บ  โดนตรวจค้นทันทีน่ะซีครับ

ถ้าคุณทำถูกกฎหมายก็ไม่มีใครหาเรื่องได้ครับ Cheesy ปืนไม่มีลูก/แยกลูก เอาปืนใส่กล้องปืนพร้อมกระเป๋าใส่อีกชั้นพร้อมป.4
แค่นี้ผมคิดว่าOkแล้วครับ......... ถ้าให้ชัวกว่านี้ก็พกเงินไว้30,000บาทในกระเป๋ากางเกงเลยครับ...มีไรก็ควักเงินให้เค้าดูเลย...บอกว่าต้องคุ้มครองเงินพวกนี้ครับ Grin โดนชก หลงรัก เยี่ยม คิก คิก ไหว้

ขอนอกแตกประเด็นครับ เกี่ยวกับกฏหมายพกพกอาวุธ กับเงินสด 30,000 เห็นมีมานานมากแล้ว ฟังแล้วมันตลกๆอย่างไงไม่รู้ ถ้าหมายถึงผู้เดินทางด้วยการเดิน ก็พอจะเข้าใจได้ หรือเปล่า!!  เพราะถ้าเดินทางด้วยรถ รถคันหนึ่งก็แพงกว่าเงิน 30,000 อีก สมุติว่า ผมเอาปืนไว้ในรถ ผมมีทองที่คออีก 5 บาทมีครอบครัวอีก แต่ไม่มีเงินสดถึง 30,000
ไม่เข้าข่ายข้อกฏหมายผิดอีก  งง ไหมทำไมต้อง 30,000 ถึงจะเข้าข่ายปกป้องทรัพย์สิน,  และไอ้รถ+ เครื่องประดับ +ครอบครัว มีค่าน้อยกว่าเงิน 30,000 อีกหรือ
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 06:17:35 PM »

แจ้งจนท.ที่ประตูนั่นแหละเดี๋ยวเขาพาไปเอง เมือวานมาจาก xxxxx ก็เห็นพามาด้วยมีจนท.เข็นไปขึ้นเครื่องพอเข้าสายพานขาเข้าก็มีจนท.มาดักรอรับออกไปก่อนแล้วไปคืนให้เจ้าของ (ขอไม่แจ้งที่มาและเที่ยวบิน)

ขอบคุณครับ

boub@GUN@STEYR M9A1
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 12:11:24 PM »

กลัวว่ารับปุ๊บออกหน้าสนามบินปั๊บ  โดนตรวจค้นทันทีน่ะซีครับ

ถ้าคุณทำถูกกฎหมายก็ไม่มีใครหาเรื่องได้ครับ Cheesy ปืนไม่มีลูก/แยกลูก เอาปืนใส่กล้องปืนพร้อมกระเป๋าใส่อีกชั้นพร้อมป.4
แค่นี้ผมคิดว่าOkแล้วครับ......... ถ้าให้ชัวกว่านี้ก็พกเงินไว้30,000บาทในกระเป๋ากางเกงเลยครับ...มีไรก็ควักเงินให้เค้าดูเลย...บอกว่าต้องคุ้มครองเงินพวกนี้ครับ Grin โดนชก หลงรัก เยี่ยม คิก คิก ไหว้

ขอนอกแตกประเด็นครับ เกี่ยวกับกฏหมายพกพกอาวุธ กับเงินสด 30,000 เห็นมีมานานมากแล้ว ฟังแล้วมันตลกๆอย่างไงไม่รู้ ถ้าหมายถึงผู้เดินทางด้วยการเดิน ก็พอจะเข้าใจได้ หรือเปล่า!!  เพราะถ้าเดินทางด้วยรถ รถคันหนึ่งก็แพงกว่าเงิน 30,000 อีก สมุติว่า ผมเอาปืนไว้ในรถ ผมมีทองที่คออีก 5 บาทมีครอบครัวอีก แต่ไม่มีเงินสดถึง 30,000
ไม่เข้าข่ายข้อกฏหมายผิดอีก  งง ไหมทำไมต้อง 30,000 ถึงจะเข้าข่ายปกป้องทรัพย์สิน,  และไอ้รถ+ เครื่องประดับ +ครอบครัว มีค่าน้อยกว่าเงิน 30,000 อีกหรือ

ลองดูครับผมก็บอกไม่ถูกครับ Grinhttp://atcloud.com/stories/12746
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 01:05:22 PM »

เศร้าอย่าว่าเอาขึ้นเครื่องบิน(คงไปยาก) แค่คิดเอาขึ้นรถไฟฟ้า หรือรถใต้ดิน ผมยังไม่กล้าครับ เศร้า เศร้ากลัวเครื่องตรวจดัง ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ขึ้นรถไฟฟ้าผมไม่เจอเครื่องตรวจโลหะ เลยพาไปไหนต่อไหนในเขตกรุงเทพฯ และปริมณฑล (ตอนเข้ากรุงฯ) ครับ
ส่วนรถใต้ดินยังไม่เคยพาลงไปด้วยครับ  Grin  ไหว้

Pragmatism
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 01:07:39 PM »

นำสำเนาหลักฐานเอกสารเกี่ยวกับปืนกระบอกนั้น
เช่น สำเนาป. ๔  หรือถ้าเป็นปืนใหม่ก็มีสำเนาใบป.๓ ที่ด้านหลัง
ระบุว่าปืนกระบอกนี้หมายเลขนี้ทะเบียนนี้เป็นของนาย....
        ไปที่จุดเชคอินถามจนท.ได้เลยครับ
เขาจะแนะนำไปที่จุดรับฝากอาวุธปืน  
ท่านก็ปลดกระสุนเคลียร์ปืนให้เรียบร้อย
กรอกข้อมูลเสร็จแล้ว จนท.เขาจะจัดการให้เอง
และมีเอกสารให้  เมื่อถึงปลายทาง  ท่านก็สอบถามว่าจุดรับ
อาวุธปืนอยู่ตรงใหน  ท่านก็เอาเอกสารไปติดต่อรอรับอาวุธปืน ครับ

ขออนุญาตถามเรื่องเครื่องกระสุนครับ
ไม่ทราบว่าเราสามารถโหลดกระสุนไปไว้ใต้เครื่องบินร่วมกับกระเป๋าได้ไหมครับ
ขอบคุณครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2011, 01:09:16 PM โดย Guns' Fans (Jedth) » บันทึกการเข้า

Pragmatism
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์