๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:38:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เทารัส M605SS2 357magnum รับเมื่อ 27-07-2011 ลองยิงหน้้า ๓ ครับ  (อ่าน 60344 ครั้ง)
Builderman-รักในหลวง
บางอย่างเอากลับคืนมาได้ แต่บางอย่างเอากลับคืนมาไม่ได้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 142

แมวจะสีขาวหรือสีดำไม่สำคัญ ตราบใดที่มันยังจับหนู

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 03:51:37 PM »

เข้ามาอีกรอบ ก็ยังชอบอยู่ และรอดูกลุ่มด้วยคนครับ  หลงรัก หลงรัก น้ำลายหก

แผ่นดินนี้ ได้มีวีรชนคนรุ่นก่อน ได้ปกป้องรักษาไว้ให้คนรุ่นหลังดังเช่นพวกเราในวันนี้ แล้วเราคนในรุ่นนี้ ที่กำลังจะเป็นคนรุ่นก่อนต่อไป จะทำสิ่งใดไว้ให้คนรุ่นหลัง ตักตวง เห็นแก่ตัว คิดเห็นเพียงผลประโยชน์ของตนเป็นที่ตั้งอย่างนั้นหรือ คำว่า " ไท " เราไม่เคยเป็นทาส ไม่เคยขาดซึ้งความสามัคคี
oncb77
ปีนี้อดซื้อปืน ..เพราะ....
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 04:21:44 PM »

เข้ามาอีกรอบ ก็ยังชอบอยู่ และรอดูกลุ่มด้วยคนครับ  หลงรัก หลงรัก น้ำลายหก

ขอบคุณมากเลยครับ .... วันนี้ โดดงานไปลองมาแล้วครับ ... กลับถึงบ้านจะลงรูปกลุ่มให้ดูครับ  หลงรัก  หลงรัก

ยินดีด้วยครับ รอชมกลุ่มกระสุนเช่นกันครับ  Grin  ไหว้

ปืนสวยครับ
รอชมผลงานอยู่ครับ ไหว้

หลงรัก หลงรัก

หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก ถึงบ้านจะลงกลุ่มให้ดูครับ .... เจ้าของปืนฝีมือไม่ค่อยดีครับอายจัง ... ต้องให้พี่ที่ทำงานช่วยยิงอีกชุดใหญ่
oncb77
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 10:01:29 PM »

มาแล้วครับ ... ผลจากการโดดงานไปลองกระทิงดุ กันซะที ...เฮ้อ ..   หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หลงรัก

วันนี้ ลองแค่ 100 นัดพอครับ ลูกไม่ค่อยมีขาย ... ได้บุลเล็ต กับ ไทยอาร์ม มาอย่างละ 50 อ้าววว glock มายังงัย ...อิอิ ลูก 9 ไม่มีอดยิงไป เฮ้อ

เจ้าของปืน ( กระผมเองครับ ) ขอลองก่อน ยิงซิงเกิลที่ระยะ 10 เมตรพอ ส่วนที่หัว เป็นพี่ที่ทำงานเอา ม้าถ้วยมาลองด้วยครับที่ 15 เมตร

ความรู้สึกคือ .... พอทนได้ครับ กับลูกสามแปดซ้อม .... ยิงแบบนี้ พอไหวมั้ยครับ เดียวดูดับเบิ้ล ดูไม่จืดเลยครับ

กลุ่มยิง ดับเบิ้ลครับ ... ดูไม่จืด ตอนแรกจะไม่เอาลง เรียนตามตรง อายจังครับ .. ไกประหลาดดีครับ กว่าลั่น แทบขาดใจ หอบเลย ใครเคยเป็นบ้างครับ

อันนี้ ผลงานของพี่ออมสิน คนที่เจาะรูหัวเป้าแรก ด้วยสิบเอ็ดมอมอ ครับ ... แกบอกอยากยิงมานานแล้วปืนจู๋ ถล่มกันใหญ่

พี่ออมสิน แกยิงเอาๆ เจ้าของปืนเริ่มปลงกับฝีมือตัวเอง .... เลยทำหน้าที่แปะเป้าเคมี ให้พี่แกลองอีกชุดหนึ่ง ..แตกแล้วสวยดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2011, 10:07:21 PM โดย oncb77 » บันทึกการเข้า
oncb77
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 12:56:32 PM »

สืบเนื่องจากการลองยิงเมื่อวันที่ 19 สิงหา ที่ผ่านมานะครับ (ถือเป็นครั้งแรกกับกระทิงตัวนี้)
มีข้อสงสัยที่จะซักถามทุกท่านดังนี้ครับ

1. ไกดับเบิ้ล ลองไม่ไหวครับ จังหวะลั่นรู้สึกว่าลึกมากๆ เรื่องหนักหนักแน่นอนครับ ข้อนิ้วแดงเลย

2. การแต่งไกส่วนมากทุกท่านมีแนวทางแต่งอย่างไรบ้างครับ .... อยากให้ ซิงเกิลคมๆ ดับเบิ้ลจังหวะดีๆ เบาลงนิดหน่อยครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ ....  ไหว้  ไหว้  ไหว้
ปูนิ่ม
Sr. Member

คะแนน 1265

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 02:43:32 PM »

สืบเนื่องจากการลองยิงเมื่อวันที่ 19 สิงหา ที่ผ่านมานะครับ (ถือเป็นครั้งแรกกับกระทิงตัวนี้)
มีข้อสงสัยที่จะซักถามทุกท่านดังนี้ครับ

1. ไกดับเบิ้ล ลองไม่ไหวครับ จังหวะลั่นรู้สึกว่าลึกมากๆ เรื่องหนักหนักแน่นอนครับ ข้อนิ้วแดงเลย
2. การแต่งไกส่วนมากทุกท่านมีแนวทางแต่งอย่างไรบ้างครับ .... อยากให้ ซิงเกิลคมๆ ดับเบิ้ลจังหวะดีๆ เบาลงนิดหน่อยครับ
 ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ ....  ไหว้  ไหว้  ไหว้

. . .  แต่งไกไปสุพล...หรือไม่ก็สังเวียน...เลยค่ะ

. . .  ยิงได้อย่างนี้เกินพอสำหรับป้องกันตัว  . .  . ลองหันมายิงดับเบิ้ลแบบชักจากซองพกแล้วยิงเลยที่ระยะ 5 ม. ยิงครั้งละ 2 นัด  ไม่หลุดหุ่นคนก็เยี่ยมเลยค่ะ

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 04:36:31 PM »

ยิงอย่างนี้เกินพอสำหรับการป้องกันตัวแล้วละครับ  ถ้ายิงป้องกันตัวสงสัยโดนร่วงตั้งแต่นัดแรกแล้วละครับ.. เยี่ยม
oncb77
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 05:34:37 PM »

. . .  แต่งไกไปสุพล...หรือไม่ก็สังเวียน...เลยค่ะ

. . .  ยิงได้อย่างนี้เกินพอสำหรับป้องกันตัว  . .  . ลองหันมายิงดับเบิ้ลแบบชักจากซองพกแล้วยิงเลยที่ระยะ 5 ม. ยิงครั้งละ 2 นัด  ไม่หลุดหุ่นคนก็เยี่ยมเลยค่ะ

หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก ยิงแบบนี้แร่ะครับ ที่กระผมอยากฝึกมากๆ เลยครับ .... คงจะมันส์ คงจะเปลืองลูกน่าดู ... แต่ก็ชอบครับ .อิอิ +1 ครับคุณปู
พรานไพร2
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 09:16:55 PM »

ปืนสวยครับด้ามโดนใจมากเลย ว่าแต่ลูกโม่ลำกล้องสั้นไม่เคยลองสักครั้งเลยน่าเสียดายจริงๆๆ
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 10:25:10 PM »

เยี่ยมครับ (ขนาดไกหนักนะเนี่ย)  เยี่ยม

Pragmatism
thongchai_h
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 02:25:30 PM »

ของผม m85s สีดำไกเดิม doubble หนักมากยิงไม่ไหวหรอกครับ ให้ช่างยอดเปลี่ยนสปริงไก+สปริงนกให้ ผลปรากฏว่าเรียบลื่นเบาขึ้นเยอะเลยครับ ค่าใช้จ่าย 500 ครับ ช่างคืนสปริงไก+สปริงนกให้ด้วยครับ  เยี่ยม
buck_p7
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 03:50:11 PM »

ของผม m85s สีดำไกเดิม doubble หนักมากยิงไม่ไหวหรอกครับ ให้ช่างยอดเปลี่ยนสปริงไก+สปริงนกให้ ผลปรากฏว่าเรียบลื่นเบาขึ้นเยอะเลยครับ ค่าใช้จ่าย 500 ครับ ช่างคืนสปริงไก+สปริงนกให้ด้วยครับ  เยี่ยม

ร้านช่างยอดอยู่ด้านไหนของวังบูรพาครับ ขอบคุณมากครับ
c.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 07:21:17 PM »

ปืนสวยครับ  ผมก็มี 85 B ตัวหนึ่งครับ  ทำสปริงคืนไกเหมือนกันครับ  แต่ช่างเทพ นครสวรรค์ครับ  ไหว้
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 07:10:48 PM »

ยิงได้ขนาดนี้ก็อุ่นใจได้แล้วครับ ระดับป้องกันตัวถ้ายิงได้ขนาดนี้ถือว่าเยี่ยมครับ  เยี่ยม เยี่ยม
thongchai_h
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 11:34:47 PM »

ร้านช่างยอดอยู่ด้านไหนของวังบูรพาครับ ขอบคุณมากครับ

อธิบายไม่ค่อยถูกเหมือนกันครับ เอาเบอร์ไปสอบถามแล้วกันนะครับ  022-239-075
teerapong 2
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 01:26:32 PM »

ปืนสวยครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์