๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 16, 2024, 12:05:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนโครงแสตนเลส ใช้อะไรล้างปืน จะดีที่สุด  (อ่าน 5259 ครั้ง)
✿*Maxx®..❀●•♫ Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 01:16:32 PM »

ปืนโครงสแตนเลส น่าจะเหมาะกับน้ำมันล้างปืนอะไรบ้างครับ...... ไหว้

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
www.wd40thailand.com
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 05:01:32 PM »

WD40 >> สำหรับล้างคราบตะกั่วจากลำกล้องออกไม่เป็นปัญหากับตัวปืน ทั้งโพลิเมอร์และเหล็กครับ (WD40 ใช้ล้างปืนได้ครับ หอมดีด้วย)
WD-40 รวมทั้งโซแนกส์ (SONAX) ไม่ใช่น้ำยาล้างปืน แต่ใช้เช็ดผิวกันสนิมได้ดี หล่อลื่นก็พอได้
ถ้าใช้น้ำยาถูกต้อง จะเสียเวลาน้อยมาก และลดจำนวนครั้งที่ก้านแส้ผ่านเข้าออกลำกล้องปืน

http://www.wd40thailand.com/gun.php

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2011, 05:03:18 PM โดย www.wd40thailand.com » บันทึกการเข้า
จอมใจ 53
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 07:37:00 PM »

ขอทราบราคา WD 40 กป.ละเท่าไรครับ. ไหว้
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 07:43:41 PM »

มีขายในโฮมโปร ร้อยกว่าบาท แต่ถ้ามีคราบตะกั่ว ไม่ค่อยออกหรอกครับ ใช้น้ำมันของปืนโดยตรงดีกว่า
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 08:04:29 PM »

WD40 >> สำหรับล้างคราบตะกั่วจากลำกล้องออกไม่เป็นปัญหากับตัวปืน ทั้งโพลิเมอร์และเหล็กครับ (WD40 ใช้ล้างปืนได้ครับ หอมดีด้วย)
WD-40 รวมทั้งโซแนกส์ (SONAX) ไม่ใช่น้ำยาล้างปืน แต่ใช้เช็ดผิวกันสนิมได้ดี หล่อลื่นก็พอได้
ถ้าใช้น้ำยาถูกต้อง จะเสียเวลาน้อยมาก และลดจำนวนครั้งที่ก้านแส้ผ่านเข้าออกลำกล้องปืน

http://www.wd40thailand.com/gun.php

WD40 เสียเวลาในการขัดคราบตะกั่วมากกว่ามากเมื่อเทียบกับน้ำมันล้างปืนโดยตรง

คนไกลบ้าน
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 08:46:46 PM »

ผมชอบนะกลิ่นหอมดี  Grin
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 08:59:20 PM »

ทั่วไปก็ CITO หรือ ARM3 ครับ  Grin

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 12:08:38 AM »

โครงปืนไม่มีตะกั่วติดใช้  CITO , ARM3 ,WD-40 ,SONAX ฯลฯ ก็ได้  แต่ถ้าเป็นลำกล้องใช้น้ำยาล้างลำกล้องเฉพาะจะดีกว่าครับ   Grin

WD-40 ล้างเขม่าได้  แต่ล้างตะกั่วไม่ค่อยออกหรอกครับ   Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
boub@GUN@STEYR M9A1
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 02:33:56 AM »

คำตอบที่ชัดเจนที่สุดคือว่ามี2แบบครับ Grin

แบบที่1คือ แบบประหยัดหน่อยครับ Grinแบ่งเป็นส่วนๆครับส่วนแรกเลยโครงปืนครับทั้งภายนอกและภายในใช้น้ำมันโซล่า50%เบนซิน50%ล้างเบาๆก่อนครับทีหลังให้เน้นไปที่ลำกล้อง...ให้ใช้น้ำยาล้างลำกล้องโดยเฉพาะล้างอีกทีครับ Grinส่วนโครงปืนล้างครั้งที่2แล้วเช็ดน้ำมันให้แห้งแล้วก็ใช้น้ำยาชะโลมปืนโดยเฉพาะลงอีกทีครับ Grinข้อเสียคือไม่ค่อยจะสะบายจะหมูกสักเท่าไหร่ครับ Grinข้อดีคือสู้น้ำยาล้างปืนทั่วไปได้สบายมากครับ Grin Cheesy

แบบที่2คือ แบบสะดวกสะบายก็ใช้น้ำยาเฉพาะทางสะดวกสุดครับ เยี่ยม ไหว้
✿*Maxx®..❀●•♫ Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 10:00:22 AM »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ.......

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
หน้า: [1]
  พิมพ์