๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 09:07:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 68
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซึ่งวิถี " ๑ คัน ๑ กระบอก กับ ๑ ชีวิตที่อิสระ "  (อ่าน 281243 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 03:40:36 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ เป็นกำลังใจให้้นะครับพี่   ไหว้ ไหว้ ไหว้

ว่าแต่โจทย์พี่นี้ยากใช่เล่นครับ -*- 
เป็นสถานที่ในฝันผมนะครับไม่รู้พี่จะสนใจไหม

Uploaded with ImageShack.us

ขอบคุณมากครับ  มีเพื่อนไปทำธุรกิจ รับซื้อ ดอกกุหลาบ-พืชผลการเกษตร อยู่ที่ อ.พบพระ  เพิ่งคุยด้วย เมื่อ ต้นสัปดาห์ที่แล้ว

และที่ อ.อุ้มผาง เพื่อนผม ชื่อวู๊ดดี้  ทำรีสอร์ต และ ท่องเที่ยวแนวอนุรักษ์  และมีเพื่อนอีกคนชื่อสมโภชน์ ครั้งที่พบกัน เมื่อหลายปีก่อน เป็นผู้ช่วยฯพิทักษ์ป่า อยู่ที่ตะแง่คี
ก่อนจากยังทิ้ง Win ๙ พาราไว้ให้ ๑ กล่อง  คนนี้ละครับ ที่พาไปดู ซากกระทิงที่ไอ้ลายทิ้งกระดูกสันหลังกระทิงไว้ และดูรอยตีน เส้นผ่าฯ ราว ๗ นิ้ว

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 04:08:00 PM »

ได้แต่เที่ยวละแวกบ้านนานๆที  ........  อยากไปที่เขาคุยๆกันถ้ามีโอกาส     หลงรัก หลงรัก

แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 04:10:32 PM »

.... แล้วใครจะไปกล้าแนะนำพี่ท่านเล่าครับ ทุกวันนี้ก็ลักอ่านข้อมูลที่ท่านเล่ามาในกระทู้ก็ไม่ธรรมดาแล้วครับ หลายคนหลายท่านคงทำตามท่านลำบาก ด้วยภาระ หน้าที่ และที่สำคัญวิถีของชีวิตอีก .. เอาไว้คอยติดตามอ่านของท่านแล้วกันครับผม ...

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 04:51:13 PM »

มาแนะนำอีกที่ครับลุงโร้ด  แถวบ้านผมไม่ไกลแต่ทางลำบากนิดหน่อย                   http://www.thailandoffroad.com/son/sonboard/Question.asp?ID=10188

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 04:52:12 PM »

กับแมงหวี่ ขี้หกล้ม     ยิ้มีเลศนัย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 04:54:59 PM »

.... แล้วใครจะไปกล้าแนะนำพี่ท่านเล่าครับ ทุกวันนี้ก็ลักอ่านข้อมูลที่ท่านเล่ามาในกระทู้ก็ไม่ธรรมดาแล้วครับ หลายคนหลายท่านคงทำตามท่านลำบาก ด้วยภาระ หน้าที่ และที่สำคัญวิถีของชีวิตอีก .. เอาไว้คอยติดตามอ่านของท่านแล้วกันครับผม ...

อย่าเพิ่งเข้าใจ อย่างนั้นเลยครับ มีมากมายเหลือเกิน ที่ทั้งชีวิตของคน คนหนึ่ง คงไม่ได้ไปพบเห็น..
รู้ทั้งรู้ ก็ยังอยากรู้อยากไป  นะครับ

เราพบกัน ๒ ทาง ต่างตอบแทน มีทั้งให้และทั้งรับ  แลกเปลี่ยน แชร์ ในสิิ่่งที่ได้พบเห็น และชักชวนกันไป ครับ.  Cheesy Cheesy     Cheesy

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 04:55:09 PM »

อยากให้ลุงโร้ดมาครับไกลหน่อย   ........   แต่จะได้ออกทริปกันสักเที่ยวบันทึกไว้ในไดอารี่    หลงรัก หลงรัก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 05:19:12 PM »

อยากให้ลุงโร้ดมาครับไกลหน่อย   ........   แต่จะได้ออกทริปกันสักเที่ยวบันทึกไว้ในไดอารี่    หลงรัก หลงรัก

ต้องมีสักวัน ครับ ลุงปู

มีน้องผู้หญิงท่านหนึ่ง เมื่อเดือนก่อน โอนคอนโด แถวศรีนครินทร์ ลาออกจากงานที่ทำ.. หวังลงไปดูแม่แก่ ที่ จ.พังงา

บอกมาทางสายว่า กำลังทำโฮมสเตย์  เสร็จเมื่อไหร่ จะโทรมาชวน ไปรับลมอันดามัน อุ่น ๆ บ้าง   Cheesy

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 05:20:47 PM »

หมู่เกาะพีพีเลยเป็นไงครับพี่  ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 05:38:57 PM »

ปัว ครับ  ที่นี่ชาวบ้านประกาศว่า มันจะไม่เป็นปาย2อย่างแน่นอน  เยี่ยม

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 05:42:02 PM »

นานแล้วที่ผมไม่ได้เที่ยว ไม่ได้เิดินป่า เพราะแฟนไม่ชอบ ชอบแต่ทะเล แถมตัวเองว่ายน้ำไม่เป็นด้วย

ให้หัดก็ไม่ยอม 
som36
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 05:58:38 PM »

ขออนุญาตแนะนำ น่าน ครับ
เหมาะสำหรับคนที่มีวิถีชีวิตประจำวัน ในเมืองใหญ่ อาทิ กรุงเทพฯ
ยกเว้น หาดทราย  ทะเล  ที่เหลือธรรมชาติมีครบ
มาอยู่ในสังคมคนเมือง ที่เรียบง่าย ในวัฒนธรรมล้านนา ครับ
ช่วยทำให้การใช้ชีวิตช้าลง ร่มรื่น รื่นรมณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 06:04:57 PM »

ปัว ครับ  ที่นี่ชาวบ้านประกาศว่า มันจะไม่เป็นปาย2อย่างแน่นอน  เยี่ยม

เป็นอีกที่ ที่อยากไปมาก และต้องไป .. ผมเคยขับจาก กทม ไปตั้งต้นที่หล่มสัก .. เมื่อ ๓ มีนาคม นานมาแล้ว

แล้ววิ่งเข้า ชาติตระการ ก่อนถึงพบ ถนนพัง มีสะพานไม้ไผ่สานและรองด้วยลำต้นไม้ อ๋อย
แล้วเลาะชายแดน ไปพบด่าน ตชด. บอก ไปไม่ได้แล้ว ข้างหน้าถนนปิด เพราะเป็นเขต สปป. ลาว  คิก คิก

เส้นนี้ ผ่านไปทาง อช.ภูสอยดาว .. แล้วเข้าน่าน พักโรงแรมไม้เก่า ราว ๕ โมงเย็น นกนางแอ่นบินมาตามถนนเป็นแสน ๆ ตัว
ถนนมืดไปหมด และถ่ายมูลไว้ขาวกระจายเต็มถนน  ถ้าดูกลางวันจะไม่ทราบมูลนี้มาได้อย่างไร พบคุณนิรมล นฤมล ไปถ่ายทำสารคดี ด้วย

จาก น่านเข้า เส้นไป ดูชมพู ภูคา  และค่ำที่ไหน นอนที่นั่น เลือกใกล้แหล่งน้ำ พักแรม กางเต้นท์ ไปกัน ๓ คัน ๔ คน กับ Sig ๒๒๖ กระสุน ๓๐ นัด

ถ้าไปอีกครั้ง คงสุดทางที่ อ.ปัว อบต.ป่ากลาง  เท่านั้นละ เตรียม Trip ไว้ได้เลยกวาง   Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2011, 09:28:43 AM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 06:06:58 PM »

อ่านไปอ่านมาชักอยากไปเที่ยวบ้างแล้วครับ  Grin Grin

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 07:50:52 PM »

ปัว ครับ  ที่นี่ชาวบ้านประกาศว่า มันจะไม่เป็นปาย2อย่างแน่นอน  เยี่ยม

เป็นอีกที่ ที่อยากไปมาก และต้องไป .. ผมเคยขับจาก กทม ไปตั้งต้นที่หล่มสัก .. เมื่อ ๓ มีนาคม นานมาแล้ว

แล้ววิ่งเข้า ชาติตระการ ก่อนถึงพบ ถนนพัง มีสะพานไม้ไผ่สานและรองด้วยลำต้นไม้ อ๋อย
แล้วเลาะชายแดน ไปพบด่าน ตชด. บอก ไปไม่ได้แล้ว ข้างหน้าถนนปิด เพราะเป็นเขต สปป. ลาว  คิก คิก

เส้นนี้ ผ่านไปทาง อช.ภูสอยดาว ..

แล้วเข้าน่าน พักโรงแรมไม้เก่า ราว ๕ โมงเย็น นกนางแอ่นบินมาตามถนนเป็นแสน ๆ ตัว
ถนนมืดไปหมด และถ่ายมูลไว้ขาวกระจายเต็มถนน  ถ้าดูกลางวันจะไม่ทราบมูลนี้มาได้อย่างไร
พบคุณนฤมล ไปถ่ายทำสารคดี ด้วย

จาก น่านเข้า เส้นไป ดูชมพู ภูคา  และค่ำที่ไหน นอนที่นั่น เลือกใกล้แหล่งน้ำ พักแรม กางเต้นท์ ไปกัน ๓ คัน ๔ คน กับ Sig ๒๒๖ กระสุน ๓๐ นัด

ถ้าไปอีกครั้ง คงสุดทางที่ อ.ปัว อบต.ป่ากลาง  เท่านั้นละ เตรียม Trip ไว้ได้เลยกวาง   Grin

Ha Ha  ฮา  พี่ Ro@d  ขร๊า
โรงแรมที่พักนั่นอ่ะ  เป็นไม้ทั้งหลัง  ข้างล่างขายข้าวขาหมู  ใช่มัยคร๊า  ติดกับโรงแรม  ......... จำชื่อไม่ได้  ฮา

โรงแรมนี้ถูกขายไปแล้วคร๊า  คนที่ซื้อ ชื่อ "เสี่ยปั้น"  บัณทูร ล่ำซำ  กสิกรไทย  คร๊า
แล้วตอนนี้  ถูกตั้งชื่อใหม่  เป็น "ภูคา  น่านฟ้า"  คร๊า  ฮา

น่าน  เป็นเมืองที่สงบน๊ะคร๊า  ยายเคยเอารถไปหมุน บนเขามารอบนึง ฮา

ขอให้เที่ยวให้สนุกน๊ะคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 68
  พิมพ์