๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 05:29:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แถวบ้านผมเองครับ ตบเด็กก่อนอนุบาล > <  (อ่าน 8100 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 11:33:32 PM »

ยี๊ ยี๊ ยี๊

ครูอนุบาลตบเด็กนักเรียน(ภูเก็ต)

ครูอนุบาลตบเด็กนักเรียน(ภูเก็ต)2
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2011, 01:26:17 AM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 11:37:31 PM »

แล้วถูกดำนินคดีหรือยังครับ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 11:40:36 PM »

แล้วถูกดำนินคดีหรือยังครับ

ข่าวออกวันนี้ ลาออกหนีไปแล้วครับพี่เจษ  อ๋อย

ภูเก็ตการดูแลเด็กและโรงเรียนของเทศบาลและอบจ.ถือว่าดีมาก เพราะงบประมาณเยอะ ไม่น่าเชื่อจะมีคนแบบนี้ครับ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 11:42:50 PM »

เลวจริงๆ เด็กๆประสาทเสียเลย ต้องตามเอามาติดคุก
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 11:44:33 PM »

ถ้าเป็นโรงเรียนรัฐบาล มันจะเป็นเรื่องปกติไหมครับเพราะว่าพ่อแม่ผมจนผมเลยต้องเรียน โรงเรียนรัฐบาล โรงเรียนรัฐบาล บางแห่ง
 (ย้ำว่าบางแห่ง และครูบางคนจะเป็นแบบนี้ครับ)
ครูเขาถือว่าเขาเป็นแบบอย่าง และเขามีหน้าที่ทำให้การเรียนการสอนเป็นระบบ
แต่ในภาพที่ผมเห็น มันคือการ "ลุแก่อำนาจ" เพราะว่าเด็กมันเถียงไม่เป็นเด็กมันสู้ไม่ได้
ถ้าใครบางคนมาทำผมตอนนี้ตอนที่ผมสู้ได้ หน้ามันแหกแน่นอน

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 11:46:10 PM »

-*-  มันตบเด็กดังมาก   
บุคลากรมีปัญหาสุดๆ จับได้ต้องส่งไปนอนห้องขังยาวๆ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2011, 11:58:07 PM »

ถ้าเป็นโรงเรียนรัฐบาล มันจะเป็นเรื่องปกติไหมครับเพราะว่าพ่อแม่ผมจนผมเลยต้องเรียน โรงเรียนรัฐบาล โรงเรียนรัฐบาล บางแห่ง
 (ย้ำว่าบางแห่ง และครูบางคนจะเป็นแบบนี้ครับ)
ครูเขาถือว่าเขาเป็นแบบอย่าง และเขามีหน้าที่ทำให้การเรียนการสอนเป็นระบบ
แต่ในภาพที่ผมเห็น มันคือการ "ลุแก่อำนาจ" เพราะว่าเด็กมันเถียงไม่เป็นเด็กมันสู้ไม่ได้
ถ้าใครบางคนมาทำผมตอนนี้ตอนที่ผมสู้ได้ หน้ามันแหกแน่นอน

ที่เคยเห็นครูดูแลเด็กเล็กค่อนข้างใจดีนะครับ อดทนสูง เพราะเด็กวัยกำลังซน ประเภทนี้คงไม่น่าจะมีเยอะครับ

อบต.และอบจ.ภูเก็ตคงต้องเข้มงวดให้มากขึ้น กับเรื่องแบบนี้ครับ

อบต.อบจ.ที่นี่งบเยอะ ที่ทำการแต่ละแห่งใช้งบก่อสร้างหลักร้อยล้านครับ ล่าสุดเพิ่งเปิดรพ.อบจ.แห่งแรกของประเทศ ใช้งบเกือบพันล้านต่อปี ทันสมัยไม่แพ้รพ.ใหญ่ๆ

โรงเรียนในสังกัดสอนกัน2-3ภาษานะครับที่นี่ เรื่องนี้น่าจะเป็นกรณีศึกษาที่ต้องใส่ใจให้มากขึ้นครับ  ไหว้

ake_007รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 12:02:32 AM »

เมื่อสักครู่ดูข่าวดึกเอาเรื่องนี้มาออกอากาศถึงกับต้องเรียกแฟนมาดูเพราะลูกผมก็วัยประมาณนั่้
นถ้าลูกเราโดนบ้างเราจะทำอย่างไรครับ
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 12:18:52 AM »

โห แม่งงงงงงงง  Angry

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 12:20:53 AM »

โรงเรียนวัดเทพนิมิต ภูเก็ต

อยู่ตรงไหนคุณเบิ้ม?

What man is a man , who does not make the world better?
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 12:23:05 AM »

สี่แยกไฟแดงที่มีสะพานลอย วัดติดกับที่ทำการอบต.วิชิตไงครับพี่จ้าว  ตกใจ

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 12:26:27 AM »

ไปส่งลูกแล้วขากลับผ่านอาทิตย์ละ2วัน แม่งเลวจริงๆ อีเวรนี่  Angry

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 01:16:47 AM »

ครูใจร้ายตบบ้องหูเด็กนักเรียนอนุบาลฯ จ.ภูเก็ต

วันนี้ (29 ก.ค.) นี้ ที่ศาลาเอนกประสงค์โรงเรียนวัดแห่งหนึ่งใน อ.เมือง จ.ภูเก็ต ผู้ปกครองเด็กอนุบาลก่อนวัยเรียนกว่า 100 คน ได้รวมตัวกันเรียกร้องให้ เจ้าอาวาส ชี้แจงกรณีที่มีคลิปวีดีโอครูทำร้ายเด็กนักเรียน และ กรณีที่ไม่ต่อสัญญาให้ครู ที่ปฏิบัติหน้าที่สอนเด็กด้วยจรรยาบรรณวิชาชีพครูอย่างแท้จริง แต่ทางผู้ที่เกี่ยวข้อง ไม่ออกมาชี้แจ้ง โดยอ้างว่าติดภารกิจนอกสถานที่

สำหรับวีดีโอได้มีการเผยแพร่ผ่านเฟสบุ๊ค ทวิตเตอร์ ซึ่งในคลิปนั้นครูคนหนึ่ง ได้มีการตบบ้องหู-ตี-หยิก- ขู่ตะคอก แถมยังใช้วาจาไม่สุภาพ กับเด็กก่อนวัยเรียนโดยคลิปมีครูคนหนึ่งที่รับพฤติกรรมไม่ได้ถ่ายไว้แล้วให้ผู้ปกครองนักเรียนดู ซึ่งในการเจรจาครั้งนี้มีวัฒนธรรมจังหวัด ผู้บริหารเทศบาล ผู้ใหญ่บ้านเข้ามาเจรจาและรับปากว่าจะแก้ปัญหาโดยเร็วที่สุด

นางสมพิศ เพชรคลองนวล อายุ 37 ปี กล่าวว่า ตนได้ส่งลูกชายวัย 3 ขวบมาเรียนที่ศูนย์อบรมเด็กก่อนเกณฑ์แห่งนี้ เพราะต้องการให้ลูกชายมีความรู้สามารถอ่านออกเขียนได้ ก่อนที่จะเข้าเรียนระดับอนุบาล แต่ตนไม่นึกว่า ครูที่สอนลูกชายของตนจะใช้ความโหดร้ายตบตีลูกชายของตนจนได้รับบาดเจ็บ ซึ่งในคลิปวีดีโอที่มาการเผยแพร่ออกไปนั้น ตนได้ดูแล้วและรู้สึกหดหู่ใจอย่างมาก ครูได้ใช้มือ2 ข้าง ตบบ้องหูลูกตน ตนเห็นแล้วน้ำตาไหล เพราะรักลูกยิ่งกว่าชีวิต ไม่คิดว่าคนที่เราเอาลูกมาฝากไว้จะมีพฤติกรรมโหดร้ายเช่นนี้ ซึ่งตนได้สอบถามเด็กคนอื่น ก็พบว่าครูคนนี้ได้ทำร้ายเด็กเกือบทุกคน นางสมพิศ กล่าวอีกว่า ขณะนี้ตนได้แจ้งความดำเนินคดีกับครูโหดรายแล้ว และ จะเอาเรื่องจนถึงที่สุด

ด้านนายศักย์มล ขรรค์วิไลกุล ประธานสภาเทศบาล กล่าวว่า ตนได้รับเรื่องร้องเรียนจากผู้ปกครองเด็กๆ ถึงเรื่องที่เกิดขึ้น ซึ่งขณะนี้ผู้ปกครองของเด็กทั้งหมดไม่อยากส่งลูกมาเรียนเนื่องจากเกรงว่าครูจะทำร้ายเด็กๆอีก ซึ่งในที่ประชุมวันนี้ยังไม่ได้ข้อสรุปแต่ชาวบ้านต้องการให้เทศบาลเข้าไปบริหารจัดการ แต่ไม่ทราบว่าทางวัดจะยินยอมหรือไม่ และจะนำเรื่องนี้คุยกับ เจ้าอาวาส เพราะศูนย์ไม่ได้ขึ้นตรงเทศบาลและโรงเรียนวัดแห่งนี้ มีเจ้าอาวาสเป็นผู้มีมีอำนาจบริหารจัดการ ผลจะออกอย่างไรก็จะแจ้งให้ผู้ปกครองทราบทันที ส่วนเรื่องดำเนินคดีกับครูโหด นั้น อยู่ในกระบวนการของเจ้าหน้าที่ตำรวจเพราะผู้ปกครองมีการแจ้งความไว้แล้ว

สำหรับศูนย์อบรมเด็กก่อนเกณฑ์นี้ มี ครู 5 คน 2 ห้องเรียน มีนักเรียน 110 คน.

http://www.dailynews.co.th/newstartpage/index.cfm?page=content&categoryID=419&contentID=153970

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 01:18:26 AM »

http://www.youtube.com/watch?v=bZWn3qTiQjA&feature=player_embedded#at=29

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2011, 01:19:59 AM »

แถวบ้านผม ไม่ได้ทำร้ายเด็กครับ แต่ ป้อนข้าวเด็กทั้งชั้น ด้วย ช้อน อันเดียว   อ๋อย
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์