๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 10:59:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลิปที่ตั้งกล้องไว้ในรถ แล้วสามารถบันทึกได้ขณะเกิดอุบัติเหตุ..... ตูมมมม สนั่น  (อ่าน 3713 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 08:53:48 AM »

คุ้น ๆ จะเป็น ปากซอยนาคนิวาส 16 ลัดไปออกเลียบด่วน รามอินทรา  แถวนั้นมอเตอร์ไซดเยอะมากครับ 
หน้า สน.โชคชัย เก่าหรือปล่าวครับ Grin

ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 10:39:41 AM »

คุ้น ๆ จะเป็น ปากซอยนาคนิวาส 16 ลัดไปออกเลียบด่วน รามอินทรา  แถวนั้นมอเตอร์ไซดเยอะมากครับ 
หน้า สน.โชคชัย เก่าหรือปล่าวครับ Grin

ไม่ทราบครับพี่จอย แต่ช่วงนี้อยู่แถวนี้ครับเลยคุ้น ๆ  Grin

✿*Maxx®..❀●•♫ Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 11:35:53 AM »

ดีนะครับ ชนไม่แรงมาก.......ดูสภาพรถแล้วคงไม่เป็นอะไรมาก.....

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 12:08:00 PM »

กล้องนี้เพื่อน สมช. มีขายอยู่ในห้องซื้อขายครับ ตั้งใจว่าจะซื้อติดใว้เหมือนกันครับ เอาใว้เถียงกับตำรวจทางหลวง จริงๆให้ดีมีตัวเลขความเร็วด้วย คิก คิก
น่าสนตรงนี้แหละครับ แต่ผมไม่ได้เอาไว้เถียงกับ ตร. แต่เคยเจอกรณีอุบัติเหตุ ชนแล้วหนี หรือจอดอยู่เฉย ๆ รถมอไซค์วิ่งมาชน ฯลฯ ขึเกียจเถียง มีเป็น VDO แบบนี้จบข่าว ไหว้

ต้องติดกล้องหลังด้วยครับ  เคยขับอยู่ดีๆโดน ตร. ชนท้าย พาจราจรมาบอกผมปาดหน้า หน้าตาเฉย 

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 12:22:35 PM »

กล้องนี้เพื่อน สมช. มีขายอยู่ในห้องซื้อขายครับ ตั้งใจว่าจะซื้อติดใว้เหมือนกันครับ เอาใว้เถียงกับตำรวจทางหลวง จริงๆให้ดีมีตัวเลขความเร็วด้วย คิก คิก
น่าสนตรงนี้แหละครับ แต่ผมไม่ได้เอาไว้เถียงกับ ตร. แต่เคยเจอกรณีอุบัติเหตุ ชนแล้วหนี หรือจอดอยู่เฉย ๆ รถมอไซค์วิ่งมาชน ฯลฯ ขึเกียจเถียง มีเป็น VDO แบบนี้จบข่าว ไหว้

ต้องติดกล้องหลังด้วยครับ  เคยขับอยู่ดีๆโดน ตร. ชนท้าย พาจราจรมาบอกผมปาดหน้า หน้าตาเฉย 
เคยเจอที่หน้าห้างโลตัส สาขาสมุทรสาคร เป็นสะพานเล็กเป็นช่วงลง รถตำรวจจราจรมาชนท้ายเลยลงไปดู พี่แกบอกรถเราไหลไปชนเขา แต่เขาไม่เอาเรื่อง กิ๊วก๊าว อ๋อย บู่

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 12:45:24 PM »

ขออนุญาต เห็นกระทู้นี้ตั้งแต่ตอนตั้ง รอดูเพื่อนสมาชิกคอมเมนต์หลายคน

ถึงตอนนี้ โชว์ภูมิมั่วๆนิดนึง
ดูจากถนนและตัวอักษรบนพื้นถนน น่าจะเป็นไต้หวัน รวมถึงการขับพวงมาลัยขวา ชิดซ้าย
ที่นั่นกล้องวงจรปิดติดรถพร้อมชุดบันทึกภาพเป็นอุปกรณ์ที่กฎหมายกำหนดให้ต้องมีครับ
เพื่อช่วยในเรื่องวของกรณีอุบัติเหตุ รวมไปถึงเหตุไม่พึงประสงค์อื่นๆ
เคยมีกล้องวงจรปิดในรถแถวไต้หวัน ถ่ายภาพขโมยขณะปีนออกจากบ้านหลังหนึ่งได้
ซึ่งนำไปสู่การจับกุมขโมยคนนั้น เนื่องจากเจ้าของรถกำลังขับไปจอด ยังไม่ดับเครื่อง
กล้องวยังทำงา่น ขโมยปีนออกมาพอดี  Grin Grin Grin

เท่าที่จำได้กล้องวงจรปิดติดรถไม่ได้มีข้างหน้าตัวเดียว ข้างหลังก็มี รวมแล้วกี่ตัวก็ไม่ทราบ
ที่กฎหมายบ้านเขากำหนดไว้ให้มี ตร.และประกันภัยทำงานง่่ายขึ้นเยอะครับ

อนาคตบ้านเรา คงต้องมีกฎหมายรองรับให้มี กล้องวงจรปิดจะได้เป็นอุปกรณ์มาตรฐานเหมือน
เซฟตี้ เบลท์  

อ้อ....ดูจากภาพอุบัติเหตุ หลังเกิดเหตุ ไม่มีรอยร้าวหรือแตกของกระจก  คาดว่าไม่แรงครับ
รถคันที่พุ่งมา ชนแล้วแฉลบออกข้างซ้ายมากกว่าครับ

คนไม่น่าเป็นอะไรมาก

+1เจ้าของกระทู้ครับ  ไหว้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 01:05:19 PM »

คลิปแรก ญี่ปุ่นครับ

ส่วนคลิปที่สองโชคดีมากเลยที่เด็กไม่เป็นอะไร...อันนี้คนขับซิ่งไม่ชะลอรถแล้วมาเบรคใกล้ๆกะบะ...ประมาทจริงๆ ทั้งที่ลูกเมียเต็มคัน
Thatako
พญาหงษ์บินสูงพันวา ไม่เกาะไม้เล็ก
Full Member

คะแนน 17

ทางรอด

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 02:44:35 PM »

โชคเคราะห์เช้าเย็นเปลี่ยนแปลง

มังกร ยามใหญ่ก็ฟ้อนเมฆเหินหาว   ยามเล็กก็ซ่อนเร้นตัวตน
 ถ้าปรากฏ ก็ปรากฏกลางฟ้า            ถ้าซ่อน ก็แทรกบังอยู่ในเกลียวคลื่น
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 03:52:11 PM »

คนขับมอเตอร์ไซค์ คงรีบซิ่งเพื่อไปส่งลูกเข้าโรงเรียนมั้งครับ เลยขับมาแบบนี้ โชคดีเด็กไม่เป็นอะไร และใส่หมวกทุกคน

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 11:25:40 PM »

ขออนุญาต เห็นกระทู้นี้ตั้งแต่ตอนตั้ง รอดูเพื่อนสมาชิกคอมเมนต์หลายคน

ถึงตอนนี้ โชว์ภูมิมั่วๆนิดนึง
ดูจากถนนและตัวอักษรบนพื้นถนน น่าจะเป็นไต้หวัน รวมถึงการขับพวงมาลัยขวา ชิดซ้าย
ที่นั่นกล้องวงจรปิดติดรถพร้อมชุดบันทึกภาพเป็นอุปกรณ์ที่กฎหมายกำหนดให้ต้องมีครับ
เพื่อช่วยในเรื่องวของกรณีอุบัติเหตุ รวมไปถึงเหตุไม่พึงประสงค์อื่นๆ
เคยมีกล้องวงจรปิดในรถแถวไต้หวัน ถ่ายภาพขโมยขณะปีนออกจากบ้านหลังหนึ่งได้
ซึ่งนำไปสู่การจับกุมขโมยคนนั้น เนื่องจากเจ้าของรถกำลังขับไปจอด ยังไม่ดับเครื่อง
กล้องวยังทำงา่น ขโมยปีนออกมาพอดี  Grin Grin Grin

เท่าที่จำได้กล้องวงจรปิดติดรถไม่ได้มีข้างหน้าตัวเดียว ข้างหลังก็มี รวมแล้วกี่ตัวก็ไม่ทราบ
ที่กฎหมายบ้านเขากำหนดไว้ให้มี ตร.และประกันภัยทำงานง่่ายขึ้นเยอะครับ

อนาคตบ้านเรา คงต้องมีกฎหมายรองรับให้มี กล้องวงจรปิดจะได้เป็นอุปกรณ์มาตรฐานเหมือน
เซฟตี้ เบลท์ 

อ้อ....ดูจากภาพอุบัติเหตุ หลังเกิดเหตุ ไม่มีรอยร้าวหรือแตกของกระจก  คาดว่าไม่แรงครับ
รถคันที่พุ่งมา ชนแล้วแฉลบออกข้างซ้ายมากกว่าครับ

คนไม่น่าเป็นอะไรมาก

+1เจ้าของกระทู้ครับ  ไหว้

ไต้หวันใช้พวงมาลัยซ้ายครับ.....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 02:35:34 PM »

ดูตอนแรกก็ตกใจ เหมือนหลายท่านครับ

ขอบคุณสำหรับ คลิปดี ๆ ครับ

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์