๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 07:14:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ ๆ ช่วยแนะนำน้ำยาล้างลำกล้องหน่อยครับ  (อ่าน 2261 ครั้ง)
intel915GM
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 2

« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 12:49:44 PM »

คือผมใช้ปืน g19 อยู่ ทุก ๆ ครั้งเวลาไปซ้อมยิงที่สนามก็จะใช้แต่ลูกจริง ของ S&B อยู่ตลอด เวลาล้างลำกล้องผมก็จะใช้แค่น้ำมันเช็ดปืนทั่วไปล้างทำความสะอาด
ในลำกล้องแค่นั้นเอง และใช้แซ้ที่แถมมาในกล่อง เป็นแซ้พลาสติก ถู ๆ ๆ ส่วนประกอบอื่น ๆ ก็เอาน้ำมันตัวเดียวกันเช็ด ๆ จนกว่าผ้าจะไม่เกิดเป้นสีดำ

อยากจะรบกวนพี่ ๆ ผู้รู้ช่วยแนะนำผมหน่อย หลัง ๆ นี้ผมเปลี่ยนมาใช้ลูกซ้อมของสนาม รอแยล หัวตะกั่ว อยากจะทราบว่าต้องใช้น้ำยาอะไรล้างลำกล้องครับ
ถึงคราบตะกั่วจะหายออกหมดและการใช้แซ้พลาสติก จะทำความสะอาดได้หมดหรือเปล่าครับ

ปืนผมเองครับ
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 01:06:22 PM »

bore scrubber ของ brichwood

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 01:45:47 PM »

ใช้น้ำยาล้างลำกล้องโดยเฉพาะครับ  มีอยู่หลายยี่ห้อหลายแบบ  ใช้แซ่ทองเหลืองล้างก็พอครับ  แซ่ไนล่อน(พลาสติก)ล้างตะกั่วไม่ออกครับ  Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2011, 01:47:45 PM โดย ~ Sitthipong - รักในหลวง ~ » บันทึกการเข้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
T1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2011, 09:02:28 PM »

คราบตะกั่ว Birchwood Gun Scrubber
คราบทองแดง Birchwood Bore Scrubber
ทั้ง2ตัวนี้ให้ใช้แซ้ทองเหลืองขัดล้างลำกล้องครับ

ข้อควรระวัง ไม่ให้น้ำยาสำหรับล้างลำกล้องโดนโครงปืน
โดยเฉพาะรมดำและโพลิเมอร์ เพราะจะทำให้รมดำลอกหรือสีซีดจางได้
จะให้ดีอย่าให้น้ำยาไปโดยส่วนอื่นดีกว่าครับ
คราบตะกั่ว ทองแดงยังออก อย่างอื่นก็คงไม่รอด

สีอำพันเข้ม ล้อมความเยือกเย็น
หน้า: [1]
  พิมพ์