๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 04:08:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใบ ป.3 9 มม. ไม่รู้จะเล่นรุ่นไหนดี ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ  (อ่าน 6428 ครั้ง)
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 02:26:54 PM »

ต้องการ แบบโครงเป็นเหล็ก หรือสแตนเลส ลำกล้อง 3-4 นิ้ว
มีังบประมาณแสนนิด ๆ ครับ ปืนบุคคลธรรมดาครับ......

ที่คู่ควร เห็นมีเพียง Sig กับ HK เท่านั้น ครับ

..เห็นตามนี้ครับ ราคาแสนนิด ๆ ซื้อสองยี่ห้อที่ว่าคุ้มกว่าครับ ดีกว่าไปซื้อปืนตามกระแสแต่ถูกโก่งราคา..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Eka นายเอกา+รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 03:51:15 PM »

CZ 75คอมแพ็คแม่น+ทน และเหลือเงินอีกตั้งเยอะพอที่จะจัดปืนยาวอีกหนึ่งหน่วยครับ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 05:25:56 PM »

ไม่ต้องเอาปืนแพง ๆ ก็ได้ครับ เหลือเงินไว้ซื้อกระสุนฝึกปรือฝีมือให้คุ้นปืน ยิงเยอะ ๆ คุมปืนได้ จะดีกว่าซื้อปืนแพง ๆ แล้วไม่ได้ซ้อมยิงนะครับ...

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
moog-รักในหลวง-รักแผ่นดินไทย
ขอรักในหลวงตลอดไป
Full Member

คะแนน 12

CZ 75 SP-01 SHADOW ปืนเทพฯ.

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 09:13:27 PM »

ต้องการ แบบโครงเป็นเหล็ก หรือสแตนเลส ลำกล้อง 3-4 นิ้ว
มีังบประมาณแสนนิด ๆ ครับ ปืนบุคคลธรรมดาครับ......
บู่ อยากทราบวัตถุประสงค์ในการขอมีอาวุธปืนไว้ในครอบครองครับ เพราะท่านต้องเสียเงินไม่ใช่น้อยในการถอยปืนใหม่ซักกระบอกโดยเฉพาะประชาชนธรรมดา ยี๊ ผมจึงอยากทราบท่านจะเอาปืนมาเฝ้าบ้าน/ป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน/พกพาหรือเล่นเป็นเก่มกีฬาครับ ไม่งั้นตอบยาก แต่ที่สมาชิกแนะนำมาตามข้างต้นนั้นก็ดีครับ เยี่ยม

ฉันไม่เคยเห็นนกสงสารตัวเอง จนถึงวันที่มันล่วงจากกิ่งไม้ลงมาตาย ทำดีที่สุดเท่าที่ชีวิตคนคนหนึงจะทำได้ เพื่อรับใช้สังคม
cadet38 -รักในหลวง-
God of games
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 54

I believe I can fly.

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 09:33:56 PM »

SIG P226 ไม่เคยทำให้ใครผิดหวังครับ

I love Doraemon.
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 09:34:51 PM »

SIG ครับ เยี่ยม

แต่  ถ้าชอบคลาสสิกหน่อยก็  เบราว์นิ่งก์  ไฮเพาเว่อร์  สวยดีครับ หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2011, 09:39:11 PM โดย super x » บันทึกการเข้า

คิดก่อนเล็ง
Sereethai
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 09:49:22 AM »

Grin Grin ขอเชียร์ Sig ครับ  เยี่ยม
PeetGun
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 09:55:45 AM »

งบขนาดนี้ เล่น

SIG P229 Elite ไปเลยครับ สวยทนแม่น ไกคมๆครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 10:18:44 AM »

ไม่ต้องเอาปืนแพง ๆ ก็ได้ครับ เหลือเงินไว้ซื้อกระสุนฝึกปรือฝีมือให้คุ้นปืน ยิงเยอะ ๆ คุมปืนได้ จะดีกว่าซื้อปืนแพง ๆ แล้วไม่ได้ซ้อมยิงนะครับ...

ผมว่าตามนี้เหมือนกัน ในยุคนี้ มีทางให้เลือก เปลอะเลอะ จะไปหลงอยู่กับ มีปืนแล้วมาคุยเรื่อง ราคาทับกัน นั่นเป็นเรื่องของ ความง่าว เท่านั้น

ปืน ไม่ใช่รถยนต์ หรือนาฬิกา แม้แต่จะเปรียบพอให้เห็นภาพง่าย ๆ ก็ตาม  เพราะัปืนไม่ใช่มีไว้โชว์ หรืือแสดงฐานะ
ปืนยิ่งซื้อแพงเท่าไร อย่างน้อยจะมองได้ว่า ยังเป็นอนุบาล เห็นอะไรก็จับเข้าปากแล้วกลืน หมด

ปืนนำมาใช้ปกป้องตนเอง  ควรเป็นกระสุนที่เชื่อถือได้ ไม่ต่ำกว่า ๙ มม หรือ.๓๘ และไม่จำเป็นต้อง เป็น .๔๔
เป็นภาระน้อยที่สุดในการพาติดตัว และควรมองที่ยี่ห้อ ชื่อชั้น

เรื่องความแม่นยำนั้น ปืนห่วย ๆ อย่าง Norinco ก็ทำได้ เอามาเป็นจุดขายแทนราคาต่ำซะด้วย อย่าไปสนนัก เพราะปืนป้องกันตัว กลุ่มแน่้่น ทั้งนั้น

ไม่เห็นจำเป็นต้อง ซื้อปืน ๙ พารา ในราคาที่เกินแสน นะครับ ปืนในขนาดนี้ มีให้เลือก เยอะที่สุดในโลก การเลือกซื้อต้องไม่ตั้งเงื่อนไขเยอะ จนติดกับดักตัวเอง
จนมองข้าม ของที่ดี ไปซะ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 10:23:13 AM »

ผมว่าตามนี้เหมือนกัน ในยุคนี้ มีทางให้เลือก เปลอะเลอะ จะไปหลงอยู่กับ มีปืนแล้วมาคุยเรื่อง ราคาทับกัน นั่นเป็นเรื่องของ ความง่าว เท่านั้น

ปืน ไม่ใช่รถยนต์ หรือนาฬิกา แม้แต่จะเปรียบพอให้เห็นภาพง่าย ๆ ก็ตาม  เพราะัปืนไม่ใช่มีไว้โชว์ หรืือแสดงฐานะ
ปืนยิ่งซื้อแพงเท่าไร อย่างน้อยจะมองได้ว่า ยังเป็นอนุบาล เห็นอะไรก็จับเข้าปากแล้วกลืน หมด

ปืนนำมาใช้ปกป้องตนเอง  ควรเป็นกระสุนที่เชื่อถือได้ ไม่ต่ำกว่า ๙ มม หรือ.๓๘ และไม่จำเป็นต้อง เป็น .๔๔
เป็นภาระน้อยที่สุดในการพาติดตัว และควรมองที่ยี่ห้อ ชื่อชั้น

เรื่องความแม่นยำนั้น ปืนห่วย ๆ อย่าง Norinco ก็ทำได้ เอามาเป็นจุดขายแทนราคาต่ำซะด้วย อย่าไปสนนัก เพราะปืนป้องกันตัว กลุ่มแน่้่น ทั้งนั้น

ไม่เห็นจำเป็นต้อง ซื้อปืน ๙ พารา ในราคาที่เกินแสน นะครับ ปืนในขนาดนี้ มีให้เลือก เยอะที่สุดในโลก การเลือกซื้อต้องไม่ตั้งเงื่อนไขเยอะ จนติดกับดักตัวเอง
โหยยยยย  วันนี้พี่โร้ดกล่าวได้ถูกใจยิ่งนัก อิอิอิ +1
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 10:28:35 AM »

ชอบเหล็ก/สเตนเลส เอาซีแซดหรือซิกครับ  เยี่ยม
Narongsak Kwan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

ONE SHOT ONE KILL

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 12:40:20 PM »

หัวเราะร่าน้ำตารินอ้ายครับจะไปว่าปืน Norinco เปิ้ลห่วยก่ะครับ เดี๋ยวคนที่ไจ้อยู่เปิ้ลจะเสียใจ๋นะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน เยี่ยม แต่ก็ต้องเห็นด้วยกับความคิดนี้ครับปืนแพงแต่ยิงไม่แม่นก็มีให้เห็นอยู่มากมายครับ+1ครับพี่
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์