๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:59:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รูเกอร์เดิมๆ+แต่งไกเอง+หัวรูทำเอง ครับ  (อ่าน 22250 ครั้ง)
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #75 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 10:25:48 PM »

เรื่องตัวซับแรงกระแทก....

แบบแรกที่ผ่านมา มันทำให้ค้างลูกเลื่อนไม่ได้ เยาะเย้ย

ก้อเลยเปลี่ยนใหม่เป็นแบบนี้ครับ.... คิก คิก

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #76 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 10:27:55 PM »

ตัวที่เปลี่ยนใหม่ ใช้ท่อยางขนาดเท่าสลักเดิมแล้วสอดใส้ด้วยตะปูตัด

ทำให้สามารถค้างลูกเลื่อนได้เหมือนเดิมแล้วครับ.... คิก คิก

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ท๊อบ.จัน
มีGUNและgunเสมอ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

เรามีเพื่อป้องกัน ชีวิต ทรัพย์สิน และคนที่เรารัก

« ตอบ #77 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 07:38:55 AM »

เรื่องตัวซับแรงกระแทก....

แบบแรกที่ผ่านมา มันทำให้ค้างลูกเลื่อนไม่ได้ เยาะเย้ย

ก้อเลยเปลี่ยนใหม่เป็นแบบนี้ครับ.... คิก คิก

ไหว้ขอบคุณมากครับพี่   แจ่มแจ้งชัดเจนครับพี่   เรื่องตัวซับแรงผมก็ สบายใจแล้วครับ   ขอบคุณจริงๆ ครับ   ไหว้
คงหรือเรื่องไกรปืนครับ ยังไงจะรบกวนความรู้จากพี่อีกครั้งครับ   ไหว้ ขอบคุณครับ  ไหว้ ไหว้

ดูแลส่งเสริมสุขภาพ ของชาวบ้าน คืองานของเรา ชาวอนามัย  วสส.ชบ พอ.62 ครับ
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #78 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 08:37:30 AM »

เรื่องไกของรูเกอร์ 10/22 เดิมจากโรงงาน บอกได้เลยว่า แข็งพอสมควรครับ

แต่พี่ เอก@ลำพูน ได้บอกวิธีไว้ในกระทู้นี้ครับ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=31784.0

แล้วผมก้อนำมาทำตาม เพียงแต่ว่าผมไม่ได้ใช้ตะใบ  แต่ใช้กระดาษทรายเบอร์ 600 ของยี่ห้อ 3M แทนครับ

ค่อยๆขัด ค่อยๆถู ลองจนมันเบาได้อย่างใจ... และอีกอย่างที่ทำให้ไกลั่นได้ลื่นราบเรียบดีก้อคือ

การทาด้วยน้ำมันมะพร้าวแท้ 100% ครับผมเคี่ยวไว้ใช้เอง  คิก คิก

คุณสมบัติของมันก้อคือ...หอม  ลื่น ทนทาน ล้างง่าย ไม่เป็นอันตรายต่อปืน  คิก คิก

Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #79 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 09:41:31 AM »

เน็ดแต้ปี่หนาน +1ครับ เยี่ยม

จัดไปแหมนึ่ง สำหรับอ้ายหนานเมียงแป้ครับ  เยี่ยม  Grin

Pragmatism
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #80 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 09:53:46 AM »

เน็ดแต้ปี่หนาน +1ครับ เยี่ยม

จัดไปแหมนึ่ง สำหรับอ้ายหนานเมียงแป้ครับ  เยี่ยม  Grin

+1 ไปแห๋มหนึ่งเหมือนกั๋น สำหรับการติดต๋ามครับ  คิก คิก

sak เมืองแป้
Hero Member

คะแนน 145

« ตอบ #81 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 10:58:26 AM »

สงสัยต้องหา 10/22 มาใช้บ้างละ เยี่ยม เยี่ยม

อ้อ ฝากบอกน้อง coolman ด้วยข้อความเต็ม พี่ติดต่อไม่ได้ เยี่ยม

อบต.แม่ทราย 111 หมู่ 1 อ.ร้องกวาง จ.แพร่ 54140

08 357ุ6 4010(Dtac)
ธนาคารทหารไทย ออมทรัพย์ เลขบัญชี
ท๊อบ.จัน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

เรามีเพื่อป้องกัน ชีวิต ทรัพย์สิน และคนที่เรารัก

« ตอบ #82 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 11:25:56 AM »

เรื่องไกของรูเกอร์ 10/22 เดิมจากโรงงาน บอกได้เลยว่า แข็งพอสมควรครับ

แต่พี่ เอก@ลำพูน ได้บอกวิธีไว้ในกระทู้นี้ครับ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=31784.0

แล้วผมก้อนำมาทำตาม เพียงแต่ว่าผมไม่ได้ใช้ตะใบ  แต่ใช้กระดาษทรายเบอร์ 600 ของยี่ห้อ 3M แทนครับ

ค่อยๆขัด ค่อยๆถู ลองจนมันเบาได้อย่างใจ... และอีกอย่างที่ทำให้ไกลั่นได้ลื่นราบเรียบดีก้อคือ

การทาด้วยน้ำมันมะพร้าวแท้ 100% ครับผมเคี่ยวไว้ใช้เอง  คิก คิก

คุณสมบัติของมันก้อคือ...หอม  ลื่น ทนทาน ล้างง่าย ไม่เป็นอันตรายต่อปืน  คิก คิก
ไหว้  ครับพี่ คงต้องรับมาลื้อดูก่อนครับพี่ นึกภาพไม่ออกจริงๆครับ  ไหว้  ขอบคุณทุกคำตอบครับพี่

ดูแลส่งเสริมสุขภาพ ของชาวบ้าน คืองานของเรา ชาวอนามัย  วสส.ชบ พอ.62 ครับ
GolF_wk
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #83 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 07:41:59 PM »

ขอถามหน่อยครับ การเปลี่ยนตัวบัฟเฟอร์รีคอยล์ ถ้าไม่ถอดชุดลั่นไกออกสามารถถอดแค่สลักอย่างเดียวได้หรือป่าวครับ
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #84 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 10:09:37 PM »

ขอถามหน่อยครับ การเปลี่ยนตัวบัฟเฟอร์รีคอยล์ ถ้าไม่ถอดชุดลั่นไกออกสามารถถอดแค่สลักอย่างเดียวได้หรือป่าวครับ

ได้ครับ..... หลงรัก

SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 02:08:51 PM »

Cool..อัฟ..กลุ่มมาชมเรื่อย ๆ เลยครับ..ชอบจริง ๆกระทู้นี้..สร้างสรรค์... หลงรัก

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
ท๊อบ.จัน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 10:34:50 AM »

ไหว้ สวัสดีครับพี่  หลังจากที่รับปืนมาได้สัก 30 วันครับ ได้ทดลองยิงแบบเดิมๆไป ด้วยกระสุน cci(ยิงดีครับไม่มีติดขัดเสียงดังพมควร)  อาร์หัวแดง(เสียงดังมากครับ ไม่ติดขัด)  อาร์มหัวดำครับ ( เสียงเบาดีครับ แต่ติดขัด 10 นัด ขัด ประมาณ 3-4 นัดครับ)

ยิงไปประมาณ 200 นัดครับ ศูนย์เปิดครับ(หมดงบซื้อกล้อง)   

จริงๆก็เริ่มคุ้นเคยกับไกปืนบ้างแล้วครับ  แต่ว่า มันยังหนักอยู่ครับ  ผมว่าจะลองทำการลดน้ำหนักไกปืนครับ 

มีคนให้ผมตัดสปริงออก 1 ข้อ  แต่ผมยังชั่งใจอยู่ ครับ   ผมว่า จะทำการขัดมัน ขัดแต่ง เหมือนพี่ก่อน  ครับ  หวังให้ลดลงสักครึ่งหนึ่งครับ  .... ขอคำชี้แนะเพิ่มเติมด้วยครับพี่.... ไหว้ ไหว้

หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #87 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 11:39:51 AM »

ไหว้ สวัสดีครับพี่  หลังจากที่รับปืนมาได้สัก 30 วันครับ ได้ทดลองยิงแบบเดิมๆไป ด้วยกระสุน cci(ยิงดีครับไม่มีติดขัดเสียงดังพมควร)  อาร์หัวแดง(เสียงดังมากครับ ไม่ติดขัด)  อาร์มหัวดำครับ ( เสียงเบาดีครับ แต่ติดขัด 10 นัด ขัด ประมาณ 3-4 นัดครับ)

ยิงไปประมาณ 200 นัดครับ ศูนย์เปิดครับ(หมดงบซื้อกล้อง)   

จริงๆก็เริ่มคุ้นเคยกับไกปืนบ้างแล้วครับ  แต่ว่า มันยังหนักอยู่ครับ  ผมว่าจะลองทำการลดน้ำหนักไกปืนครับ 

มีคนให้ผมตัดสปริงออก 1 ข้อ  แต่ผมยังชั่งใจอยู่ ครับ   ผมว่า จะทำการขัดมัน ขัดแต่ง เหมือนพี่ก่อน  ครับ  หวังให้ลดลงสักครึ่งหนึ่งครับ  .... ขอคำชี้แนะเพิ่มเติมด้วยครับพี่.... ไหว้ ไหว้

เรื่องกระสุนติดขัด ต้องดูเรื่องความเร็วของกระสุนด้วยครับ

พวกความเร็วต่ำ มักแรงน้อย พาลให้ติดขัดได้

ส่วนเรื่อง ตัดสปริงค์นกสับ 10/22 นั้น ผมตัดไปเป็นที่เรียบร้อย 1 วงรอบสปริงค์

ที่เคยยิง ลูกแรงอ่อนสุดเป็น อาร์มสกอร์ ซุเปอร์เงียบ 850 ฟุตต่อวินาที ไม่เคยติดขัด

คำเตือนข้างกล่อง ไม่แนะนำให้ใช้กับปืนระบบกึ่งอัตโนมัติ

ลูกแรงสุดที่เคยยิง วินฯไฮเปอสปีด 1435 ฟุตต่อวินาที ไม่เคยติดขัดอีกเช่นกันครับ  ไหว้

au.5000@รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 98

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2011, 03:24:04 PM »

เรื่องกระสุนติดขัด ต้องดูเรื่องความเร็วของกระสุนด้วยครับ

พวกความเร็วต่ำ มักแรงน้อย พาลให้ติดขัดได้

ส่วนเรื่อง ตัดสปริงค์นกสับ 10/22 นั้น ผมตัดไปเป็นที่เรียบร้อย 1 วงรอบสปริงค์

ที่เคยยิง ลูกแรงอ่อนสุดเป็น อาร์มสกอร์ ซุเปอร์เงียบ 850 ฟุตต่อวินาที ไม่เคยติดขัด

คำเตือนข้างกล่อง ไม่แนะนำให้ใช้กับปืนระบบกึ่งอัตโนมัติ

ลูกแรงสุดที่เคยยิง วินฯไฮเปอสปีด 1435 ฟุตต่อวินาที ไม่เคยติดขัดอีกเช่นกันครับ  ไหว้

พึ่งรู้น่ะครับว่าอาร์มสกอร์เงียบแรงต่ำ...  น้ำลายหก น้ำลายหก

tomnu01072502
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #89 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 02:00:42 PM »

มีสาระดีครับถ้ามีอะไรใหม่ๆกรุณาลงเพิ่มนะครับ
ติดตามชมอยู่ครับคุณหนานมา
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์