๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 17, 2024, 02:47:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รูเกอร์เดิมๆ+แต่งไกเอง+หัวรูทำเอง ครับ  (อ่าน 22274 ครั้ง)
nef รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 77

« ตอบ #60 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 10:05:11 AM »

เน็ดแต้ปี่หนาน +1ครับ เยี่ยม
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #61 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 09:07:02 PM »

เน็ดแต้ปี่หนาน +1ครับ เยี่ยม
ขอบคุณอ้ายเนฟครับ ที่บ้านน้ำท่วมหลายก่อครับ ที่บ้านผม(อ.ลอง) มาถึงแค่กะไดครับ

วันนี้ได้ทดลองยิงต้นกล้วยดู ตามที่พี่ๆแนะนำมาแล้วครับ ที่ระยะ 30 เมตร

ใช้ต้นกลัวยขนาดเส้นผ่าศูนย์กลางประมาณ 18 เซ็นฯ ตอนแรกใช้แค่ต้นเดียว...

ยิงเสร็จไปดู....อ้าวววว...ทะลุออกไปหมดเลย

รูปไม่ค่อยชัดนะครับ ถ่ายด้วยมือถือจีนครับ....

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #62 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 09:11:14 PM »

รูปข้างบนคือรูเข้าครับ ทั้ง ซีซีไอ  และ เอสแอนบี

ต่อไปคือรูที่ทะลุออก เหมือนทะลุผ่านไปเฉยๆ แต่ข้างใน...เอาไว้ดูตอนท้ายๆครับ....

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #63 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 09:17:23 PM »

คราวนี้ก้อเลยประกบซ้อนกันสองต้นเลยครับ รวมความหนาก้อประมาณสักเกือบๆ 40 เซ็นติเมตร

ลองยิงดู ผลปรากฎว่า แปลกแต่จริง....

S&B เกือบทะลุ  แต่ CCI ทะลุ  ก้อเลยลอง CCI ใหม่ เกือบทะลุครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2011, 09:21:04 PM โดย หนานมา » บันทึกการเข้า

หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #64 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 09:22:29 PM »

S&B และ CCI

หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #65 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 09:31:13 PM »

รูปบนที่เป็นโพลงไม่ได้เกิดจากกระสุนที่เห็นนะครับ มันเกิดจากตอนที่ยิงครั้งแรกที่ว่าทะลุอะครับ...

ภาพต่อไปก้อคือ ภาพหลังจากที่กระสุนเจาะเข้าไปประมาณ 2 - 3 นิ้วครับ...

ดูเอาละกันว่าเป็นเช่นไร...

หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #66 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 09:34:38 PM »

ยังมีอีกครับ อาจคล้ายๆกันต้องขออภัยด้วยนะครับ...

หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #67 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 09:38:12 PM »

ยังมีอีกครับ....

หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 09:40:35 PM »

อีกชุดครับ....

เศษหัวกระสุนเท่าที่หาได้ครับ....

หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 09:45:22 PM »

ขอบขอบคุณทุกๆท่านที่ติดตามดูนะครับ

คงจะจบการทดลองเพียงเท่านี้สำหรับ  ข้อสงสัยที่เคยได้ยินกันมาว่า...

ถ้าจะเอา .22 หัวดำธรรมดาไปใช้งานสนามต้องเจาะต้องผ่า...

โดยส่วนตัว  ผมคิดว่า มันใช้ได้ดีครับ แต่ต้องใช้ความพยายาม ความละเอียดอ่อนในการทำสักหน่อย

เหมาะสำหรับท่านที่มีเวลาว่าง นิดๆหน่อยก้อได้ครับ วันละลูกสองลูก อิอิอิ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ท๊อบ.จัน
มีGUNและgunเสมอ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

เรามีเพื่อป้องกัน ชีวิต ทรัพย์สิน และคนที่เรารัก

« ตอบ #70 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 10:51:57 AM »

ไหว้ พี่ครับพอดีผมสนใจตรง ที่เอามาลองกันกระแทกน่ะครับ

มันคืออะไร ทำอย่างไรครับ  รบกวน วิธีทำของพี่หน่อยครับ  มันเป็นยาง  หรือว่าอะไรครับ .....

ผมสนใจ 10/22 อยู่ครับ    ที่อ่านๆมาเค้าให้เราเปลี่ยนตัว.....จำชื่อไม่ได้ครับ ให้มาช่วยรับแรงกระแทกน่ะครับ
อ่านไปอ่านมา มันก็หลายบาทอยู่ครับ ถ้าเอาตามเค้าทั้งหมด  งบไม่พอครับ พอจะซื้อปืน กับแม็ค กล้วยอย่างเดียวครับ   ...ขอบคุณครับพี่  ไหว้

ดูแลส่งเสริมสุขภาพ ของชาวบ้าน คืองานของเรา ชาวอนามัย  วสส.ชบ พอ.62 ครับ
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #71 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 12:31:20 PM »

เจ้าตัวยางที่ผมเอามาทำ ก้อเพื่อลดแรงกระแทก ตามที่พี่ๆเขาพูดไว้นะแหละครับ

ยางตัวนี้มันเป็นท่อยางแว๊คกั่มลมของรถยนต์ รูด้านในมันจะพอดีกับเหล็กกันกระแทก หรือเหล็กกันท้ายลูกเลื่อนอะครับ

ที่ต้องผ่า ก้อเพาะว่า ด้านหลังของเหล็กกันกระแทก มันชิดติดกับโครงปืนครับ

อ่า....มีอีกวิธีหนึ่ง ตอนนี้ผมใช้อยู่ ก้อคือ หาท่อยางขนาดเท่าเหล็กกันกระแทก แล้วหาตะปูขนาดรูท่อยางมาตัดสอดใส้ครับ...

เดี๋ยวเย็นนี้จะเอารูปมาลงให้ดูครับ...

ส่วนแท่งยางกันกระแทกที่มีขายผมไม่รู้ราคาครับ....

ความเห็นส่วนตัวนะครับ....แม๊คกล้วย  แม็คยาว ไม่จำเป็นครับ ถ้าไม่ได้ลงแข่งขันรณยุทธ

ใช้งานบ้านๆ แม็คเดิมๆสัก 2-3 ตัวก้อเหลือเฟือครับ ใส่กระสุนแม็คละชนิดใช้งานได้หลากหลายกว่า...

ท๊อบ.จัน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

เรามีเพื่อป้องกัน ชีวิต ทรัพย์สิน และคนที่เรารัก

« ตอบ #72 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 01:03:21 PM »

เจ้าตัวยางที่ผมเอามาทำ ก้อเพื่อลดแรงกระแทก ตามที่พี่ๆเขาพูดไว้นะแหละครับ

ยางตัวนี้มันเป็นท่อยางแว๊คกั่มลมของรถยนต์ รูด้านในมันจะพอดีกับเหล็กกันกระแทก หรือเหล็กกันท้ายลูกเลื่อนอะครับ

ที่ต้องผ่า ก้อเพาะว่า ด้านหลังของเหล็กกันกระแทก มันชิดติดกับโครงปืนครับ

อ่า....มีอีกวิธีหนึ่ง ตอนนี้ผมใช้อยู่ ก้อคือ หาท่อยางขนาดเท่าเหล็กกันกระแทก แล้วหาตะปูขนาดรูท่อยางมาตัดสอดใส้ครับ...

เดี๋ยวเย็นนี้จะเอารูปมาลงให้ดูครับ...

ส่วนแท่งยางกันกระแทกที่มีขายผมไม่รู้ราคาครับ....

ความเห็นส่วนตัวนะครับ....แม๊คกล้วย  แม็คยาว ไม่จำเป็นครับ ถ้าไม่ได้ลงแข่งขันรณยุทธ

ใช้งานบ้านๆ แม็คเดิมๆสัก 2-3 ตัวก้อเหลือเฟือครับ ใส่กระสุนแม็คละชนิดใช้งานได้หลากหลายกว่า...
ขอบคุณมากครับพี่  ไหว้  รอดูรูปพี่ต่อครับ  งั้นเรื่องแม็ก ผมพักไว้ก่อน ตอนนี้ เงินใกล้ครบแล้วครับ

ดูแลส่งเสริมสุขภาพ ของชาวบ้าน คืองานของเรา ชาวอนามัย  วสส.ชบ พอ.62 ครับ
หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #73 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 02:59:26 PM »

ตอนที่ผมซื้อ...ก้อมี

ตัวปืนพร้อมอุปกรณ์ 1 ชุด  แม็คยาว 25 นัด กล้อง 3-12*40 หนึ่งตัว

กระสุนอีก 100 นัด ค่าตัดโอนอีก 500 บาท โดนไปสามหมื่นครับ....

ท๊อบ.จัน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #74 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 07:55:37 PM »

ตอนที่ผมซื้อ...ก้อมี

ตัวปืนพร้อมอุปกรณ์ 1 ชุด  แม็คยาว 25 นัด กล้อง 3-12*40 หนึ่งตัว

กระสุนอีก 100 นัด ค่าตัดโอนอีก 500 บาท โดนไปสามหมื่นครับ....

ถ้าร้านไม่หลอกผม   ราคา ๒๓ เค  รับได้เลยครับของแถมอาจน้อยหน่อยครับ    พี่ครับว่างๆลงรูปขอคำชี้แนะด้วยนะครับ   ไหว้

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์