๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 11:30:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้หญิงกับ Glock26  (อ่าน 6824 ครั้ง)
✿*Maxx®..❀●•♫ Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 09:29:16 AM »

ผมว่าปืนเล็ก ๆ มีให้เลือกมากมาย แต่ผมชอบ cz rami ครับ ไม่แพงแถมสวยอีกต่างหาก..... น้ำลายหก

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 09:49:57 AM »

พี่ๆ ครับ พอดีพี่สาวผมอยากได้ปืนไว้ใช้กระบอกนึง
เอาไว้ป้องกันตัว เล็กกะทัดรัด ใช้งานง่าย และความปลอดภัยดี ไม่ต้องถึงกับสูงมาก
พี่ๆ ว่า Glock26 น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีหรือเปล่าครับ

หรือพี่ๆ ว่าปืนรุ่นไหน ที่เหมาะสม แนะนำได้เลยครับ ที่เหมาะกับผู้หญิงตัวไม่เล็กมาก(อวบๆ)

ปล. ไม่เอาลูกโม่นะครับ  หลงรัก

ขอบคุณครับ ไหว้

ท่านจขกท. บอกไม่เอาลูกโม่ เพราะเหตุผลอะไรครับ
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 10:37:48 AM »

กล็อก 26 ผมว่ามันหนาไปหน่อยนะ ..... รูเกอร์ / ซีแซด น่าจะเหมาะมือกว่าครับ
somkeat rtmc-love king
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 11:56:39 AM »

ruger 10/22 ติดกล้องครับ ไม่ได้ผิดกระทู้นะ แต่เห็นว่าบ้านเปลี่ยว แล้วก็มีคนแนะนำปืนสั้นเยอะแล้ว ท่านคงมีตัวเลือกในใจแล้ว ที่เหลือก็ไปลองหาจับดูครับ เพราะพรรคพวกผมขึ้นลำ g 26 ไม่ไหวก็มีครับ ลองพาเดินเข้าไปตามสนามยิงปืนครับ พบพี่ก็ขอคำแนะนำ พี่ๆนักยิงปืนใจดีทุกคน ผมเชื่ออย่างนั้น เพราะผมเองบางครั้งกระสุนที่ผมซ้อมหนึ่งกล่องนี่ ผมยิงเองน้อยกว่าคนที่มาขอชม ขอจับก็ยังมีครับ  แต่ที่แนะนำปืนยาวก็เพื่อเปิดระยะครับ เผื่อพกปืนสั้นเดินไปมาอยู่ในบ้านเพลินๆแล้วเหลือบเห็นใครแอบย่องมาในระยะ 100 - 200 เมตรละครับ จะทำอย่างไร จะรอให้ถึงตัวก่อนค่อยใช้ปืนพก หรือใช้ปืนยาวตั้งแต่ระยะไกลๆ ก็ให้ท่านเก็บไว้พิจารณาครับ สั้นก็ยังไม่มาเลย นีแนะนำให้ดูดปืนยาวมาด้วยแล้ว ฮี่ๆ ปืนดูดปืน แต่มันมีเหตุผลนะครับ

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์