๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 06:48:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้หญิงกับ Glock26  (อ่าน 6819 ครั้ง)
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 10:54:43 AM »

พี่ๆ ครับ พอดีพี่สาวผมอยากได้ปืนไว้ใช้กระบอกนึง
เอาไว้ป้องกันตัว เล็กกะทัดรัด ใช้งานง่าย และความปลอดภัยดี ไม่ต้องถึงกับสูงมาก
พี่ๆ ว่า Glock26 น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีหรือเปล่าครับ

หรือพี่ๆ ว่าปืนรุ่นไหน ที่เหมาะสม แนะนำได้เลยครับ ที่เหมาะกับผู้หญิงตัวไม่เล็กมาก(อวบๆ)

ปล. ไม่เอาลูกโม่นะครับ  หลงรัก

ขอบคุณครับ ไหว้

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 11:16:05 AM »

เป็นปืนที่ผมก็พยายามเป่าหูพี่สาวทุกวันครับ  เสียเปรียบลูกโม่แค่ตรงต้องขึ้นลำก่อนยิงเท่านั้นละครับ

อีกตัวเลือกผมแนะนำCZ Rami 9mm. นะครับ เป็นตัวนึงที่น่าสนใจ ปืนดีทั้งคู่แต่อยู่ที่ชอบละ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2011, 11:22:04 AM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 12:03:43 PM »

ถ้าเข้าใจระบบการทำงานของปืนจับถนัดลุยเลยครับ.....กลัวแต่จะหาควานหาไม่เจอในกระเป๋าถือ ล้อเล่นครับ
BIG BERETTA
Sr. Member

คะแนน 154

Just relax

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 12:22:05 PM »

Grin  แม่นยำจนเหลือเชื่อ นน.เบา ใช้ง่าย ไม่จุกจิก หรือต้องดูแลรักษามากมายอะไร ลำเลื่อนเคลือบมาอย่างดีไม่เกิดสนิม แม้ไม่มีน้ำมันที่ผิว (ในสภาพใช้งานปกติ) และดึงง่ายไม่แข็ง บรรจุกระสุนเข้าสู่ซองกระสุนง่าย ภรรยาผมยังชอบเลย เธอบอกหลังจากห้าปีแล้วโอนให้ด้วยนะคะ  ส่วน CZ 2075 RAMI  ผมว่าสปริงลำเลื่อนมันจะแข็ง และแคบเกินไปสำหรับสตรี บรรจุกระสุนใส่ซองก็ยากหน่อยครับ

ระยะ 15 เมตร ครับ เล็งจี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2011, 10:41:46 AM โดย BIG BERETTA » บันทึกการเข้า

ทำผิดคือมนุษย์   แต่ให้อภัยคือเทวดา       มนุษย์เราต่างเคยผิดพลาด ทุกคนควรได้โอกาสแก้ตัว
nongkong
Jr. Member
**

คะแนน 7

good boy

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 12:56:05 PM »

ไม่สนใจhk usp compact บ้างเหรอครับ ระบบเซฟตี้ดีกว่านะครับ นกนอกด้วยขึ้นลำ ลดนก เซฟ ใช้งาน ส่วนglockผมขอไม่กล่าวนะครับ ราคาอาจจะเเพงกว่านิดหน่อย

''เรารักในหลวง''
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 01:02:17 PM »

ถ้าให้ผู้หญิงใช้... ยังไงผมก็ขอเชียร์ลูกโม่ .๓๘ ครับ... ไหว้

JawBone
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

VICTORY LOVER PREPARATION

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 07:52:29 PM »

เชียร์คาร์พีเอ็มเก้าคับ(รุ่นมีเซฟ)

" ชัยชนะ จะอยู่กับคนที่เตรียมพร้อม "
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 08:02:46 PM »

ถ้าเข้าใจระบบการทำงานของปืนจับถนัดลุยเลยครับ.....กลัวแต่จะหาควานหาไม่เจอในกระเป๋าถือ ล้อเล่นครับ

อย่างนี้ต้องเอาห้อยคอท่าจะดีครับน้าพิชัย

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 10:15:44 PM »

เป็นปืนที่ผมก็พยายามเป่าหูพี่สาวทุกวันครับ  เสียเปรียบลูกโม่แค่ตรงต้องขึ้นลำก่อนยิงเท่านั้นละครับ

อีกตัวเลือกผมแนะนำCZ Rami 9mm. นะครับ เป็นตัวนึงที่น่าสนใจ ปืนดีทั้งคู่แต่อยู่ที่ชอบละ

เหมือนกันเลยครับ ตอนแรกพี่สาวผมจะไม่ซื้อ บอกผมว่า ผมก็มีปืนแล้ว (ลูกโม่) ผมเลยบอกว่า มันหนักนะ ไกก็แข็ง ควบคุมปืนยาก จะยิงโจรก็กลัวจะยกปืนไม่ขึ้น คิก คิก คิก คิก ก็เลยโทรไปถามราคาร้านแถวๆ วัง คร่าวๆว่า ราคาเดิม 75K ต้องจอง แต่ของมาวันไหนไม่รู้ และราคาจะขยับลง หรือขึ้น ก็ไม่รู้ มาแล้วจะโทรบอก ก็เลยลงชื่อไว้ พี่ๆ ว่า 75K ราคานี้สูงไปไหมครับ

ขอบคุณครับ

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 10:20:25 PM »

Grin  แม่นยำจนเหลือเชื่อ นน.เบา ใช้ง่าย ไม่จุกจิก หรือต้องดูแลรักษามากมายอะไร ลำเลื่อนเคลือบมาอย่างดีไม่เกิดสนิม แม้ไม่มีน้ำมันที่ผิว (ในสภาพใช้งานปกติ) และดึงง่ายไม่แข็ง บรรจุกระสุนเข้าสู่ซองกระสุนง่าย ภรรยาผมยังชอบเลย เธอบอกหลังจากห้าปีแล้วโอนให้ด้วยนะคะ  ส่วน CZ 2075 RAMI  ผมว่าสปริงลำเลื่อนมันจะแข็ง และแคบเกินไปสำหรับสตรี บรรจุกระสุนใส่ซองก็ยากหน่อยครับ

ระยะ 15 เมตร ครับ

ปืนสวยครับ เคยจับอยู่ครั้งนึง เล็กกะทัดรัด ถนัดมือมากๆ ส่วน G17 ใหญ่เกินไปมือคนไทยไม่ค่อยเหมาะเท่าไหร่(สำหรับผมนะ) ส่วน G19 ก็ดีครับลูกเยอะดี แต่ก็ยังใหญ่ไปสำหรับผู้หญิง

ผมชอบก็ตรงความแม่นยำนี่แหละ สวยด้วย ควบคุมปืนได้ง่าย........อูยยย ดีไปหมดเลย

ขอบคุณครับ

JawBone
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

VICTORY LOVER PREPARATION

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 10:28:48 PM »

เชียร์คาร์พีเอ็มเก้าคครับ(รุ่นมีเซฟ)

" ชัยชนะ จะอยู่กับคนที่เตรียมพร้อม "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 10:37:05 PM »

เชียร์คาร์พีเอ็มเก้าคครับ(รุ่นมีเซฟ)

เป้นอีกหนึ่งตัวเลือก แต่ใจก็ยังเอียงๆ ไปทาง Glock26 หลงรัก

ขอบคุณครับ ไหว้

KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 10:41:41 PM »

อยู่ที่ว่าเขาดึงสไลด์ไหวรึเปล่าครับ  ถ้าต้องออกแรงแยกเขี้ยว ก็ไม่เหมาะเท่าไหร่

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 10:46:18 PM »

อยู่ที่ว่าเขาดึงสไลด์ไหวรึเปล่าครับ  ถ้าต้องออกแรงแยกเขี้ยว ก็ไม่เหมาะเท่าไหร่

ผมลืมเรื่องดึงสไลด์ไปเลยครับน้าเก่ง แต่ไม่น่าจะมีปัญหาครับ อย่างนี้ต้องให้พี่สาวฝึกขึ้นลำบ่ิอยจะได้ชิน แฮะๆ

ขอบคุณครับ

nattapat_me
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 01:16:19 AM »

sr9c ผู้หญิงน่าจะจับถนัดกว่านะครับ ด้ามบางกว่า g 26 ขนาดโดยรวมก็เท่าๆกันครับ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์