๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 07:43:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้หญิงกับ Glock26  (อ่าน 6820 ครั้ง)
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 04:09:29 AM »

รอดูKIMBER SOLO หน่อยไหมครับ น่าจะใกล้เข้าแล้ว
ผมว่าสวยดี เหมาะสำหรับพกซ่อน จุ6นัดน้อยไปหน่อย แต่กะทัดรัดแบนบางดีจัง
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 09:33:28 AM »

อยู่ที่ว่าเขาดึงสไลด์ไหวรึเปล่าครับ  ถ้าต้องออกแรงแยกเขี้ยว ก็ไม่เหมาะเท่าไหร่

ผมลืมเรื่องดึงสไลด์ไปเลยครับน้าเก่ง แต่ไม่น่าจะมีปัญหาครับ อย่างนี้ต้องให้พี่สาวฝึกขึ้นลำบ่ิอยจะได้ชิน แฮะๆ

ขอบคุณครับ

ครับ เรื่องนี้เป็นสิ่งสำคัญมาก  รุ่นน้องผู้หญิงของผมหลายคนให้ช่วยแนะนำปืนให้  พอพาไปเลือกหลายๆกระบอก กลับดึงสไลด์ไม่ไหว   ยิ่งปืนใหม่ สไลด์ยิ่งแข็ง   ยิ่งพวก .380 กระบอกเล็กๆ เช่น PPK หรือ Kevin  ที่ร่ำลือกันว่าพกพาสะดวก เหมาะกับกระเป๋าถือผู้หญิง  แต่เอาเข้าจริงแล้ว  ผู้ชายยังดึงลำบาก และพื้นที่จับสไลด์มันน้อย  (ดึงสะดวก ดึงง่าย ต้อง 1911 ตัวเต็ม)

แต่ตอนซ้อมยิงที่สนาม ปืนพวกนี้ กลับยิงได้ ดึงได้ เพราะไม่เร่งรีบ  พอยิงไป เกิดปัญหา ก็มีคนช่วย มีเพื่อน มีกองเชียร์ ช่วยแก้ไข ลองคิดดู ถ้าเหตุฉุกเฉิน เหตุการณ์เฉพาะหน้า ที่ต้องอยู่คนเดียว จะทำอย่างไร

จริงอยู่ว่า อยู่ที่การฝึกฝน การออกกำลังกายเฉพาะส่วน  (ฝึกดึง)   แต่ชีวิตปัจจุบัน คุณผู้หญิงมีโอกาสได้ซ้อมมากแค่ไหน  จะไปสนามทุกวันอาทิตย์แบบพวกเราหรือเปล่า  หรือเห่อแค่เดือนแรก จากนั้นก็ไม่สนใจแล้ว (ถ้าไม่มีความรักจริงๆ ผมให้เต็มที่แค่ 3 เดือนแรก เลิกเล่นแน่นอน)

ทัศนคติของผู้ใช้ มีความสนใจปืนอย่างจริงจังรึเปล่า หรือว่าเห็นคนอื่นเค้ามีเลยอยากมีบ้าง เราก็มีเงินซื้อ หรือคิดแค่ว่า มีปืนพกแล้วอุ่นใจ  เพราะปืนไม่ใช่เครื่องช๊อตไฟฟ้า หรือสเปร์พริกไทย กล่าวคือ สักแต่ว่ามีในกระเป๋าให้อุ่นใจ แต่ใช้ไม่คล่อง  ถึงเวลาฉุกเฉินตาลีตาเหลือก เป็นของแถมให้โจรไปอีก

ต้องพิจารณาเรื่องนี้ให้ดี และคุยกับพี่สาวให้รู้เรื่องก่อนครับ   พอดีมีประสบการณ์ตรงเลยเล่าให้ฟังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2011, 09:35:16 AM โดย keng_maejo(เก่ง แม่โจ้) » บันทึกการเข้า

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 09:51:46 AM »

อยู่ที่ว่าเขาดึงสไลด์ไหวรึเปล่าครับ  ถ้าต้องออกแรงแยกเขี้ยว ก็ไม่เหมาะเท่าไหร่

ผมลืมเรื่องดึงสไลด์ไปเลยครับน้าเก่ง แต่ไม่น่าจะมีปัญหาครับ อย่างนี้ต้องให้พี่สาวฝึกขึ้นลำบ่ิอยจะได้ชิน แฮะๆ

ขอบคุณครับ

ครับ เรื่องนี้เป็นสิ่งสำคัญมาก  รุ่นน้องผู้หญิงของผมหลายคนให้ช่วยแนะนำปืนให้  พอพาไปเลือกหลายๆกระบอก กลับดึงสไลด์ไม่ไหว   ยิ่งปืนใหม่ สไลด์ยิ่งแข็ง   ยิ่งพวก .380 กระบอกเล็กๆ เช่น PPK หรือ Kevin  ที่ร่ำลือกันว่าพกพาสะดวก เหมาะกับกระเป๋าถือผู้หญิง  แต่เอาเข้าจริงแล้ว  ผู้ชายยังดึงลำบาก และพื้นที่จับสไลด์มันน้อย  (ดึงสะดวก ดึงง่าย ต้อง 1911 ตัวเต็ม)

แต่ตอนซ้อมยิงที่สนาม ปืนพวกนี้ กลับยิงได้ ดึงได้ เพราะไม่เร่งรีบ  พอยิงไป เกิดปัญหา ก็มีคนช่วย มีเพื่อน มีกองเชียร์ ช่วยแก้ไข ลองคิดดู ถ้าเหตุฉุกเฉิน เหตุการณ์เฉพาะหน้า ที่ต้องอยู่คนเดียว จะทำอย่างไร

จริงอยู่ว่า อยู่ที่การฝึกฝน การออกกำลังกายเฉพาะส่วน  (ฝึกดึง)   แต่ชีวิตปัจจุบัน คุณผู้หญิงมีโอกาสได้ซ้อมมากแค่ไหน  จะไปสนามทุกวันอาทิตย์แบบพวกเราหรือเปล่า  หรือเห่อแค่เดือนแรก จากนั้นก็ไม่สนใจแล้ว (ถ้าไม่มีความรักจริงๆ ผมให้เต็มที่แค่ 3 เดือนแรก เลิกเล่นแน่นอน)

ทัศนคติของผู้ใช้ มีความสนใจปืนอย่างจริงจังรึเปล่า หรือว่าเห็นคนอื่นเค้ามีเลยอยากมีบ้าง เราก็มีเงินซื้อ หรือคิดแค่ว่า มีปืนพกแล้วอุ่นใจ  เพราะปืนไม่ใช่เครื่องช๊อตไฟฟ้า หรือสเปร์พริกไทย กล่าวคือ สักแต่ว่ามีในกระเป๋าให้อุ่นใจ แต่ใช้ไม่คล่อง  ถึงเวลาฉุกเฉินตาลีตาเหลือก เป็นของแถมให้โจรไปอีก

ต้องพิจารณาเรื่องนี้ให้ดี และคุยกับพี่สาวให้รู้เรื่องก่อนครับ   พอดีมีประสบการณ์ตรงเลยเล่าให้ฟังครับ

เรื่องที่จะซื้อเพิ่มเพราะว่า ครอบครัวผมกำลังจะย้ายบ้าน บริเวณแถวบ้านใหม่นั้นค่อนข้างเปลี่ยว และเพื่อนบ้านก็ไม่มีเพราะละแวกบ้านไม่มีใครปลูกเลย จะมีอีกหลังก็ห่างไป 5-6 หลังเห็นจะได้ กลัวขโมยขโจรมันจะึ้ขึ้นบ้าน ปล้นบ้านเอา เศร้า เรื่องความชอบในอาวุธคงไม่ต้องพูดถึง พี่ผมไม่ได้สนใจปืนอย่างจริงจัง ที่อยากมีไว้ก็เพื่อปกป้องตนเอง และครอบครัว เยี่ยม

ส่วนเรื่องกฎแห่งความปลอดภัยที่พี่ๆ ทุกคนพร่ำบอก พร่ำสอน ผมเองก็ได้นำมาปฏิบัติใช้อย่างจริงจัง ส่วนในเรื่องของการฝึกซ้อมเป็นสิ่งที่ผมต้องบอก และต้องคอยย้ำเตือน รวมถึงเรื่องของการมีสติ(เหตุการณ์ฉุกเฉิน)
อย่าว่าแต่ผู้หญิงเลยครับ เป็นผมเจอกับตัวเอง(เหตุการณ์ไม่คาดฝัน) ก็คงทำตัวไม่ถูก กลัวสติเตลิดอย่างเดียว หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณครับ  ไหว้

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 09:54:25 AM »

อยู่ที่ว่าเขาดึงสไลด์ไหวรึเปล่าครับ  ถ้าต้องออกแรงแยกเขี้ยว ก็ไม่เหมาะเท่าไหร่

ขอบคุณครับ

ครับ เรื่องนี้เป็นสิ่งสำคัญมาก  รุ่นน้องผู้หญิงของผมหลายคนให้ช่วยแนะนำปืนให้  พอพาไปเลือกหลายๆกระบอก กลับดึงสไลด์ไม่ไหว   ยิ่งปืนใหม่ สไลด์ยิ่งแข็ง   ยิ่งพวก .380 กระบอกเล็กๆ เช่น PPK หรือ Kevin  ที่ร่ำลือกันว่าพกพาสะดวก เหมาะกับกระเป๋าถือผู้หญิง  แต่เอาเข้าจริงแล้ว  ผู้ชายยังดึงลำบาก และพื้นที่จับสไลด์มันน้อย  (ดึงสะดวก ดึงง่าย ต้อง 1911 ตัวเต็ม)

แต่ตอนซ้อมยิงที่สนาม ปืนพวกนี้ กลับยิงได้ ดึงได้ เพราะไม่เร่งรีบ  พอยิงไป เกิดปัญหา ก็มีคนช่วย มีเพื่อน มีกองเชียร์ ช่วยแก้ไข ลองคิดดู ถ้าเหตุฉุกเฉิน เหตุการณ์เฉพาะหน้า ที่ต้องอยู่คนเดียว จะทำอย่างไร

จริงอยู่ว่า อยู่ที่การฝึกฝน การออกกำลังกายเฉพาะส่วน  (ฝึกดึง)   แต่ชีวิตปัจจุบัน คุณผู้หญิงมีโอกาสได้ซ้อมมากแค่ไหน  จะไปสนามทุกวันอาทิตย์แบบพวกเราหรือเปล่า  หรือเห่อแค่เดือนแรก จากนั้นก็ไม่สนใจแล้ว (ถ้าไม่มีความรักจริงๆ ผมให้เต็มที่แค่ 3 เดือนแรก เลิกเล่นแน่นอน)

ทัศนคติของผู้ใช้ มีความสนใจปืนอย่างจริงจังรึเปล่า หรือว่าเห็นคนอื่นเค้ามีเลยอยากมีบ้าง เราก็มีเงินซื้อ หรือคิดแค่ว่า มีปืนพกแล้วอุ่นใจ  เพราะปืนไม่ใช่เครื่องช๊อตไฟฟ้า หรือสเปร์พริกไทย กล่าวคือ สักแต่ว่ามีในกระเป๋าให้อุ่นใจ แต่ใช้ไม่คล่อง  ถึงเวลาฉุกเฉินตาลีตาเหลือก เป็นของแถมให้โจรไปอีก

ต้องพิจารณาเรื่องนี้ให้ดี และคุยกับพี่สาวให้รู้เรื่องก่อนครับ   พอดีมีประสบการณ์ตรงเลยเล่าให้ฟังครับ

เรื่องที่จะซื้อเพิ่มเพราะว่า ครอบครัวผมกำลังจะย้ายบ้าน บริเวณแถวบ้านใหม่นั้นค่อนข้างเปลี่ยว และเพื่อนบ้านก็ไม่มีเพราะละแวกบ้านไม่มีใครปลูกเลย จะมีอีกหลังก็ห่างไป 5-6 หลังเห็นจะได้ กลัวขโมยขโจรมันจะึ้ขึ้นบ้าน ปล้นบ้านเอา เศร้า เรื่องความชอบในอาวุธคงไม่ต้องพูดถึง พี่ผมไม่ได้สนใจปืนอย่างจริงจัง ที่อยากมีไว้ก็เพื่อปกป้องตนเอง และครอบครัว เยี่ยม

ส่วนเรื่องกฎแห่งความปลอดภัยที่พี่ๆ ทุกคนพร่ำบอก พร่ำสอน ผมเองก็ได้นำมาปฏิบัติใช้อย่างจริงจัง ส่วนในเรื่องของการฝึกซ้อมเป็นสิ่งที่ผมต้องบอก และต้องคอยย้ำเตือน รวมถึงเรื่องของการมีสติ(เหตุการณ์ฉุกเฉิน)
อย่าว่าแต่ผู้หญิงเลยครับ เป็นผมเจอกับตัวเอง(เหตุการณ์ไม่คาดฝัน) ก็คงทำตัวไม่ถูก กลัวสติเตลิดอย่างเดียว หัวเราะร่าน้ำตาริน

870 ช่วยได้ครับ  Grin Grin Grin

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 10:06:20 AM »

ขอบคุณครับ

870 ช่วยได้ครับ  Grin Grin Grin

น้าช้าง เนี่ยรู้ใจจริงๆ ผมบอกแกแล้ว แกบอกว่าจะเอาไปตีหัวโจรเรอะ คิก คิก คิก คิก

ขอบคุณครับ ไหว้

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
KENG 92FS
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 09:46:34 PM »

ถ้าตามเหตุผลที่ท่านเล่ามา  G26  ไม่เหมาะแล้วล่ะครับ   เศร้า

ถ้าเน้นเฝ้าบ้านอย่างที่บอก น่าจะเป็นตัวเต็ม  ที่ทุกคนหยิบใช้ได้สะดวก  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2011, 09:55:36 PM โดย keng_maejo(เก่ง แม่โจ้) » บันทึกการเข้า

unvee2000
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 12:05:34 PM »

ผมเชียร์ลูกโม่นะ สะดวกดี ใช้งานตอนคับขันได้สะดวกครับ
unvee2000
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 12:05:57 PM »

ผมเชียร์ลูกโม่นะ สะดวกดี ใช้งานตอนคับขันได้สะดวกครับ
tanunrat
Jr. Member
**

คะแนน 1

เวลาเหลือน้อยให้รีบปฎิบัตินะครับ

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 12:07:43 PM »

Grin  แม่นยำจนเหลือเชื่อ นน.เบา ใช้ง่าย ไม่จุกจิก หรือต้องดูแลรักษามากมายอะไร ลำเลื่อนเคลือบมาอย่างดีไม่เกิดสนิม แม้ไม่มีน้ำมันที่ผิว (ในสภาพใช้งานปกติ) และดึงง่ายไม่แข็ง บรรจุกระสุนเข้าสู่ซองกระสุนง่าย ภรรยาผมยังชอบเลย เธอบอกหลังจากห้าปีแล้วโอนให้ด้วยนะคะ  ส่วน CZ 2075 RAMI  ผมว่าสปริงลำเลื่อนมันจะแข็ง และแคบเกินไปสำหรับสตรี บรรจุกระสุนใส่ซองก็ยากหน่อยครับ

ระยะ 15 เมตร ครับ

ว้าวสุดเจ้งครับ ปั้ง ๆ ๆ ๆ เข้าจุด................

เวลาเหลือน้อยให้รีบปฎิบัตินะครับ
pasuta
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 04:16:59 PM »

สำหรับผม ผมเชียร์ให้เล่นลูกโม่ 2 นิ้วมากกว่า เวลามีปัญหามันคล่องตัวกว่าชักมาเหนี่ยวได้เลย ถ้าเป็นกล็อค 26 คงต้องฝึกอีกเยอะ ผมมี 9 มม. แล้วยังยากเล่นลุกโม่ 2 นิ้วเลยไม่ต้องพะวงว่าขึ้นลำหรือยัง เซฟใว้หรือเปล่า มองดูก็รู้ว่ามีกระสุนบรรจุอยู่หรือเปล่าโดยไม่ต้องถอดแม็กฯหรือแง้มสไล้ด์ดู
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 04:30:41 PM »

สำหรับผม ผมเชียร์ให้เล่นลูกโม่ 2 นิ้วมากกว่า เวลามีปัญหามันคล่องตัวกว่าชักมาเหนี่ยวได้เลย ถ้าเป็นกล็อค 26 คงต้องฝึกอีกเยอะ ผมมี 9 มม. แล้วยังยากเล่นลุกโม่ 2 นิ้วเลยไม่ต้องพะวงว่าขึ้นลำหรือยัง เซฟใว้หรือเปล่า มองดูก็รู้ว่ามีกระสุนบรรจุอยู่หรือเปล่าโดยไม่ต้องถอดแม็กฯหรือแง้มสไล้ด์ดู

เห็นด้วยตามพี่พสุธาเลยครับ............ เยี่ยม

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 08:23:09 PM »

ถ้าตามเหตุผลที่ท่านเล่ามา  G26  ไม่เหมาะแล้วล่ะครับ   เศร้า

ถ้าเน้นเฝ้าบ้านอย่างที่บอก น่าจะเป็นตัวเต็ม  ที่ทุกคนหยิบใช้ได้สะดวก 

ตัวเต็มที่ว่านี้ หมายถึงปืนชนิดใดครับ น้าเก่ง

ขอบคุณครับ

otoro
Jr. Member
**

คะแนน 3

STI 20th Anniversary .45ACP

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 09:43:33 PM »

เชียร์ Sig Sauer p238 .380 ครับ 1911 จิ๋ว จะพกก็พกง่ายกว่า Glock 26 ครับ ผมก็มี G26 ครับตอนนี้กำลังจะหา Sig p238 HDSS มาเข้า collection ครับ

สำหรับผู้หญิงผมว่ารุ่นนี้น่าจะจบครับ วันไหนต้องกลับดึกหรือไปที่เปลี่ยวก็พกได้สบายๆ ไม่เกะกะ จะเอาไว้เฝ้าบ้านก็ไม่มีปัญหา ฝึกซ้อมให้ชินกับการใช้ครับ
จบที่กระบอกเดียวสำหรับผู้หญิงครับ

KENG 92FS
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 11:32:50 PM »

ถ้าตามเหตุผลที่ท่านเล่ามา  G26  ไม่เหมาะแล้วล่ะครับ   เศร้า

ถ้าเน้นเฝ้าบ้านอย่างที่บอก น่าจะเป็นตัวเต็ม  ที่ทุกคนหยิบใช้ได้สะดวก  

ตัวเต็มที่ว่านี้ หมายถึงปืนชนิดใดครับ น้าเก่ง

ขอบคุณครับ

ตัวเต็มคือพวกลำกล้อง 4-5 นิ้วน่ะครับ  เพราะใช้ติดบ้าน ไม่เน้นพกอยู่แล้ว    

เวลาโจรเข้าบ้าน  หยิบฉวย ชักสไลด์ง่ายกว่า   ถ้าตัวเล็กๆ สั้นๆ เวลาฉุกละหุก จะใช้ยากมากเลยครับ

อีกอย่าง G26 (และตระกูล Glockของมัน) มันไม่มีเซฟ ไม่มีนก(ระบบเข็มพุ่ง)   เป็นไกแบบ 2 จังหวะ  คนใช้ต้องมีทักษะเรื่องปืนพอสมควรครับ

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 09:26:48 AM »

สำหรับปืนเฝ้าบ้านของสุภาพสตรีผมว่า  ลูกโม่  2 นิ้ว 3 นิ้ว เหมาะมากครับ

ใจผมยังเชียร์ปืนลูกโม่มากกว่า  หยิบง่ายใช้คล่อง กระสุนสำรองอีกสักแผง  น่าจะพอใช้เฝ้าบ้านได้  

สิ่งสำคัญสำหรับการเฝ้าบ้านผมว่า สัญญาณเตือนภัยต่าง ๆ  ที่จะแจ้งเจ้าของบ้านหรือผู้อยุ่ในบ้านได้ทราบว่า  

มีแขกไม่ได้รับเชิญเข้าบ้าน เพื่อจะได้เตรียมตัวรับมือ   มีปืนอยู่ใกล้มือ แต่นอนอุตุ  หรือดูละครทีวีเพลิน  

จนไม่ทราบว่าแขกไม่ได้รับเชิญเข้ามาถึงหน้าประตูห้อง ก็ไร้ประโยชน์ครับ  

ส่วนเรื่องคุณสุภาพสตรีกับกล๊อก 26  ลองดูทดสอบนี้  (ขออนุญาตคุณปูนิ่มด้วยครับ  )

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=98597.0

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์