๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 05:13:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชุมทางลูกทุ่ง..............อิอิ ;D  (อ่าน 40735 ครั้ง)
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 04:16:27 PM »

คิก คิก   พอเมาแล้วก็ต้องคร่ำครวญเพลง........เพลงนี้ผมจะร้องในงานแต่งคุณซับฯ  ขำก๊าก ขำก๊าก

คิก คิก   คุณซับฯแต่งงานเมื่อไหร่ผมขอขึ้นไปร้องเพลงให้คู่บ่าว-สาว ด้วยเพลงนี้ครับ  ขำก๊าก

น้ำตาจ่าโท- สุรพล สมบัติเจริญ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 11:17:36 PM »

โอกาสมันน้อย......แค่เวลาดื่มกินคิดถึงกัน บ่นถึงกัน ก็โอเคแล้วครับ หลงรัก ไหว้
ไหว้ จูบบบบ
น้ำลายหก  พูดถึงเชี่ยงชุนลองกินผสมโซดาหรือยังครับพี่?    ลองดูครับเจ๋งดี เยี่ยม   

น้ำลายหก   เหล้าขาวน้ำแดงสูตรนี้อมตะและคลาสสิค ๒๘ดีกรีครึ่งขวดแฟนต้าน้ำแดง ๑ ขวด สมัยเรียนอาชีวะเรี่ยไรกันได้ยี่สิบกว่าบาทก็ดีชุดนี้แล้ว....อิอิ น้ำลายหก
สมัยผมเรียกกันว่า ชุนเนสซี่ เชี่ยงชุนผสมแป๊บซี่
ถ้าเหล้าขาวก็มีชื่อเรียกนะ แต่จำไม่ได้แล้ว
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2011, 09:27:18 AM »

ไหว้ เยี่ยม น้ำลายหก

น่อย พีที99-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 606

ดื่มเหล้ากับคนรู้ใจพันจอกไม่เมา

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 05:26:19 PM »

...เอาอีก เอาอีก เอาอีก  หลงรัก

ตาซับครับ  อย่าให้เก่ามาก ขอเป็นยุคกลางๆหน่อยครับ เยี่ยม 

ยอดรัก   สายัณ   ชาตรี   ประมาณเนี๊ย...
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 02:52:05 PM »

อุ๊ยยย...เข้าห้องผิด(ตามพี่จอย)  คิก คิก คิก คิก

Hero Member

คะแนน 606

ดื่มเหล้ากับคนรู้ใจพันจอกไม่เมา

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 05:40:50 PM »

อุ๊ยยย...เข้าห้องผิด(ตามพี่จอย)  คิก คิก คิก คิก

...ถูกแล้วคร้าบบบบบบ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 12:02:14 PM »

ขอเก่าๆอีกเพลง

สัจจะของชาวนา

ส้จจะของชาวนา- ยงยุทธ เชี่ยวชาญชัย

เพลงสัจจะของชาวนา
ยงยุทธ เชี่ยวชาญชัย

...พี่มันเป็นคนจน รถยนต์ก็ไม่มีจะขี่

มีแต่เกวียนเทียมควายชั้นดี จะเอาไปให้ขี่

ก็อายเหลือทน (ดนตรี..)

รักน้อง มาตั้งนมนาน ไถนาทำงาน กลางแดด และฝน

รักน้องถนอมน้องรัก เป็นเพราะความรักพี่จึงยอมสู้ทน

เห็นใจบ้างเถิดยอดรัก อย่างอนไปนักเลยแม่สาวหน้ามล

ถึงพี่จะเป็นชาวนา น้องไม่ต้องกลัวว่า พี่จะอับจน

ขอให้พี่ขายข้าวเสียก่อน ขอให้พี่ขายข้าวเสียก่อน

พี่จะพาขวัญอ่อน ไปนั่งรถยนต์

(ดนตรี..) พี่มันเป็นชาวนา

น้องจ๋าอย่าได้คิดหมองหม่น รักของพี่ซื่อสัตย์เหลือล้น

ถึงจะจนไม่มีตึก ก็อย่าได้นึกหวั่นเกรง

(ดนตรี..) คืนไหนเดือนหงายเต็มดวง

พี่จะพาน้องควง ร้องกล่อมเป็นเพลง หากแม้นไม่มีรถยนต์

พี่จะพาหน้ามล นั่งหลังทุยแทนเก๋ง ถึงคราหน้าเก็บเกี่ยวรวง

จะขอควงเคียว เกี่ยวแทนน้องเอง รักพี่ไม่มีเสื่อมคลาย

น้องจงเชื่อใจพี่เถิดอย่าเกรง รักของพี่ไม่มีหลอนหลอก

รักของพี่ไม่มีหลอนหลอก ไม่เหมือนคนบางกอก

ที่นั่งรถเก๋ง (ดนตรี..)

คืนไหนเดือนหงายเต็มดวง พี่จะพาน้องควง ร้องกล่อมเป็นเพลง

หากแม้นไม่มีรถยนต์ พี่จะพาหน้ามล นั่งหลังทุยแทนเก๋ง

ถึงคราหน้าเก็บเกี่ยวรวง จะขอควงเคียว เกี่ยวแทนน้องเอง

รักพี่ไม่มีเสื่อมคลาย น้องจงเชื่อใจพี่เถิดอย่าเกรง

รักของพี่ไม่มีหลอนหลอก รักของพี่ไม่มีหลอนหลอก

ไม่เหมือนคนบางกอก ที่นั่งรถเก๋ง. ..

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 09:43:18 AM »

Grin  เพลงนี้เหมาะกับใครบางคน  Grin

โธ่! คนอย่างเรา- ระพิน ภูไท

แหงนดูเมฆฝนบนฟ้า ครึ้มดำคร่ำมา ฝืนฟ้าก็มืดมัวมน
หัวใจคนหนุ่มมันกลุ้มจนเหลือจะทน เหมือนฝืนฟ้าเบื้องบน พยับโพยมเพราะลมเปลี่ยนผัน
.

หัวใจตกในเหวรัก เหมือนคนไข้หนัก เผลอรักตลอดคืนวัน
เมื่อรู้ตัวว่าคุณค่าแห่งรักอนันต์ เหมือนค่าไม้จิ้มฟัน แหวนเพชรเงินพัน ค่าเพียงสลึง
.

ปวดใจแท้ ๆ แหมมันช่างปวดรวดร้าวพิลึก หัวใจสะอึก หัวใจสะอื้นอยู่อึงคนึง
รักเขาข้างเดียวเหมือนต้นข้าวเหนียวที่ยืนตายนึ่ง น้ำมันท่วมไม่ถึง พี่จึงต้องแห้งเหี่ยวตายคานา
.

ผู้ชายรูปหล่ออย่างเรา สาวยังไม่เอาไว้เป็นคู่แนบชีวา
เห็นทีจะต้อง เข้าบวชเป็นพระหลวงตา แล้วศึกษาวิชาธรรมะ ธรรมโม..โธ่...คนอย่างเรา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2011, 09:45:27 AM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 10:03:12 AM »

จัด ระพิน ภูไทไปอีกซักเพลง Grin

คนจนเป็นไง- ระพิน ภูไท

โถเจ้าหน้ามน คนจนเจ้ารักไม่ได้   เพราะแม่สั่งไว้ ให้รักแต่ชายรวยรวย
แล้วจนอย่างพี่ เงินทองไม่มีอีกด้วย  คนสวย คนสวย รักด้วย รักด้วยสักคน
รักพี่คงฟาวล์ ไม่มีดาวและมีบั้ง     สาวเจ้าจึงชัง ไม่รักพี่คนจนจน
สองหูของแม่ คอยฟังเสียงแตรรถยนต์   คนจน คนจน เดินริมถนนน้องเบนหน้าเมิน

แปลกจริง ผู้หญิงชอบคนรวยรวย   ไม่หล่อไม่สวย จะแก่เท่าไร ขอให้มีเงิน
รูปหล่อจนจน เธอบอกไม่สนไม่ควรคู่เดิน
รักคนโซ เธอกลัวโง่เกิน หายใจเป็นเงิน คนจนปวดใจ
โถเจ้าหน้ามน  คนจนเจ้ารักให้โง่     รักพี่อดโซ ว่ารักเอามาทำไม
ได้ยินน้องว่า พี่นอนผวาร้องไห้       ทำไม ทำไม คนจนเป็นไงหรือไม่ใช่คน

Hero Member

คะแนน 606

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 11:17:25 AM »

....เพลงของระพิน ภูไท  ผมหัดร้อง(ถ้าจำไม่ผิด)ตั้งแต่ชั้นประถม

เพลงโธ่ คนอย่างเรา  ป.4 หรือ ป.5 (10-11 ขวบ) วันเด็กผมร้องโชว์เวทีห้องประชุมร.ร.วัดธาตุทอง ครับ

ประมาณเกือบ 40 ปีที่แล้ว   คิก คิก คิก คิก
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 01:23:24 PM »

....เพลงของระพิน ภูไท  ผมหัดร้อง(ถ้าจำไม่ผิด)ตั้งแต่ชั้นประถม

เพลงโธ่ คนอย่างเรา  ป.4 หรือ ป.5 (10-11 ขวบ) วันเด็กผมร้องโชว์เวทีห้องประชุมร.ร.วัดธาตุทอง ครับ

ประมาณเกือบ 40 ปีที่แล้ว   คิก คิก คิก คิก

โอ้โห.......พี่สมบัติเราไม่ธรรมดา เลยหลักสี่วิ่งแจ้งวัฒนะเข้าห้าแยกปากเกร็ดแล้วหรอครับ? คิก คิก

เจอหน้า(วงเหล้า)  ขอซักเพลงนะครับ  Grin

ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 02:30:30 PM »

เพลงชอบอีกเพลง เยี่ยม

สมัครรักสมัครแฟน- ชาตรี ศรีชล
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 04:13:12 PM »

ขอเข้ามาปูเสื่อนั่งฟังด้วยคนนะครับ

Cheesy

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
Hero Member

คะแนน 606

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 04:14:49 PM »

....เพลงของระพิน ภูไท  ผมหัดร้อง(ถ้าจำไม่ผิด)ตั้งแต่ชั้นประถม

เพลงโธ่ คนอย่างเรา  ป.4 หรือ ป.5 (10-11 ขวบ) วันเด็กผมร้องโชว์เวทีห้องประชุมร.ร.วัดธาตุทอง ครับ

ประมาณเกือบ 40 ปีที่แล้ว   คิก คิก คิก คิก

โอ้โห.......พี่สมบัติเราไม่ธรรมดา เลยหลักสี่วิ่งแจ้งวัฒนะเข้าห้าแยกปากเกร็ดแล้วหรอครับ? คิก คิก

เจอหน้า(วงเหล้า)  ขอซักเพลงนะครับ  Grin

...จัดไป หนักๆ ยิ้มีเลศนัย
          ...อุ๊ยยย   โดนอีกแระ   คิก คิก
Hero Member

คะแนน 606

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 04:15:57 PM »

ขอเข้ามาปูเสื่อนั่งฟังด้วยคนนะครับ

Cheesy

...สวัสดีครับคุณเขรางค์  วัยเดียวกันอีกแล้ว หลงรัก
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์