๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 09:35:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชุมทางลูกทุ่ง..............อิอิ ;D  (อ่าน 40720 ครั้ง)
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 11:27:13 AM »

ยุคนั้นเซี่ยงชุนน้ำแดงก็โอนะครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 11:46:16 AM »

น้ำค้างเดือนหก

น้ำ ค้าง เดือนหก ตกแล้ว
น้องเอย น้องแก้ว เจ้าไม่หนาว บ้างหรือไร
เมื่อไหร่จะหา เพื่อนมา ช่วยจับคันไถ
รู้ตัว หรือเปล่าว่าใคร คนหนึ่ง ชอบ น้อง

น้ำ ค้าง ที่หยาด จากฟ้า เหมือนเป็น
สัญญา ปรารถนา คู่รักครอง
หากพี่เสนอ แล้วเธอ ไม่ตอบสนอง
น้ำค้างคงเป็น น้ำคลอง
คู่ครอง คงเป็น คู่จาง

ห้อง จะกลายเป็นรังหนู
เรือนหอที่รอรักอยู่ จะกลายเป็นเรือนร้าง
ข้าว ที่มองเห็นอยู่เต็มฉาง
ก็เหมือนก้อนดินที่วาง อยู่ตาม ท้อง....นา...

น้ำ ค้าง เดือนหก ตกแล้ว
วับวาว เหมือนแก้ว พรั่งพราวแพรวบนยอดหญ้าคา
แม่หยดน้ำค้าง รักนางขอปรารถนา ถึงใครจะมองไร้ค่า
พี่อยากได้มาไว้ครอง

(ซ้ำทั้งเพลง*)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

น่อย พีที99-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 606

ดื่มเหล้ากับคนรู้ใจพันจอกไม่เมา

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 01:23:38 PM »

...ขอบคุณครับคุณเสือ  เจ้านายอยู่เปิดฟังไม่ได้ครับ

ไว้เวลารองานดึกๆ จะเปิดซะ คิก คิก
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 11:57:35 PM »

ยุคนั้นเซี่ยงชุนน้ำแดงก็โอนะครับ
ครับพี่ แต่น้ำแดงนี่สงสัยจะแย่ครับ เมาเร็ว อิอิ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 09:43:09 AM »

ใหม่ขึ้นมาหน่อยนะครับ อิอิ ช่วงนั้นกำลังหนุ่มรุ่นกระทง อิอิ
โชคดีที่รัก- ยอดรัก สลักใจ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 09:47:05 AM »

Grin นึกถึงลาบปูเสื่อกินตามปั๊มนิ  Grin
สาวอีสานรอรัก- อรอุมา สิงห์ศิริ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 09:52:19 AM »

ตอนอยู่ ร๙ วิ่งเช้า วิ่งเย็น เพลงนี้เป็นเพลงร้องบ่อยที่สุดในขณะวิ่ง  โอววว เวลามันช่างผ่านไปเร็วเหลือเกิน
ร้องไห้กับเดือน- คำภีร์ แสงทอง
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 10:06:24 AM »

น่าจะจัดอยู่ในจำพวกลูกทุ่งนะ 
พี่สาวครับ
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 11:05:22 AM »

ครับพี่ แต่น้ำแดงนี่สงสัยจะแย่ครับ เมาเร็ว อิอิ
นี่ละครับที่คนตังน้องต้องการ คิก คิก

โชคดีที่รัก/ร้องไห้กับเดือน  นี่เพลงประจำวงเหล้าเลยนะครับ

คนวัยเดียวกันจัดเพลงถูกใจจัง เยี่ยม Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 05:56:28 PM »

น้ำตาลาไทร- พร ภิรมย์

เพลง น้ำตาลาไทร
พร ภิรมย์

ลาแล้วแก้วตา สัญญาให้ไว้ยังจำ
บุญหนีบาปนำ พี่มาไม่เจอนวลนาง
ทั่วถิ่น พนาตามหาหมดทาง
เจ้าทิ้งสัญญาหรือนาง
พี่อ้างว้าง อารมณ์

นางไม้แม่เอย ไยเฉยให้ช้ำวิญญา
นวลน้องไม่มา ยิ่งพาอุราระบม
หรือเจ้า เขาไพรบังไว้ซ่อนชม
ข้าขอจอมไพรพนม
ยอมสิ้นลมบวงสรวงจอมไพร

*เทพารักษ์ ร่มไทรสาขา
อุ้มสมพานางน้องมา ให้ข้าเถิดหนาพระไทร
มีน้ำตา ข้าหลั่งรินจากใจ
ขอหลั่งไว้ ล้างเท้าเทวดา

ขอหนุนตักนาง จนสางอรุโณทัย
ยอมแม้สิ้นใจ เซ่นสรวงแด่ปวงเทวา
คอยเจ้า แม้เงาไม่เห็นเจ้ามา
พี่นี้มีเพียงน้ำตา รินหลั่งลารากไม้ไทรงาม

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 05:59:15 PM »

ลาสาวแม่กลอง- พนม นพพร

ลาสาวแม่กลอง
พนม นพพร

สิ้นแสงดาวดุเหว่าเร่าร้อง
จากสุมทุมลุ่มน้ำแม่กลองพี่จำจากน้องคนงาม
แว่วหวูดรถไฟพี่แสนอาลัยสมุทรสงคราม
คงละเมอเพ้อพร่ำคิดถึงคนงามที่อยู่แม่กลอง

ราชการทหารเรียกใช้
ลูกน้ำเค็มเข้าทัพเรือไทยฝึกเตรียมเอาไว้ทุกกอง
พี่ต้องขอลาจากแล้วแก้วตาลาถิ่นแม่กลอง
คงหวนมาหาน้องคนสวยแม่กลองคอยพี่กลับมา

เมื่อสงกรานต์งานวัดบ้านแหลม
เคยเที่ยวชมกับโฉมแฉล้มเมื่อคืนข้างแรมเมษา
สรงน้ำร่วมน้องปิดทองพระปฏิมา
อธิษฐานรักอยู่คู่ฟ้าหวังเกิดมาร่วมใจ

* ป้อมพระจุลไกลบ้านห่างน้อง
เมื่อฝนมาฟากฟ้าคะนองได้ยินถึงน้องหรือไม่
พี่ส่งสัญญาฝากฟ้าครวญมาจากห้วงหัวใจ
คือเสียงครวญหวนไห้ทหารเรือไทยยังห่วงแม่กลอง

ซ้ำ *

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 06:03:45 PM »

บัวตูมบัวบาน- พร ภิรมย์

บัวตูมบัวบาน
พร ภิรมย์

ลงเรือน้อยลอยวน ในสายชลห้วยละหาน
มีทั้งบัวตูมบัวบาน ดอกใบไหวก้านงามตา
เมื่อลมพัดมาชื่นใจ

ผึ้งตอมหอมบินดมกลิ่นบัว ซ่อนตัวรำพันฝันใฝ่
เหมือนดนตรีชะโลมกล่อมใจ ฟังยิ่งฟังไป เร้าฤทัยลำพอง

ปองจะเด็ดบัวบาน ครวญคิดนานหวั่นเจ้าของ
ใจหมายดึงโน้มโลมรองหากบัวไม่มีเจ้าของ
จะชมทั้งสองปทุม

เอื้อมมือหมายดึงเพียงดอกบาน ก็เกรงสะท้านถึงก้านดอกตูม
แสนเสียดายเหมือนชายหมดภูมิ จะเด็ดดอกตูม
ยังนึกเสียดายดอกบาน

เรือเร็วไปหน่อยค่อยค่อยทวน บัวหอมชวนอกสะท้าน
งามทั้งบัวตูมบัวบาน เทพไททุกแดนพิมาน
ประทานสมดังตั้งใจ

เอื้อมมือหมายดึงดอกตูมก่อน
ดอกบานก็ค้อนแสนงอนไปใย
จะเด็ดดอกบานดอกตูมก็สั่นแกว่งไกว
จะเด็ดดอกไหนกันหนอบัวตูมบัวบาน

จะเด็ดทีเดียวเสียทั้งคู่ ครวญคิดดูอยู่ไม่นาน
พอดอกตูมแย้มตระการ ดอกบานก็คงแห้งโหย
กลีบราร่วงโรยน่าชัง

ต้องลาแล้วหนอบัวช่องาม บาปเคราะห์และกรรมประดัง
แล้วจ้ำเรือน้อยค่อยเข้าฝั่ง ไม่ยอมกลับหลัง
หมดหวังทั้งตูมทั้งบาน

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 01:03:24 AM »

นี่ละครับที่คนตังน้องต้องการ คิก คิก

โชคดีที่รัก/ร้องไห้กับเดือน  นี่เพลงประจำวงเหล้าเลยนะครับ

คนวัยเดียวกันจัดเพลงถูกใจจัง เยี่ยม Cheesy
เมื่อไหร่จะได้นั่งดวดเชี่ยงชุนกับพี่ต้อย แล้วกินข้าวต้มกุ้งพี่ติ๋มอีกน้อ เศร้า ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 11:45:03 AM »

โอกาสมันน้อย......แค่เวลาดื่มกินคิดถึงกัน บ่นถึงกัน ก็โอเคแล้วครับ หลงรัก ไหว้
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 04:14:04 PM »

น้ำลายหก  พูดถึงเชี่ยงชุนลองกินผสมโซดาหรือยังครับพี่?    ลองดูครับเจ๋งดี เยี่ยม   

น้ำลายหก   เหล้าขาวน้ำแดงสูตรนี้อมตะและคลาสสิค ๒๘ดีกรีครึ่งขวดแฟนต้าน้ำแดง ๑ ขวด สมัยเรียนอาชีวะเรี่ยไรกันได้ยี่สิบกว่าบาทก็ดีชุดนี้แล้ว....อิอิ น้ำลายหก

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์