๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 11:06:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชุมทางลูกทุ่ง..............อิอิ ;D  (อ่าน 40727 ครั้ง)
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 08:57:54 PM »

Grin   หวังว่าคงถูกใจวัยโก๋อย่างพี่ต้อย,พี่น่อย ฯลฯ Grin

หนุ่มนารอนาง 1 - ไวพจน์ เพชรสุพรรณ

หนุ่มนารอนาง

ศิลปิน  ไวพจน์ เพชรสุพรรณ

..เมือถึงเดือนเมษา หนุ่มบ้านนานั่งฝัน
.คอยคนรัก คอยคนรักจากกัน
.สิ้นสงกรานต์ น้องก็พลันลืมพี่
.เธอทิ้งนาทิ้งไร่ จดหมายไม่มี
.ใยน้องมาลืมพี่ ที่ท้องทุ่งนา
(ดนตรี)
.เฝ้าหลงคอย แต่สาว
.พี่หนาวใจหนักหนา
.ยามเมื่อฝน ยามเมื่อฝน หล่นมา
.หนุ่มบ้านนาหนาวอุราไม่สิ้น
.จนฝนลงเดือนหก
.มวลนกโบกบิน ใจน้องลืมไปสิ้น
.ถิ่นฐานบ้านนา
(ดนตรี)
.เดือน..เจ็ดเจ้าไม่มา
.จะเข้าพรรษา ยิ่งพาใจเศร้า
.สาริการ้องครวญมา เบา ๆ
.ที่ต้นสะเดา พี่เฝ้ายืนมอง
(ดนตรี)
.ผ่านพ้นเลย พรรษา
.หนุ่มบ้านนา ยิ่งหมอง
.มองดูน้ำ มองดูน้ำ เอ่อคลอง
.เหม่อเหลียวมอง น้ำในคลองไหลเชี่ยว
.ลมพัดมาใจสั่น นั่งฝันอยู่เดียว
.มองเห็นตาล ต้นเดี่ยว
.เหลียวหา แต่นาง..
(ดนตรี)
.เดือน..เจ็ดเจ้าไม่มา
.จะเข้าพรรษา ยิ่งพาใจเศร้า
.ที่ต้นสะเดา พี่เฝ้ายืนมอง.
(ดนตรี)
.ผ่านพ้นเลย พรรษา
.หนุ่มบ้านนา ยิ่งหมอง
.มองดูน้ำ มองดูน้ำ เอ่อคลอง
.เหม่อเหลียวมอง น้ำในคลองไหลเชี่ยว
.ลมพัดมาใจสั่น พี่ฝันอยู่เดี่ยว
.มองเห็นตาล ต้นเดี่ยว
.เหลี่ยวหา แต่นาง.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2011, 09:08:55 PM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ตูรุส
Moderator
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 09:02:44 PM »

ถูกใจผมด้วยครับ
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 09:11:04 PM »

Smileyชอบ ชอบ....
ทหารแก่ ทองใบ รุ่งเรือง.wmv

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 09:18:06 PM »

Smiley
พยัพ คำพันธุ์ เพลงกลับเถิดเรียมจ๋า

คนเผาถ่าน - มนต์รัก ขวัญโพธิ์ไทย

กลิ่นฟางนางลืม- เสกศักดิ์ ภู่กันทอง

ช้ำรักจากเมืองชล- ชาตรี ศรีชล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2011, 09:24:02 PM โดย เป้า รักในหลวง » บันทึกการเข้า

Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 09:24:32 PM »

Grin  มีคนถูกใจ   จัดไปอีกเพลง  Grin

ขอเป็นไวพจน์ไปอีกเพลง   เดี๋ยวศิลปินคนอื่นค่อยๆตามมา............ คิก คิก

แตงเถาตาย- ไวพจน์ เพชรสุพรรณ

Pd..ตั้งแต่รังสิตไปจนติดพระอินทร์    พหลโยธินมีของกินไม่น้อย
      แม่ค้าหน้าหวานนั่งร้านแผงลอย   ปากนิดจมูกหน่อยแม่นั่งร้อยพวงมาลัย
Pd..สะพานรังสิตเชื่อมติดใต้เหนือ   มีก๋วยเตี๋ยวเรือดังแต่เหนือจดใต้
     วันเสาร์วันอาทิตย์แฟนเขาติดมากมาย   แต่เดี๋ยวนี้เขาย้ายเลิกขายริมคลอง
Pd..ที่ริมทางระหว่างที่กล่าว    มีแฟนแม่สาวหน้าขาวผิวผ่อง
      ผัดหน้าทาแก้มเสียแดง    นั่งร้านขายแตงอยู่ที่ริมคลอง
     ฝานแตงแดงแดงเป็นแผ่น   เหมือนหนึ่งเชิญแฟนให้ชิมลิ้มลอง
     รอยยิ้มเหมือนน้ำผึ้งหยด     ทำให้ผมไวพจน์ต้องจอดรถลงมามอง
    แตงเล็กแตงใหญ่ก็วางขายเป็นตับ    เจ้าของต้อนรับด้วยรอยยิ้มย่อง
     ชาติเจ้าชู้ประตูดิน     ผมไม่ได้ซื้อแตงกินแต่อยากจะจีบเจ้าของ
    เลยแกล้งถามเนื้อความนัยนัย    ว่าแตงน้องสองใบนั้นน้องจะขายไหมน้อง
     เพลินคุยอยู่กับแม่ค้า    นั่นเจ้าของแตงมาตั้งท่าคอยจ้อง
    ไม่พูดจาไว้ท่าอมภูมิ      ในมือพ่อหนุ่มนั้นถือไม้พลอง
     แม่ค้าแถวนี้แม่คงจะมีเจ้าของ    ลาก่อนละน้องชะโอ้แม่แตงเถาตาย

Pd..ตั้งแต่วันนั้นผมผ่านไปมา    ไม่เคยมองหน้าแม่ค้าคนไหน
      เพราะเบื่อรอยยิ้มมองไม่อิ่มหัวใจ     ล้วนแต่แตงเถาตายเจ้าของเธอมีPd

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 09:40:55 PM »

Grin  (ขวัญใจแม่ผม)  ชาย เมืองสิงห์ ซักเพลง.... Grin

พ่อแก่แม่เฒ่า- ชาย เมืองสิงห์

เนื้อเพลง พ่อแก่แม่เฒ่า

ศิลปิน ชาย เมืองสิงห์

พี่ มอง นา
น้องจ๋า น้ำตาพี่ไหล
ก่อน นั้นเคยเห็นน้อง
เนื้อทอง เจ้าเคยหว่านไถ
พี่ มอง ดู
โฉมตรู เจ้าโปรยยิ้มให้
โอ้ขวัญใจ
อยู่ ไหนเล่าหนา
พี่มองนา
ไม่เจอแม่นาง
....ดนตรี........
ข่าว ว่า น้องมาบางกอก
น้องบอก พี่ข้างกองฟาง
ว่าจะ ไม่ลืมท้องนา
น้อง จ๋า เห็นใจพี่บ้าง
ก่อน พี่เคยไถถาก
น้องรัก ยังช่วยถากถาง
เดี๋ยว นี้ หญ้าเข้าเต็มนา
โอ้น้องจ๋า ไม่เหลียวแลบ้าง
ทิ้งให้ท้องนา ตกเป็นป่าร้าง
โอ้น้องนาง ใครจะถางทำนา
ลูก ชาว นา
น้องจ๋า ไม่ควรเปลี่ยนผัน
ก่อน นี้เคยเงียบเหงา
สองเรา เลี้ยงควายร่วมกัน
ไม่มีแรง
ไถนา สองแปลงสั้นๆ
เพราะ เดี๋ยวนี้
ไม่มีแจ่มจันทร์
มาสร้างสวรรค์
วิมานปลายนา
ส่วนพ่อ น้องหรือก็แก่
แม่ น้องก็เดินช้า
ตื่นเช้า พ่อเจ้าก็ยุ่ง
แกก็ มุ่ง จูงควายสู่นา
แม่น้อง ยังมาส่งข้าว
ทุกเช้า แสนเหนื่อยเมื่อยล้า
พี่ เห็น แล้วให้สงสาร
แกเคยวาน ให้พี่ไล่ควายมา
ใยน้องเชือนแช
พ่อก็แก่ แม่ก็ชรา
โอ้กานดา
กลับมาเถิดนะนวลจันทร์

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 03:13:12 AM »

ขออนุญาตนายเสือร่วมวงด้วยคนนะ อิอิ
คิดถึงพี่หน่อย- ระพิน ภูไท

ชุมทางเขาชุมทอง- ระพิน ภูไท
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 09:44:06 AM »

อุ๊ยเข้าผิดห้อง คิก คิก

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 09:48:54 AM »

จัดมาเยอะๆครับพี่เสือ ไม่ใช่วัยผมแต่ผมก็ชอบมาก อิอิ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 04:31:04 PM »

ขอบคุณครับ.............แหมย้อนหลังไปนานเชียว คิก คิก

ทรงผมของนักร้องแต่ละท่านสมัยนั้นหล่อจริงๆ......ทหารแก่ของทองใบ  รุ่งเรืองเก่าซะไม่ได้ยินมาไม่น้อยกว่า 4-5 สิบปี

สมัยนั้นในจังหวะตลุงจะใช้เพลง"ชุมทางเขาชุมทอง"มาร้องให้เร็วเข้าจังหวะ.........มันส์จริงๆ เยี่ยม
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 04:35:24 PM »

Grin   ชาย เมืองสิงห์ อีกซักเพลงนะ Grin

ทำบุญร่วมชาติ- ชาย เมืองสิงห์

ชาติก่อนเราเพียง คู่เคียง เก็บดอกไม้ร่วมต้น
แต่ว่าเราสองคน ไม่สนใจ ใส่บาตรร่วมขัน
ชาตินี้เราสอง เราสองจึงต้องโศกศัลย์
รักกันชอบกัน ไม่ได้กัน บุญเรานั้นไม่มี...
พี่จะทำบุญ ต่อทุน ไว้ตามน้องชาติหน้า
ชาตินี้พี่จะลา ก่อนหนา น้องจ๋าคนดี
ก่อนลาน้องจ๋า น้องจ๋าจงได้ปราณี
ขอหอมซักที เถิดคนดี ก่อนพี่จะจากไป...
พี่จากน้องไป น้องเอ๋ย อย่าได้กังวล
พี่จะอุทิศตน โกนหัว นุ่งห่มผ้าไตร
อโหสิกรรม เถิดหนา ถ้าพี่พลั้งไป
บุญมีพบกันชาติใหม่ อย่าได้ อย่าได้อาวรณ์...
พี่บวชเป็นพระ จะมา บิณทบาตรโปรดเจ้า
ถ้าหากนงเยาว์ ใส่ข้าว พี่ก็จะให้พร
ชาตินี้วันนี้ บุญพี่ ไม่ถึงบังอร
ขอลางามงอน ด้วยอาวรณ์ แม่รักซ้อน พี่อ่อนใจ...
พี่บวชเป็นพระ จะมา บิณทบาตรโปรดเจ้า
ถ้าหากนงเยาว์ ใส่ข้าว พี่ก็จะให้พร
ชาตินี้วันนี้ บุญพี่ ไม่ถึงบังอร
ขอลางามงอน ด้วยอาวรณ์ แม่รักซ้อน พี่อ่อนใจ Grin

Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 04:43:51 PM »

ขออนุญาตนายเสือร่วมวงด้วยคนนะ อิอิ

เยี่ยม    แจ๋วเลยพี่...........ร่วมด้วยช่วยกันครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 05:12:54 PM »

ลานเทสะเทือน
คำร้อง-ทำนอง วัฒนา พรอนันต์

เสียงลมพัดตึง เคล้าคลึงยอดตอง
คิดถึงเนื้อทอง สาวลั่นทม เจ้าจากลานเท
ทมนั่งรถท่อง พอทั่วกรุงเทพฯก็ดีถมเถ
เพราะว่ากรุงเทพฯ- ลานเท
นั่งเรือด่วนเที่ยว เดี๋ยวเดียวก็ถึง

เขียวเอ๋ยขาวเอย แล่นเลยทุกลำ
มิมีโฉมงามสาวแก้มนวล พี่สุดคะนึง
พ่อแม่ร้องไห้ ทมไม่คืนทุ่ง ป้าลุงถามถึง
หรือเพื่อนกรุงเทพฯคอยดึง ผู้คนคงทึ่งสาวทุ่งลานเท

จากวันเป็นเดือน จากเดือนเคลื่อนไปเป็นปี
ลั่นทมไม่มาซักที พวกพ้องน้องพี่ทุกคนสนเท่
รถเก๋งเพลงหวาน ตึกรามโอฬาร สวรรค์ทั้งเพ
สาธุเจ้าแม่ลานเท อย่าให้ลั่นทม อุ้มท้องคืนทุ่ง

เสียงเรือโครมครืน ทุกคืนพี่ตรม
คิดถึงลั่นทม โฉมบังอร โอ้หล่อนเพลินกรุง
เราทุ่มรักเก้อ เราเซ่อยอมก้ม ลั่นทมเขาสูง
ถึงกล้าไปเทียบคนกรุง พี่นอนสะดุ้ง เหมือนทุ่งสะเทือน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2011, 05:14:27 PM โดย submachine -รักในหลวง- » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 08:40:46 AM »

ชึ่งๆ โป๊งๆ ชึ่ง วุ้ยยย เชี่ยงชุนผสมแป๊บซี่นี่มันช่างอร่อยจริงวุ้ย 555
ฮักกันบ่ได้- สุชาติ เทียนทอง
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 08:42:12 AM »

หุหุหุ
ยมบาลเจ้าขา- บุปผา สายชล
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์