๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 09:44:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองกล้องจากมือถือครับ  (อ่าน 2408 ครั้ง)
PuT_รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 24

« เมื่อ: มกราคม 02, 2009, 11:38:34 PM »

ถ่ายเล่นๆตอนอยู่ว่างๆจากการทำงาน ไม่มีกล้องดิจิตอล ก็ต้องโทรศัพท์นี่ล่ะครับ  Grin ไม่มีโลเคชั่นสวยๆก็กองฟืนนี่แหละครับ

สองรูปล่างนี่ที่ดอนหอยหลอดครับ

รูปนี้ถ่ายที่หาดพยูน บ้านฉาง จังหวัดระยองตอนไปเยี่ยมปู่ เมื่อวันที่1 ม.ค. เห็นสวยดีก็เลยอยากลองกล้องมือถืออีกนั่นล่ะครับ ว่าแสงจะออกมาดีหรือเปล่า

NOKIA N78 ครับ โฟโต้ชอปปรับแสงเล็กน้อย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2009, 10:07:55 PM โดย Marine_Corp » บันทึกการเข้า

"รักในหลวง"
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 02, 2009, 11:45:52 PM »

เยี่ยม โอ้โห....มือถือรุ่นไหนเนี๊ย ถ่ายได้แจ่มจริงๆ ดดนเฉพาะภาพสุดท้าย ขนาดแสงน้อยๆ นะเนี๊ย

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 03, 2009, 09:26:34 AM »

มือถือสมัยนี้ถ่ายรูปได้ไม่เลวนะครับ  โดยเฉพาะพวกที่ปรับโฟกัสได้ (ไม่ใช่ fixed focus)
ภาพนี้ Nokia E71  จากโรงถ่ายพร้อมมิตร ("นเรศวร")  ใน detail บอกเพียงว่า f/3.2 ครับ ไม่บอกชัตเตอร์

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
sodaban
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 03, 2009, 11:30:04 AM »

รุ่นไหนบอกกันมั่งดิครับ

สถานการณ์สร้าง"วีรบุรุษ"
PuT_รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 24

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 03, 2009, 11:32:34 AM »

NOKIA N78 ครับ

"รักในหลวง"
หน้า: [1]
  พิมพ์