เครื่องบินขับไล่ใหม่ กองทัพอากาศไทย

<< < (4273/4459) > >>

พญาจงอาง +รักในหลวง+:
วันที่ 28 ก.ย.59 ที่ผ่านมา เที่ยวบิน FD3438 เวลา 08.25น. จากเชียงใหม่ - ดอนเมือง(CNX-DMK) จนท.รักษาความปลอดภัยสายการบินแอร์เอเชีย( Security AirAsia)ได้ตรวจพบกระเป๋าต้องสงสัยสั่นๆขณะนำขึ้นเครื่องบริเวณหลุมจอดอากาศยานหมายเลข 4 จึงได้ประสานไปยัง จนท.เก็บกู้วัตถุระเบิด(EOD)ของกองบิน 41 กองทัพอากาศได้เข้าตรวจสอบ ปรากรฎว่าเป็นอุปกรณ์.............(เหตุการณ์ปกติครับ)

เฮ้อ!เวรกรรม จนท.ถุงมือก็ไม่ใส่ งานนี้พระที่แขวนคงเสื่อมหมด แนะนำให้ไปรดน้ำหมดล้างซวย  ;D ::005:: ::007::

GUNRUNNER:
 ::005::

ART:
ลุ้นกันเครื่องบินลำเลียง รุ่นไหนที่ กองทัพอากาศไทย จะใช้ ต่อ  C130 H

Yut64:
ไม่ต้องลุ้น C-130J  มาแน่แต่มาทีละน้อย ท.อ. นักบินใหญ่กว่านะครับ คราว F-7 ไง นักบินลงความเห็นไม่บิน ไม่ง้อ ลาออกไปสายการบินก็ได้

ART:
อ้างจาก: Yut64 ที่ กันยายน 29, 2016, 04:02:58 PM

ไม่ต้องลุ้น C-130J  มาแน่แต่มาทีละน้อย ท.อ. นักบินใหญ่กว่านะครับ คราว F-7 ไง นักบินลงความเห็นไม่บิน ไม่ง้อ ลาออกไปสายการบินก็ได้

ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว