๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 06:59:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำที่จำหน่ายกระสุนปืนอัดลม  (อ่าน 5785 ครั้ง)
V6
"คนไทย หัวใจลูกทุ่ง"
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 02:44:24 PM »

เห็นควรด้วยอย่างยิ่งครับ ดูแววกันตั้งแต่ยังล็กๆ แล้วค่อยสนับสนุน ... เยี่ยม
ส่วนตัวผมเองชอบทั้งดนตรี และอวป. แม้ยังไมมีลูกแต่ก็วางแผนเอาไว้ ไม่ว่าจะได้ลูกหญิงหรือลูกชาย ถ้าเค้าชอบก็จะหนุนเต็มที่เช่นกันครับ

... " ปืนยืม ลูกขอ " ...
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 03:22:42 PM »

ผมให้ลูกสาวหัดยิงปืนสร้างสมาธิแต่เด็ก ๆ ทุกวันนี้ไม่ค่อยได้ยิงแล้ว
บางครั้งก็ให้นั่งสมาธิก่อนนอน เฉพาะวันที่ขึ้นนอนเร็ว
ผมมักจะให้ความสำคัญกับการนอนของลูกสาวมาเป็นอันดับหนึ่งก่อนการทำสมาธิ
โดยคิดแบบพื้น  ๆ ว่า หลับให้เต็มอิ่มก็จะเรียนได้ดีเอง สมาธิเป็นส่วนเสริม

ผลที่เห็นคือ ได้คะแนน 4.0 ตลอดมา  และที่เห็นเปลี่ยนแปลงชัดเจน
คืออันดับที่สูงขึ้น เทอมที่ผ่านมาได้อันดับ 4 ของห้อง
ดูตัวอย่างอาจารย์ธนาสิทธิ์ซิครับ เรียนเก่งมาก ไม่รู้ว่าเป็นเพราะผลจากการยิงปืนตั้งแต่อายุน้อย ๆ หรือเปล่า

(จุดชนวนอีกแล้วครับท่าน)

LungWATCR
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2010, 10:45:49 PM »

เห็นควรด้วยอย่างยิ่งครับ ดูแววกันตั้งแต่ยังล็กๆ แล้วค่อยสนับสนุน ... เยี่ยม
ส่วนตัวผมเองชอบทั้งดนตรี และอวป. แม้ยังไมมีลูกแต่ก็วางแผนเอาไว้ ไม่ว่าจะได้ลูกหญิงหรือลูกชาย ถ้าเค้าชอบก็จะหนุนเต็มที่เช่นกันครับ
ถูกต้องแล้วครับ ยิงปืน กับดนตรีต้องไปควบคู่กัน เพื่อลดความรุนแรง ก้าวร้าว ผมเองชอบยิงปืนมาก (ปืนที่ไม่ใช่อัดลม)ยิงทุกสัปดาห์ แต่ขณะเดียวกันผมก็ซื้อชุดเครื่องเสียงเล่นดนตรีช่วยเหลือพรรคพวกเพื่อนฝูงเมื่อยามมีงาน หรือไม่มีงานว่าง ๆ ก็เล่นที่บ้าน เพราะอาจารย์ผมเคยสอนว่ายิงปืนต้องคู่กับดนตรี เพื่อสร้างความสมดุลย์ครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์