๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 03:30:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีรูปมาใหม่ครับ รบกวนช่วยวิจารณ์ 1911a1 กระบอกนี้หน่อยครับ  (อ่าน 10187 ครั้ง)
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 10:35:59 AM »

สวัสดีครับ
  เพื่อนส่งรูป 1911a1 มาให้หลายรูป แต่ไม่ค่อยชัด ผมเลือกรูปที่ชัดที่สุดแล้วมาให้ดูครับ
กำลังขอให้เขาถ่ายรูปมาให้ใหม่อยู่ครับ เพื่อนเขาจะซื้อมีทะเบียนถูกต้อง แต่ไม่มั่นใจในราคา
และประวัติว่าโดนสลับชิ้นส่วนหรือเปล่า จึงขอรบกวนข้อมูลจากพี่ๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2006, 11:35:06 AM โดย สีอำพัน » บันทึกการเข้า

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 10:47:30 AM »

สภาพดีนะครับ  ก่อนซื้อแนะนำควรลองยิงดูก่อน

....ตามล่า...อีตอแหล
M a x O n e
คิดดี ทำดี ได้ดี
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 11:08:11 AM »

สุดยอดเลยพี่ Tao ขนาดรูปไม่ชัดยังให้ข้อมูลได้ขนาดนี้ . . . นับถือๆ ครับ

มั่นยิงเสมอ มือแม่นฉมัง

http://www.1000yards.net
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 11:13:15 AM »

เป็นปืนแห่งมนต์เสน่ห์...ไม่รู้เลือนจริง ๆ ........มองยังไงก็ลงตัวเหมาะเจาะ  สวยไปทุกส่วน.....
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 11:21:35 AM »

วิจารณ์ว่าแบบนี้ครับ   น้ำลายหก    น้ำลายหก    น้ำลายหก 

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 11:22:24 AM »

รูปกลาง จะเห็นเอกลักษณ์ ของ U.S. ARMY    ปลายสไลด์ กะ ร่องขัดคันค้างสไลด์  จะชุบแข็งเฉพาะส่วนครับ  สีตรงจุดนั้นจะเข้มต่างจาก เหล็กส่วนอื่น

....ตามล่า...อีตอแหล
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 11:51:56 AM »

สวัสดีครับ
 เพื่อนส่งรูป 1911a1 มาให้หลายรูป แต่ไม่ค่อยชัด ผมเลือกรูปที่ชัดที่สุดแล้วมาให้ดูครับ
กำลังขอให้เขาถ่ายรูปมาให้ใหม่อยู่ครับ เพื่อนเขาจะซื้อมีทะเบียนถูกต้อง แต่ไม่มั่นใจในราคา
และประวัติว่าโดนสลับชิ้นส่วนหรือเปล่า จึงขอรบกวนข้อมูลจากพี่ๆครับ

ยินดีตอบครับ
ประวัติปืน เป็นรุ่น 1911 เอ1 ของแท้ วีรบุรุษสงครามจริงๆ ทั้งตัว จะวิเคราะห์รายชิ้นส่วนให้
1. สไลด์ เป็นของโคลท์แท้ รุ่นม้ากลาง (มองม้าไม่ค่อยเห็น) เป็นรุ่น เอ1 ที่ผลิตหลังปี 1923 แน่นอนจ้า
2.โครงปืน เป็นรุ่น 1911 เอ1 ตรงกับสไลด์ครับ เพราะมีการปาดร่องนิ้วด้านข้างไกปืนแล้ว ตัวอักษร ยูไนเต็ดสเตท พร้อพเพอร์ตี้ อยู่ด้านขวา ถูกต้องทุกอย่าง เสียสวยไปนิดเดียวคือ ปาดครอบสปริงกันฝุ่นด้านซ้าย ช่วงต้นๆ และที่เหนือโกร่งไกหน้าด้านซ้าย ปาดลึกสูงขึ้นไปหน่อยเท่านั้นเอง เสียบุคคลิก 1911 เอ 1 ไปนิดหนึ่ง (หรือไปไถอะไรมาก็ไม่รู้นะ แต่ไม่ใช้สาระสำคัญ เพราะตัวโครงปืน ตรงรุ่น)
3.ไกปืน เป็นของเอ็ม 1911 เอ1 จริงๆ ที่ใช้เทคโนโลยี่ใหม่ในการผลิต คือเป็นเหล็กสองชิ้น มีชิ้นสะพานไก (ฝังอยู่ในโครงปืนมองไม่เห็น )และชิ้นหน้าไก เห็นโผล่ออกมานอกตัวปืน จากนั้น นำสองชิ้นมาเชื่อมต่อกัน ไม่ใช่ไกโบราณแบบเหล็กชิ้นเดียวเหมือนของครูดำ ที่เป็นเรมิงตัน ในกระทู้ รวมพลโคลท์
4.เซฟห้ามไกแบบยูเอสอาร์มี่ ตรงรุ่นอีกเช่นกัน
5.เหล็กปิดท้ายโครงปืน เป็นแบบโค้ง ตรงตามสเป็ก 1911 เอ1 ครับ
6.นกปืนก็ตรงรุ่น หางเรียวเล็ก ไม่บานเหมือน 1911 เฉยๆ
7.หลังอ่อน ดูจะสั้นไปหน่อย แต่ก็ยาวกว่า 1911 แบบเก่า ก็ถือว่า ใช้ได้ครับ ตรงรุ่น 1911 เอ 1 ครับ
8.ปุ่มปลดแม็กกาซีน อันนี้ มองไม่เห็น แต่จะบอกว่าถ้าเป็นของทหารแท้ ต้องแกะลายหนามเตยครับ เป็นเม็ดๆ แหลมๆ คิดว่าคงไม่ผิดรุ่น เพราะจุดนี้ ช่างปืนเขามีตะไบแทงให้เป็นแบบไหนก็ได้ ไม่ใช้สาระสำคัญ
9.โกร่งไกปืนก็หนา ดี สภาพยังดีอยู่ เสียอย่างเดียวมองไม่เห็นครอบกันฝุ่นว่า มันหนาแค่ไหน จะได้ประเมินสภาพ
10.ด้ามปืน 1911 เอ1 ขนาดแท้จ้า เป็นพลาสติกสีน้ำตาลแก่ มีรอยวงกลมรอบน๊อตทั้งสี่ตัว เปิดข้างใน จะมีรูปดาว และตัวเลข ครับผม
.....จากรูปที่ให้มา วิเคราะห์ได้แค่นี้ ว่าเป็นของแท้ครับ เหลือแต่ ความหนาบางของตัวปืน ดูในลำกล้องว่าเกลี่ยวเป็นสนิมขุมมากหรือเปล่า เพื่อจะมาวิเคราะห์ราคา ซึ่งผมตอบไม่ได้ ขึ้นอยู่กับความพอใจของบุคคลทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย ผมไม่เกี่ยว วิเคราะห์ได้อย่างเดียวครับ
....เหลืออีกอย่างก็คือ แม๊กกาซีน ตอบไม่ได้ เพราะไม่ถ่ายด้านหลัง กับ ส้นแม๊กมาให้ดู ตอบให้ก็ได้ ถ้าแม๊กกาซีน แท้ๆ ให้ดูรอยเชื่อมด้านหลัง ซึ่งอาจมีหรือไม่มีก็ได้ เพราะของแท้แบบปั๊มไม่มีรอยรีดความร้อนตะเข็บกลางก็เคยเห็น
ให้ดูที่ส้นปืน ถ้าอักขระ เยอะๆ ตัวอักษรภาษาอังกฤษ กับตัวเลขเยอะมีความลึกสม่ำเสมอกัน ก็ของแท้ครับ ดูความเรียบร้อยของลิ้นแม็กกาซีนก็พอดูได้ แต่ทั้งนี้ ทั้งนั้น แม็กกาซีน ไม่น่าจะมาเป็นตัวแปรในการตัดสินใจครับ เพราะเป็นชิ้นส่วนประกอบที่เปลี่ยนได้ง่ายที่สุด เน้นตัวปืนดีกว่า ของแท้ครับ ไม่ใช่ลูกผสม
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 12:05:24 PM »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ รอผมได้รูปชัดๆ กว่านี้จะเอามาให้ดูอีกทีครับ แล้ว เรื่องราคาพอจะสู้ได้ถึงเท่าไหร่ครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 12:27:36 PM »

สภาพนี้สำหรับรุ่นนี้ถือว่าสวยจัดทีเดียว ส่วนเรื่องสลับชิ้นส่วนหรือไม่ เห็นแค่นี้คงตอบยากไม่รู้ข้างในเป็นไงมั่ง

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 12:52:06 PM »

เอ้อเหอ...

ซื้อมาแล้วจุดธูปต้อนรับฯ ด้วยนะครับ...

ม่ายรู้ว่าผ่านมากี่ศพ... จ๊ะกึ๋ยส์...
jj26621
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

มีไว้แล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจำเป็นต้องใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 01:28:26 PM »

สวยงามมากครับเสน่ย์เธอช่างเย้ายวนหามาครอบครองจริงๆๆ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก หลงรัก หลงรัก

สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบไม่เคยลางหาย
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 01:58:43 PM »

เก๋าดีครับน่าจะพกซะมากกว่า หรือเปล่า Huh

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 02:00:21 PM »

สุดยอดเลยพี่ Tao ขนาดรูปไม่ชัดยังให้ข้อมูลได้ขนาดนี้ . . . นับถือๆ ครับ
แฮะๆๆๆๆ.....แบบว่า ขึ้นสมองนะครับ เห็นพี่สมชาย...ฮา เขาว่าเป็นโรค มาเนีย....อะไรทำนองเนี่ยครับ..
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 02:44:19 PM »

สวยครับ
ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

...สิบหน้า ยี่สิบมือ ใจเดียว...

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 07:23:17 PM »

ดูขลังดีครับ   Grin

อุดมการณ์ที่ปลูกฝัง... เหงื่อที่หลังข้าภูมิใจ.
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์