๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 10:04:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โทรถามซื้ออะไหล่ปืน  (อ่าน 3088 ครั้ง)
patpong1911-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 82

« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2016, 04:46:56 PM »

เรียนพี่ๆทุกท่านวันนี้มีเบอร์โทรเข้ามาถามขอซื้อชุดลูกเลื่อน ซีแซด 452  แจ้งชื่อผมถูกต้อง ชีวิตผมทำงานโรงงานไม่เคยยุ่งเกี่ยว เศร้ากับเรื่องการเมืองหรืออะไรทั้งสิ้น
ผมกังวลครับ เศร้า ว่าโดนจับตาหรือโดนสุ่มตรวจหรือไม่ ถ้าโดนสุ่มตรวจพี่ๆพอจะมีวิธีแนะนำบ้างหรือเปล่าว่าต้องทำตัวอย่างไร ผมต้องถ่ายรูป ปืนที่มีเก็บไว้ก่อนทุกกระบอกไหมครับ
รบกวนครับ ไหว้
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 05:10:37 AM »

ไม่ถามเขาล่ะครับ ใครโทรมา ชื่ออะไร เบอร์ก็คงมีที่เครื่อง Grin Grin Grin ถ้าไม่มีอะไรผิดต้องกลัวกันด้วยหรือครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 07:47:10 AM »

ผมย้ายมาอยู่ที่ใหม่ไม่ถึงปี

ตอนประมาณ1ทุ่มมีคนขับรถเก๋งสีดำ,ฟิล์มดำ

ให้เด็กลงมาถามซื้อกระสุน9มม.

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
Full Member

คะแนน 82

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 09:01:49 AM »

ไม่ถามเขาล่ะครับ ใครโทรมา ชื่ออะไร เบอร์ก็คงมีที่เครื่อง Grin Grin Grin ถ้าไม่มีอะไรผิดต้องกลัวกันด้วยหรือครับ

สอบถามแล้วครับได้ความว่าได้มาจากเฟส  ยอมรับว่ากลัวครับ ทำงานโรงงานเช้ารูดบัตรเย็นรูดบัตร มีเรื่องขึ้นมามันกระทบไปหมดครับ ปืนแต่ละกระบอกกว่าจะเก็บเงินซื้อได้เลือดตาแทบกระเด็น ที่รบกวนสอบถามเผื่อมันเกิดเรื่องจริง เราจะมีวิธีการเตรียมตัวรับสถานการร์อย่างไร   ขอบคุณครับ ไหว้
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 10:14:39 AM »

ไม่ถามเขาล่ะครับ ใครโทรมา ชื่ออะไร เบอร์ก็คงมีที่เครื่อง Grin Grin Grin
ถ้าไม่มีอะไรผิดต้องกลัวกันด้วยหรือครับ

สอบถามแล้วครับได้ความว่าได้มาจากเฟส  ยอมรับว่ากลัวครับ
ทำงานโรงงานเช้ารูดบัตรเย็นรูดบัตร มีเรื่องขึ้นมามันกระทบไปหมดครับ
ปืนแต่ละกระบอกกว่าจะเก็บเงินซื้อได้เลือดตาแทบกระเด็น
ที่รบกวนสอบถามเผื่อมันเกิดเรื่องจริง เราจะมีวิธีการเตรียมตัวรับสถานการร์อย่างไร   
ขอบคุณครับ ไหว้

555555  สถานที่ทำงาน  และ บ้านพัก อยู่ท้องที่ไหน  สน. ไหน อ่ะ ฮา 55555

เดินไป  " ลงบันทึก ประจำวัน " ไว้เป็นหลักฐาน  แสดงตัวว่าไม่ได้ขาย โดนแอบอ้าง อ่ะ ฮา

เผื่อวันดี  คืนดี  " สายสืบ " มันเอาหมายศาล  ขมขอค้น อ่ะ ฮา 555

55555   สังคมมัน  " วิปริต "  ไปหมดแล้วอ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Full Member

คะแนน 82

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 11:28:02 AM »

ไม่ถามเขาล่ะครับ ใครโทรมา ชื่ออะไร เบอร์ก็คงมีที่เครื่อง Grin Grin Grin
ถ้าไม่มีอะไรผิดต้องกลัวกันด้วยหรือครับ

สอบถามแล้วครับได้ความว่าได้มาจากเฟส  ยอมรับว่ากลัวครับ
ทำงานโรงงานเช้ารูดบัตรเย็นรูดบัตร มีเรื่องขึ้นมามันกระทบไปหมดครับ
ปืนแต่ละกระบอกกว่าจะเก็บเงินซื้อได้เลือดตาแทบกระเด็น
ที่รบกวนสอบถามเผื่อมันเกิดเรื่องจริง เราจะมีวิธีการเตรียมตัวรับสถานการร์อย่างไร   

555555  สถานที่ทำงาน  และ บ้านพัก อยู่ท้องที่ไหน  สน. ไหน อ่ะ ฮา 55555

เดินไป  " ลงบันทึก ประจำวัน " ไว้เป็นหลักฐาน  แสดงตัวว่าไม่ได้ขาย โดนแอบอ้าง อ่ะ ฮา

เผื่อวันดี  คืนดี  " สายสืบ " มันเอาหมายศาล  ขมขอค้น อ่ะ ฮา 555

55555   สังคมมัน  " วิปริต "  ไปหมดแล้วอ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าจะงานเข้าแล้วครับยายโทรกลับไปถามเมื่อซักครู่บอกต้องการ ชุดลูกเลื่อนของเรมิงตัน  วันนั้นบอกของซีแซด เสียงแทรกเข้ามาในโทรศัพท์เหมือนอยู่ในออฟฟิส มีเสียงเหมือน ว. แทรกเข้ามาด้วย   คงต้องไป สน แล้วครับ อยู่สมุทรปราการครับ เขตบางปู
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 11:31:59 AM »

เป็นไงล่ะ ??

จริง ๆ ยายบ๊าบ ถ้าตัดเสียงหัวเราะโจรสลัดออกไป แกก็น่าคบคนนึงทีเดียวนะ

รอบรู้ ชนิดถามไรรู้หมด แบบเดียวกะอับดุล  แต่จะตอบเป็นข้อมูลงาม ๆ นะเหรอ ไม่มีทางซะล่ะ

ต้องได้จิก ได้กัด เผลอ ๆ ก็หลอกด่าเสียอีก

.....

ตามยายบ๊าบว่าครับ บันทึกประจำวัน ป้องกันตัวเองได้ในระดับหนึ่ง ระดับที่อุ่นใจได้ทีเดียว

แต่บันทึกประจำวัน ไม่ได้เป็นตัวยืนยันความบริสุทธิ์ของเราในสายตาของผู้สงสัย

ยังไงซะ บันทึกประจำวันก็ยังเป็นวิธีการตามวิถีของคนดีภายใต้กฎหมายอยู่   ไปแจ้งลงบันทึกไว้เถอะครับ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 11:36:26 AM »

การทำงานของสายสืบ ผมก็ไม่ได้รู้วิธีการของเขามากมายนักหรอก

แต่เวลาเขาจับคนร้ายได้ เขายึดโทรศัพท์คนร้ายมาแล้ว

แต่ละเบอร์ที่บันทึกไว้ในเครื่อง บางทีอาจจะโดนสุ่มโทร.หา นัดหมายส่งของ หรือสอบถามโน่นนี่นั่น

แบบว่า ลองดู ร้อยรายฟลุ๊กเข้าสักรายก็เหลือคุ้ม

....ขอเอาใจช่วยครับ....
Full Member

คะแนน 82

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 11:42:32 AM »

การทำงานของสายสืบ ผมก็ไม่ได้รู้วิธีการของเขามากมายนักหรอก

แต่เวลาเขาจับคนร้ายได้ เขายึดโทรศัพท์คนร้ายมาแล้ว

แต่ละเบอร์ที่บันทึกไว้ในเครื่อง บางทีอาจจะโดนสุ่มโทร.หา นัดหมายส่งของ หรือสอบถามโน่นนี่นั่น

แบบว่า ลองดู ร้อยรายฟลุ๊กเข้าสักรายก็เหลือคุ้ม

กำลังจะออกไป สน ครับแนวทางที่จะแจ้งลงบันทึกควรพูดแนวไหนดีครับ
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 12:15:06 PM »

5555  อย่างน้อย พี่แพนด้า  ยายยังไม่เคย  " จิ๊ก "  จักกะหน่อย เลยอ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

โห  ถ้าเผลอกัด  พี่แพนด้า    ยายว่า  "  ได้ไม่คุ้มเสีย "   อาจหมดตูด ด้วยซ้ำ อ่ะ ฮา 5555 ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เรื่อง  " ลงบันทึก  ประจำวัน "  พอคัดถ่ายเรียบร้อย  ก็โน่น  เดินไปหา  รองผู้กำกับปราบปราม อ่ะ ฮา

ส่องดูจังหวะ ที่เขาเรียกลูกน้อง  " สายสืบ " ยังอยู่ในห้อง อ่ะ ฮา

ยื่นเอกสารแล้วบอก  ท่านคร๊าบ  ผม มา  "  สวามิภักด์ " ฝากตัวด้วยคร๊าบ ฮา 555

555555  เดี๋ยวแกก็สั่ง  " เด็กใน คอนโทรล " เองแหละ อ่ะ ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 12:18:49 PM »

สอบถามแล้วครับได้ความว่าได้มาจากเฟส  ยอมรับว่ากลัวครับ

555555  สถานที่ทำงาน  และ บ้านพัก อยู่ท้องที่ไหน  สน. ไหน อ่ะ ฮา 55555

เดินไป  " ลงบันทึก ประจำวัน " ไว้เป็นหลักฐาน  แสดงตัวว่าไม่ได้ขาย โดนแอบอ้าง อ่ะ ฮา

เผื่อวันดี  คืนดี  " สายสืบ " มันเอาหมายศาล  ขมขอค้น อ่ะ ฮา 555

55555   สังคมมัน  " วิปริต "  ไปหมดแล้วอ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เป็นไงล่ะ ??

จริง ๆ ยายบ๊าบ ถ้าตัดเสียงหัวเราะโจรสลัดออกไป แกก็น่าคบคนนึงทีเดียวนะ

รอบรู้ ชนิดถามไรรู้หมด แบบเดียวกะอับดุล  แต่จะตอบเป็นข้อมูลงาม ๆ นะเหรอ ไม่มีทางซะล่ะ

ต้องได้จิก ได้กัด เผลอ ๆ ก็หลอกด่าเสียอีก

.....

ตามยายบ๊าบว่าครับ บันทึกประจำวัน ป้องกันตัวเองได้ในระดับหนึ่ง ระดับที่อุ่นใจได้ทีเดียว

แต่บันทึกประจำวัน ไม่ได้เป็นตัวยืนยันความบริสุทธิ์ของเราในสายตาของผู้สงสัย

ยังไงซะ บันทึกประจำวันก็ยังเป็นวิธีการตามวิถีของคนดีภายใต้กฎหมายอยู่   ไปแจ้งลงบันทึกไว้เถอะครับ

55555  เรื่อง  เสียดสี  จิ๊ก  ป๊าบป๊าบ  อย่าถือ  อย่าสา ยายเล้ย อ่ะ ฮา 555

คุยธรรมดา  คุยครับ  คุยค่ะ  ครับโผ้ม  ยายว่ามัน  " เวป ธรรมะ "  มากกว่า อ่ะ ฮา555

คนมีปืน  คนใช้ปืน  คนเล่นปืน  ต้องมีวุฒิภาวะ  ต้อง  อดกลั้น เมื่อถูกยั่วยุ   อ่ะ ฮา

อดีต ยายกัดใครบ้าง  จำม่ะได้ เพราะเยอะ อ่ะ ฮา

55555 ยายขอโต๊ด  เดี๋ยวยาย  " ตี ปาก " ตัวเอง  น๊าาา ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2016, 12:23:36 PM »

5555  อย่างน้อย พี่แพนด้า  ยายยังไม่เคย  " จิ๊ก "  จักกะหน่อย เลยอ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

โห  ถ้าเผลอกัด  พี่แพนด้า    ยายว่า  "  ได้ไม่คุ้มเสีย "   อาจหมดตูด ด้วยซ้ำ อ่ะ ฮา 5555 ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เรื่อง  " ลงบันทึก  ประจำวัน "  พอคัดถ่ายเรียบร้อย  ก็โน่น  เดินไปหา  รองผู้กำกับปราบปราม อ่ะ ฮา

ส่องดูจังหวะ ที่เขาเรียกลูกน้อง  " สายสืบ " ยังอยู่ในห้อง อ่ะ ฮา

ยื่นเอกสารแล้วบอก  ท่านคร๊าบ  ผม มา  "  สวามิภักด์ " ฝากตัวด้วยคร๊าบ ฮา 555

555555  เดี๋ยวแกก็สั่ง  " เด็กใน คอนโทรล " เองแหละ อ่ะ ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  เรื่องตำรวจ  พอเราคุย กับ  "  หัว  " ได้  ลูกน้องเขาก็ ดูแลเราเองแหละ อ่ะ ฮา 555

ถ้าอยากจะให้ดูแล  ชนิด  " แนบแน่น "   ก็ซื้อก๋วยเตี๋ยว  ส้มตำ ไก่ย่าง ไปฝากก่อนเที่ยง อ่ะ ฮา 555

พวก   รองสืบ  สารวัตรสืบ  ถ้าไม่มีงานนอก  เขาก็วน  " กินข้าว " กันในห้องรวม นั่นแหละ อ่ะ ฮา 5555

5555  เรื่องนี้เป็น "ความลับ ทางราชการ "  อย่าบอกใครนะ อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 09:51:54 AM »

55555  เรื่องตำรวจ  พอเราคุย กับ  "  หัว  " ได้  ลูกน้องเขาก็ ดูแลเราเองแหละ อ่ะ ฮา 555
ถ้าอยากจะให้ดูแล  ชนิด  " แนบแน่น "   ก็ซื้อก๋วยเตี๋ยว  ส้มตำ ไก่ย่าง ไปฝากก่อนเที่ยง อ่ะ ฮา 555
พวก   รองสืบ  สารวัตรสืบ  ถ้าไม่มีงานนอก  เขาก็วน  " กินข้าว " กันในห้องรวม นั่นแหละ อ่ะ ฮา 5555
5555  เรื่องนี้เป็น "ความลับ ทางราชการ "  อย่าบอกใครนะ อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก

เขาอยู่ สน กันหรือครับ Grin Grin Grin ผมไป ไม่เห็นเคยเจอพวกสารวัตรเนี่ย

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 09:54:01 AM »

แต่ถามจริง เรามีปืน ไม่ได้ขายของผิดกฎหมาย มีคนโทรมาขอซื้อของ เราบอกไม่มี Grin Grin Grin ใครเขาจะทำอะไรเราได้ครับ

ผมก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดีว่าเราอยู่เฉยๆ ไม่ได้ทำความผิด ต้องกลัวตำรวจด้วยเหรอครับ

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 09:55:00 AM »

ขอให้เจ้าของกระทู้โชคดีครับ Grin Grin Grin

หน้า: [1] 2
  พิมพ์