๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 02:18:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แจกเป้า Olympic 10 Meter Air Pistal Target  (อ่าน 6090 ครั้ง)
nrungrod
Full Member

คะแนน 15

« เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 12:28:09 PM »

เห็นมีคนถามหาเป้าปืนสั้นอัดลมเลยเอา link มาแจกให้ load กันครับ
http://www.tgscom.com/images/sharedimages/GlockFAQ/10m_air_pistol.pdf

" border="0
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 01:53:09 PM »

ขออนุญาตลบก็แล้วกัน ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2010, 05:50:16 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
nrungrod
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 04:31:50 PM »

ลบ ด้วยครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2010, 08:55:44 AM โดย nrungrod » บันทึกการเข้า

" border="0
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 05:16:17 PM »

เอาไปรวมไว้ด้วยกันได้ไหมครับ ท่าน Moderator เรื่องเป้าทั้งหลายนี่ จะได้เข้าที่เดียวแล้วมีหมดทุกแบบเลย ไม่ต้องไปหาที่กระทู้อื่น  และไม่เป็นการรกบอร์ดด้วยครับ  คนที่จะโพสต์เรื่องแจกเป้าก็ให้พิจารณาในเรื่องนี้ด้วย  อย่าฟุ่มเฟือยจนเกินไป
มันฟุ่มเฟือยตรงไหนเนี่ย กินพื้นบน Hard Drive ที่พอๆกับ 1 ข้อความอื่นๆ แล้วถ้าไม่มีใครอ่านมัน หรือ ทำอะไรกับกระทู้นี้ มันก็คงไปอยู่ลำดับสุดท้ายของกระทู้ทั้งหมดมั้งครับไม่น่าเกะกะใคร ส่วนเรื่องรวมเป้าไว้ในกระทู้เดียวก็ดีครับ ถ้ายังไง อาจารย์ทศว่างๆ ก็เปิดกระทู้รวมเป้าไว้แล้วกัน ผมก็แค่เห็นว่ามันเป็นเป้าที่ดีเลยเอา link มาลงให้
ของแจกฟรีๆ ลงมาเถิดครับ
 ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
แบ่งปันกันไป ยังไงก็ได้
อย่างที่ว่า สบายๆ
ไม่ใช่เรื่องใหญ่หนักหนา
ผม up load เรียบร้อยแล้ว

หมู่่มาก ก็ หลากหลายความคิด ส่วนตัว
บางก็คิดมาก-รอบคอบ

บางก็หัวไว คิดไว ตัดสินใจเร็ว แต่ หลวมบ้าง

แต่ทุก ติ ก็เพื่อ ก่อให้ดีขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2010, 05:26:17 PM โดย Wanich/Soong » บันทึกการเข้า
ภาสกร
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 05:20:11 PM »

ขอบคุณครับ
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 08:06:21 PM »

ขอบคุณมากครับ  ไหว้  ขอบคุณทั้งคนเอาเป้ามาแจก และ ขอบคุณท่านประธานที่ใจกว้าง ๆ ครับ  Grin ขอบวกให้ทั้งคู่ครับ  ไหว้

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 09:03:39 PM »

ท่านประธานเคยสั่งไว้ว่า เข้ามาแล้วต้องโพส ต้องโพส อย่างน้อย 1 กระทู้
ผมไม่รู้จะพูดอะไรดี ก็โพสตามระเบียนครับ
army555
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 09:13:41 PM »

ท่านประธานเคยสั่งไว้ว่า เข้ามาแล้วต้องโพส ต้องโพส อย่างน้อย 1 กระทู้
ผมไม่รู้จะพูดอะไรดี ก็โพสตามระเบียนครับ

ระเบียบ ครับ พี่สิทธา  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ไหว้

ปล.ผมทำตามที่ประธานสั่งไว้เหมือนกันนะครับ กิ๊วก๊าว ไหว้
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 10:34:26 PM »

ขออนุญาตลบครับ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2010, 05:51:03 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 11:21:12 PM »

เห็นด้วยกับ อ.ทศเลยครับคนมันจะใหญ่  มันต้องมีพื้นที่เป็นของตัวเอง  อย่าง เซิร์ฟเวอร์ มันต้องมีเป็นของตัวเอง  แต่ไม่มีใครมีความรู้เรื่องนี้ดีเท่า อ.ทศ  งั้นยกเรื่องนี้ให้ท่านเป็นผู้จัดการไปเลยครับ รวมถึงค่าเช่าด้วยนะครับ  เพราะอัตตราเช่ามันนิดเดียวเอง  ถ้าเทียบกับราคาปืนทีท่านมีอยู่ในครอบครองหวังว่าท่านจะยอมรับข้อเสนอนี้นะครับท่าน
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 11:51:26 PM »

ก็ไม่ได้ออกมาว่ากล่าวหรือดุด่าใครหรอกนะครับ  แต่ผมเกรงใจเจ้าของบ้านที่ท่านให้ความเมตตาอุตส่าห์ให้พวกเราเข้ามาอาศัย ก็ควรจะเกรงใจท่านไว้บ้าง  เพราะชมรมคนรักปืนอัดลมยังไม่มีเว็บเป็นของเราเอง การโพสต์มากๆ ในเรื่องราวที่มันซ้ำๆ กันก็เป็นการเพิ่มกระทู้ให้มากขึ้นเพิ่มหน้ากระทู้มากขึ้น เวลาจะค้นหากระทู้เก่าๆ ที่ตกไปอยู่หน้าหลังๆ ก็ทำให้เสียเวลาและทำให้เซิร์ฟเวอร์มันทำงานหนักที่ต้องคอยแจกจ่ายข้อมูลตามการร้องขอของเครื่องลูกที่เชื่อมต่อเข้ามา อะไรที่มันทำงานหนักก็จะมีอายุการใช้งานที่สั้นลง 

ผมเคยเข้าไปดูบอร์ด"รวมพลคนอีสานเด้อ"

http://www.gunsandgames.net/smf/index.php?board=29.0

เขามีหน้ากระทู้หลักแค่หน้าเดียว แต่มีอยู่กระทู้หนึ่งมีมากถึง 2901 หน้า เขาทำกันได้อย่างไร แสดงถึงความสามัคคีและความมีระเบียบวินัยที่ดีมาก 

หรือพวกเราอยากจะเปิดเว็บของชมรมคนรักปืนอัดลมของพวกเราเอง ตามที่น้องต้น(nrungrod) แนะนำมาก็ราคาไม่แพงมาก ทางชมรมฯสามารถรับผิดชอบค่าใช้จ่ายได้  ถ้ามีเว็บของพวกเราก็สามารถทำอะไรได้อีกมากมายเลยหละครับ
คิดนานมั้ยครับอาจารย์ ก่อนที่จะโพส

สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 05:14:48 AM »

ก็ไม่ได้ออกมาว่ากล่าวหรือดุด่าใครหรอกนะครับ  แต่ผมเกรงใจเจ้าของบ้านที่ท่านให้ความเมตตาอุตส่าห์ให้พวกเราเข้ามาอาศัย ก็ควรจะเกรงใจท่านไว้บ้าง  เพราะชมรมคนรักปืนอัดลมยังไม่มีเว็บเป็นของเราเอง การโพสต์มากๆ ในเรื่องราวที่มันซ้ำๆ กันก็เป็นการเพิ่มกระทู้ให้มากขึ้นเพิ่มหน้ากระทู้มากขึ้น เวลาจะค้นหากระทู้เก่าๆ ที่ตกไปอยู่หน้าหลังๆ ก็ทำให้เสียเวลาและทำให้เซิร์ฟเวอร์มันทำงานหนักที่ต้องคอยแจกจ่ายข้อมูลตามการร้องขอของเครื่องลูกที่เชื่อมต่อเข้ามา อะไรที่มันทำงานหนักก็จะมีอายุการใช้งานที่สั้นลง 

ผมเคยเข้าไปดูบอร์ด"รวมพลคนอีสานเด้อ"

http://www.gunsandgames.net/smf/index.php?board=29.0

เขามีหน้ากระทู้หลักแค่หน้าเดียว แต่มีอยู่กระทู้หนึ่งมีมากถึง 2901 หน้า เขาทำกันได้อย่างไร แสดงถึงความสามัคคีและความมีระเบียบวินัยที่ดีมาก 

หรือพวกเราอยากจะเปิดเว็บของชมรมคนรักปืนอัดลมของพวกเราเอง ตามที่น้องต้น(nrungrod) แนะนำมาก็ราคาไม่แพงมาก ทางชมรมฯสามารถรับผิดชอบค่าใช้จ่ายได้  ถ้ามีเว็บของพวกเราก็สามารถทำอะไรได้อีกมากมายเลยหละครับ
คิดนานมั้ยครับอาจารย์ ก่อนที่จะโพส
ผมว่าัมันเกิดตอนครูทศ..โพสเร็วเกินไปครับ
บางครั้งครูทศคิดดีอย่าง1 แต่เวลาโพสใช้ภาษาแปลกๆอีกอย่างครับ
เวลาสมาชิกอ่าน ฟัง แล้วไปโดนใครแล้วมันไม่เข้าหูคนนั้น....
มันมี งง มันมี เคือง แน่นอน ยกตัวอย่างเช่น
     "ให้ประธานส่งผลการยิงเพื่อแสดงความเป็นคนมีน้ำใจนักกีฬา"   บอกตรงนะ ผมพยายาม อ่านกลับไปมา10 รอบแล้วก็..... ยี๊ ยี๊ ยี๊
ผมว่าพวกเราส่วนมากเข้าใจ แต่ไม่ใช่ทุกคน
ส่วนท่านอาจารย์ก็..ใจเย็นๆ การคิดเร็วมันก็ดี แต่ถ้าใช้เวลาอ่านมากหน่อย โดยกด"แสดงตัวอย่าง" ขึ้นมาอ่านก่อนกด "ตั้งกระทู้" ก็น่าจะแก้ไขได้
สำคัญตรงที่ สมาชิกใหม่เข้ามาอ่านแล้ว รู้สึกไม่ดี ชมรมเราก็เสียโอกาส แทนที่จะได้สมาชิกใหญ่มากขึ้น เท่ากับเราเผาพวกเรากันเองโดนไม่รู้ตัวครับ
ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2010, 05:32:18 AM โดย Wanich/Soong » บันทึกการเข้า
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 05:22:36 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2010, 05:28:05 AM โดย Wanich/Soong » บันทึกการเข้า
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 08:52:08 AM »

ไหว้ ไหว้ขอบพระคุณครับ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2010, 05:51:35 PM โดย TrophyX » บันทึกการเข้า
airarm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 09:00:53 AM »

ไหว้ ไหว้ขอบพระคุณครับ 

แต่ถ้าสมาชิกทุกคนเข้ามาแล้วอ่านกฏกติตาของบอร์ดให้เข้าใจอย่างชัดเจน  และให้ค้นหากระทู้ที่ตนเองต้องการทราบเสียก่อนว่ามีใครเคยโพสต์เอาไว้หรือไม่ หรือมีกระทู้ที่มีลักษณะแบบเดียวกันบ้างหรือไม่แล้วค่อยโพสต์ต่อท้ายลงไป  ถ้าหากหาแล้วปรากฏว่าไม่มีหัวข้อที่เราต้องการทราบจริงๆ ค่อยมาโพสต์ถามในกระทู้ใหม่  ถ้าทำแบบนี้จะทำให้กระทู้ต่างๆ  มาอยู่รวมๆ กันในหน้าหลักเพียงหน้าเดียวได้  และเป็นการลดภาระของผู้ดูแลระบบในการตรวจสอบข้อความ เนื้อหาที่มีการโพสต์ในกระทู้ได้ง่ายและเร็วขึ้น  ตอนนี้เราอาศัยชายคาบ้านคนอื่นเขาอยู่ครับ จะทำอะไรก็เบาๆ หน่อยเกรงใจเจ้าของบ้านท่านครับ 

เรื่องนี้ผมคิดไว้นานแล้วตั้งแต่เริ่มลงชื่อสมัครสมาชิกว่าวันหนึ่งเราต้องมีเว็บเป็นของพวกเราชาวปืนอัดลมให้จงได้ หลงรัก หลงรัก

เยี่ยม
หน้า: [1] 2
  พิมพ์