๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 03:33:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การถ่ายทำวีดีทัศน์ Presentation เพื่อไปเสนอตัวเจ้าภาพ IPSC World Shoot 2014  (อ่าน 8986 ครั้ง)
Jatuphol - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

ประธาน NROI of Thailand

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 12:54:17 PM »

ทราบแล้วครับ

เพิ่งทราบมาเมือวานเลย

เจ้าภาพ World Shoot ปี 2014 คือ ประเทศสหรัฐครับ ซึ่งประเทศไทย แพ้การ Vote ไปแค่ 1 เสียง
แต่เราได้เป็นเจ้าภาพ Level 4 ในปี 2012 แทนครับ คือ South East Asean IPSC Championship 2012 ครับ

ตอนที่ทราบ พูดได้คำเดียวว่า เสียยยยดายยยยย ครับ  เศร้า เศร้า เศร้า

National Range Officer Institute of Thailand
สถาบันผู้ตัดสินกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
Pex Shotgun-รักในหลวงครับ
เป็ก ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 01:12:29 PM »

ค่าตั๋วไป USA กี่หมื่นเนี้ย    โดนชก เยาะเย้ย

ปืนที่เรามีเปรียบดังเช่นเครื่องดับเพลิง พวกเราภาวนาว่าไม่ต้องใช้มันในสถานะการณ์จริง

แต่ถ้าเราจำเป็นต้องใช้ ต้องใช้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด
Tonyman
Moderator
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 01:24:23 PM »

ค่าตั๋วไปถึง Orlando, Florida น่าจะซัก 5-6 หมื่นครับพี่

แต่ไปถึงเนี่ย ค่าเช่ารถ ค่ากินเนี่ย ซื้อน้ำ เก้าอี้ ร่ม น่าจะอีกหลายครับ

จัดที่โน่นเค้าไม่สนใจเราหรอกครับ เอกสารปืนเข้าจัดการเอง

ไปถึงสนามก็ น้ำไม่มีให้กิน อาหารไม่มีให้ เก้าอี้ไม่มีให้นั่ง แถมนักกีฬาไปช่วยกันติดเป้า ตั้งเหล็ก แล้วก็พ่นสีด้วยครับ

นักกีฬาเอาไปทุกอย่างครับ มีสนามให้ยิง อุปกรณ์ซ่อมสนามวางไว้ให้ แล้วก็เต๊นเล็กๆ 1 อันครับ

ถ้าร้อนก็ช่วยไม่ได้ อ้อ มี RO จับเวลาใหัอีกอย่างครับ

แต่นักกีฬา Senior เราคงไม่อยากไปซื้อเก้าอี้ที่โน่นเท่าไหร่นะครับ

ของเค้าแรงครับ ซื้อเก้าอี้ที่โน่นทีไร นั่งยาวทุกที  Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2011, 03:06:34 PM โดย Tonyman » บันทึกการเข้า

We can either find the way or make one.
PSA THAILAND
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 04:21:58 PM »

555 ขนาดผมไม่ซ้อเก้าอี้ยังโดนเลยคาบ
Tonyman
Moderator
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 05:19:32 PM »

555 ขนาดผมไม่ซ้อเก้าอี้ยังโดนเลยคาบ

ขณะนี้ เก้าอี้ในตำนาน ยังถูกทิ้งอยู่ที่ Las Vegas.

ตั้งแต่เจ้าของเก้าอี้ โดนกินไอติมไป เก้าอี้โดนทิ้งอยู่สนามนั้นเลย ผมเอาขึ้นรถไปให้

หลังจากวันนั้น ไม่มีใครยกลงจากรถมานั่งเลยครับ

จนวันสุดท้าย เอาส่งให้ Angus .. เค้าตอบสั้นๆ ครับ "Hell No!!" Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2011, 05:21:24 PM โดย Tonyman » บันทึกการเข้า

We can either find the way or make one.
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 10:33:18 AM »

ไอ้ 1 เสียงที่หายไปแสดงว่า เวลากรรมการมาเมืองไทย เราจัดไม่หนัก คราวหน้าถ้ารู้ตัว ต้องให้หนักกว่าเดิมนะพี่โทนี่ รับไม่ทันส่งมาหาดใหญ่ เดี๋ยวพาไปด่านนอก รับรองคะแนนท่วม..

Tonyman
Moderator
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 11:01:02 AM »

ไอ้ 1 เสียงที่หายไปแสดงว่า เวลากรรมการมาเมืองไทย เราจัดไม่หนัก คราวหน้าถ้ารู้ตัว ต้องให้หนักกว่าเดิมนะพี่โทนี่ รับไม่ทันส่งมาหาดใหญ่ เดี๋ยวพาไปด่านนอก รับรองคะแนนท่วม..

น่าสนใจครับพี่ Grin Grin Grin

Tonyman
Moderator
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 11:06:32 AM »

คาดว่า WorldShoot 2014 คงจัดที่ Universal Shooting Academy ของ Frank Garcia ที่ Frostproof Florida  ครับ

http://www.frankgarciausa.com

ซึ่งเมืองไม่ใหญ่ครับ มี โรงแรมอยู่ 4-5 โรงแรม คนที่ไป ก็คงต้องไปพักเมืองรอบๆ แล้วขับรถเข้ามาแทนครับ

อาหารก็ Fastfood เป็นหลักครับ Entertainment ก็ไม่มีครับ ดู TV อย่างเดียว

สรุปว่าจัดเมืองไทยดีกว่าเยอะครับ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2011, 11:10:32 AM โดย Tonyman » บันทึกการเข้า

PSA THAILAND
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 16, 2012, 03:26:09 PM »

คาดว่า WorldShoot 2014 คงจัดที่ Universal Shooting Academy ของ Frank Garcia ที่ Frostproof Florida  ครับ

http://www.frankgarciausa.com

ซึ่งเมืองไม่ใหญ่ครับ มี โรงแรมอยู่ 4-5 โรงแรม คนที่ไป ก็คงต้องไปพักเมืองรอบๆ แล้วขับรถเข้ามาแทนครับ

อาหารก็ Fastfood เป็นหลักครับ Entertainment ก็ไม่มีครับ ดู TV อย่างเดียว

สรุปว่าจัดเมืองไทยดีกว่าเยอะครับ Grin Grin Grin

เวรกำ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์