๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 04:34:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้ราคาปืนจะขึ้นอีก20%  (อ่าน 5198 ครั้ง)
pucca
Full Member

คะแนน 18

ติดคุกยังมีวันออก แต่ตายไม่มีวันฟื้น

« เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 09:19:53 AM »

เมื่อวานไปดูปืนแถวหลังวังมา ท่านเจ้าของร้านบอกว่าวันจันทร์ราคาปืนทุกชนิดจะปรับขึ้น20% ฟังแล้วรู้สึกแน่นท้องจังหายใจไม่ค่อยสะดวกเลย ป.3ยังไม่ออกด้วย สงสัยได้ใช้หน้าไม้เฝ้าสวนแทนแหละงานนี้
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 09:25:22 AM »

20% เลยหรอครับ    โดนชก   ผมรอ  ป3  อยู่เช่นกันg 26เคยถามไว้  75k-80k  จะไม่กลายเป็น 100k หรือนี้ หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้

คิดก่อนเล็ง
pucca
Full Member

คะแนน 18

ติดคุกยังมีวันออก แต่ตายไม่มีวันฟื้น

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 09:34:16 AM »

20% เลยหรอครับ    โดนชก   ผมรอ  ป3  อยู่เช่นกันg 26เคยถามไว้  75k-80k  จะไม่กลายเป็น 100k หรือนี้ หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้

สงสัยขึ้นตามราคาทองคำ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  เห็นบอกว่าถ้าจองก่อนได้ราคาเดิม 
Fishing man
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 09:47:42 AM »

ไม่น่าจะเป็นไปได้ขนาดนั้นหรอกครับ
ถ้าราคาเพิ่มขึ้นมาถึง20%มันเกิดจากอุปสงค์ด้านไหนครับที่เป็นเหตุให้เพิ่มขึ้นถึง20%
ลองคิดดูนะครับหากปืนราคาที่ว่าแพงขนาด100kขึ้นไปค่าปริมาณส่วนต่างเพิ่มขึ้น20,000บาทใครจะทนไหวครับราคาแบบนี้เผ่นดีกว่า..ผมดูเวปปืนของตปทก็ไม่เห็นมีปืนตัวที่มีจำหน่ายในบ้านเราราคาเพิ่มขึ้นจากราคาเดิมหรืออาจเป็นค่าอย่างอื่นที่คิดค้นสูตรสำเร็จกันออกมาเองจนเป็นเหตุให้ต้องเพิ่มราคาถึง20%
pound9
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 09:50:18 AM »

เป็นกลยุทธในการปิดจองของร้านค้าหรือเปล่าครับ ช่วยบอกชื่อร้านค้าหน่อยครับ ส่วนตัวคิดว่าไม่ใช่แน่นอน
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 09:53:01 AM »

ต้นปีมาผมรู้สึกว่าราคาปืนลงมานิดๆนะครับ  แต่ก็แพงอยู่ดี  หัวเราะร่าน้ำตาริน

คิดก่อนเล็ง
Prathet
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 56

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 09:57:34 AM »

กลยุทธ์การขายประจำของร้านปืนร้านนี้

ผมว่าหลายๆ ท่านคงพอจะเดาชื่อร้านออกครับ Grin

A well regulated Militia, being necessary to the security of a free State, the right of the people to keep and bear Arms, shall not be infringed.(Second Amendment to the United States Constitution Article 2)
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 10:00:56 AM »

555 ค่อยยังชั่ว หน่อย    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก เยี่ยม ไหว้

คิดก่อนเล็ง
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 10:06:20 AM »

เมื่อวานไปดูปืนแถวหลังวังมา ท่านเจ้าของร้านบอกว่าวันจันทร์ราคาปืนทุกชนิดจะปรับขึ้น20% ฟังแล้วรู้สึกแน่นท้องจังหายใจไม่ค่อยสะดวกเลย ป.3ยังไม่ออกด้วย สงสัยได้ใช้หน้าไม้เฝ้าสวนแทนแหละงานนี้

ฟังหู ไว้หู..  ปืนไม่ใช่สินค้าผูกขาด ร้านไหนจะขายเท่าไหร่ ก็ตั้งราคาได้ทั้งนั้น .. การตกลงซื้อขายหรือไม่ อยูที่ตัวเรา ..  และจะไปสนปืน ร้านนี้อีกทำไม

pucca
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 10:07:52 AM »

กลยุทธ์การขายประจำของร้านปืนร้านนี้

ผมว่าหลายๆ ท่านคงพอจะเดาชื่อร้านออกครับ Grin
ถ้าเป็นแบบนั้นก็โล่งใจครับ กลับมานอนไม่หลับเลย เมื่อวานมีร้านปืนเปิดอยู่ประมาณ2ร้าน ตอนผมไปเหลือเปิดอยู่ร้านเดียวเลยไม่ได้เดินสอบถามราคาของร้านอื่น  ถ้าราคาปืนปรับกันบ่อยแบบนี้อีกไม่นานคงมีร้านปืนเข้าตลาดหุ้นแน่
crazy456
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 10:29:13 AM »

ผมก็เคยไปซื้อปืนแถววังหลังมา ไปซื้อปืนแถวหน้าๆๆมาได้มา 140 k  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เพื่อนผมก็ไปซื้อปืนแถววังหลังมารุ่นเดียวกันเลย ร้านไกลหน่อยแบบผมหาไม่เจอ ได้มา 90 k  โดนชก

ทุกวันนี้ผมยังโดนเพื่อนล้ออยู่เลย  แต่อย่างน้อยผมก็ภูมิใจว่าได้ปืนแถวหน้าเกรด AA   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เวลาซื้อก็ดูให้ดีทุกร้านนะครับ  ถ้าไม่อยากได้ปืนแถวหน้าเกรด AA แบบผม  คิก คิก

"หน้าที่นั้นหนักกว่าขุนเขาความตายนั้นเบากว่าขนนก"

เพราะแสวงหามิใช่เพราะรอคอย >เพราะเชี่ยวชาญมิใช่เพราะโอกาศ> เพราะสามารถมิใช่เพราะโชคช่วย> ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 10:37:30 AM »

Grin Grin ร้านนั้นคงจะพูดให้จขท.ซื้อเลยหรือเปล่าครับ เลยเอาเรื่องราคาขึ้นมาอ้าง

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
pucca
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 10:48:31 AM »

Grin Grin ร้านนั้นคงจะพูดให้จขท.ซื้อเลยหรือเปล่าครับ เลยเอาเรื่องราคาขึ้นมาอ้าง
ผมบอกเขาไปแล้วนะครับว่า ป.3 ผมยังไม่ออก ผมแค่มาเช็คราคาและดูปืนไว้ก่อน แต่ทางร้านบอกให้จองใว้ก่อนถึงจะได้ราคาเก่า ผมถามแล้วว่าที่ขึ้นราคานี่เพราะสาเหตุอะไร ทางร้านตอบว่าเป็นมติของร้านค้า   ขึ้นทุกร้านทั้งปืนสั้นและปืนยาว
โจรร้าย
Jr. Member
**

คะแนน 27

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 10:53:58 AM »

ผมบอกเขาไปแล้วนะครับว่า ป.3 ผมยังไม่ออก ผมแค่มาเช็คราคาและดูปืนไว้ก่อน แต่ทางร้านบอกให้จองใว้ก่อนถึงจะได้ราคาเก่า ผมถามแล้วว่าที่ขึ้นราคานี่เพราะสาเหตุอะไร ทางร้านตอบว่าเป็นมติของร้านค้า   ขึ้นทุกร้านทั้งปืนสั้นและปืนยาว

อย่างนี้ ก้อมีด้วยหรอครับ..ฟังแล้ว ทะแม่งๆ จัง
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 11:07:24 AM »

ผมบอกเขาไปแล้วนะครับว่า ป.3 ผมยังไม่ออก ผมแค่มาเช็คราคาและดูปืนไว้ก่อน แต่ทางร้านบอกให้จองใว้ก่อนถึงจะได้ราคาเก่า ผมถามแล้วว่าที่ขึ้นราคานี่เพราะสาเหตุอะไร ทางร้านตอบว่าเป็นมติของร้านค้า   ขึ้นทุกร้านทั้งปืนสั้นและปืนยาว

............   Grin  มุก ควาย   คิก คิก
ร้านนี้ ไม่ต้องบอกชื่อคงทราบกันแล้ว.. และร้านคงดูคนซื้อ.  และคนที่เข้ามาที่ร้านนี้ เกือบทั้งหมด ซื่อ ใส ไร้เดียงสา..  คิก คิก

เมื่อกลางเดือนที่แล้ว ผมไปตัดปืน LCP ให้เพื่อน ได้ของแถมเกินกว่าลูกค้าทั่วไปนิดนึง.. นายห้างยกมือไหว้ทักทาย และนำกาแฟ มาให้ อร่อยเหาะ เหมือนเดิม
และมีลูกค้าประจำ เป็นพนักงาน การบินไทย  มาซื้อปืน Colt Gold Cup นั่งใใกล้กัน ก็ได้ราคาตลาด .ไม่มีเลยสักคนที่จะเข้ามา หลอก เสนอขาย  สักคน

เมื่อเจอ เรื่องทำนอง นี้ จักต้องดูที่ตัวเราด้วย ว่า อ่อนแอทางความคิด  หรือคิดไม่เป็นหรือเปล่า..   ตบมือข้างเดียวไม่ดัง ครับ  Grin

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์