๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 09:26:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้ปืนอัดลม C-20 ครับ  (อ่าน 1798 ครั้ง)
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2004, 09:46:34 AM »

คือว่าตอนนี้ผมกำลังจะซื้อ C-20 (มือ2) ราคา30,000 บาทพร้อมถัง Co2 +ใบป.4พร้อม แต่มีปัญหาว่า จะมีวิธีการเช็คสภาพอย่างไรบ้าง ดูตรงไหนบ้างครับ ราคาขนาดนี้เหมาะสมไหมครับ เรื่องอะไหล่ยังหาได้มั๊ยครับ

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2004, 03:08:33 PM »

ดูตรงทองเหลืองหัวจุกท่อแก๊ส  กับตัวกระโหลกรับท่อแก๊สครับ  ดูสองจุดนี้ก็พอจะทราบว่าเจ้าของเดิมรักษาปืนดีหรือไม่  ถ้าเยินๆ ยับๆ แปลว่าที่ไม่เห็นคงยิ่งกว่านี้อีก

จุดที่จะเห็นว่าใช้งานมากน้อยอีกจุดหนึ่งคือ ฝาปิดท้ายลำกล้องครับ  ใช้มากๆ ตัวนี้จะลอกจากดำเป็นแดง หรือสีสนิมอ่อนๆ

ถ้าเคยเล่น FWB มานานพอ  ลองไกครับ  ไกที่เซียร์กร่อนแล้วจะหลุดไม่สม่ำเสมอ คมบ้างวืดบ้าง  ต้องเปลี่ยนเซียร์ถึงจะหาย  อะไหล่ยังพอมี

อีกจุด เฉพาะ C20 ที่เสียบ่อย  คือตุ่มในกระโหลกรับท่อแก๊ส ตัวที่ทำหน้าที่ดันก้านวาวให้เปิด แก๊สไหลเข้าปืนครับ  ตัวจุกเป็นอลูมิเนียม ตัวก้านวาวเป็นเหล็ก  มันจะกินจุกจนกุด วาวไม่เปิด ยิงไม่ได้ครับ  มีวิธีซ่อมแบบใช้ไปพลางๆ ก่อน แต่ผลสุดท้ายก็ต้องซื้อกระโหลกใหม่มาเปลี่ยน

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2004, 04:02:15 PM »

เติมเรื่องราคานิดนึง....ราคานี้น่าจะเป็นปืนที่เจ้าของเก็บ ไม่ค่อยได้ใช้นะครับ
สภาพน่าจะเนี๊ยบ ด้ามเดิมๆ

C-20 รุ่นหลังๆ มีเจาะรูระบายแก๊สที่ด้านบนของลำกล้องด้วย ก่อนยุติการผลิตไป

MedCadet
Sr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2004, 10:08:49 AM »

สามหมื่นพร้อมถัง ถ้าสภาพดี ราคาขนาดนี้รับได้ครับ
เรื่องอะไหล่ ปืนของชมรมเวลามีปัญหาก็เอาไปที่หัวหมาก ไปหาคุณถนอมศักดิ์ ก็ยังซ่อมมาได้เรื่อยๆครับ

True success is not in the learning, but in its application to benefit mankind.
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2004, 01:24:04 PM »

นายจอบหลอยจะไปเอาจากที่ไหนเหรอ.. Huh

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
หน้า: [1]
  พิมพ์