๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 04, 2024, 02:10:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้น้ำมันใสหรือน้ำมันข้นหน่อยเคลือบในล้ำกล้องลูกซองครับ  (อ่าน 1883 ครั้ง)
Nat_usp
เวลาเหลือน้อยแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

« เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 06:07:36 PM »

ในลำกล้องปืนลูกซองควรใช้น้ำมันใสเช่น cito,WD40 หรือน้ำมันที่ข้นสักหน่อยเช่น superlube ครับ

( ถามเห่ยๆ เพราะเพิ่งจะมีลูกซองไว้ใช้ ^_^" )

รักในหลวงที่สุดที่ในโลก
oncb77
ปีนี้อดซื้อปืน ..เพราะ....
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 06:33:55 PM »

Grin  Grin  Grin  Grin เมื่อเช้าเพิ่งโสกผ่านลำกล่องปืนลูกซองไปด้วยผ้าชุบ CITO ไปหมาดๆ ครับ ถ้าอาทิตย์ สองอาทิตย์ไม่ยิงผมก็เอามาเช็ดๆ โสกๆ ที ได้ตรวจปืนด้วย ..  ไหว้  ไหว้
Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 06:41:05 PM »

Grin  Grin  Grin  Grin เมื่อเช้าเพิ่งโสกผ่านลำกล่องปืนลูกซองไปด้วยผ้าชุบ CITO ไปหมาดๆ ครับ ถ้าอาทิตย์ สองอาทิตย์ไม่ยิงผมก็เอามาเช็ดๆ โสกๆ ที ได้ตรวจปืนด้วย ..  ไหว้  ไหว้

ผมก็ว่าอย่างนั้นเอาน้ำมันใสดีกว่าเนาะ   ขอบคุณมากๆครับ ไหว้

Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 07:55:34 PM »

(แอบ) มาเก็บข้อมูลครับ  ไหว้

Pragmatism
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 08:08:41 PM »

ผมเอาสำลีชุบโซเว้นล้างลำกล้องลูกซอง โดยเอาลวดอ่อนดันออกไปปลายลำกล้อง ร้าน ม.ฮะฯ แนะนำผมมา

แล้วหลังจากนั้นใช้แซ้งูรูดอีก 2 - 3 ครั้ง ลองถอดลำกล้องออกมาดูสะอาดดีครับ

ส่วนด้านนอกตัวปืนจะใช้ Birchwood Casey ซินเทติค กันออย ขวดเล็กขนาด 2 ออนซ์ ราคา 250 บาท

ฉีดใส่ผ้าเป็นวงนิดเดียวเช็ดปืนได้หลายกระบอกเลยครับ

เท่าที่ได้ลอง 2 ตัวนี้ โอเคดีครับปืนเหมือนใหม่ตลอดเลย แนะนำต่อๆครับ

เยี่ยม

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 08:34:18 PM »

ใกล้ได้น้องดำยังครับ  Grin อีก 1-2 ปีไม่แน่จะย้ายสำมโนครัวไปเป็นชาวเหนือด้วยคน ไหว้

ผมเอาสำลีชุบโซเว้นล้างลำกล้องลูกซอง โดยเอาลวดอ่อนดันออกไปปลายลำกล้อง ร้าน ม.ฮะฯ แนะนำผมมา

แล้วหลังจากนั้นใช้แซ้งูรูดอีก 2 - 3 ครั้ง ลองถอดลำกล้องออกมาดูสะอาดดีครับ

ส่วนด้านนอกตัวปืนจะใช้ Birchwood Casey ซินเทติค กันออย ขวดเล็กขนาด 2 ออนซ์ ราคา 250 บาท

ฉีดใส่ผ้าเป็นวงนิดเดียวเช็ดปืนได้หลายกระบอกเลยครับ

เท่าที่ได้ลอง 2 ตัวนี้ โอเคดีครับปืนเหมือนใหม่ตลอดเลย แนะนำต่อๆครับ

เยี่ยม

แจ่มเลย ขอบคุณมากครับผม  ไหว้

kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 09:09:25 PM »

"ใน" ลำกล้องลูกซอง ถ้าเก็บ เคลือบน้ำมัน ใส หรือ ข้น ก็ได้ครับ แต่ถ้าจะยิง ขอให้ใช้กระดาษทิซชู่ ปั้นก้อน ยัดรูลำกล้อง ดันออกให้แห้งก่อนนะครับ ผมพบว่า ถ้ามีน้ำมันเคลือบอยู่บางๆ วิถีกระสุนจะเปลี่ยนครับ เมื่อก่อนผมก็รักลูกซองกระบอกแรกมา ก่อนเก็บเคลือบน้ำมันบางๆไว้ พอเอามายิงนัดแรก ผิดเป้าทุกที พอนัดที่สอง สาม ก็เข้าเป้าปรกติ ตอนหลังจับทางได้ เลยเช็ดให้แห้งก่อนยิงทุกครั้ง ถูกเป้าตั้งแต่นัดแรกครับ
Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 09:32:05 PM »

"ใน" ลำกล้องลูกซอง ถ้าเก็บ เคลือบน้ำมัน ใส หรือ ข้น ก็ได้ครับ แต่ถ้าจะยิง ขอให้ใช้กระดาษทิซชู่ ปั้นก้อน ยัดรูลำกล้อง ดันออกให้แห้งก่อนนะครับ ผมพบว่า ถ้ามีน้ำมันเคลือบอยู่บางๆ วิถีกระสุนจะเปลี่ยนครับ เมื่อก่อนผมก็รักลูกซองกระบอกแรกมา ก่อนเก็บเคลือบน้ำมันบางๆไว้ พอเอามายิงนัดแรก ผิดเป้าทุกที พอนัดที่สอง สาม ก็เข้าเป้าปรกติ ตอนหลังจับทางได้ เลยเช็ดให้แห้งก่อนยิงทุกครั้ง ถูกเป้าตั้งแต่นัดแรกครับ

แบบนี้นี่เอง ขอบคุณครับผม ไหว้

BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 12:16:02 AM »

ไช้ สเปรย์ จารบีขาว มาตลอด
ไช้ผ้าอ้อมเด็ก ที่ยังไม่ไช้  พับ2ทบ (ถ้า.22ก็ไช้เศษผ้าแทน)
 มัดกับเอ็นตกปลาเบอร์หนักๆ (เบอร์บางเกิน บาดมือ)   มัดช่วงกลางผ้า
พ่นจารบีขาวให้ทั่วผ้า แล้ว สอดเอ็นผ่านกระบอกปืน ให้พ้น แล้วค่อยๆดึงเอ็น
ทำอยู่2-3รอบ ใสกิ๊ก  

ไม่รู้ผิดหรือถูก  เพราะ สเปรย์จารบีขาว ที่ไช้เขียนข้างกระป๋องว่าไช้กับ อาวุธปืนได้ -*-

ลืมบอก ไม่ไช่เกรดที่เค้าไช้กับปืนBB เด็กเล่นนะครับ
ราคาต่างกันเท่าตัว 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2011, 12:19:18 AM โดย BalTaZA » บันทึกการเข้า
Nat_usp
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 709

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 12:31:10 AM »

ไช้ สเปรย์ จารบีขาว มาตลอด
ไช้ผ้าอ้อมเด็ก ที่ยังไม่ไช้  พับ2ทบ (ถ้า.22ก็ไช้เศษผ้าแทน)
 มัดกับเอ็นตกปลาเบอร์หนักๆ (เบอร์บางเกิน บาดมือ)   มัดช่วงกลางผ้า
พ่นจารบีขาวให้ทั่วผ้า แล้ว สอดเอ็นผ่านกระบอกปืน ให้พ้น แล้วค่อยๆดึงเอ็น
ทำอยู่2-3รอบ ใสกิ๊ก 

ไม่รู้ผิดหรือถูก  เพราะ สเปรย์จารบีขาว ที่ไช้เขียนข้างกระป๋องว่าไช้กับ อาวุธปืนได้ -*-

ลืมบอก ไม่ไช่เกรดที่เค้าไช้กับปืนBB เด็กเล่นนะครับ
ราคาต่างกันเท่าตัว 

ขอบคุณครับผม ไหว้

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 12:52:08 AM »

ทิ้งไว้ไม่ได้ยิงเป็นสิบปีแล้วโดยไม่ได้เคลือบอะไรเลย
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 03:06:35 PM »

ใกล้ได้น้องดำยังครับ  Grin อีก 1-2 ปีไม่แน่จะย้ายสำมโนครัวไปเป็นชาวเหนือด้วยคน ไหว้

ไม่ปลายเดือนนี้ก็คงต้นเดือนหน้าครับสำหรับน้องดำ ยินดีต้อนรับล่วงหน้าครับสำหรับว่าที่ชาวเหนือ  Grin  ไหว้

Pragmatism
หน้า: [1]
  พิมพ์