๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 12:45:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 25
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดอย่างไรกับการรุมทำร้ายผู้ชุมนุม  (อ่าน 44897 ครั้ง)
pong1
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 04:49:49 PM »

พูดยากถ้าไม่จัดม๊อบเหตุก็ไม่เกิด..ทุกคนต่างทำมาหากินประเทศชาติเจริญไปถึงใหนแล้ว

ก่อนหน้านี้ประมาณ3-4 ปีประเทศไทยจะขึ้นมานำประเทศแถวเอเชียแล้วหลายประเทศ

กลัวประเทศไทย..ตอนนี้เป็นงัยตามตูดเขาและหิ้งห่างขึ้นทุกวัน..เกิดจากความอคติและล

อิจฉาแท้ๆ...เอ้อ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 04:54:51 PM »

ท่าทางบางคนอยากจะให้ทำอะไรกันก็ได้ แต่ทำให้เงียบๆ คุมได้อยู่หมัด

ไม่ใช่ครับ  เขาต้องการให้เป็นข่าวต่างหาก
จะมีการโจมตีกลุ่มนายสนธิ  ในต่างจังหวัดอีกหนึ่งหรือสองครั้ง  เพื่อให้อุณหภูมิสูงขึ้น
แล้วก็รุกฆาต  เข้ามาทำร้ายที่ราชดำเนิน  จนเกิดความวุ่นวาย   ประกาศภาวะฉุกเฉิน
ถ้าทำให้ฝ่ายทหาร  เข้าข้างรัฐบาลได้  รัฐบาลก็ยืดอายุออกไป   แต่ถ้าฝ่ายทหารปฏิเสธไม่ยอมทำร้ายประชาชน   ก็เป็นเงื่อนไขให้ใครบางคน  ขอลี้ภัยได้

ขอบคุณครับท่านผู้การ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 04:59:04 PM »

พูดยากถ้าไม่จัดม๊อบเหตุก็ไม่เกิด..ทุกคนต่างทำมาหากินประเทศชาติเจริญไปถึงใหนแล้ว

ก่อนหน้านี้ประมาณ3-4 ปีประเทศไทยจะขึ้นมานำประเทศแถวเอเชียแล้วหลายประเทศ

กลัวประเทศไทย..ตอนนี้เป็นงัยตามตูดเขาและหิ้งห่างขึ้นทุกวัน..เกิดจากความอคติและล

อิจฉาแท้ๆ...เอ้อ

เขามีเงินเป็นหมื่นๆล้านๆ ผมแค่พออยู่พอกินไม่มีปัญญาคิดเรื่องเถลิงอำนาจ เลยอิจฉา

กลุ่มของเขาอยากเปลี่ยนแปลงการปกครอง ผมไม่เคยคิดแบบเขา ผมเลยอิจฉา

เขามี กกต.ของเรา ผมไม่มีปัญญามี กกต. เป็นของตนเอง ผมเลยอิจฉา

เขามีผลประโยชน์ทับซ้อน ผมไม่มีปัญญา ผมก็เลยอิจฉา

เขามีความสามารถ โยกย้ายคณะ เปลี่ยนคณะ มีพาวเวอร์เอาลูกเข้า จุฬา เกษตร ได้ ผมไม่มีปัญญา เลยอิจฉา

เขามีทีมงาน ออกมากระทำการต่างๆผ่านตัวแทน ผมไม่มีปัญญา ผมก็เลยออิจฉาครับ

ผมเป็นคนจน ไม่มีปัญญา ไปอยู่จีน ไปอยู่อังกฤษนานๆ ผมเลยอิจฉา

ถ้าผมรวยแบบเขา ถ้าผมโลภแบบเขา ถ้าผมเหิมเกริมได้แบบเขา ผมคงไม่อิจฉาเขาแน่ๆเลย

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #78 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 05:01:31 PM »

..ผมก็เป็นคน.ขี้.อิจฉาเหมือนท่าน.ทัดมาลา.ครับ... ไหว้

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
พ่อบักเขตต์...รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #79 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 05:52:23 PM »

มันก็คงแย่หาก เราทำไปเพียงเพราะแค่ เงินจ้าง ตกใจ ตกใจ

ฮักลูกฮักเมีย.....เหลือใจกิ๊ก ผู้อื่น..........

Uploaded with ImageShack.us
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 06:06:45 PM »

หน้า ปตท วันนี้ได้ยินมา 500 ไม่มีหลักฐานครับได้ยิน ลูกจ้างของหน่วยงานๆนึงพูดกัน ฟังหูไว้หูครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
khetseri
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 06:13:20 PM »

หน้า ปตท วันนี้ได้ยินมา 500 ไม่มีหลักฐานครับได้ยิน ลูกจ้างของหน่วยงานๆนึงพูดกัน ฟังหูไว้หูครับ
รบกวนว่าถ้าเจอเค้าอีกช่วย พีเอ็มบอกผมด้วยนะครับจักขอบพระคุณอย่างยิ่ง
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 06:13:35 PM »

รู้สึกเสียใจมากๆครับทำไหมคนไทยต้องมาทำร้ายกันเองกับคนเพียงไม่กี้คน
มีอะไรอยากได้อะไรก็มาคุยกันคนทั้งคนตัวโตๆกันแล้วหน้าจะมีความคิดให้มากกว่านี้
ไม่ใช้อะไรก็ใช้กำลังอย่าเดียวครับ  
ไหว้ ไหว้สาธุ สาธุ สาธุ ขอให้เรื่องต่างจบลงด้วยดีเถอครับ ไหว้ ไหว้

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 06:16:03 PM »

ที่หน้า ปตท.... คนแยะกว่าที่คิดครับ...

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #84 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 06:19:24 PM »

รบกวนว่าถ้าเจอเค้าอีกช่วย พีเอ็มบอกผมด้วยนะครับจักขอบพระคุณอย่างยิ่ง

Grin แถวบ้านผมตอนแรกก็ว่ากันหัวละ 500  พอคนไปมุงดู เห็นมีแต่  เจ้าของกิจการ ข้าราชการครู เด็กนักเรียนม1 ม.2 ข่าวลือเลยเปลี่ยนตัวเลข เป็นหัวละ 2,000    คิก คิก   ต่อไปคงมีการขยับราคา และมีข่าวว่าแจกบัตรเคดิตไปเลย

....ตามล่า...อีตอแหล
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #85 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 06:23:41 PM »

นะครับ  ผมจะได้ไปรับด้วย  ผมยังซื้อเขากินเอง ค่ารถออกเองอยู่ทุกวันครับ
ที่หน้า ปตท.... คนแยะกว่าที่คิดครับ...

ตอนอยู่บนสะพานทางด่วนก็มองไม่ออกว่ากี่คนเช่นกันครับ ผมไม่เข้าใจอย่างว่าตำรวจเขามากั้นหน้า ปตท ทำไร  เราไม่เคยเข้าไปที่ไหนอยู่แล้ว
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #86 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 06:27:54 PM »

อาจเป็นการแก้ทาง ด้วยการ ให้ อดีตนายทหาร ขึ้นเวที พันธมิตร ขึ้นอีกครั้งที่อุดร.
แล้วให้มีการประสานงาน ตามครรลอง. . พันธมิตร ฯ สันติ อหิงสา มิได้เป็นผู้ก่อความรุนแรง
เื่มื่อ จนท.ตำรวจ เหนื่อย ดูแลไม่ได้ทั่วถึง.. ก็จำต้อง .กระทำดู. ครับ.

คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #87 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 06:28:33 PM »

ตอนนี้ พล.อ ปรีชา   กำลังขึ้นปราศัย บนเวทีพันธมิตร ท่าทางท่านโกรธมาก ขอขึ้นพูดเองโดยไม่ได้จัดคิว   ท่านประกาศตัดพี่ตัดน้อง กับ ผบ..  ทบ ที่ไม่ทำอะไรเลย และประกาศให้รัฐบาลออกภายใน ๗  วัน ไม่งั้น ตายเป็นตาย.....ฯลฯ
khetseri
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #88 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 06:34:48 PM »

คนบางคนก็หลับหูหลับตาพูด และคนบางคนก็หลับหูหลับตาเชื่อ ผมว่าน่าจะคิดก่อนที่จะพูดต่อ ด้วยความเคารพ
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #89 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2008, 06:35:58 PM »

มันเป็นการปะทะที่ได้วางแผนไว้แล้ว... เพื่องานใหญ่...

คงต้องฝากความหวัง.. ผู้ที่รักชาติ.. รักสถาบัน.. ร่วมกันสู้ให้ผ่านวิกฤตนี้ไปได้...

หากเป็นไปได้... ขอให้มันจบด้วยการ ลี้ภัย...

สถาบันที่ยังเหลือต่อสู้ปกปักอยู่.. สำหรับผมคือ ทหาร

มันงวดเข้ามาทุกทีแล้ว.. พี่ๆพันธมิตรให้ระมัดระวังด้วย..

ทหารเองก็ต้องรักษาแถวให้ดี... เพราะ

ต้องตั้งหลักสู้กับ "พวกหมาจนตรอก"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2008, 06:38:47 PM โดย Jongrakn » บันทึกการเข้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 25
  พิมพ์