๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 09, 2024, 06:05:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นกับ 10/22  (อ่าน 47705 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 23, 2007, 02:12:23 PM »

การถ่วงลำกล้องลักษณะนี้ ไม่ได้ต้องการถ่วงให้หนัก แต่ถ่วงให้ได้สมดุลพอดี คล้ายๆ กับการถ่วงเพลากลางรถ ทำให้รถหายสั่นครับ
ถ่วงลำกล้อง ค่อยๆ ปรับ จนถึงจุดหนึ่งจะได้กลุ่มเล็กที่สุดเท่าที่ปืนและกระสุนนั้นจะทำได้ครับ
ยืนยิงไม่เห็นความแตกต่าง ต้องพาดยิงนิ่งจริงๆ ใช้กระสุนคุณภาพดีถึงจะบอกได้ครับ
อ้างอิง อาจารย์ ผณิศวร

ถ้าเป็นลำกล้องหนา จะยิ่งไม่ค่อยเห็นผลนะครับ
ต้องลำกล้องบางและยาว ถึงจะชัดหน่อย

อยากขอเสนอซักแบบนะครับ น่าจะทำง่ายเพราะเจาะแค่ 3 รู คือ
เจาะรูยาวต่อจากลำกล้อง 1 รู กับ เจาะขวางชิ้นงานใหญ่หน่อย 2 รู
เพื่อเป็นห้องดักแกซ เมื่อลูกปืนวิ่งผ่านห้องนี้ไปแกซที่วิ่งตามหลังมาก็ขยายตัว กระจายออกไป ไม่วิ่งตามกวนลูกปืน หรือถ้าคิดว่า มีห้องเดียวพอ ก็เจาะแค่ 2 รูพอครับ แล้วทำเกลียวติดปลายลำกล้องเลย

ใช่แล้วครับ  คอมป์ในรูปซ้ายสุดจึงไม่เวิร์คครับ  ผมคิดว่าตัวกลางน่าจะให้ผลดีที่สุด

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 23, 2007, 03:56:45 PM »

อยากขอเสนอซักแบบนะครับ น่าจะทำง่ายเพราะเจาะแค่ 3 รู คือ
เจาะรูยาวต่อจากลำกล้อง 1 รู กับ เจาะขวางชิ้นงานใหญ่หน่อย 2 รู
เพื่อเป็นห้องดักแกซ เมื่อลูกปืนวิ่งผ่านห้องนี้ไปแกซที่วิ่งตามหลังมาก็ขยายตัว กระจายออกไป ไม่วิ่งตามกวนลูกปืน หรือถ้าคิดว่า มีห้องเดียวพอ ก็เจาะแค่ 2 รูพอครับ แล้วทำเกลียวติดปลายลำกล้องเลย

ขอบคุณมากครับคุณ captainkid เป็นวิธีที่ง่ายที่สุดแล้วครับ ทีแรกผมก็กะจะขึ้นชิ้นงานลักษณะคล้ายอย่างนี้เหมือนกันครับ แต่กลัวว่ามันจะหนักไปครับ เพราะต้องเอาเพลาตันมาทำ(แพงด้วย  โดนชก ) เดี๊ยวเสาร์หรืออาทิตย์นี้จะลองทำมาให้ดูน๊ะครับ  หลงรัก

แบบนี้ ก็สวยงาม

น่าสนใจมากเลยครับเดี๊ยวต้องวิ่งหาซื้อดอกtap แบบเกลียวละเอียดก่อนน๊ะครับ(หายากกก) แล้วจะทำมาให้ดูครับ  Wink

การถ่วงลำกล้องลักษณะนี้ ไม่ได้ต้องการถ่วงให้หนัก แต่ถ่วงให้ได้สมดุลพอดี คล้ายๆ กับการถ่วงเพลากลางรถ ทำให้รถหายสั่นครับ
ถ่วงลำกล้อง ค่อยๆ ปรับ จนถึงจุดหนึ่งจะได้กลุ่มเล็กที่สุดเท่าที่ปืนและกระสุนนั้นจะทำได้ครับ
ยืนยิงไม่เห็นความแตกต่าง ต้องพาดยิงนิ่งจริงๆ ใช้กระสุนคุณภาพดีถึงจะบอกได้ครับ
อ้างอิง อาจารย์ ผณิศวร

ถ้าเป็นลำกล้องหนา จะยิ่งไม่ค่อยเห็นผลนะครับ
ต้องลำกล้องบางและยาว ถึงจะชัดหน่อย

ใช่แล้วครับ คอมป์ในรูปซ้ายสุดจึงไม่เวิร์คครับ ผมคิดว่าตัวกลางน่าจะให้ผลดีที่สุด

ขอบคุณครับพี่อ๋อง (ไม่เอาข้าวผัดไม่เอากระเพาะปลาน๊ะ)  Grin

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 23, 2007, 04:28:48 PM »

อืมมม น่าสนใจทั้ง 452 และ 10/22 เลยครับ .. หลงรัก
กระทู้นี้ต้องติดตามครับ.. Grin Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 24, 2007, 11:14:35 AM »

ขอถามนอกเรื่องหน่อย คุณแมวบ้าพอรู้เรื่องเปียนโนไหมครับ  เห็นมีบริษัทอยู่ด้านหน้า

yo.k
Target Sport (Thailand)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

target sport (Thailand) 089-162-1990, 081-938-1990

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 24, 2007, 12:28:20 PM »

ขอถามนอกเรื่องหน่อย คุณแมวบ้าพอรู้เรื่องเปียนโนไหมครับ เห็นมีบริษัทอยู่ด้านหน้า
ท่านพี่อ๋องจะเอาดีทางดนตรีแล้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน

New Hybrid Ruger 10/22 Stock 2 in 1, เป้า และ อุปกรณ์เพื่อการแข่งขันกีฬายิงปืน , หลอดต่อ, คอมป์ลดแรงรีคอยล์ สนับสนุนการแข่งขันกีฬายิงปืนทั่วประเทศ, ชมรมไรเฟิลรณยุทธ์(ประเทศไทย)
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 24, 2007, 05:51:42 PM »

ขอถามนอกเรื่องหน่อย คุณแมวบ้าพอรู้เรื่องเปียนโนไหมครับ เห็นมีบริษัทอยู่ด้านหน้า

ไม่ทราบเลยครับพี่อ๋อง เครื่องดนตรีผมเล่นไม่เป็นซักอย่างเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน  ที่อยู่หน้าตึกเค้ามาเช่าเพื่อขายและมีสอนด้วยครับ  Smiley

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 24, 2007, 05:56:37 PM »

คุณ แมวบ้า

ทำชิ้นงานไหน ออกมาบ้างแล้วครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 12:19:26 PM »

คุณ แมวบ้า

ทำชิ้นงานไหน ออกมาบ้างแล้วครับ

พึ่งจะทำมาแค่สามชิ้นในรูปเท่านั้นหละครับ เดี๊ยวอาทิตย์นี้คงจะทำอะไรออกมาให้ดูกันอีกครับ  Grin

CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 25, 2007, 11:20:34 PM »

ที่บ้านผมมีเศษอะไหล่รถจิบเป็นเหล็กแสตนเลสยาวประมณ6นิ้ว หนานิ้วนึง ตอนนี้เอามาทำเหวท ถ่วงลำกล้องอยู่ เห็นแล้วอยากเอาให้คุณแมวบ้าจัดการซะจริงๆเลยครับ น่าจะทำได้ซัก3อัน

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 26, 2007, 09:48:35 AM »

ที่บ้านผมมีเศษอะไหล่รถจิบเป็นเหล็กแสตนเลสยาวประมณ6นิ้ว หนานิ้วนึง ตอนนี้เอามาทำเหวท ถ่วงลำกล้องอยู่ เห็นแล้วอยากเอาให้คุณแมวบ้าจัดการซะจริงๆเลยครับ น่าจะทำได้ซัก3อัน

stainless ผมยังพอมีอยู่ครับ
ขอบคุณครับคุณ CaptainKid  Cheesy

แมวบ้า(น)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 06:08:38 PM »

เมื่อวันเสาร์วิ่งหาซื้อท่อเตรียมซนกับ 10/22 ได้แล้วกะว่าวันอาทิตย์จะเข้าไปสนุกสนานซะหน่อย ลูกน้องเจ้ากรรมก็ดันนัดสาวไว้ซะอีก เลยทำ comp มาให้ดูกันอีก  Wink

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 06:11:43 PM »

สวยครับคุณแมว Cheesy

ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 06:53:47 PM »

หลงรัก หลงรัก

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 07:47:04 PM »

ฝากแบบนี้...ไปทำให้หน่อยซิครับ..... Grin Wink

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 08:33:12 PM »

รับรอง...ทำออกมาแล้ว..จำไม่ได้แน่..อิ อิ

เยี่ยมครับ..คุณพร้อม
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 11
  พิมพ์