๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 10:23:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 17
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงเด็กแว้น ไม่เห็นด้วย แต่อดสะใจไม่ได้  (อ่าน 41826 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #180 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 07:34:56 PM »

1  งดโฆษณา รถมอเตอร์ไซค์ ให้ยกล้อ บ่งบอก ถึงความเร็ว  แบนให้หมด
2. งดรายการ การแข่งรถ ทุกประเภท ไม่ให้เผยแพร่ ในประเทศ
3. รถที่จับกุมได้ทั้งหมด ที่กระทำความผิด ซึ่งหน้า เช่น ขณะแว้น รถแต่ง รถใส่ท่อสูตร  แล้วทำลายทิ้ง  ไม่ให้มีการประกันหรือเสียค่าปรับ
4  เพิ่มภาษีกับร้านที่ขายอุปกรณ์ ตกแต่งรถ  กดดันร้านค้า ให้ขายแพงกว่าเดิม แล้วเด็กแว้นก็จะซื้อของแพง เว้นแต่ อุปกรณ์จำเป็น เช่น ล้อ  ผ้าเบรค น้ำมันเครื่อง อื่น ๆ ให้   ราคาเท่าเดิม  ในกรณีของล้อ เพิ่มภาษีที่ไม่ใช่ สเป็กโรงงาน สเป๊กโรงงาน เช่น ยางหลัง 2.50 ยางหน้า 2.25 เป็นต้น
5  ขนส่งไม่ต่อทะเบียนให้ ในกรณี รถแต่ง (จริงๆแต่งไม่แต่งเค้าก็รู้นะ)  บางคนพอไปต่อทะเบียน ประกอบเหมือนมาจากโรงงาน พอตรวจสอบเสร็จมันก็ถอด
แต่สิ่งที่มันไม่ถอดคือ ล้อมิเนียม เห็นบ่อย 
6 พรบ ไม่คุ้มครอง ในกรณีเกิดอุบัติเหตุขณะขับรถซิ่ง (เจ้าหน้าที่ไปที่เกิดเหตุก็น่าจะรู้)

เห็นมั้ยครับ ไม่ต้องยิงใครเลย  Grin

ไม่ต้องยุ่งยากขนาดนั้นครับ... เอาแค่ให้การซื้อรถแมงกะไซค์ต้องขออนุญาตนายทะเบียนก่อน... เหมือนซื้อปืนนี่แหละ... ประวัติไม่ดีไม่ให้... รถผิดมือถือว่าเป็นความผิดอุกฉกรรจ์... อายุ ๒๐ ปีบริบูรณ์ถึงจะสามารถซื้อได้... แค่นี้... จบครับ... Grin Grin Grin

แล้วต้องเพิ่ม กฎหมาย ใช้รถผิดมือด้วยหรือปล่าว ครับ เหมือนปืนผิดมือ น่ะ  คิก คิก คิก คิก

เด็กซิ่ง มากกว่า 50% ผู้ปกครองซื้อให้และใช้ชื่อผู้ปกครองเป็นผู้ซื้อ ครับ   ยิ้มีเลศนัย

อ่านดูดีๆ ครับ...  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อะจ๊ากก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก  อ่านไม่ละเอียด จริงๆด้วย ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #181 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 08:24:27 PM »

รถแต่งที่ผมเจอส่วนใหญ่เป็นรถขโมยมาครับ  Wink Wink Wink

ต้องขออภัยบังด้วยนะครับอาจจะเห็นขัดแย้งเรื่องแข่งขันนิดนะ ผมมองว่าส่งเสริมจัดแข่งไปเลยเอาให้แบบถูกต้องตามกฎหมายส่งออกนักแข่งในระดับชาติกันไปเลยครับ  แต่ถ้าแข่งถนนความผิดอุกฉกรรจ์ ต้องโทษอาญาจำคุก10ปีปรับ5แสนหรือทั้งจำทั้งปรับ รวมทั้งพ่อแม่ต้องติดคุกด้วยครับ แล้วหมดสิทธิมีใบขัดขี่ชั่วชีวิตทั้งครอบครัว
บางอย่างยิ่งห้ามเหมือนยิ่งยุไหนๆก็ห้ามไม่ได้แล้ว ก็เอาให้มันถูกต้องไปเลย เปิดบ่อนพนันแบบแข่งม้าในสนามไปเลยก็ได้ครับ ผมมองว่าได้มากกว่าเสียแน่นอน

สีแดงหนักไปครับท่าน  ในมุมมองผมนะ คือ ที่ผมเจอจากประสบการณ์ ส่วนมากจะเป็นเด็ก ต่างจังหวัด ที่พ่อแม่ซื้อรถให้ไว้ใช้ เช่นขับรถไปโรงเรียน
ถ้า เค้าทำจริงอย่างที่ท่านว่า นะ สมมุติว่า
ครอบครัวนึง มี พ่อ แม่ ลูก ลูกมี 3 คน ฐานะปานกลาง  ลูกคนหัวปีโดนจับ คดีแว้น  ในขณะที่น้องๆเค้าอีก 2คนยังเรียนหนังสืออยู่
 พอพ่อแม่ติดคุกแล้ว เด็กอีก2 คนจะทำไง
  ส่วนโทษ จำคุก10ปี ปรับ 5 แสน  นั้นผมเองก็มองว่า มันหนักเกินไปเช่นกัน  จำคุกซัก 3ปีกำลังสวย ถ้าต้องติดคุกนะ
แต่ปัญหาคือ เด็กพวกนี้ยังเรียนหนังสืออยู่   กลัวว่ามันจะเป็นการตัดอนาคตของเค้าไปด้วยอีกอย่างถ้ามันติดคุก  ข้าวแดงก็เงินภาษีพวกเรา  อ๋อย
  จริงๆโทษนะผมอยากให้ ส่งเข้าไปให้ พวก ทหาร ในค่าย อบรมดีกว่า แต่ต้องมีข้อแม้ ว่าห้ามผู้ปกครองไปเยี่ยม(ห้ามเยี่ยมโดยเด็ดขาด)
ให้ทหารจับไอ้พวกนี้ไป บำเพ็จประโยชน์ ให้เข็ด  Grin

สีเขียวผมเห็นด้วยครับ  เยี่ยม

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #182 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 08:34:40 PM »

รถแต่งที่ผมเจอส่วนใหญ่เป็นรถขโมยมาครับ  Wink Wink Wink

ต้องขออภัยบังด้วยนะครับอาจจะเห็นขัดแย้งเรื่องแข่งขันนิดนะ ผมมองว่าส่งเสริมจัดแข่งไปเลยเอาให้แบบถูกต้องตามกฎหมายส่งออกนักแข่งในระดับชาติกันไปเลยครับ  แต่ถ้าแข่งถนนความผิดอุกฉกรรจ์ ต้องโทษอาญาจำคุก10ปีปรับ5แสนหรือทั้งจำทั้งปรับ รวมทั้งพ่อแม่ต้องติดคุกด้วยครับ แล้วหมดสิทธิมีใบขัดขี่ชั่วชีวิตทั้งครอบครัว
บางอย่างยิ่งห้ามเหมือนยิ่งยุไหนๆก็ห้ามไม่ได้แล้ว ก็เอาให้มันถูกต้องไปเลย เปิดบ่อนพนันแบบแข่งม้าในสนามไปเลยก็ได้ครับ ผมมองว่าได้มากกว่าเสียแน่นอน

สีแดงหนักไปครับท่าน  ในมุมมองผมนะ คือ ที่ผมเจอจากประสบการณ์ ส่วนมากจะเป็นเด็ก ต่างจังหวัด ที่พ่อแม่ซื้อรถให้ไว้ใช้ เช่นขับรถไปโรงเรียน
ถ้า เค้าทำจริงอย่างที่ท่านว่า นะ สมมุติว่า
ครอบครัวนึง มี พ่อ แม่ ลูก ลูกมี 3 คน ฐานะปานกลาง  ลูกคนหัวปีโดนจับ คดีแว้น  ในขณะที่น้องๆเค้าอีก 2คนยังเรียนหนังสืออยู่
 พอพ่อแม่ติดคุกแล้ว เด็กอีก2 คนจะทำไง
  ส่วนโทษ จำคุก10ปี ปรับ 5 แสน  นั้นผมเองก็มองว่า มันหนักเกินไปเช่นกัน  จำคุกซัก 3ปีกำลังสวย ถ้าต้องติดคุกนะ
แต่ปัญหาคือ เด็กพวกนี้ยังเรียนหนังสืออยู่   กลัวว่ามันจะเป็นการตัดอนาคตของเค้าไปด้วยอีกอย่างถ้ามันติดคุก  ข้าวแดงก็เงินภาษีพวกเรา  อ๋อย
  จริงๆโทษนะผมอยากให้ ส่งเข้าไปให้ พวก ทหาร ในค่าย อบรมดีกว่า แต่ต้องมีข้อแม้ ว่าห้ามผู้ปกครองไปเยี่ยม(ห้ามเยี่ยมโดยเด็ดขาด)
ให้ทหารจับไอ้พวกนี้ไป บำเพ็จประโยชน์ ให้เข็ด  Grin

นั่นไง... ผมบอกแล้ว... ยิงพวกที่แว้นๆ เดี๋ยวก็หาย... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ไหว้

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #183 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 08:36:25 PM »

รถแต่งที่ผมเจอส่วนใหญ่เป็นรถขโมยมาครับ  Wink Wink Wink

ต้องขออภัยบังด้วยนะครับอาจจะเห็นขัดแย้งเรื่องแข่งขันนิดนะ ผมมองว่าส่งเสริมจัดแข่งไปเลยเอาให้แบบถูกต้องตามกฎหมายส่งออกนักแข่งในระดับชาติกันไปเลยครับ  แต่ถ้าแข่งถนนความผิดอุกฉกรรจ์ ต้องโทษอาญาจำคุก10ปีปรับ5แสนหรือทั้งจำทั้งปรับ รวมทั้งพ่อแม่ต้องติดคุกด้วยครับ แล้วหมดสิทธิมีใบขัดขี่ชั่วชีวิตทั้งครอบครัว

สีแดงหนักไปครับท่าน  ในมุมมองผมนะ คือ ที่ผมเจอจากประสบการณ์ ส่วนมากจะเป็นเด็ก ต่างจังหวัด ที่พ่อแม่ซื้อรถให้ไว้ใช้ เช่นขับรถไปโรงเรียน
ครอบครัวนึง มี พ่อ แม่ ลูก ลูกมี 3 คน ฐานะปานกลาง  ลูกคนหัวปีโดนจับ คดีแว้น  ในขณะที่น้องๆเค้าอีก 2คนยังเรียนหนังสืออยู่
  ส่วนโทษ จำคุก10ปี ปรับ 5 แสน  นั้นผมเองก็มองว่า มันหนักเกินไปเช่นกัน  จำคุกซัก 3ปีกำลังสวย ถ้าต้องติดคุกนะ
แต่ปัญหาคือ เด็กพวกนี้ยังเรียนหนังสืออยู่   กลัวว่ามันจะเป็นการตัดอนาคตของเค้าไปด้วยอีกอย่างถ้ามันติดคุก  ข้าวแดงก็เงินภาษีพวกเรา  อ๋อย
ให้ทหารจับไอ้พวกนี้ไป บำเพ็จประโยชน์ ให้เข็ด  Grin

Ha Ha Ha  ฮา  คร๊า  พวกแว๊นส์  พวกนี้  เป็น นักข่ง นักแข่ง  ไม่ได้หรอกคร๊า  ฮา
ถ้าพวกเขาจะเอาดีทางนี้จริงๆ   มีสนามให้พวกเขา   เยอะแยะคร๊า

เรื่อง  เด็กแว๊นส์  ขับมอไชค์   ยายคิดว่ามันเป็นปัญหาใหญ่  แล้วคร๊า ฮา
จับวันนี้  เอาไปปรับ  พรุ่งนี้ ประรืนนี้  มันเอากันอีก   ยายสงสาร "หม๋าต๋า"  คร๊า

จับได้  "ยึดรถ"  มันเลยคร๊า  อย่าคืน  ถึงแม้ว่ามันจะผ่อน หรือติดไฟแน็นซ์  ฮา
ถ้าพ่อมันรวย  แม่มันรวย  เอาเลยคร๊า  ให้ซื้อทุกวัน  ฮา

จับเสร็จ  เอามากอง   แล้ว  เอา "แบ็คโคร"  เดินย่ำ  ให้เห็นจะจะ  เหมือนการทำลาย ซีดีเถื่อน เลยคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #184 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 08:40:15 PM »

รถแต่งที่ผมเจอส่วนใหญ่เป็นรถขโมยมาครับ  Wink Wink Wink

ต้องขออภัยบังด้วยนะครับอาจจะเห็นขัดแย้งเรื่องแข่งขันนิดนะ ผมมองว่าส่งเสริมจัดแข่งไปเลยเอาให้แบบถูกต้องตามกฎหมายส่งออกนักแข่งในระดับชาติกันไปเลยครับ  แต่ถ้าแข่งถนนความผิดอุกฉกรรจ์ ต้องโทษอาญาจำคุก10ปีปรับ5แสนหรือทั้งจำทั้งปรับ รวมทั้งพ่อแม่ต้องติดคุกด้วยครับ แล้วหมดสิทธิมีใบขัดขี่ชั่วชีวิตทั้งครอบครัว

สีแดงหนักไปครับท่าน  ในมุมมองผมนะ คือ ที่ผมเจอจากประสบการณ์ ส่วนมากจะเป็นเด็ก ต่างจังหวัด ที่พ่อแม่ซื้อรถให้ไว้ใช้ เช่นขับรถไปโรงเรียน
ครอบครัวนึง มี พ่อ แม่ ลูก ลูกมี 3 คน ฐานะปานกลาง  ลูกคนหัวปีโดนจับ คดีแว้น  ในขณะที่น้องๆเค้าอีก 2คนยังเรียนหนังสืออยู่
  ส่วนโทษ จำคุก10ปี ปรับ 5 แสน  นั้นผมเองก็มองว่า มันหนักเกินไปเช่นกัน  จำคุกซัก 3ปีกำลังสวย ถ้าต้องติดคุกนะ
แต่ปัญหาคือ เด็กพวกนี้ยังเรียนหนังสืออยู่   กลัวว่ามันจะเป็นการตัดอนาคตของเค้าไปด้วยอีกอย่างถ้ามันติดคุก  ข้าวแดงก็เงินภาษีพวกเรา  อ๋อย
ให้ทหารจับไอ้พวกนี้ไป บำเพ็จประโยชน์ ให้เข็ด  Grin

Ha Ha Ha  ฮา  คร๊า  พวกแว๊นส์  พวกนี้  เป็น นักข่ง นักแข่ง  ไม่ได้หรอกคร๊า  ฮา
ถ้าพวกเขาจะเอาดีทางนี้จริงๆ   มีสนามให้พวกเขา   เยอะแยะคร๊า

เรื่อง  เด็กแว๊นส์  ขับมอไชค์   ยายคิดว่ามันเป็นปัญหาใหญ่  แล้วคร๊า ฮา
จับวันนี้  เอาไปปรับ  พรุ่งนี้ ประรืนนี้  มันเอากันอีก   ยายสงสาร "หม๋าต๋า"  คร๊า

จับได้  "ยึดรถ"  มันเลยคร๊า  อย่าคืน  ถึงแม้ว่ามันจะผ่อน หรือติดไฟแน็นซ์  ฮา
ถ้าพ่อมันรวย  แม่มันรวย  เอาเลยคร๊า  ให้ซื้อทุกวัน  ฮา

จับเสร็จ  เอามากอง   แล้ว  เอา "แบ็คโคร"  เดินย่ำ  ให้เห็นจะจะ  เหมือนการทำลาย ซีดีเถื่อน เลยคร๊า  ฮา

ประเด็นคือไม่ได้ให้มันเป็นนักแข่งหรอกครับ ยายแค่ให้มันตายเป็นที่เป็นทางเท่านั้น  อย่าให้มันตายบนถนน เลือดมันเลอะถนน เดี๋ยวคันอื่นผ่านมาจะเหยียบเลือดล้ม
อีกอย่างคือแก้ปัญหา ปิดถนน (ทำแผน) ในกรณี ตายคาที่ เดี๋ยวถ่ายรูปบ้าง โน้น นี้อีก หลายเรื่องกว่าจะได้เปิดถนน ให่มันตายเป็นที่เป็นทางน่ะดีแล้ว ครับ ขำก๊าก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #185 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 08:43:13 PM »

นั่นไง... ผมบอกแล้ว... ยิงพวกที่แว้นๆ เดี๋ยวก็หาย... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ไหว้

ถ้ายิงนะครับ เดี๋ยวจะมีพวก นักสิทธิ์มนุษย์ชน ห่าเหวนี้ออกมาประจานอีก หรือไม่กลัวว่าจะมีคนสวมรอยกันเยอะแยะหรือมันจะกลายเป็นค่านิยมไป เหมือน การปาหินครับ

รู้สึกว่าวันนี้ผมจะมีสาระ นะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #186 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 08:43:34 PM »

สีเขียวผมเห็นด้วยครับ  เยี่ยม

อันนี้ก็จริงดั่งที่บังว่าครับ  (สีแดง)
ผมลืมไปว่าออกมาได้วิชาเพิ่มอีกบาน  แถมออกมาแล้วดูเท่ห์เลย กรูผ่านคุกมาแล้ว (สีเขียว)
เป็นทางออกที่ดีครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #187 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 08:47:18 PM »

Ha Ha Ha  ฮา  คร๊า  พวกแว๊นส์  พวกนี้  เป็น นักข่ง นักแข่ง  ไม่ได้หรอกคร๊า  ฮา
ถ้าพวกเขาจะเอาดีทางนี้จริงๆ   มีสนามให้พวกเขา   เยอะแยะคร๊า

เรื่อง  เด็กแว๊นส์  ขับมอไชค์   ยายคิดว่ามันเป็นปัญหาใหญ่  แล้วคร๊า ฮา
จับวันนี้  เอาไปปรับ  พรุ่งนี้ ประรืนนี้  มันเอากันอีก   ยายสงสาร "หม๋าต๋า"  คร๊า

จับได้  "ยึดรถ"  มันเลยคร๊า  อย่าคืน  ถึงแม้ว่ามันจะผ่อน หรือติดไฟแน็นซ์  ฮา
ถ้าพ่อมันรวย  แม่มันรวย  เอาเลยคร๊า  ให้ซื้อทุกวัน  ฮา

จับเสร็จ  เอามากอง   แล้ว  เอา "แบ็คโคร"  เดินย่ำ  ให้เห็นจะจะ  เหมือนการทำลาย ซีดีเถื่อน เลยคร๊า  ฮา

ประเด็นคือไม่ได้ให้มันเป็นนักแข่งหรอกครับ ยายแค่ให้มันตายเป็นที่เป็นทางเท่านั้น  อย่าให้มันตายบนถนน เลือดมันเลอะถนน เดี๋ยวคันอื่นผ่านมาจะเหยียบเลือดล้ม
อีกอย่างคือแก้ปัญหา ปิดถนน (ทำแผน) ในกรณี ตายคาที่ เดี๋ยวถ่ายรูปบ้าง โน้น นี้อีก หลายเรื่องกว่าจะได้เปิดถนน ให่มันตายเป็นที่เป็นทางน่ะดีแล้ว ครับ ขำก๊าก

เค้าผ่านเหตุการ์ณนี้มาแล้ว   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่ก็ตลกดีครับ ตอนตำรวจออกมาดูศพคนที่โดนยิงตาย พวกมันไม่กลัวเลยนะขับวนไปมาแถวๆนั้นละ200กว่าคันได้ ผมได้แต่กระดึ๊บๆขับรถตาม  ในใจคิดตรูไม่น่ามาเส้นนี้เลย  (เลิกเล่นบีบีพอดีเลยฉาน ทั้งAK M16เต็มหลังรถ)

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #188 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 10:17:48 PM »

เค้าผ่านเหตุการ์ณนี้มาแล้ว   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่ก็ตลกดีครับ ตอนตำรวจออกมาดูศพคนที่โดนยิงตาย พวกมันไม่กลัวเลยนะขับวนไปมาแถวๆนั้นละ200กว่าคันได้ ผมได้แต่กระดึ๊บๆขับรถตาม  ในใจคิดตรูไม่น่ามาเส้นนี้เลย  (เลิกเล่นบีบีพอดีเลยฉาน ทั้งAK M16เต็มหลังรถ)

ผมว่ามันก็กลัวครับแต่ ทำเป็นเก่งไปงั้น ว่าแต่เด็กเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยกลัวตาย กัน แถมไม่มีสำมาคาราวะ
สมัยก่อน มีป้าคนนึงแกด่า พวกเราเรื่องขับรถซิ่งเสียงดัง ตามด่าถึง หอพัก แกอยู่ปากซอย เราอยู่ท้ายซอย
พวกเรา นั่งเงียบกริบ คอตก พูดกันไม่กี่คำ" ครับ / ขอโทษครับ/จะไม่ทำอีกแล้วครับ" หลังจากนั้นเวลาผ่านบ้านแกแทบจะต้อง ปิดสวิท เข็นกันเลย
ถ้าเป็นเด็กเดี๋ยวนี้ล่ะ ......
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #189 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 03:21:10 AM »

เด็กสมัยก่อนให้ความเคารพผู้ใหญ่ครับ

มีอยู่คืนนึง  ประมาณตีสอง  ไปนั่งแดร๊กกันริมฟุตบาต  ปากซอยโอเล่  ((หาดใหญ่))  โดนป้าขายน้ำชาแซว

"บ่าวเห้อ  ไปหาที่แตกเลือดที่เอื่นตะ  อย่ามาขายขายชาติแถวนี้"  ย้ายที่เกือบไม่ทัน

วันหลังไปนั่งกินน้ำชา  ไม่กล้าสบตาป้าแกเลยครับ  ((  อาย  ))
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #190 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 03:54:20 AM »

ช่วงปี40 ดึกๆผมขลุกอยู่ร้าน"โตบิ๊กไบค์"หลังศูนย์Roverถ.ศรีภูวนารถ อีกที่ก็ร้าน"แต่งลูกเดียว"ที่ซ.ข้างตลาดพลาซ่าครับ

กำลังเห่อNC30กับSuper4 ที่ร้านแต่งลูกเดียวมีนักแข่ง(สนาม)ชื่อพี่เกียรติไปขลุกอยู่ด้วยกัน ซ้อนรถที่แกขับครั้งแรกนี่มหัศจรรย์มาก....รถกรูมันทำได้ขนาดนี้เลยเหรอ(วะ)เนี่ย?....ชุดเบรคหน้ารถผมโดนพี่ใหม่ยืมถอดไปใส่ให้พี่เกียรติลงแข่งบ่อยมากกกก .ขลุกกันบ่อยๆ นานๆเข้าก็พอจะได้วิชามาบ้าง

แต่ผมไม่ค่อยเล่นในเขตชุมชนนะ ปกติจะอัดไปสะพานติณฯ แป๊บๆก็ถึง...ส่วนใหญ่จะหาจังหวะขี่คนซ้อนมากกว่า  คิก คิก

เจอพวกเด็กซิ่งมาเทียบใส่บ่อยเลย เห็นมันหมอบจนแทบเลียเบาะแล้วงง มรึงทำอะไรของมรึงวะ กรูไปของกรูดีกว่า เดี๋ยวมันตายใส่ ... พวกนี้พอความเร็วเกิน160แล้วมันคุมรถกันไม่ค่อยจะอยู่วิ่งตรงๆได้อย่างเดียว พอ170นี่เจอรถเยอะๆไม่ได้เลย หลอกไปมุดแซง10ล้อด้วยกันนี่มันตายแน่ๆ....รถ1คันมันควรทำอะไรได้มากกว่าแค่นอนเลียเบาะให้วิ่งตรงๆ......

ไมล์ผม170 ไมล์รถมันคงขึ้น200กันแล้วมั๊ง  ขำก๊าก

ป.ลิง.160-170เป็นแค่ความเร็วเดินทาง"ทั่วไป"ของพวกบิ๊กไบค์เด้อครับ  Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2011, 04:01:19 AM โดย SillyOldMan » บันทึกการเข้า

What man is a man , who does not make the world better?
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #191 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 04:01:07 AM »

แต่งลูกเดียว  ตอนนี้ย้ายไปอยู่  ตรงข้าม  ร้านนำดีครับ
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #192 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 04:03:54 AM »

ไม่เจอกันมาหลายปีแล้วครับ

สมัยก่อนสนิทกับพี่น้องร้านนั้นเพราะเรื่องรถกับเรื่องหญิงล้วนๆเลย ตอนเห่อแต่งซิฟิโร่ก็ให้พี่ต๋อง(พี่แฟน)แกหาแม็กซ์ให้  Cheesy

แฟนพี่ต๋องก็เพื่อนสวย แฟนพี่นุก็เพื่อนอย่างเอ็กซ์ กว่าจะเก็บครบ เฮ้อออออออออ  คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #193 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 10:28:03 AM »

อ้าวววววววววววววววววววววว  ท่าน  SillyOldMan   เล่นโหมเด็กเพื่อนซะแล้ว

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #194 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 10:31:45 AM »

ช่วงปี40 ดึกๆผมขลุกอยู่ร้าน"โตบิ๊กไบค์"หลังศูนย์Roverถ.ศรีภูวนารถ อีกที่ก็ร้าน"แต่งลูกเดียว"ที่ซ.ข้างตลาดพลาซ่าครับ

กำลังเห่อNC30กับSuper4 ที่ร้านแต่งลูกเดียวมีนักแข่ง(สนาม)ชื่อพี่เกียรติไปขลุกอยู่ด้วยกัน ซ้อนรถที่แกขับครั้งแรกนี่มหัศจรรย์มาก....รถกรูมันทำได้ขนาดนี้เลยเหรอ(วะ)เนี่ย?....ชุดเบรคหน้ารถผมโดนพี่ใหม่ยืมถอดไปใส่ให้พี่เกียรติลงแข่งบ่อยมากกกก .ขลุกกันบ่อยๆ นานๆเข้าก็พอจะได้วิชามาบ้าง

แต่ผมไม่ค่อยเล่นในเขตชุมชนนะ ปกติจะอัดไปสะพานติณฯ แป๊บๆก็ถึง...ส่วนใหญ่จะหาจังหวะขี่คนซ้อนมากกว่า  คิก คิก

เจอพวกเด็กซิ่งมาเทียบใส่บ่อยเลย เห็นมันหมอบจนแทบเลียเบาะแล้วงง มรึงทำอะไรของมรึงวะ กรูไปของกรูดีกว่า เดี๋ยวมันตายใส่ ... พวกนี้พอความเร็วเกิน160แล้วมันคุมรถกันไม่ค่อยจะอยู่วิ่งตรงๆได้อย่างเดียว พอ170นี่เจอรถเยอะๆไม่ได้เลย หลอกไปมุดแซง10ล้อด้วยกันนี่มันตายแน่ๆ....รถ1คันมันควรทำอะไรได้มากกว่าแค่นอนเลียเบาะให้วิ่งตรงๆ......

ไมล์ผม170 ไมล์รถมันคงขึ้น200กันแล้วมั๊ง  ขำก๊าก

ป.ลิง.160-170เป็นแค่ความเร็วเดินทาง"ทั่วไป"ของพวกบิ๊กไบค์เด้อครับ  Grin

ตอนผมเรียนที่โคราช... บังเอิญที่บ้านมี CBR เก่าๆ พ่อให้ไปใช้... ขับได้สามวัน... มีคนมาชวนไปเข้ากลุ่ม... บอกทุกเทียงคืนวันพุธ... เจอกันหน้าศาลากลาง... ผมเลยบอกว่า... ช่วงนี้ผมเรียนหนักครับพี่... ขอผมเก็บเกรดก่อนะกัน... Grin Grin Grin ตกลงเลยไม่ได้ไปเข้ากลุ่มที่ไหน...

ปล.รถผมมันเก่าแล้ว... บิดแค่ไหนเข็มไมล์ก็ได้แค่ ๔๐ ก.ม./ช.ม. ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ไหว้

หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 17
  พิมพ์