๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 05:16:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำท่วมระวังสัตว์มีพิษกันนะครับ  (อ่าน 10630 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 12:59:19 PM »

ได้เลยครับครูต้น ภูเขียวน้ำท่วมหรือยัง

ตอนนี้ในตลาดยังไม่ท่วมครับ... แต่ทุ่งนาใกล้ลำห้วยนั้นท่วมมาเป็นเดือนแล้ว... นี่ก็แว่วๆ ว่าเขื่อนจุฬาภรณ์กับขื่อนห้วยกุ่มน้ำเกินแล้ว... คงจะปล่อยมาอีกนานครับ... ไหว้

...แถวปทุมเห็นว่าท่วมหนักนี่ครับ... ยังไงก็ขอให้ปลอดภัยทั้งชีวิตและทรัพย์สินนะครับ... ไหว้

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 01:14:52 PM »

แถวบ้านน้าแขกเลยล่ะงูเห่าชุมมาก ระวังไว่เด้อครับ  ไหว้ Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 03:19:23 PM »

แถวบ้านน้าแขกเลยล่ะงูเห่าชุมมาก ระวังไว่เด้อครับ  ไหว้ Cheesy

งูเห่าอาจจะเจอลูกซอง... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 03:22:03 PM »

ยิงงูเห่าด้วยลูกซองนี่ถือว่าป้องกันตัวเกินกว่าเหตุหรือปล่าว คิก คิก

มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 03:25:12 PM »

ยิงงูเห่าด้วยลูกซองนี่ถือว่าป้องกันตัวเกินกว่าเหตุหรือปล่าว คิก คิก
เกินกว่าเหตุแน่นอน จำคุกสิบปี ปรับ100,000- ยิ้มีเลศนัย

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 03:54:49 PM »

แล้วถ้าเอาลูกซองยิงคางคกหละ ขำก๊าก

ckanoon
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 07:21:13 PM »

ประสบการณ์การตรง การใช้ภูมิปัญญาถอนพิษสัตว์มีพิษกัดต่อย  ประเภทตัวต่อ แตน  หรือแมงป่อง

ใช้เม็ดมะขามผ่าซีกฝนด้วยน้ำมะนาว(ใช้หินแบบหินลับมีด)  เอาน้ำมะนาวที่ฝนได้ทาบริเวณที่ปวดบวมและใช้เม็ดมะขามแปะตรงแผลที่โดนกัดหรือโดนต่อย ทิ้งไว้ประมาณ 20 นาที

อาการปวดบวมจะหาย

อันนี้ประสบการณ์ตรงตอนฝึกงานเวชกกรรม  ที่เพชรบูรณ์กับผู้ปป่วยปัจจุบันท่านเป็น ผอ.ร.พ. แห่งหนึ่งที่ร้อยเอ็ดครับ

ถ้าประเภทงูมีพิษควรปฐมพยาบาลแล้วรีบไปพบแพทย์ดีกว่าครับ

ด้วยพระเมตตาบารมี  ชุมพรวันนี้สุขร่มเย็น
             สำนึกในพระมหากรุณาธิคุณในหลวงของเรา
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 07:45:15 PM »

แล้วถ้าเอาลูกซองยิงคางคกหละ ขำก๊าก
ก้ากๆๆๆ  เรื่องนี้พูดกันถึงลูกถึงหลานแน่5555

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 08:22:07 PM »

โดนแล้วครับวันนี้ผม ไม่ระวัง  เจอเขียวหางไหม้ซัดเข้าที่ข้อพับ  ดีว่ามันกัดแห้ง ไม่งั้นมีทรุด  หัวเราะร่าน้ำตาริน

พรุ่งนี้จะถ่ายรูปให้ดูครับ ตอนนี้ใช้โน๊ตบุค  หัวเราะร่าน้ำตาริน

Songchart
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 08:27:35 PM »

โดนแล้วครับวันนี้ผม ไม่ระวัง  เจอเขียวหางไหม้ซัดเข้าที่ข้อพับ  ดีว่ามันกัดแห้ง ไม่งั้นมีทรุด  หัวเราะร่าน้ำตาริน

พรุ่งนี้จะถ่ายรูปให้ดูครับ ตอนนี้ใช้โน๊ตบุค  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอให้ไม่เป็นอะไรมากนะครับ

ที่บ้านผมก็มีเยอะเหมือนกัน สมัยเด็กๆ ผู้ใหญ่มักพูดกันว่า

เขียวหางไหม้ ตัวที่ใต้คางมันออกสีเหลืองๆ

พวกนี้จะมีพิษเยอะ กัดตาย จริงหรือไม่ครับพี่ soveat

ส่งชาติ Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 08:33:11 PM »

ที่บ้านผมก็มีเยอะเหมือนกัน สมัยเด็กๆ ผู้ใหญ่มักพูดกันว่า

เขียวหางไหม้ ตัวที่ใต้คางมันออกสีเหลืองๆ

พวกนี้จะมีพิษเยอะ กัดตาย จริงหรือไม่ครับพี่ soveat

ไม่เป็นไรครับพี่  พอดีกัดแห้งครับ ไม่ปล่อยพิษครับ แค่บวมๆแดงๆ  ขอบคุณครับ

ลักษณะที่พี่ส่งชาติว่านั้นเป็นเขียวหางไหม้ท้องเหลืองครับ พิษพอๆกันทั้งหมดครับพี่  Grin Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 08:34:24 PM »

คิดว่า  จขกท.  มีพิษมากกว่าจ้ะ   คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 08:38:03 PM »

ก้ากๆๆๆ  เรื่องนี้พูดกันถึงลูกถึงหลานแน่5555

ความภูมิใจส่วนตัวเลยเด้อหนิครับพี่สน  เป็นใด๋ครับทางพุ่นน่ะ อยู่ดีมีแฮงตั๊วครับ  ไหว้ Grin
                  คิดว่า  จขกท.  มีพิษมากกว่าจ้ะ   คิก คิก
ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

Songchart
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 09:41:59 PM »

ไม่เป็นไรครับพี่  พอดีกัดแห้งครับ ไม่ปล่อยพิษครับ แค่บวมๆแดงๆ  ขอบคุณครับ

ลักษณะที่พี่ส่งชาติว่านั้นเป็นเขียวหางไหม้ท้องเหลืองครับ พิษพอๆกันทั้งหมดครับพี่  Grin Grin
ขอบคุณมากครับพี่

ที่บ้านผม จะมีก็แต่เขียวหางไหม้กับงูเหลือมครับ

โชคดียังไม่เจองูพิษอื่นๆ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 09:48:00 AM »

เอาผลงานเขียวหางไหม้ที่กัดแห้งเมื่อวานมาให้ดูครับ ระวังกันไว้นะครับ ท่านอาจไม่โชคดีเหมือนผม  Cheesy

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์