ปลอกกระสุน .22 stinger ทำให้เกลียวลำล้องเสียหายหรือเปล่าครับ

(1/6) > >>

Sniper_T:
ปลอกกระสุน .22 stinger ทำให้บ่าเกลียวลำล้องเสียหายหรือเปล่าครับ(ด้านในรังเพลิง) :OO

เพราะปลอกยาวกว่ามาตรฐานเวลาอัดลูกกระสุนเข้าไปน่ะครับ ช่วยให้คำชี้แนะหน่อยครับ :~) :~)

โทน73 -รักในหลวง-:
จริงครับ  สำหรับปืนทั่วไป อาจมีเผื่อขาดเผือเหลือบ้างนิดหน่อย  ก็มีผลกระทบน้อยลง  แต่สำหรับลำกล้องที่ผลิตเน้นความแม่นยำสูง ในคุ่มือจะมีบอกห้ามใช้กระสุนประเภทนี้เลยครับ

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙:
ปืนลูกกรดที่พบในตลาดบ้านเรา มีแค่อันชูตส์รุ่นยิงเป้าแท้ๆ  กับวัลควอทเซน ที่ไม่ควรใช้สติงเจอร์เพราะรังเพลิงสั้นจริงครับ

แต่รายอื่น เช่น รูเกอร์ (รุ่นแฮมเมอร์ฟอร์จ) รังเพลิงก็ธรรมดาๆ  อุตส่าห์ห้ามกับเขาด้วยเพราะมันดูดีเหมือนเป็นปืนยิงเป้าแท้

makarms:
แล้วลูก .22 stinger ตอนนี้พอจะมีขายร้านไหนบ้างครับ ราคาเท่าไหร่ครับ จะลองเอามายิงดูบ้างครับ

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง:
10/22 ก็ห้ามใช้ลูก stingerครับ

จาก InstructionManuals ครับ มาจากเวปของRUGER ครับ

http://www.ruger-firearms.com/Firearms/PDF/InstructionManuals/18.pdf

ส่วนถ้าเป็นตัว MAGNUM ให้ใช้ลูก WMR ได้อย่างเดียว

ด้วยความเคารพครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป