๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 04:03:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดีใจ... เจอแต่นายทะเบียนดีๆ (Update..!)  (อ่าน 6870 ครั้ง)
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 08:04:32 AM »

ออกมาอีก 1 ใบแล้วครับ   ป.3  ขนาด .357   ด้วยเวลาเพียง 2 วัน

สัปดาห์นี้เปิดงานวันอังคาร (เนื่องจากวันจันทร์เป็นวันหยุด วิสาขะบูชา)  ก็เลยไปยื่นขอ ป.3  กรณีรับโอน .357   ไว้ 1 กระบอกครับ

พอวันพุธ  ก็ลองโทรไปตามเรื่องดู  พี่ปลัดอำเภอที่ทำให้ น่ารักมาก  กระตือรือร้นอย่างดี  มีจิตใจบริการประชาชน (Mind service)สูงมาก

เมื่อพี่เค้าสอบถามผมว่า"รีบเหรอ"  "ช่วงนี้คนขอกันเยอะ เพราะขอปืนสวัสดิการกัน"   ผมเลยบอกว่า  ก็ไม่รีบมากครับ  แต่พอดีวันศุกร์  ผมต้องเดินทางไปราชการที่เชียงราย 1 สัปดาห์   เผื่อมีโอกาส ถ้า ป.3  ออกทันก่อนเดินทาง    จะได้นำปืนแวะไปตัดยอดที่ลำพูน เสียเลย 
พีเค้าจึงบอกว่า งั้นเดี๋ยวจะเรียนให้นายฯทราบ   หลังจากนั้น  วันพุธ และพฤหัสฯ  เค้าใช้โทรศัพท์มือถือของเค้า  โทรถามและประสานรายละเอียดกับผมตลอด

จนกระทั่งเมื่อวาน(วันพฤหัสฯ)  ตอนสี่โมงครึ่ง พี่เค้าโทรมาเสียงกระหืดกระหอบ  ว่า เพิ่งวิ่งลงมาจากห้องนาย  ให้นายเซ็นต์ให้แล้ว  มารับไปได้เลย  จะได้ทันเดินทางวันศุกร์  ผมซึ่งยังอยู่ที่ทำงาน  เลยบอกว่า ผมจะรีบขับรถไป แต่ก็อีกเป็นชั่วโมงกว่าจะถึง  ทำไงดี   พี่เค้าบอก เค้ารอได้ถึงหกโมงเย็น รีบมาแล้วกัน  (ไม่เคยรู้จักกันมาก่อนด้วย  เพราะไม่ใช่คนเดิมที่เคยทำให้)  ใจดีจริงๆครับ

สรุป  ตอนนี้  ป.3  ขนาด .357   อยู่ที่ผมแล้ว   และผมจะออกเดินทางวันนี้  ยังไม่รู้จะมีโอกาส แวะลำพูน ทันในการเดินทางรอบนี้หรือเปล่า

ปรบมือให้พี่ปลัด  และนายทะเบียนหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2008, 11:07:29 AM โดย โก๋ต่อ วังเดิม » บันทึกการเข้า

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 08:07:16 AM »

..ยินดีด้วยครับ...เร็วดี..... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
kay09
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 08:08:14 AM »

ถ้าเป็นคนธรรดาอย่างผม หมดหวังครับ ที่จะใด้แบบนี้
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 08:09:57 AM »

อะไรจะโชคดีปานนั้นครับ.....ที่นายทะเบียนใจดีและเข้าใจ    น่าอิฉาจังนะ..... Grin Grin Grin
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 08:10:13 AM »

Grin   อำเภอยิ้ม ของแท้  ขอปรบมือให้ครับ เยี่ยม

SaSa
Hero Member

คะแนน 60

“โกธํ ปญฺญาย อุจฺฉิ” ระงับโกรธด้วยปัญญา

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 08:12:27 AM »

ยินดีด้วยครับ...ที่เจอนายทะเบียนดีๆ...
.

ประสบการณ์ (Experience)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 08:13:29 AM »

ที่ว่าเจอแต่นายทะเบียนดีๆ  เพราะ  กี่กระบอก กี่กระบอก  ที่ผมขอ  นายฯเป็นคนละคนกัน  เปลี่ยนไปเรื่อย  แต่เจอนายฯที่ดีทุกครั้งไป  ดังเช่นการขอ  .45 ครั้งที่แล้ว  พี่ๆ คงจำได้  ที่ผมใช้เวลาเพียง 1 ชั่วโมง  นั่งรอรับ ป.3  ระหว่างที่คุยกับนายอำเภอ   ด้วยเหตุผลที่ท่านพูดกับผมว่า

"อืม..  มีขนาดใหญ่ๆ ไว้มันก็อุ่นใจดีเนอะ...  บางที่ 9 หรือ ขนาดเล็กๆ ที่มีอยู่ มันก็ยังไม่อุ่นใจ"  และหันไปบอกปลัดคนที่ทำเรื่องว่า  
"อ้าว ไปทำให้เค้ามาเลยสิ  เดี๋ยวผมรอเซ็นต์ (ตอนห้าโมงเย็น)  เค้าจะได้ไม่ต้องหยุดงานมาบ่อยๆ  ไหนๆก็มาแล้ว"
หันมาทางผม  "จริงมั๊ย... เดี๋ยวนี้ไม่ใช่ข้าราชการจะทำงานสบายๆ หยุดงานง่ายๆ ซะที่ไหน?"   มีรึ ที่ผมจะปฏิเสธ  รีบพยักหน้ารับ

ระหว่างในชั่วโมงนั้น  ก็นั่งคุยกันไป  ไม่นานนัก  ป.3   ขนาด .45  ก็มาถึงมือผม  โดยนายฯ เซ็นต์เสร็จ ก็ยื่นให้  ในบัดดล

เป็นบุญหัวจริงๆครับ   ประเทศชาติ....   ขอให้มีข้าราชการที่เต็มใจ  พร้อมบริการประชาชนแบบนี้  โดยไม่ได้คิดว่าตัวเองยิ่งใหญ่ไปกว่าคนอื่น  แบบนี้  ทุกอำเภอไปเทอญ........  

เยี่ยม ไหว้ ไหว้ เยี่ยม

ขอคาราวะงามๆ

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 08:17:25 AM »

เดี๋ยวผมต้องเตรียมตัวออกเดินทางแล้ว  กลับมาเมื่อไหร่  หรือถ้าอยู่ที่เชียงราย มีโอกาส เข้าเน็ต   จะมาตอบกระทู้ใหม่  และจะนำภาพ  เจ้า  .357  ตัวใหม่(ตัวน้อย)  ที่รับมาอยู่ด้วย   มาอวดกันครับ  เป็น 686-1  สองนิ้วครึ่งครับ  (ตัวที่ยอมเสียสละ โคลท์ ไพธอน  ไป  เพื่อรับตัวนี้มา)

ปพ.95/03 (อะไหล่ Glock)
Hold the line! Stay with me!
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

Hold the line! Stay with me!

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 08:55:01 AM »

เอ่อ พี่เจ้าของกระทู้ทำงานอะไรเหรอครับ....  หรือว่าเป็นเพราะตำแหน่งงานที่ทำครับ ถึงได้ลื่นสะดวกเช่นนี้ ....   งอน 

คิดต่าง..เป็นบางอารมณ์ ต้องขออภัย
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 09:18:56 AM »

...ของผมซิโชคดีกว่ากันเห็นๆพี่ชายคลานตามกันมาเป็นนายทะเบียนซะเองเลย อิอิ คิก คิก..จขกท.น่าจะเอาอำเภอกับจังหวัดเปิดเผยได้นะครับ น่านับถือ.. ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 09:30:37 AM »

ที่ไหนครับ
pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 10:59:39 AM »

ยินดีด้วย ครับ

ขอปรบมือสามครั้งดังๆให้ นทบ. ด้วยครับ

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
Sympho
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 11:29:12 AM »

ดีจังเลยครับ

คนธรรมดาเคยได้แบบนี้มั่งมั้ยเนี่ย
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 11:34:20 AM »

ดีจังครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 11:35:58 AM »

ที่ว่าเจอแต่นายทะเบียนดีๆ  เพราะ  กี่กระบอก กี่กระบอก  ที่ผมขอ  นายฯเป็นคนละคนกัน  เปลี่ยนไปเรื่อย  แต่เจอนายฯที่ดีทุกครั้งไป  ดังเช่นการขอ  .45 ครั้งที่แล้ว  พี่ๆ คงจำได้  ที่ผมใช้เวลาเพียง 1 ชั่วโมง  นั่งรอรับ ป.3  ระหว่างที่คุยกับนายอำเภอ   ด้วยเหตุผลที่ท่านพูดกับผมว่า

"อืม..  มีขนาดใหญ่ๆ ไว้มันก็อุ่นใจดีเนอะ...  บางที่ 9 หรือ ขนาดเล็กๆ ที่มีอยู่ มันก็ยังไม่อุ่นใจ"  และหันไปบอกปลัดคนที่ทำเรื่องว่า  
"อ้าว ไปทำให้เค้ามาเลยสิ  เดี๋ยวผมรอเซ็นต์ (ตอนห้าโมงเย็น)  เค้าจะได้ไม่ต้องหยุดงานมาบ่อยๆ  ไหนๆก็มาแล้ว"
หันมาทางผม  "จริงมั๊ย... เดี๋ยวนี้ไม่ใช่ข้าราชการจะทำงานสบายๆ หยุดงานง่ายๆ ซะที่ไหน?"   มีรึ ที่ผมจะปฏิเสธ  รีบพยักหน้ารับ

ระหว่างในชั่วโมงนั้น  ก็นั่งคุยกันไป  ไม่นานนัก  ป.3   ขนาด .45  ก็มาถึงมือผม  โดยนายฯ เซ็นต์เสร็จ ก็ยื่นให้  ในบัดดล

เป็นบุญหัวจริงๆครับ   ประเทศชาติ....   ขอให้มีข้าราชการที่เต็มใจ  พร้อมบริการประชาชนแบบนี้  โดยไม่ได้คิดว่าตัวเองยิ่งใหญ่ไปกว่าคนอื่น  แบบนี้  ทุกอำเภอไปเทอญ........  

เยี่ยม ไหว้ ไหว้ เยี่ยม

ขอคาราวะงามๆ

อิจฉาเลยครับ  เศร้า  พี่โชคดีมากๆครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์