๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 01:13:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ครับ ระหว่าง Glock19 VS Px4 Storm  (อ่าน 8981 ครั้ง)
rachavit
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มีนาคม 22, 2007, 03:07:41 PM »

อ้างถึงก่อนจากกระทู้นี้ครับ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=29613.0
--------------------------------------
ผมได้ปืนสวัสดิการ 9 มม.  PX4 และทดลองยิงไปแล้ว 3 กล่อง ใฃ้งานได้ดี อยากถามท่านผู้รู้ทั้งหลาย ช่วยเปรียบเทียบกับ กล๊อก 19  หน่อยครับ เอาแบบฟันธงเป็นข้อๆ เลยครับ ว่าระบบของทั้งสองกระบอกนี้ ใครดีกว่ากัน จะได้เป็นวิทยาทาน สำหรับมือใหม่ท่านต่อๆ ไป ---- ขอบคุณล่วงหน้าครับ------
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2007, 03:12:22 PM โดย rachavit » บันทึกการเข้า
Mr.nut
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2007, 07:13:47 PM »

อยากทราบว่าท่าน จขกท.ยิงที่ระยะใด เป้าแบบใด ลูกชนิดใด และผลเป็นไงบ้างครับ อยากรู้ครับ ขอบคุณ
rx8-blue
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2007, 07:55:03 PM »

ผมไม่เคยใช้ px4 storm ใช้เเต่ glock 19 ยิง 15เมตรประมาณ 97 เเต้ม ใช้งานดีไม่มีปัญหาครับป๋ม(ลูกซ้อมของบูลเล็ตครับ) Grin
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 07:12:54 AM »

อ้างถึงก่อนจากกระทู้นี้ครับ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=29613.0
--------------------------------------
ผมได้ปืนสวัสดิการ 9 มม.  PX4 และทดลองยิงไปแล้ว 3 กล่อง ใฃ้งานได้ดี อยากถามท่านผู้รู้ทั้งหลาย ช่วยเปรียบเทียบกับ กล๊อก 19  หน่อยครับ เอาแบบฟันธงเป็นข้อๆ เลยครับ ว่าระบบของทั้งสองกระบอกนี้ ใครดีกว่ากัน จะได้เป็นวิทยาทาน สำหรับมือใหม่ท่านต่อๆ ไป ---- ขอบคุณล่วงหน้าครับ------

ใช้งานได้ดีก็ไม่น่าจะมีปัญหานี่ครับ ...........

แต่ที่คุณจะไม่ได้จาก Px4 Storm ก็คือ.....
มุมด้ามที่เป็นธรรมชาติกว่า  สไลด์ที่บางกว่านิดๆ  แนวลำกล้องที่เตี้ยกว่า  ผิวบนสไลด์ที่ทนรอยขีดข่วนมากกว่า

ในส่วนที่ Px4 Storm ดูดีกว่าน่าจะเป็น.....รูปทรง  ระบบความปลอดภัย   ปรับเปลี่ยนด้ามได้

ทั้งนี้แล้วแต่ความชอบของแต่ละคนนะครับ   Wink

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2007, 08:05:34 AM โดย ครูดำ » บันทึกการเข้า
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 08:10:25 AM »

ได้ปืนสวัสดิการได้ราคาถูกปืนดีแคนี่ก็อิจฉาแล้วครับ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 08:25:10 AM »

ชื่อเสียง..คงสู้.glock.19ไม่ได้...แต่.Px4..ได้ความใหม่.ครับ... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 08:52:02 AM »

ซื้อมาแล้ว ก้อ ต้องถือว่าดี เพราะได้ในราคาที่น่าอิจฉามากๆ ถ้าชอบ G19 มีโอกาส ก้อหาเพิ่มอีกกระบอกได้นะครับ

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 10:14:02 AM »

แต่ที่คุณจะไม่ได้จาก Px4 Storm ก็คือ.....
มุมด้ามที่เป็นธรรมชาติกว่า  สไลด์ที่บางกว่านิดๆ  แนวลำกล้องที่เตี้ยกว่า  ผิวบนสไลด์ที่ทนรอยขีดข่วนมากกว่า

ในส่วนที่ Px4 Storm ดูดีกว่าน่าจะเป็น.....รูปทรง  ระบบความปลอดภัย   ปรับเปลี่ยนด้ามได้

พอดีผมมีทั้งกล็อก 17, 19, 21 และ Px4
แนวลำกล้องกล็อกเตี้ยกว่า 5 มม. แต่ด้ามปืนทำมุม 111 องศาเท่ากัน  เพียงแต่ท้ายด้ามปืนตอนล่างของกล็อกจะออกมาดันง่ามมือมากกว่า กล็อก 19 จะรู้สึกว่าเป็นธรรมชาติเหมือน Px4  แต่ถ้ากล็อก 17 ลำกล้องจะทิ่มลงมากกว่า  ถ้าใส่กริ๊ปเบอร์กลาง ผมจะจับ Px4 ถนัดกว่ากล็อก 17 กับ 21

Px4 สวยกว่ากล็อก ในระดับฟ้ากับเหว  เพราะออกแบบโดยกุยเจียโร่
ระบบป้อนกระสุนของ Px4 เชื่อถือได้มากกว่ากล็อก (ท้ายรังเพลิงติดซองกระสุนกว่า)
หลักการใช้นกปืนของ Px4 จะทำให้อายุการใช้งานของปืนทนกว่ากล็อก
รังเพลิง Px4 เป็นทรงกลม อึดกว่ากล็อกแน่ ๆ  เพราะกล็อกทำรังเพลิงทรงเหลี่ยมเพื่อให้สไลด์บาง แต่ทำให้มีจุดอ่อนที่ข้างรังเพลิง  ธรรมชาติของแรงระเบิดจะรวมกำลังกันไปที่บริเวณที่มีการต้านทานน้อยที่สุด
Px4 ย้ายปุ่มปลดซองกระสุนมาด้านขวาได้
Px4 มีรุ่น D ซึ่งระบบลั่นไกเหมือนกล็อก

กล็อกกับ Px4 ไม่ต้องการการหล่อลื่นเหมือนกัน  และโครงปืนเสริมเหล็กพอ ๆ กับกล็อก  แข็งแรงสู้สไตเออร์ M9 ไม่ไ่ด้ทั้งคู่

กล็อกมีชิ้นส่วนน้อยกว่า เข้าถึงได้ง่ายกว่า
ผิวเหล็กของกล็อก น่าจะต้านสนิมได้ดีกว่า Px4
rachavit
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 23, 2007, 10:41:14 AM »

ขอบพระคุณทุกท่านที่ให้ความรู้ครับ
เนื่องจากยังไม่เคยลองยิง G19  เห็นเพื่อนสมาชิกส่วนใหญ่แนะนำแต่ G19
ส่วนผมทดลองยิงด้วย PX4 ไป 3 กล่องของ ไทยอาร์ม 1 กล่อง และ บูลเล็ต 2 กล่อง
เนื่องจากเป็นมือใหม่หัดยิงครับ ผลออกมาแย่มั๊กๆๆ คงเพราะยังไม่คุ้นดี
ครูที่ฝึกให้บอกว่าต้องหัดจับปืนใหม่เนื่องจากด้าม Px4 ใหญ่กว่ามือผ๊ม
ตอนนี้กำลังเล็ง G21 อยู่ครับ(อยากได้ .45 ไว้สักกระบอกมี 9 มม. อยู่ 2 แย้ว)
ขอบคุณอีกครั้ง โดยเฉพาะคุณสุพินท์ ได้ความรู้เพิ่มขึ้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์