๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 06:28:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 65
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยากได้ TALON AIRGUN มาเข้าแถวที่นี่เลย  (อ่าน 188208 ครั้ง)
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #150 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 05:12:34 PM »

ขอบคุณครับมากๆ กลับบ้านสิ้นเดือนนี้จะลองยื่นขอไว้รอครับ

----------------------------------------------------------------------------

ถ้าที่อยู่กับที่ทำงานอยู่คนละที่ก็คงจะขอไม่ได้ครับ  เพราะนายทะเบียนอ้างว่าไม่สามารถตรวจสอบได้

ถ้าไม่ติดขัดตรงจุดนี้ผมคงย้ายทะเบียนบ้านไปอยู่กับท่านประธานฯแล้วครับ   พอครบ 6 เดือนก็เตรียมหลักฐานไปยื่นขอใบ ป.3   พอเจ้าหน้าที่ตรวจสอบเอกสารก็จะพบว่า ผมรับราชการอยู่ที่อำเภอชนบท จังหวัดขอนแก่น  เจ้าหน้าที่ก็จะแจ้งว่า ทางนายทะเบียนไม่สามารถตรวจสอบได้ว่าทำงานรับราชการจริงตามที่ระบุในส่วนของอาชีพ  และแนะนำให้ผมย้ายทะเบียนบ้านมาอยู่ที่ขอนแก่นก็ต้องเสียเวลาอีก 6 เดือนรวมเป็น 1 ปี จึงจะไปขอใบ ป. 3 ได้ กลายเป็นว่าเงินซื้อปืนเอาไปทำอย่างอื่นหมดไปแล้วความอยากก็หมดไปพร้อมๆ กับเวลาที่รอคอย

หรือถ้าผมย้ายชื่อมาอยู่กรุงเทพฯจริงแล้วต้องการขอใบ ป. 3 ก็เอาชื่อไปเป็นคนงานในโรงงานของท่านประธานฯ  แล้วให้ท่านประธานฯออกใบรับรองของนายจ้างให้เพื่อประกอบหลักฐานการขอใบ ป. 3   ก็จะกลายเป็นการแจ้งข้อมูลเท็จ บิดเบือนเอกสารของทางราชการกลายเป็นความผิดทางกฏหมายทั้งผมและคนรับรองอีกด้วย  จึงเป็นสิ่งที่ไม่ควรทำด้วยประการทั้งปวง

เพราะฉะนั้นก็ให้รีบๆ ย้ายทะเบียนบ้านไปอยู่ที่เดียวกับสถานที่ทำงานของท่านให้เร็วที่สุดเถิด
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #151 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 06:21:42 PM »

ขอบคุณครับมากๆ กลับบ้านสิ้นเดือนนี้จะลองยื่นขอไว้รอครับ

----------------------------------------------------------------------------

ถ้าที่อยู่กับที่ทำงานอยู่คนละที่ก็คงจะขอไม่ได้ครับ  เพราะนายทะเบียนอ้างว่าไม่สามารถตรวจสอบได้

ถ้าไม่ติดขัดตรงจุดนี้ผมคงย้ายทะเบียนบ้านไปอยู่กับท่านประธานฯแล้วครับ   พอครบ 6 เดือนก็เตรียมหลักฐานไปยื่นขอใบ ป.3   พอเจ้าหน้าที่ตรวจสอบเอกสารก็จะพบว่า ผมรับราชการอยู่ที่อำเภอชนบท จังหวัดขอนแก่น  เจ้าหน้าที่ก็จะแจ้งว่า ทางนายทะเบียนไม่สามารถตรวจสอบได้ว่าทำงานรับราชการจริงตามที่ระบุในส่วนของอาชีพ  และแนะนำให้ผมย้ายทะเบียนบ้านมาอยู่ที่ขอนแก่นก็ต้องเสียเวลาอีก 6 เดือนรวมเป็น 1 ปี จึงจะไปขอใบ ป. 3 ได้ กลายเป็นว่าเงินซื้อปืนเอาไปทำอย่างอื่นหมดไปแล้วความอยากก็หมดไปพร้อมๆ กับเวลาที่รอคอย

หรือถ้าผมย้ายชื่อมาอยู่กรุงเทพฯจริงแล้วต้องการขอใบ ป. 3 ก็เอาชื่อไปเป็นคนงานในโรงงานของท่านประธานฯ  แล้วให้ท่านประธานฯออกใบรับรองของนายจ้างให้เพื่อประกอบหลักฐานการขอใบ ป. 3   ก็จะกลายเป็นการแจ้งข้อมูลเท็จ บิดเบือนเอกสารของทางราชการกลายเป็นความผิดทางกฏหมายทั้งผมและคนรับรองอีกด้วย  จึงเป็นสิ่งที่ไม่ควรทำด้วยประการทั้งปวง

เพราะฉะนั้นก็ให้รีบๆ ย้ายทะเบียนบ้านไปอยู่ที่เดียวกับสถานที่ทำงานของท่านให้เร็วที่สุดเถิด
ยินดีต้อนรับทุกท่านคัรบ สำหรับเรื่ิองจะย้ายมา กทม.

ส่วนเรื่อง talon AIRGUN ถ้ามีสมาชิกผู้ประสงค์อยากได้และลงชื่อไว้มากมากพอ
ทางกรรมการชมรมฯ ก็จะรับอาสาประสานงาน หาร้านปืนซี้ๆดำเนินการให้ได้ครับ
พร้อมทั้งจะดูแล รักษาผลประโยชน์ เจรจาต่อรองเรื่องราคาให้เหมาะสมเหตุ สมผล ให้ด้วย
ทั้งนี้ขอรอดูจำนวนอีกที

จัดไปอย่าให้เสีย

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #152 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 06:41:21 PM »

รายชื่อจองถามทาง AirForce Talon

1. montri.7                AirForce Talon ss ขนาด.22   สีน้ำเงินนี่แหละครับเอาไว้เวลาไป 33หมู่3
  2. 123 dog-dog
  3. KYUSUKE30           
  4. กาสะลอง
  5. khum                     AirForce Talon ss ขนาด.22    สีน้ำเงิน
  6. KETAR.22               AirForce Talon ss ขนาด.22   สีน้ำเงิน
  7. SILKROAD              AirForce Talon ss ขนาด.22   สีน้ำเงิน
  8. Theerajit                 Air Force Condor ขนาด .22 สีดำ
  9. Sweety Tangmo     
10.folk99-รักในหลวง      Air Force Talon ขนาด .22

+1 คะแนนให้คุณ folk99-รักในหลวง ด้วยครับ Grin

ขอโทษครับ จองแบบไหน อย่างไงครับ แต่ละรุ่นราคาเป็นอย่างไงครับ

อยากได้รุ่นไหนก็ลงชื่อจองเอาไว้พร้อมรุ่นปืนที่ต้องการครับเรื่องราคากำลังดำเนินการติดต่อทางร้านอยู่ครับ
ดูจากราคาในเวบต่างประเทศ รุ่น  AirForce Talon ss           503     เหรียญ
                                                 Air Force Condor PCP  617.50 เหรียญ     

Super Hornet
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #153 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 06:59:27 PM »

ถ้าที่อยู่กับที่ทำงานอยู่คนละที่ก็คงจะขอไม่ได้ครับ  เพราะนายทะเบียนอ้างว่าไม่สามารถตรวจสอบได้

ถ้าไม่ติดขัดตรงจุดนี้ผมคงย้ายทะเบียนบ้านไปอยู่กับท่านประธานฯแล้วครับ   พอครบ 6 เดือนก็เตรียมหลักฐานไปยื่นขอใบ ป.3   พอเจ้าหน้าที่ตรวจสอบเอกสารก็จะพบว่า ผมรับราชการอยู่ที่อำเภอชนบท จังหวัดขอนแก่น  เจ้าหน้าที่ก็จะแจ้งว่า ทางนายทะเบียนไม่สามารถตรวจสอบได้ว่าทำงานรับราชการจริงตามที่ระบุในส่วนของอาชีพ  และแนะนำให้ผมย้ายทะเบียนบ้านมาอยู่ที่ขอนแก่นก็ต้องเสียเวลาอีก 6 เดือนรวมเป็น 1 ปี จึงจะไปขอใบ ป. 3 ได้ กลายเป็นว่าเงินซื้อปืนเอาไปทำอย่างอื่นหมดไปแล้วความอยากก็หมดไปพร้อมๆ กับเวลาที่รอคอย

หรือถ้าผมย้ายชื่อมาอยู่กรุงเทพฯจริงแล้วต้องการขอใบ ป. 3 ก็เอาชื่อไปเป็นคนงานในโรงงานของท่านประธานฯ  แล้วให้ท่านประธานฯออกใบรับรองของนายจ้างให้เพื่อประกอบหลักฐานการขอใบ ป. 3   ก็จะกลายเป็นการแจ้งข้อมูลเท็จ บิดเบือนเอกสารของทางราชการกลายเป็นความผิดทางกฏหมายทั้งผมและคนรับรองอีกด้วย  จึงเป็นสิ่งที่ไม่ควรทำด้วยประการทั้งปวง

ขออนุญาตแสดงความเห็นต่างนะครับ

ผมทำงานอยู่ไฟฟ้าที่เพชรบุรี   ทะเบียนบ้านอยู่ อ.เมือง จ.นนทบุรี    ให้หน่วยงานออกใบรับรองการทำงานมา และแนบสำเนาบัตรประจำตัวพนักงาน ก็ขอ ป.3 ได้ไม่มีปัญหาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2011, 07:02:32 PM โดย Super Hornet » บันทึกการเข้า
Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #154 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 07:41:24 PM »

AirForce Condor Bounty Hunter Precharged Pneumatic ราคา 655 $ ที่Pyramyd Air.
มันแตกต่าจาก 2 รุ่น ที่บอกมารึเปล่าว??

อยากได้รุ่นไหนก็ลงชื่อจองเอาไว้พร้อมรุ่นปืนที่ต้องการครับเรื่องราคากำลังดำเนินการติดต่อทางร้านอยู่ครับ
ดูจากราคาในเวบต่างประเทศ รุ่น  AirForce Talon ss           503     เหรียญ
                                                Air Force Condor PCP  617.50 เหรียญ     

พี่ม้า...ขา
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #155 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 08:28:55 PM »

ขออนุญาตแสดงความเห็นต่างนะครับ

ผมทำงานอยู่ไฟฟ้าที่เพชรบุรี   ทะเบียนบ้านอยู่ อ.เมือง จ.นนทบุรี    ให้หน่วยงานออกใบรับรองการทำงานมา และแนบสำเนาบัตรประจำตัวพนักงาน ก็ขอ ป.3 ได้ไม่มีปัญหาครับ

ทำไมท่านโชคดีจัง  ของผมแค่จังหวัดขอนแก่นกับอุดรธานีอยู่ติดกันแท้ๆ แต่ขอไม่ได้ผมจึงต้องเสียเวลาเพราะต้องย้ายทะเบียนบ้าน อีก 6 เดือนต่อมาจึงยื่นขอใบ ป.3 ได้
folk99-รักในหลวง
จงหวังให้สูงสุดแต่อย่าหยุดเมื่อผิดหวัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 85

« ตอบ #156 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 08:39:18 PM »

ไหว้ ไหว้ขอบคุณครับ เดี๋ยววันอังคารไปส่งคุณแม่หาหมอจะลองไปยื่นดูครับถ้าแนวโน้มไม่ได้คงต้องย้ายทะเบียนบ้านครับ แต่ผมยื่นขอปืนทั้งสั้นและยาวผ่านครับ ไม่รู้เป็นเพราะนายทะเบียนแต่ละคนหรือเปล่า
folk99-รักในหลวง
จงหวังให้สูงสุดแต่อย่าหยุดเมื่อผิดหวัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 85

« ตอบ #157 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 08:42:51 PM »

[/quote]ทั้งสองรุ่นแตกต่างกันอย่างไรครับ
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #158 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 08:54:50 PM »

ดูจากราคาในเวบต่างประเทศ รุ่น  AirForce Talon ss           503     เหรียญ
                                                 Air Force Condor PCP  617.50 เหรียญ    
ทั้งสองรุ่นแตกต่างกันอย่างไรครับ
[/quote]

รุ่น Air Force Condor PCP  จะแรงกว่ารุ่น AirForce Talon ครับ Grin

http://www.pyramydair.com/p/condor-air-rifle.shtml
http://www.pyramydair.com/s/m/AirForce_Talon_PCP_rifle/106
http://www.pyramydair.com/p/airforce-talon-ss-air-rifle.shtml
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2011, 09:06:03 PM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #159 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 09:57:10 PM »

ผมขอจองอันดับที่ 20 นะ
และต้องมี น้า mag ลงชื่อก่อนนะ
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #160 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 10:07:21 PM »

ทั้งสองรุ่นแตกต่างกันอย่างไรครับ

รุ่น Air Force Condor PCP  จะแรงกว่ารุ่น AirForce Talon ครับ Grin

http://www.pyramydair.com/p/condor-air-rifle.shtml
http://www.pyramydair.com/s/m/AirForce_Talon_PCP_rifle/106
http://www.pyramydair.com/p/airforce-talon-ss-air-rifle.shtml
[/quote]
ผมว่าไม่น่าจะใช่นะครับพี่มนตรีรุ่น Air Force Condor PCP หรือ AirForce Talon ความแรงน่าจะเท่ากัน เพียงแต่ที่เห็นในลิงค์ 3 เว็ปตัว Air Force Condor PCP แรงกว่าเพราะความยาวลำกล้องยาวกว่า AirForce Talon ถึง 6 - 12 นิ้ว แรงส่งกระสุนจึงมีมากกว่า

ที่เห็นในเว็ปจะมี 3 กระบอกซึ่งกระบอกที่ความเร็วต่ำสุดคือ 1000Fps. ความยาวลำกล้อง 12 นิ้ว
ถัดมาอีกกระบอกความเร็ว 1100Fps. ความยาวลำกล้อง 18 นิ้ว
ถัดมาอีกกระบอกนี้ลำกล้องยาวสุดคือ 24 นิ้ว ความเร็ว 1450Fps.

ใน 3 รกระบอกข้างต้นนี้สามารถซื้อลำกล้องมาเปลี่ยนเพิ่มได้ มีให้เลือกตั้งแต่ .177 .20 .22 .25 และความยาวลำกล้องให้เลือกอีก 3 ขนาด 12 - 18 - 24 นิ้ว
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #161 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 10:24:39 PM »

ผมขอจองอันดับที่ 20 นะ
และต้องมี น้า mag ลงชื่อก่อนนะ

ว้าว.......งานนี้มีไฟล์บังคับด้วยหรือเนี่ย  อย่างนั้นขอ foot work  รอบเวที่ดูก่อนแล้วกัน  ถ้ามีจังหวะ น๊อคได้  เป็นเข้าแลกวงในเลยละกัน
KETAR.22
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 447

EDgun Matador .22Long Bullpup

« ตอบ #162 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 10:37:14 PM »

ชอบตัวนี้จังครับ   AirForce Condor Bounty Hunter Blue PCP   เขาเขียนข้อมูลไว้แรงดีจัง "เท่ากับลูกกรดหัวแดงเลย"  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

.22 gun, flash suppressor & thumbhole stock (accessories are unmounted). Scope, mount & bipod not included. In Stock 0.22" 1250 ft/sec $655.50

http://www.pyramydair.com/s/m/AirForce_Condor_Bounty_Hunter_Precharged_Pneumatic/1968

* Air-Force-Condor-Blue-Short_AFU1043B-BH_rifle_zm.jpg (19.88 KB, 700x247 - ดู 1387 ครั้ง.)

* Air-Force-Condor-Red-Short_AFU10437R-BH_rifle_zm.jpg (19.61 KB, 700x250 - ดู 3002 ครั้ง.)

* Air-Force-Condor-Bounty-Hunter-Black-Short_AFU10437-BH_rifle_zm.jpg (23.13 KB, 700x419 - ดู 1370 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2011, 11:08:39 PM โดย KETAR.22 » บันทึกการเข้า

MAXIMA จัดจำหน่ายสุดยอดผลิตภัณฑ์หล่อลื่นและเชื้อเพลิง

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3#!/photo.php?fbid=3376276426168&set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3&theater
Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #163 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 11:12:32 PM »

AirForce Condor Bounty Hunter Blue PCP
ที่อ่านดู มันแพงขึ้นอีกหน่อย...เพราะไอ้ปลายลำกล้องที่เทห์ๆ นั่นแหละ...แบบว่าเขาทำเผื่อ "มัสเซิล"...คงจะเป็นท่อลดเสียงกระมัง...ไม่แน่ใจ???
ทำให้ไม่รู้จะจ่ายแพงขึ้นทำไม...ช่างไทยทำได้...
ส่วนปลอกลดแสง...หาของพวก bb น่าจะมีเทห์ๆให้เลือก...ทำเกลียวให้เท่ากับลำกล้อง...ประหยัดตังค์ไปอีกหน่อย

ปล.ช่วยไปอ่านอีกทีนะครับ...กระผมอาจจะอ่านผิด อ่านไม่เข้าใจก็ได้...

พี่ม้า...ขา
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #164 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 11:22:00 PM »

สวย....มั่ก..ๆ...ๆ...ๆ.......เริ่มหลงแล้วเรา......โอม.....ไล่ผีก่อน....โอม.....เพี๊ยง...ง.......ง............ง........
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 ... 65
  พิมพ์