๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 06:10:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอร้องอย่าโจมตีสายอาชีพกันเลย  (อ่าน 6214 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 08:34:49 PM »

นี่ถ้าไม่มีรอยสัก   ป่านนี้คงเป็น ตร. ไปนาน แหละ

ลบดิน้าดำ เค้ายิงเลเซอร์เอา ไม่นาน กำลังนิยมครับ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 08:53:55 PM »

นี่ถ้าไม่มีรอยสัก   ป่านนี้คงเป็น ตร. ไปนาน แหละ

ลบดิน้าดำ เค้ายิงเลเซอร์เอา ไม่นาน กำลังนิยมครับ

คงไม่ลบแล้วครับ ลองสอบนายสิบกองหนุนดู ถ้าไม่ได้คงอยู่ในเครื่องแบบชุดดำนี้อีกไม่นาน กลับไปตัดยางเลี้ยงแพะแบบน้าฉ๊องดีกว่าครับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 09:04:35 PM »

สังคมไทยเป็นสังคมประชาธิปไตย (ถึงแม้ตอนนี้จะเป็นรัฐฐาธิปัตย์) ทุกคนจึงมีสิทธิที่จะแสดงความคิดเห็นและวิพากษ์วิจารณ์ได้
ต่อบุคคล/องค์กร ที่เกี่ยวข้องกะการให้บริการประชาชน เมื่อประชาชนไม่ได้รับความสะดวกก็สมควรให้มีการวิพากษ์วิจารณ์ได้
ได้แค่ไหน ก็ได้แค่ไม่ละเมิดกฎหมายว่าด้วยการปกป้องสิทธิการถูกดูหมิ่นได้ ซึ่งทุกคนก็ย่อมมีกฎหมายนี้คุ้มครองเช่นกัน

ผมจึงไม่เห็นด้วยกับการห้ามวิพากษ์วิจารณ์..........แต่ควรอยู่ในขอบเขตให้มันพอดีๆหน่อย
และต้องพร้อมรับผิดชอบด้วยหากผู้ที่โดนวิจารณ์เกิดหัวเทียนร้อนขึ้นมาแล้วฟ้องหมิ่นประมาท

ไม่มีอะไรมากเกินไป
ไม่มีอะไรน้อยเกินไป

อิ อิ ทางสายกลางกันครับ nothing more nothing less

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2014, 09:49:31 PM »

สังคมไทยเป็นสังคมประชาธิปไตย (ถึงแม้ตอนนี้จะเป็นรัฐฐาธิปัตย์) ทุกคนจึงมีสิทธิที่จะแสดงความคิดเห็นและวิพากษ์วิจารณ์ได้
ต่อบุคคล/องค์กร ที่เกี่ยวข้องกะการให้บริการประชาชน เมื่อประชาชนไม่ได้รับความสะดวกก็สมควรให้มีการวิพากษ์วิจารณ์ได้
ได้แค่ไหน ก็ได้แค่ไม่ละเมิดกฎหมายว่าด้วยการปกป้องสิทธิการถูกดูหมิ่นได้ ซึ่งทุกคนก็ย่อมมีกฎหมายนี้คุ้มครองเช่นกัน

ผมจึงไม่เห็นด้วยกับการห้ามวิพากษ์วิจารณ์..........แต่ควรอยู่ในขอบเขตให้มันพอดีๆหน่อย
และต้องพร้อมรับผิดชอบด้วยหากผู้ที่โดนวิจารณ์เกิดหัวเทียนร้อนขึ้นมาแล้วฟ้องหมิ่นประมาท

อิ อิ ทางสายกลางกันครับ nothing more nothing less
เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
        ขอ"โหน"ด้วยคนนะครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 02:13:30 AM »

มีกลุ่มอาชีพไหนบ้างที่ไม่ถูกด่า

ระบบชนชั้นวรรณ ในบ้านเราก็ลดน้อยลงทุกวัน ลูกคนรวย ลูกคนจน ต่างมีโอกาสเข้ารับราชการตำรวจกันทั้งนั้น ซึ่งก็หมายความว่าคนทั่วไปสืบญาติกันดีๆ ก็ต้องเจอคนที่เป็นตำรวจ

ดังนั้นการชื่นชมหรือต่อว่า ก็ไม่พ้นญาติพี่น้องตัวเอง ชมก็ชมญาติ ด่าก็ด่าญาติ  เฮ้อ... พี่น้องกันเองทั้งนั้น

คนรับรู้ก็ไม่ต้องแบกทุกข์อะไร ปล่อยวางซะบ้าง   

....ตามล่า...อีตอแหล
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 02:17:54 AM »

บวกทุกท่านหน้านี้คนละ ๑ แต้มครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 02:18:27 AM »

พี่ผมครับพี่ผม

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 02:30:57 AM »

พี่ผมครับพี่ผม

ทำนองว่าชงอ่อนๆ อย่าแก่ เดี๋ยวกรูเมา ใช่มะน้าหนอง  ขำก๊าก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 08:54:11 AM »

บวกให้คนละ ๑ แต้มครับ ยกเว้นน้าซับ เกลียดมีดสีชมพูนั่นครับ

แบร่ แบร่ แบร่

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 09:06:47 AM »

บวกให้คนละ ๑ แต้มครับ ยกเว้นน้าซับ เกลียดมีดสีชมพูนั่นครับ
สีตัดกันดีจะตายไปน่า

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 10:05:02 AM »

ในนี้คงหมดสิทธิ์ เลยวัยกลางคนซะส่วนใหญ่  ขำก๊าก

55555  ระเบียบการจ่ายค่าทดแทน " ห่วยๆ " ทุเรศ  อ่ะ ฮา 5555

สายปราบปราม  จ่ายเงินทดแทน หรือ ค่าจ้าง เดือนละ 10,760 บาท อ่ะ ฮา
กลุ่มงาน สารสนเทศ จ่ายค่าทดแทน ค่าจ้าง เดือนละ  9,330 บาท อ่ะ ฮา

มันจ้างแบบวัว  แบบควาย  วันละ " สามร้อย " บาท อ่ะ ฮา 55555

ตำรวจเนี่ยะ  แค่ " หันหน้า ไม่มอง " ไม่รู้ไม่เห็ฯ ก็ได้เงิน ได้ทองแล้วอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตอนแรก ตอนเอา " หางปลาทู " ติดแขน ฮา
เอวซ้าย แขวนวิทยุ  เอวขวาผูกปืน  ฮา
( เออ ... แล้วเตารีด จะเอาไปผูก ตรงไหน วะอ่ะ ฮา)
พอใส่เครื่องแบบ  มันโก้พิลึก  โก้แบบเหนือกว่าชาวบ้าน อ่ะ ฮา

มันก็เลยเหลิง เชื่อว่า " อำนาจ " อยู่ในมือกู อ่ะ ฮา
กูคืออำนาจ  กูคือความถูกต้อง  กูเป็นตำรวจอ่ะ ฮา

5555  พอมีอำนาจ มีปืน มีกฎหมายอยู่ในมือ กู "รับเงิน" ดีกว่า อ่ะ ฮา5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 10:28:47 AM »

ในนี้คงหมดสิทธิ์ เลยวัยกลางคนซะส่วนใหญ่  ขำก๊าก

55555  ระเบียบการจ่ายค่าทดแทน " ห่วยๆ " ทุเรศ  อ่ะ ฮา 5555

สายปราบปราม  จ่ายเงินทดแทน หรือ ค่าจ้าง เดือนละ 10,760 บาท อ่ะ ฮา
กลุ่มงาน สารสนเทศ จ่ายค่าทดแทน ค่าจ้าง เดือนละ  9,330 บาท อ่ะ ฮา

มันจ้างแบบวัว  แบบควาย  วันละ " สามร้อย " บาท อ่ะ ฮา 55555

ตำรวจเนี่ยะ  แค่ " หันหน้า ไม่มอง " ไม่รู้ไม่เห็ฯ ก็ได้เงิน ได้ทองแล้วอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตอนแรก ตอนเอา " หางปลาทู " ติดแขน ฮา
เอวซ้าย แขวนวิทยุ  เอวขวาผูกปืน  ฮา
( เออ ... แล้วเตารีด จะเอาไปผูก ตรงไหน วะอ่ะ ฮา)
พอใส่เครื่องแบบ  มันโก้พิลึก  โก้แบบเหนือกว่าชาวบ้าน อ่ะ ฮา

มันก็เลยเหลิง เชื่อว่า " อำนาจ " อยู่ในมือกู อ่ะ ฮา
กูคืออำนาจ  กูคือความถูกต้อง  กูเป็นตำรวจอ่ะ ฮา

5555  พอมีอำนาจ มีปืน มีกฎหมายอยู่ในมือ กู "รับเงิน" ดีกว่า อ่ะ ฮา5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ส่วนใหญ่ที่เจอก็ประมาณนี้แหละยายทั้งโรงพักแม่สอดได้ยินคนชมก็มีอยู่รายเดียว อย่างเช้านี้เจอกับตัวสดๆร้อนจราจรตั้งด่าน แต่อีกประมาณสองร้อยเมตรมีพม่าจอดมอไซค์หลบอยู่ท้ายรถสิบล้อที่จอดข้างทางผมเลยบอกตำรวจคนที่มาตรวจใบขับขี่ผม ไอ้จราจรบ้านั่นมันกลับย้อนผมมาว่าก็มันไม่เข้ามานี่ให้ตรวจนี่ ดูมันพูดเข้าสิแทนที่จะสงสัยไว้ก่อนว่าอาจมีของผิดกฏหมายมาหรือว่าทำผิดมาดันมีหน้ามาย้อนผม
  อีกเรื่องนึงก็ตอนนี้พวกที่แอบอ้างว่ามาจากภูธรภาค๖ก็ยังเดินสายเก็บส่วยจากผู้ประกอบการต่างๆในอำเภอแม่สอดอยู่เลยแบบนี้มันน่าชื่นชมมากเลยนะครับ ว่าแต่ยายจะเอาบวกหรือลบครับเดี๋ยวกดให้

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 10:36:03 AM »

ส่วนใหญ่ที่เจอก็ประมาณนี้แหละยายทั้งโรงพักแม่สอดได้ยินคนชมก็มีอยู่รายเดียว
อย่างเช้านี้เจอกับตัวสดๆร้อนจราจรตั้งด่าน แต่อีกประมาณสองร้อยเมตร
มีพม่าจอดมอไซค์หลบอยู่ท้ายรถสิบล้อที่จอดข้างทาง ผมเลยบอกตำรวจคนที่มาตรวจใบขับขี่ผม
ไอ้จราจรบ้านั่นมันกลับย้อนผมมาว่าก็มันไม่เข้ามานี่ให้ตรวจนี่
ดูมันพูดเข้าสิแทนที่จะสงสัยไว้ก่อนว่าอาจมีของผิดกฏหมายมา
หรือว่าทำผิดมาดันมีหน้ามาย้อนผม

อีกเรื่องนึงก็ตอนนี้พวกที่แอบอ้างว่ามาจากภูธรภาค๖ก็ยังเดินสายเก็บส่วย
จากผู้ประกอบการต่างๆในอำเภอแม่สอดอยู่เลยแบบนี้มันน่าชื่นชมมากเลยนะครับ

ว่าแต่ยายจะเอาบวกหรือลบครับเดี๋ยวกดให้

555555 ยายอยากได้  " หมื่น " ไวๆ ควิ๊ก อ่ะ ฮา 555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 12:09:57 PM »

ก็จริงอยู่ที่มันไม่ยุติธรรมที่จะไปตำหนิเหมารวมทั้งองคร์กรจากการกระทำของคนแค่กลุ่มเดียว แต่ตำรวจก็ต้องหันกลับไปสำรวจตัวเองด้วย อยากเล่าให้ มีโรงแรมทางภาคอีสานแห่งหนึ่ง เจ้าของบ่นประจำว่าเบื่อมาก เวลาตำรวจมาใช้สถานที่เพื่องานเลี้ยง หรือ รับรองเจ้าหน้าที่ที่มาอบรมหรืออะไรๆก็ตามแต่ เรื่องรายได้ที่ "เสีย" ยังไม่เป็นไร แต่เรื่องความชินแก่การลุในอำนาจทำให้ กร่าง เบ่ง จนทำให้แขกของโรงแรมอึดอัด หน้าlobbyห้ามจอดก็จะจอด รปภไปโบกพร้อมเอากรวยวาง ก็เตะเสียกระเด็นแถมมองตาขวาง แล้วไม่ได้เป็นเฉพาะภูธร หน่วยงานไหนๆมาก็ทำตัวเหมือนๆกัน ผิดกับทหาร ที่เรียบร้อย 2,3 ทุ่มก็แยกย้ายกันหมด
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 12:26:14 PM »

บวกให้ทุกคนในหน้านี้ครับ ยกเว้นพี่ซับครับ จนกว่าจะเปลี่ยนรูปครับ

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์