๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 05:17:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อ “นพดล” ไม่อยากถูกเปรียบเทียบกับ “คุณทองแดง!”....คิกๆๆๆๆ  (อ่าน 20813 ครั้ง)
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #105 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 07:00:53 PM »

ต้องกราบขออภัยสมาชิกทุกท่านที่ไม่มีสวนเกี่ยวข้อง ที่ผมได้ลุแก่โทสะอาละวาดไปในหลาย ๆ กระทู้นี้ ทำให้หลาย ๆ ท่าน เป็นกังวล  เรื่องของชาติบ้านเมืองผมอดไม่ได้จริง  ๆ ครับ ต่อไปจะระมัดระวังให้มากกว่านี้ครับ ไหว้

กล้าทำ  กล้ารับ  กล้าขอโทษ   เยี่ยม   เยี่ยม
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #106 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 08:02:41 PM »

คนคนนี้กำลังตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จอยู่ในสภาครับ
ผมเห็นว่าฝ่ายค้านเองก็ตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จอยู่ในสภาครับ

เรื่องใดเหรอครับท่านHommali

แค่เรื่องอกตัญญูต่อผู้มีพระคุณผู้นี้ก็ไม่มีสิทธิ์ได้อยู่บนประเทศไทยแล้วครับ

น้าหงส์อั๋นมายังไงเนี่ย  Grin

ผมฉุนสุนัขรับใช้ครับ น้าบอย

นอนดีกว่าครับ ดึกแล้วน้าหงส์อั๋น

เดี๋ยวผมรอท่านHommaliชี้แจงก่อนครับ

"สาธิต" ระบุสิ่งที่อภิปรายคือความทุกข์ของคนไทยทั้งแผ่นดิน ที่นายกฯ -รมว.ต่างประเทศ ทำให้ไทยเสียอธิปไตย ต้องออกมา"
ในความคิดเห็นของผม ..ย้ำนะครับ ความคิดเห็นของผม ไทยไม่ได้เสียอธิปไตย ..ไทยเสียปราสาทพระวิหารไปแล้ว
ตั้งแต่ 2505 อยู่กันมาได้อย่างไร 45 ปี ..
เคารพในความเห็นต่างครับ ..ขออภัยที่ทำให้รอ
ไปไหนมา สามวาสองศอก เนี่ยแหละน่าผมละนับถือคุณอย่างหนึ่งจริง ๆ เรื่องความหน้าด้านไร้ยางอาย แบร่ แบร่ แบร่ แบร่
สิ่งที่คุณ Zeus ทำก็ได้แต่ด่าทอ ผมพูดตามความคิดผมว่าปราสาทพระวิหารเป็นของเขมร
ถ้าเรายอมรับคำตัดสินของศาลโลก ตั้งแต่ 2505 มามีหลายรัฐบาล เป็นรัฐบาลประชาธิปัติย์
ก็มี ทำไมไม่ทวงคืนตั้งนาน..ก็เท่านั้นเองที่ผมคิดต่าง ผมไม่หน้าด้าน และผมก็มียางอายพอ
ที่จะไม่ด่าทอผู้คนตามอารมย์ตนเอง ยับยั้งชั่งใจบ้าง ผมก็รักประเทศไทยไม่แพ้คุณ Zeus
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #107 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 10:19:41 PM »

ต้องกราบขออภัยสมาชิกทุกท่านที่ไม่มีสวนเกี่ยวข้อง ที่ผมได้ลุแก่โทสะอาละวาดไปในหลาย ๆ กระทู้นี้ ทำให้หลาย ๆ ท่าน เป็นกังวล  เรื่องของชาติบ้านเมืองผมอดไม่ได้จริง  ๆ ครับ ต่อไปจะระมัดระวังให้มากกว่านี้ครับ ไหว้

กล้าทำ  กล้ารับ  กล้าขอโทษ   เยี่ยม   เยี่ยม

เห็นด้วยกับพี่สุพินท์ครับ...  เยี่ยม
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #108 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2008, 10:20:14 PM »

เฮ้อ เวรกรรมของประเทศจริงๆขนาดมีพลเมืองยอมเป็นทนายแก้ต่างให้ต่างชาติ   คุณเข้าใจคำว่าขอสงวนสิทธิในการยกขึ้นเป็นข้อต่อสู้ในภายภาคหน้าหรือเปล่าจ้ะ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #109 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 11:20:09 PM »

ผมก็ว่ามันทะแม่งๆนะครับ คนเขมรรึปล่า

คนเขมร  ที่รักษาผลประโยชน์ให้กับเขมร  น่ายกย่อง นะครับ
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #110 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 11:01:38 AM »

กล้าทำ  กล้ารับ  กล้าขอโทษ   เยี่ยม   เยี่ยม

เยี่ยม หลงรัก เยี่ยม
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #111 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 10:21:10 PM »

คุณ Hommali ตามปกป้องรักษาผลประโยชน์ให้เขมร
ทุกกระทู้ที่มีการพูดถึงเรื่องนี้เลยนะครับ.....
เปล่าเลยครับ.. ไม่ได้ปกป้องผลประโยชน์ของคนเขมร
แต่กำลังชี้ให้เห็นว่ายังมีผลประโยชน์ของคนไทยในกัมพูชา
คนไทย นักธุรกิจไทย สินค้าไทย.. ร้านอาหารไทย..และอีกมากมาย
ในขณะที่หลายฝ่ายกำลังปลุกปั่นกระแสรักชาติ คลั่งชาติ
คนไทยหลายคนที่กัมพูชากำลังอกสั่นขวัญแขวน..
ครั้งนี้จะเอาชีวิตรอดได้เหมือนครั้งที่ผ่านมาหรือไม่..
ธุรกิจ เงินลงทุน ความสัมพันธ์ที่สร้างกันไว้ จะล่มสลายไป
กับเหตุการณ์ ที่คนไทยไม่มีวันจะได้เขาพระวิหารคืน
รักชาติเป็นสิ่งที่คนไทยทุกคนต้องมีในหัวใจ แต่น่าจะรัก
แบบใช้สติ มิใช่คลั่งชาติ..ที่(คิดว่า)มีแต่จะเสีย..
ความคิดเห็นส่วนตัวที่แตกต่าง.. ก็เท่านี้เองแหละครับ
ด้วยความเคารพในความเห็นต่าง..ครับท่าน
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #112 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 11:20:34 PM »

คุณ Hommali ตามปกป้องรักษาผลประโยชน์ให้เขมร
ทุกกระทู้ที่มีการพูดถึงเรื่องนี้เลยนะครับ.....
เปล่าเลยครับ.. ไม่ได้ปกป้องผลประโยชน์ของคนเขมร
แต่กำลังชี้ให้เห็นว่ายังมีผลประโยชน์ของคนไทยในกัมพูชา
คนไทย นักธุรกิจไทย สินค้าไทย.. ร้านอาหารไทย..และอีกมากมาย
ในขณะที่หลายฝ่ายกำลังปลุกปั่นกระแสรักชาติ คลั่งชาติ
คนไทยหลายคนที่กัมพูชากำลังอกสั่นขวัญแขวน..
ครั้งนี้จะเอาชีวิตรอดได้เหมือนครั้งที่ผ่านมาหรือไม่..
ธุรกิจ เงินลงทุน ความสัมพันธ์ที่สร้างกันไว้ จะล่มสลายไป
กับเหตุการณ์ ที่คนไทยไม่มีวันจะได้เขาพระวิหารคืน
รักชาติเป็นสิ่งที่คนไทยทุกคนต้องมีในหัวใจ แต่น่าจะรัก
แบบใช้สติ มิใช่คลั่งชาติ..ที่(คิดว่า)มีแต่จะเสีย..
ความคิดเห็นส่วนตัวที่แตกต่าง.. ก็เท่านี้เองแหละครับ
ด้วยความเคารพในความเห็นต่าง..ครับท่าน

ยกตัวอย่างได้ไหมคะ  Cheesy

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
VENDY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1482

« ตอบ #113 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2008, 11:57:54 PM »

พูดเหมือน นพดล กับ นายกเลย..
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #114 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 12:09:48 AM »

ยกตัวอย่างได้ไหมคะ  Cheesy
   สรุป คือ ยอมเสียแผ่นดิน เพื่อผลประโยชน์ของคนบางกลุ่ม  ยังไงๆก็ขายชาติ Angry

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #115 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 01:17:44 AM »

ผมก็ว่ามันทะแม่งๆนะครับ คนเขมรรึปล่า
เปล่าครับ ไทยแท้ทั้งตัวและหัวใจ
ไม่มีญาติเป็นคนเขมร.. และไม่ได้ฝักใฝ่เขมร
เพียงแต่เคยพบคนไทยในเขมร..นักธุรกิจ ราชการ..ลูกจ้าง
ได้เห็นมุมมองที่ต่าง..อยากแลกเปลี่ยนให้หลายๆท่านได้ฉุกคิดบ้าง
ก็เท่านั้น..ครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #116 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 01:43:41 AM »

เปล่าครับ ไทยแท้ทั้งตัวและหัวใจ
ไม่มีญาติเป็นคนเขมร.. และไม่ได้ฝักใฝ่เขมร
เพียงแต่เคยพบคนไทยในเขมร..นักธุรกิจ ราชการ..ลูกจ้าง
ได้เห็นมุมมองที่ต่าง..อยากแลกเปลี่ยนให้หลายๆท่านได้ฉุกคิดบ้าง

Undecided คนไทยในเขมรที่เป็นส่วนน้อย กับคนไทยในประเทศไทยที่เป็นส่วนใหญ่ เลือกเอาสักที่ครับ จะเลือกส่วนใหญ่ หรือส่วนน้อย คนไทยส่วนใหญ่ในประเทศเป็นคนจน แต่คนไทยส่วนใหญ่ในเขมร หรือส่วนใหญ่ที่ไปมีธุรกิจในเขมร ส่วนใหญ่เป็นพวกมีอันจะกิน Undecided

Undecided เห็นท่านอ้างว่ารัฐบาลปัจจุบันมาจากประชาธิปไตย ที่ "คนส่วนใหญ่ในประเทศ ลงคะแนนให้พวกเขาเหล่านั้นเข้าไปในสภา" แต่ถึงตอนนี้เรื่องนี้ คุณจะมาบอกให้นึกถึงคนส่วนน้อยที่อยู่ในประเทศที่กำลังจะกินดินแดนของเรา แล้วพวกคนส่วนใหญ่ในประเทศที่คุณอ้างว่าเขาลงคะแนนเสียงเอาพวกคุณเข้าสภาล่ะ คุณเอาไปไว้ไหน หรือพวกคุณได้เข้าสภาแล้ว เสียงส่วนใหญ่พวกนี้ก็หมดประโยชน์แล้ว นี่คือประชาธิปไตยแบบไหนของท่านครับเนี่ย Undecided

Undecided มองต่างมุมอีกแบบครับ ท่านลองฉุกคิดบ้างสิครับท่านหอมมะลิ Undecided

หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #117 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 01:46:36 AM »

ผลประโยชน์ของประเทศชาติต้องมาก่อนครับ ประชาชนส่วนใหญ่คิดกับเรื่องนี้ยังไงก็น่าจะรู้นะครับ

ถ้าจะให้โหวตหรือลงคะแนน คุณก็เป็นชนกลุ่มน้อยที่น่าเบื่_ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2008, 01:51:02 AM โดย หงส์ซิ่ง » บันทึกการเข้า
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #118 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 01:53:42 AM »

ขออภัย ตก ออ อ่างโดยเจตนาครับ
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #119 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2008, 01:59:52 AM »

Undecided คนไทยในเขมรที่เป็นส่วนน้อย กับคนไทยในประเทศไทยที่เป็นส่วนใหญ่ เลือกเอาสักที่ครับ จะเลือกส่วนใหญ่ หรือส่วนน้อย คนไทยส่วนใหญ่ในประเทศเป็นคนจน แต่คนไทยส่วนใหญ่ในเขมร หรือส่วนใหญ่ที่ไปมีธุรกิจในเขมร ส่วนใหญ่เป็นพวกมีอันจะกิน Undecided

Undecided เห็นท่านอ้างว่ารัฐบาลปัจจุบันมาจากประชาธิปไตย ที่ "คนส่วนใหญ่ในประเทศ ลงคะแนนให้พวกเขาเหล่านั้นเข้าไปในสภา" แต่ถึงตอนนี้เรื่องนี้ คุณจะมาบอกให้นึกถึงคนส่วนน้อยที่อยู่ในประเทศที่กำลังจะกินดินแดนของเรา แล้วพวกคนส่วนใหญ่ในประเทศที่คุณอ้างว่าเขาลงคะแนนเสียงเอาพวกคุณเข้าสภาล่ะ คุณเอาไปไว้ไหน หรือพวกคุณได้เข้าสภาแล้ว เสียงส่วนใหญ่พวกนี้ก็หมดประโยชน์แล้ว นี่คือประชาธิปไตยแบบไหนของท่านครับเนี่ย Undecided

Undecided มองต่างมุมอีกแบบครับ ท่านลองฉุกคิดบ้างสิครับท่านหอมมะลิ Undecided

จากใจครับ เยี่ยม
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9
  พิมพ์