๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 06:42:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ ลูกกรดแม๊กนั่ม  (อ่าน 1816 ครั้ง)
narong
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2004, 11:16:34 PM »

สวัสดีครับ พี่ ๆ ทุกท่าน คืออยากจะถามเรื่อง ลูกรดยาว แม็กนั่ม ที่มี คุณสมบัติดังด้านล่างนะครับ  น่าจะเลือกยี่ห้อ ไหนดีครับ
1 เอาไว้ใช้ เฝ้าป้าน ไม่อยากใช้ลูกซอง เพราะว่า เสียงดังเกินไป  คิดว่าคงไม่มีโอกาสได้ยิง บ่อย ๆ  .22 lr เล็กเกินไปหน่อย
2 เป็น ศุนย์เปิด ในอนาคตสามารถติดตั้งกล้อง ได้ ไม่ต้องดัดแปลงมาก
3 แข็งแรง  ยิงแม่น อ้อ เป็นระบบ ลูกเลื่อน นะครับ
4 อาจนำเข้าป่า บ้าง นาน ๆ ครั้ง ยิงสัตว์เล็ก ๆ พวก กระต่ายป่า  ไก่ป่า ใหญ่ ที่สุดคงไม่เกิน หมูป่า อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ ว่า จะอยู่รึเปล่า
5 สุดท้ายแล้ว แนะนำกล้อง ที่ใช้กับ ปืนกระบอกนี้ ด้วยครับ กำลังขยายเท่าไหร่ จึงจะเหมาะสม กับการใช้งาน อย่างที่กล่าวมาข้างต้นครับ ขอบคุณครับ
ถ้าให้เดา คงจะแนะนำ  cz  แน่เลย แต่ขอ model และ กล้องที่ เหมาะสม ครับที่ พี่ ๆ คิดว่า คุ้มค่า ที่สุด หากบอก ราคาด้วย ยิ่งดีครับ จะได้นำไป เป็นขอมูลในการตัดสินใจ
. ปืนกระบอกนี้คงจะเป็นปืนกระบอกเดียวที่ผมจะซื้อครับ ไม่อยากผิดหวัง .      ขอบคุณล่วงหน้าครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์