๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 01:29:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนคู่ใจของคุณคือ?  (อ่าน 24503 ครั้ง)
Nam_NRA86
Full Member

คะแนน 120

« ตอบ #120 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 05:37:12 PM »

เพิ่มรูปครับ
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #121 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 05:39:57 PM »

ถ้าให้คุณเลือกปืนกระบอกเดียวเท่านั้นที่คุณจะต้องใช้มันไปตลอดชีวิตคุณอยากเลือกปืนอะไรครับ ขอกระบอกเดียวเท่านั้น เยี่ยม

ผมไม่เข้าเงื่อนไข ครับ  Grin

2602
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #122 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 05:55:16 PM »

11 แน่นอน
Tun Lohitnavee
Sir... Yes Sir !..
Full Member

คะแนน 11

ปิชิ้ววว พ้าววว!!!

« ตอบ #123 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 07:04:02 PM »

Silhouette revolver Dan Wesson SuperMag ( .357 Maximum )  Shocked

ร่วมเครือนาวี  จักยลปฐพีไพศาล
Tun Lohitnavee
Sir... Yes Sir !..
Full Member

คะแนน 11

ปิชิ้ววว พ้าววว!!!

« ตอบ #124 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2009, 07:23:16 PM »

เพิ่มรูปครับ

ร่วมเครือนาวี  จักยลปฐพีไพศาล
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #125 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 12:04:39 AM »

เอ่อ..........คุณโรดครับพอดีผมน้องใหม่ในเว็บน่ะครับ  หลงรักมีเรื่องรบกวนถามคุณโรดหน่อยครับว่า ที่บ้านคุณโรด..เอ่อ.....เป็นคลังแสงรึเปล่าครับหรือที่โชว์นั้นคือB.B. GUN ตกใจ น้ำลายหก จูบบบบ
ขออนุญาตตอบแทนพี่ Ro@d ครับ...

ที่เห็นคือปืนส่วนหนึ่งของพี่เขาครับ...

อีกมากกระบอกที่ผ่านมือพี่เขาไป...

และปืนยาวอีกหลายกระบอกที่พี่ Ro@d ไม่ได้เอามาเข้ากล้องครับ...Cheesy
อย่างงี้ต้องคลังแสงสถานเดียว Grin ว่าแต่คุณพี่โรดประกอบอาชีพอะไรครับ หลงรักพอจะบอกได้ไหมครับเผื่อว่าจะได้ทำอย่างคุณพี่โรดบ่างน่ะครับ..หุ...หุ..หุ จูบบบบ หลงรัก

ขอบคุณมากครับ หมอรุต.  Cheesy

ผมเป็นคนไม่สนใจเรื่องของเทียม ของเลียนแบบ อย่าว่าแต่ bb เลย ปืนลม ผมยังไม่รู้เรื่องเลย ครับ คุณ sa-ea-ba.

ที่เห็น อย่าไปเรียกว่าคลังแสงเลยครับ อย่างไรก็ไม่ใช่ ครับ .. อาวุธปืนส่วนหนึ่งเป็นปืินมือสอง และได้มาค่อนข้างง่าย
ในราคา ๑ บาทบ้าง ๑๐๐ บาทบ้าง S&W M ๖๗ ที่หลายท่านอยากได้ ผมก็ได้มาในราคา ๑ บาท  ถ้ารวมถึงลูกซองกึ่งออโต Re ๑๑๐๐  ด้วย ก็ ๑๐ กระบอกแล้ว ครับ ให้แล้วไม่เอา อีก ๒

แต่ที่ซื้อไว้ ส่วนใหญ่ ก็ที่พอใจชอบ จะซื้อจากร้าน ก็มีพอ ๆ กับที่ รับมาฟรี ๆ  ครับ

ก่อนผมย้ายกลับกรุงเทพฯ การขอ ป.๓ ไม่ยุ่งยาก นายกเทศมนตรี ออกหนังรับรองไว้ล่วงหน้า ๕-๖ ใบด้วยซ้ำ
ปัญหา อยู่ที่ไม่มีเงินจะซื้อ หรือจะซื้อก็ไม่มีปืนที่พอใจชอบ  Grin

ส่วนนายทะเบียนอาวุธปืนท้องที่ฯ จะเป็นคนเก่าหรือคนใหม่ ท่านก็กันเองกับผมมาก ยังเสียดายไม่น่าย้ายเข้า กทม.เลยขอใน กทม. ก็ต้องรอเหมือนเพื่อนคอปืน แหละครับ   Cheesy

ผมเหมือนคนที่เดินทางมาก่อน จึงมีโอกาสหยิบจับ และหาเก็บได้ก่อน ในราคาที่ถูก อย่างที่บอกข้างต้น นะครับ Grin

[/quote]ฮ่าๆๆๆฮี่ๆๆๆ แค่แหย่เล่นนะครับคุณโรดอย่าเพิ่งโกรธกันนะเพียงแต่อิจฉาที่คุณโรดมีหลายกระบอก น้ำลายหก เผื่อวันไหนคุณโรดเบื่อยเอามาขายผมซัก๕บาทนะครับ Grin

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #126 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 12:15:20 AM »

คุณโรดครับ....คุณโรดใช้คอมโน๊ตบุ๊คในการพิมพ์ข้อความรึเปล่าครับ ถ้าใช่ผมขอเดาว่าคุณโรดต้องประกอบุระกิจส่วนตัวไม่ได้รับราชการแน่ๆถึงได้มีปืนหลายกระบอก Smiley

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
Kob1313-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #127 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 12:34:54 AM »

คู่ใจตอนนี้ก็ CZ 75compact ครับจุลูกได้เยอะหน่อย ส่วนลูกโม่ 2นิ้วก็เก็บไว้ไม่ค่อยได้ใช้ครับ
ป๋าจวบ
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #128 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 09:05:12 AM »

ok

รักมาก ประเทศไทย
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #129 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 10:37:39 AM »

คุณโรดครับ....คุณโรดใช้คอมโน๊ตบุ๊คในการพิมพ์ข้อความรึเปล่าครับ ถ้าใช่ผมขอเดาว่าคุณโรดต้องประกอบุระกิจส่วนตัวไม่ได้รับราชการแน่ๆถึงได้มีปืนหลายกระบอก Smiley

นายสมชายตอบ แทนพี่ Ro@d มั่งครับ... เย้

พี่ Ro@d ไม่ได้รับราชการครับ ประกอบอาชีพทนาย... ลำพังเป็นทนายน่ะ ใครๆ เขาก็เป็นได้ครับ ต้องไปเรียนให้ได้ปริญญากฏหมาย สอบตั๋วทนาย และเก็บแต้มทำคดีให้ได้ตามเงื่อนไข...

เป็นทนายอย่างเดี่ยวก็ยังไม่ใช่พี่ Ro@d ครับแต่ถ้าจะทำตามอย่างให้ได้ ก็ต้องไปเป็นอัยการมาก่อน และลำพังเป็นอัยการมาก่อนก็มีหลายท่านสามารถทำได้แต่งานนี้ยากแล้วครับ คือต้องไปสอบเนฯให้ได้ (นักกฏหมายส่วนใหญ่สอบหลายสิบปีจนท้อ และเลิกไป) สอบเนฯ ได้แล้วก็ต้องมาสอบอัยการฯให้ได้ ซึ่งนักกฏหมายส่วนใหญ่ก็สอบจนเบื่อก็ไม่ได้สักที(อีกแหละ)...

เป็นทนาย+อดีตอัยการ หลายท่านก็ทำได้และไม่ใช่เรื่องง่าย... แต่มีเรื่องไม่ง่ายมากกว่านั้นคือพี่ Ro@d เป็นวีรชนที่ยังรอดชีวิตจากปืนสงคราม(กลางเมือง) และยังมีลมหายใจไว้ไปยืนอาลัยเพื่อนวีรชนด้วยกันแต่ท่านเหล่านั้นไม่มีโอกาสหายใจแล้ว ในทุกเดือนตุลาฯ ครับ...

ลำพังมีสตางค์ซื้อปืนน่ะ ไม่ยากหรอกครับ... หาเงินจะว่ายากก็ยาก จะว่าง่ายก็ง่าย เพียงแต่เรายังหาวิธีไม่เจอ...

ลองดูคนอายุน้อยขับรถยุโรปวิ่งเกลี่อนถนนซิครับ... เอามูลค่ารถยนต์หารด้วยจำนวนเดือนที่เริ่มทำงานตั้งแต่อายุน้อย จะพบว่าเงินเดือนเฉลี่ย 6 หลักขึ้นทั้งนั้น พวกนี้ก็ไม่ใช่ว่าทุกคนเอาเงินพ่อแม่มาใช้กันหมดเสียทุกคน...

สิ่งใดที่เราทำไม่ได้ ท่านอื่นเขาทำได้ แปลว่ามันเป็นไปได้นะครับ...
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #130 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 11:29:02 AM »

ขอบคุณมากครับ นายสมชาย(ฮา) .  Cheesy

ผมเป็นทนายความ มาแต่เริ่มต้นทำงานอาชีพ.. พ้นจากการใช้ชีวิืตที่อยู่กับงานกฎหมาย..
ก็ตะรอน เที่ียว โดยมี ๙ พารา + ป.๑๒ เป็นเพื่อน ไปตามเส้นทางที่พอใจชอบ กับพื้นฐานของคนประเภท  "คนไม่กลัวคน"

ไม่ได้แปลกกว่า เพื่อนคอปืนที่ชมชอบชีวิต กลางแจ้ง ทั้งหลาย เพียงแต่ ผมมีโอกาสได้ผ่านประสบการณ์ได้ก่อน
เพราะงานอาชีพ ช่วยสงเสริมให้.  เยี่ยม

จึงมีัเรื่อง เกินกว่าจะคาดคิด..  ผ่านเข้ามาในชีัวิตพอสมควร.. ที่ได้บอกเล่าไปบ้า่งแล้ว 
กับเรื่องเฉียดตาย แบบเส้นยาแดงผ่าแปด น่าเกือบจะ ๒๐ ครั้งแล้ว และทุกครั้้งที่รอดมาได้นอกจากบังเอิญ
เหมือนเทวดาประจำตัว รั้งชีวิตไว้.. ก็คือ การมีสติ.แล้วตัดสินใจที่เด็ดขาด อย่างรวดเร็ว .นะครับ  Cheesy   

ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #131 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 11:42:43 AM »

ถ้าให้คุณเลือกปืนกระบอกเดียวเท่านั้นที่คุณจะต้องใช้มันไปตลอดชีวิตคุณอยากเลือกปืนอะไรครับ ขอกระบอกเดียวเท่านั้น เยี่ยม

...686  4นิ้ว  7 นัดครับ

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #132 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 11:54:35 AM »

จุๆ อย่าบอกใคร  พี่โรด ไม่มี .22  ครับ  Grin
คิก คิก

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #133 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 12:05:31 PM »

จุๆ อย่าบอกใคร  พี่โรด ไม่มี .22  ครับ  Grin
คิก คิก

ที่จริง เคยได้มา ๑ กระบอก ราคา ๑ บาท ลูกโม่ ยี่ห้อ Ruby  ไม่ได้ยิงสักนัด

ด้วยความไม่ชอบ .๒๒  แล้วยังเป็นลูกโม่ด้วยอีก จึงรับไว้เพื่อไม่ให้เพื่อน เสียน้ำใจ และด่าเราในใจอีก  คิก คิก
เก็บไว้ตั้งเกือบ ๑ ปี.. ก็ผ่อง ไปให้เพื่อนต่อ .  Grin

pooh2517
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #134 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 01:17:05 PM »

357 ครับ 
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 13
  พิมพ์